Trao đổi, thảo luận về Archos gen8 - Archos 28, 32, 43, 70 and 101

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi ilovepiaggio, 25/11/10. Trả lời: 1662, Xem: 202283.

1. anhbboy

anhbboy Thành viên

Mình theo hướng dẫn của bạn Songlam lên trang web http://usb3gvn.com/usb-3g/huawei-e173u-1.html để thử tìm hiểu USB 3G mình được nhân viên tên Phạm Xuân Hoài tư vấn khi mình hỏi bạn có dây nối từ mini từ máy ra USB 2.0 không để mình đến test vì máy của mình không có sợi dây kèm theo thì được trả lời thế này:
    Phạm Xuân Hoài 9:25:31 SA

đó ko phải là vấn đề của minhf

nên mình ko quan tâm

nếu bạn cần mua thì bạn cứ đến test

chạy ok thì bạn lấy

Sau đó mình góp ý là mình được giới thiệu trên diễn đàng Tinh tế, là diễn đàn uy tính mình nghĩ lời giới thiệu đó thì bạn là một người bán hàng phải OK tra lời với khách như vậy không sợ mính lên diễn đàn nói mọi người tẩy chay cửa hàng bạn sao. Thế là anh ta ngắt máy ngang luôn. Thời buổi trăm người bán vạn người mua mà có chổ ăn nói với khách như thế, không hiểu nổi[/QUOTE]

Chào bạn, mình là quản lý tại An Khánh Telecom. Đầu tiên mình rất xin lỗi bạn về thái độ của nhân viên bên mình. Dù đã có hệ thống tổng đài chat để quản lý nhưng vẫn ko thể kiểm soát hết, đó là lỗi tại mình.

Về vấn đề archos thì như mình đã đọc trong topic này hiện nay bên mình có đủ 2 loại hàng E1550 ( của Viettel, nhưng số lượng hạn chế ) và E173 phân phối thẳng từ huawei ( số lượng không hạn chế ). Mức giá các bạn có thể tham khảo tại website bên mình là usb3gvn.com

2. LightQQ5

LightQQ5 Thành viên

3. leon_king79

leon_king79 Thành viên

co bác nào biết kết nối tv với archos 101 bắng cáp gì, và mua cáp đó ở đâu. e mới mua máy nên gà lắm

4. vudongan

vudongan Thành viên

ác chó nối với TV bằng cáp HDMI,có 2 loại dây HDMI, 1loai 2 đầu bằng nhau,1 loại đầu lớn đầu nhỏ,thì ác chó xài loại đầu lớn đầu nhỏ vì cổng "out" của ác chó là đầu nhỏ,đầu to vào TV, cáp này có giá 150k dài 1,5m,chợ nhật tảo bán đầy,có sợi dài 20m.

leon_king79 thích nội dung này.
  5. phuongduy2908

phuongduy2908 Thành viên

Các bác cho em hỏi: em dùng 101 mà sao duyệt web chỉ theo chiều ngang, ko xoay theo chiều dọc đc? Mỗi lần bật máy em phải nhấn mấy lần, đợi 1 lúc màn hình mới hiện lên, máy các bác có như vậy ko?

6. pocket061991

pocket061991 Thành viên

Mọi người ơi. Cái máy Archos 32 e mới đặt hàng bên TGDD từ SG ra. Tối qua đang dùng thì mất wifi, hí hoáy reset lại android mấy lần. thì lại vào được. Nhưng nãy cài mấy app bằng arctool, reboot lại mất mạng.

Tình trạng là nó vẫn thấy mạng nhưng không hiển thị cột sóng ở thanh trên và cũng không vào được mạng luôn.

Firmware hiện tại là 2.3.26

7. quachtinhhp

quachtinhhp Thành viên

Mình mới xài Archos 101 thì bị vấn đề về cảm ứng ở giữa màn hình. Sau một hồi nghịch ngợm khi vào mục Repair để chỉnh lại touch screen thì bận bế con (con gái :p) nên máy bị xoay. Giờ bật lên thì cảm ứng loạn xà ngầu không bấm được vào cái mình cần. Cũng không thể mở lại setting để chỉnh lại như cũ.
    Có bác nào bị tình trạng này không bảo mình để xử lý với. Nếu có thể cho mình biết sửa chữa Archos ở đâu tại Hà Nội.
    Thank!

8. zobibobo

zobibobo Thành viên

Mới mua con 70 IT nhưng có 1 số vấn đề sau:
    - Không thấy phần side to unlock.
    - Loa máy bị rè khi maximum volume.
    Các anh cho em ý kiến với.
    Mới check lại phiếu bảo hành bị mất tới 6 tháng.
    Chẳng lẻ HNam bán hàng trưng bày cho mình ta. :(

9. 9903

9903 Thành viên

nó là tablet chứ không phải phone nên đâu cần có lide to unlock chi bạn, đâu có nhét túi quần rồi sợ đụng phím đâu :D
    Loa nó vậy thôi hà, công suất nhỏ nên mở lớn max sẽ rè, muốn nghe hay thì chỉ có gắn phone thôi.

10. songlam

songlam Thành viên

Thế các bạn đã test http://usb3gvn.com/usb-3g/huawei-e173u-1.html có chạy được với Archos không bạn ơi để mình qua lấy luôn. thanks.

