Trao đổi, thảo luận về Archos gen8 - Archos 28, 32, 43, 70 and 101

ilovepiaggio
25/11/2010 9:45Phản hồi: 1.665
1.665 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

id1412
ĐẠI BÀNG
13 năm
à các bác cho em hỏi cái A70 IT có cách nào dùng đc 3G ở Việt Nam ko nhỉ? cắm mấy cái USB 3G vào có connect được như mấy cái tablet Tàu không? Nếu được thì em múc luôn con A70 Gen8 này chứ cái A80 Gen9 + Usb 3G hãng tính ra cũng 9 chai mất rồi, hic
VUHEO
TÍCH CỰC
13 năm
Xai 3G tot ban a. Co dieu phai xai rom cook. Minh dang goi tin nay bang usb 3g viettel
id1412
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vậy hả bạn, thế có khi mình quất con này luôn cho rồi, nghĩ lại thấy con Gen9 mắc quá 😁 chỉ thích hơn ở chỗ có 3G còn chip hay độ phân giải như Gen8 cũng ok rồi
acuravn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn các bác tư vấn nhiệt tình. Hôm nay em vừa đi xếp hàng từ 6h sáng mua đc Ipad 1 wifi+3g 64gb 350isd rồi ạ

Sent from my wooden computer using Tinhte.vn
mình mới mua em này được 2 ngày, coi như cài hộ các pác phần mềm. giấy tờ đầy đủ, sạc pin đúng quy trình mua mới 4.400 k + 200 k dây usb chuyển đổi. Mua xong giờ lại cần tiền nên bán, máy thì ko phải nói điểm gì rồi giá e đưa ra là 4.15 tr đủ tất vậy là đi mất 500k trong 2 ngày test. Nguyên hộp nguyên giấy tờ, nguyên các kiểu. 0987007555
Hôm qua mình mới làm 1 em ở Hoàn Long 6,9tr có hàng ngay.

Nguyenthanh bán 8tr, phong vũ bán 7,1 triệu tặng bao da nhưng ko có hàng ngay.

Sau mấy ngày đắn đo suy nghĩ thì cảm nhận sau 1 ngày vọc em Archos 101 này là thực sự hài lòng.

Ưu điểm:

1/ Về tài chính: giá khá ổn với những ai hạn hẹp về kinh tế nhưng vẫn muốn xài máy tính bảng

2/ Ứng dụng:

- đọc sách: với laputa và kindle tuyệt vời công thêm download hơn 10 ngàn sách về đọc

http://www.tinhte.vn/may-doc-sach-ebook-426/chia-se-hon-10-nghin-cuon-sach-epub-tu-viet-nam-thu-quan-mediafire-718174/

- video và nhạc: xem phim HD và nghe nhạc khá ổn

- Pin trâu: mình test liên tục 6 tiếng + màn hình sáng tối đa + wifi cả tối

- game: angry bớt chạy ầm ầm

Nhược điểm:

- Ram có 256Mb nên chỉ cài được những cần dùng, cài game nặng sẽ bị cảnh báo

- Sử dụng được chuột và bàn phím qua công usb và bluetooth

- Nhà ko có wifi chỉ có USB3G phải kết nối wifi bằng cách cắm USB 3G vào Laptop sau đó dùng phần mềm connectify.me để làm chạm phát sóng.

Tóm lại:
- Mình khá hài lòng với em Archos 101 này. Vote thêm cho em nó 1 vé nữa 😃
VUHEO
TÍCH CỰC
13 năm
Mình nghĩ cái này tại sao lại là nhược điểm bạn ơi

Bạn cài URukdroid vào, tất cả nhược điểm kia sẽ bay mất.
archos 32 co xài 3g bằng cách dùng blutooth kết nối với dt 3g được k các bác, tư vấn gấp giùm em với........
có ai biết ở HCM mua miếng dán màn hình và bao da cho archos 43 ở đâu ko, tìm mãi ko có 😔(
các bạn cho mình hỏi Archos 70 250GB với Archos 70 8GB thì có khác nhau gì nhiều không hay chỉ khác nhau về bộ nhớ ? mình tính mua em này nhờ các bạn chỉ giáo giúp là em này có xem flash trên web được không như nghe nhạc online hay coi tivi chẳng hạn. Vì topic nhiều trang quá mình đọc không hết nên hỏi lại cho chắc
1. Con 250 GB dùng ổ cứng nên sẽ nặng + dễ nóng máy (đồng nghĩa với dễ hao pin) hơn. Do đó, nếu bạn không có nhu cầu chép phim HD số lượng nhiều vào để coi thì nên mua loại 8 GB (hoặc 16 GB) là ok rồi, nếu cần thêm thì mua thêm cái thẻ nhớ bổ sung là ổn. Mình dùng máy Archos 70 8GB kèm 1 con thẻ nhớ 8 GB là dư sức chép 3-4 bộ phim HD 720p coi rồi (lưu ý là dòng Archos ko xem được HD 1080p nhé).