11. xathukhongtrong

xathukhongtrong Thành viên

Mình định mua một con ARCHOS 32 internet tablet 8 GB (hok bik tênđúng ko nữa-trên Hnammobile ghi z doa) nhưng hem bik xài oki hem, ví dụ như: thời jan pin sử dụng thực tế, lướt wed có nhanh ko, xài có hay bị lỗi màn hình ko ... Các bạn nào xài rùi chia sẻ kinh nghiệm cho mình với. Thanks mọi người đã jup đỡ ^^

12. amita86

amita86 Thành viên

Em vừa mới bảo bạn nó xách tay từ Mỹ về 1 em 101 8GB, cuối tuần về đến VN. Thấy các bác bảo nó dễ hỏng cũng run, hàng mua ở đây hỏng thì còn bảo hành được chứ xách bên kia về hỏng biết kêu ai bây h... Chả nhẽ gửi qua bắt BH photo nó bảo hành :-s

Mua Mỹ 300$ lúc nãy nghía qua NTT giá còn có 7tr2 T__T. Chả biết là mua xách tay là đúng hay sai đây.

13. phapbq

phapbq Thành viên

Em xài 101 mà thường xuyên bị báo Google Service Framework rất khó chịu, dù vô kill app thường xuyên. Có cách nào giải quyết triệt để vấn đề này không ạ?

14. nguyenduongelectronic

nguyenduongelectronic Thành viên

Chào các bác, lần mò mãi mấy hôm nay nên vốn liến vừa đủ 7 chai, định mua ngay con archos 101 it về để đọc báo và PDF. Nhưng mấy bác báo lỗi dữ quá làm em nản lòng. Không biết có nên mua không mấy bác? xin cho ý kiến!
    Chức năng em ko cần nhiều mà chỉ sợ nó đức gánh giữa đường thôi.

15. live

live Thành viên

Bác nói thế nào chứ. Lỗi ấy là do những bạn mới biết sử dụng nên mới có thôi. Tớ xài nửa năm nay rùi. Có làm sao đâu. Còn vào được 3G bằng USB 3G nữa là khác. Tóm lại là hài lòng với số tiền bỏ ra. Chỉ sợ bạn không đủ kiên nhẫn để học cách sử dụng nó thôi.
    Chúc bạn sớm tìm được e tablet ưng ý.

16. nguyenduongelectronic

Việc sử dụng thì không vấn đề gì, mình đã kinh qua mấy con Android của Moto rùi. Chỉ sợ phần mạch điện nó thiết kế ko tốt dễ đức cáp chết IC, liệt cảm ứng, die pixel, bung mối nối như mấy con Tùng Cũa. - hic tiền bạc khó khăn nên phải tính hói cả đầu. (.) nhưng bác nói thế thì ..... :cool:

17. phapbq

phapbq Thành viên

Bác dùng usb của hưawei à? Mình có cái của vịtteo mà không xài được. May mà con pixi của mình có chức năng hotspot nên vô net phà phà, chỉ tội tốn pin em pixi quá vì phải chạy 3g và làm hotspot. :D

18. nguyenduongelectronic

Hic! hic!, hồi chiều rút 7.5 chai chạy qua NTT mua con archos 101 it, vừa vào đã thấy 1 đồng chí đang chờ bảo hành con ảchos 70 it 250gb vì không ăn Pin. Hỏi thử thì anh đó nói mới mua 20 ngày mà xày chỉ được vài giờ ặc ăc. Hỏi mượn em tiếp tân 1 con Achos 101 cầm thử, nhìn sao nhẹ và đẹp thế, ! trong đầu nghĩ chắc là trùng hợp thôi chứ hàng archos của Pháp mà không đến nỗi đâu. 1 lát sau có 1 chị bước vào bảo hành con ảchos 101 ............hic hic, chị ta bảo "vỗ hông nó thì nó chạy, chút nó im lìm", tiêu luôn nhiệt huyết. Trả máy cho em nó liền, rút êm. Trời chiều SG mưa giông gió lốc, quên mang áo mưa, tả tơi về nhà -> hậu quả: bị vợ rầy cho một chập buồn 3 phút, vui cả ngày! good bye Archos ! SG 07-06-2011

19. live

live Thành viên

Mình sài usb 3G Của viettel bạn ah.Nhưng vẫn là sản phẩm của huawei thôi. Mình root bằng Uruk Droid 1

---------- Post added at 09:05 PM ---------- Previous post was at 09:02 PM ----------

Haha thật là chia buồn cùng bác. Chắc là vì bác không có số xài archos rùi. Bác nên lựa lúc ko có ai mua thì mới khỏi bị nao lòng được hehe. Dù sao bác cũng nên ráng chờ thêm 1 thời gian nữa. Sẽ có vài con tablet tốt hơn tí mà giá cũng cạnh tranh. Ko lo đâu. Archos cũng sắp ra sản phẩm mới mà hehe.
    Chúc bác may mắn lần sau

phapbq thích nội dung này.
  20. leon_king79

leon_king79 Thành viên

mấy bác cho e hỏi coi tốc độ chạy cpu ở đâu vậy, máy e coi phim phu đề file ass, ko hiện rõ tiếng việt, e nghĩ thiếu font, vậy chép font nào vô đâu của máy, e đang xài archos 101