2. Các máy Archos đều xem flash vô tư, bạn yên tâm. Tuy nhiên, qua quá trình sử dụng mình thấy thật sự xem flash trên trang web là ko cần thiết, dễ hao pin và làm chậm máy. Nếu cần nghe nhạc online thì mình cài MP3 Zing và NhacCuaTui là quá đủ. Còn xem tivi online thì có trình DroidViet Mobile TV xem được các kênh của Việt Nam và truyền hình cáp quá đã.
cám ơn bác nhiều nhé... vậy tậu 1 em 8GB về mới được;)
các bạn có biết chính xác ngày nào archos gen 9 được bán ở VN ko? Mình có hỏi qua yh mà không thấy nguyenthanhtelecom trả lời....!
Một bạn điện thoại hỏi trực tiếp thì NguyenThanhTelecom trả lời là cỡ tháng 11 lận.
mình tính mua con ARNOVA 10 G2 ở nguyenthanhtelecom báo giá là 4.720.000đ
có bạn nào xai roi cho minh 1 ít ý kiến về con này đc ko?
nouvo
TÍCH CỰC
13 năm
Giá này chưa có 10% VAT đó bạn
Em mới dùng IT 101 hỏi các bác 1 chút về chép dữ liệu qua usb. 101 IT khác 70 IT 1 chút, là có cổng USB, cắm usb ko cần cáp
- Trước đây em chép ảnh từ usb cắm ngoài vào ổ cứng trong của Archos, bây giờ muốn copy ngược lại, nghĩa là copy số ảnh này từ Archos vào USB nó ko cho...
- Muốn di chuyển (move) dữ liệu từ usb vào thẻ nhớ, nó chỉ thực hiện lệnh copy chứ nó ko cho xóa dữ liệu trên USB

Xin hỏi các bác lý do vì sao cách khắc phục ạ. Thanks.
Đừng dùng trình quản lý file mặc định. Thử dùng ASTRO File Manager hoặc ES File Explorer xem (search trên AppsLib hoặc Market để cài đặt).
Mình cài Astro dùng vẫn không được. Mình muốn move một bộ phim từ usb vào thẻ nhớ nhưng nó không chịu. Copy thì được. Tóm lại là mình không xóa dữ liệu trong USB cắm vào máy được.
OK. Để em mươn thằng bạn cái dây OTG rồi test thử cho bác. Có gì báo bác sau.
Can tim A101 IT con bao hanh lau

E o sai gon can tim 1em A101 IT ai co xin pm 0933385013 (uu tien bao hanh lau)vi ko co time nen man phep muon topic nay mong cac bac thong cam ah..thanks
Bác nào tư vấn giúp em một con Archos có 3G , và địa chỉ bán tại Hà Nội với ak
khongthudao
ĐẠI BÀNG
13 năm
[h=2]Thấy con ngày rẻ rề ARCHOS 32 internet tablet 8 GB, mình định múc em nó nhưng hơi bâng khuâng không biết sao. Bác nào có từng vọc thử rồi cho mình xin ý kiến, nghe nói nó không vào market được thì phải?[/h]
ARCHOS 70IT đã lên được 2.3 chưa vậy mấy bác
Nguyễn Thành bắt đầu bán G9 80 rồi đó các bạn. Mình mới qua đó xem chiều hôm qua. Bản ARCHOS 80 G9 - 8GB, màn hình tỉ lệ 4:3 chứ không phải 16:9 hay 16:10. Bản này bộ xử lý chỉ là ARM dual-core Cortex A9 OMAP4 1GHz, RAM 512MB, Honeycomb 3.2 có sẵn. Cái usb 3G tích hợp chưa có hàng. Giá máy khoảng 6,9 triệu. dùng khá mướt. Tuy nhiên cá nhân mình không thích tỉ lệ 4:3 của màn hình.

Đến tháng 10, các mẫu ARCHOS 80 G9 - 16GB, 250GB và ARCHOS 10 G9 - 8GB, 16GB, 250GB mới về. Trong đó các mẫu 16GB, 250GB mới dùng chip ARM dual-core Cortex A9 OMAP4 1,5GHz.

Mình hiện đang sử dụng: Ipad2 3G 64GB, Archos 70 IT 250GB, Nook simple touch, Kindle3. Đang đợi để mua ARCHOS 10 G9 -16GB hoặc Samsung tab 7.7, HTC Jettream (pucini).

Archos 70 IT 250GB của mình đang cài firmware gốc 2.4.19. Có chọn lọc phần mềm để cài, độ sáng màn hình để cỡ 30%. Thì khi chờ (không power off, chọn deep sleep ) máy có thể chờ cỡ 6 ngày, pin hụt tầm 13%, thỉnh thoảng mở xem độ hụt pin. Chưa thử để chờ lâu hơn. Còn nếu dùng liên tục cũng cỡ hơn 8 tiếng thì pin xuống đến mức duới 10%.
Ngoài việc Archos 70 IT 250GB không có camera phía sau, không chơi nổi full HD (khá giựt, còn HD thì mượt), thỉnh thoảng treo máy (cái này do Android chưa ổn định), không GPS. Thì mình thấy máy này rất ok, chép film HD mang theo xem là số 1 vì dung lượng lớn, chơi game, hỗ trợ công việc khá tốt, vô 3G thoải mái khi kết nối tethering với HTC HD2. Gọn nhẹ.
hangtort

Thành Viên
Tham giaJun 2010
Bài viết38
Được cảm ơn1
Trạng thái:

ARCHOS 70IT đã lên được 2.3 chưa vậy mấy bác​

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Chưa. Firmware hiện tại chính thức của Archos là 2.4.19 (Android 2.2).
Bản thân mình không nghĩ ARCHOS 70IT lên được Android 2.3, vì Ram quá ít 256MB.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019