Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trao đổi, thảo luận về Archos gen8 - Archos 28, 32, 43, 70 and 101

ilovepiaggio
25/11/2010 9:45Phản hồi: 1.665
1.665 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Can mua archos 70 or 101 IT

Mih can mua 1 em Archos 70 or 101 IT con bao hanh lau,lien he 0933385013 o sai gon
archos 70,101 đã dùng được usb 3g vậy archos 32 cò dùng được k các bác, bọn nó cùng chung dòng máy đúng k ạ? search trên mạng có bài kết nối usb 3g với archos internet tablet (28,32,43,70,101) cũng của thành viên tinh tế nhưng k biết với archos 32 thì có được k? mong các bác giúp đỡ!
CỨU EM::::::::::::::::
máy archos43 của e đang dùng bình thường, bây giờ bật lên toàn bị đứng ở '' ARCHOS entertainmnent your way', tắt đi bật lại mãi vẫn vậy
ai bị như vậy ko , e tìm cái lỗ bé bé trên máy để reset mà mãi ko thấy
Ấn nút Power (nút dùng để khóa, mở màn hình ấy trong 10 giây. Máy sẽ tự tắt. Sau đó ấn lại nút này để bật lại máy.

Ngoài ra còn 1 cách, tháo pin ra rồi lắp lại.

Bạn thử cách trên xem thế nào rồi báo lại cho mình. Vì mình dùng máy 70 Internet Tablet nên ko rõ về máy 43 lắm, nhưng mình nghĩ chắc cũng na ná vì cùng dòng.
tắt mở máy rùi ko được bác ạ
còn tháo pin kiểu gì vậy?
Bạn pm mình yahoo đi, mình chỉ cách cài lại máy.
Bạn thử nhấn power và volume - cùng một lúc, nó hiện ra 1 cái bảng màu xanh, sau đó chọn restart xem/
101 IT làm theo cách đó ok, ko biết máy bạn thế nào.
9903
CAO CẤP
13 năm
bạn cứ tắt nó đi, sạc đầy pin sau đó để 1 hồi cho máy nguội rồi mở lại là được, đôi khi máy mình cũng hay dở chứng vậy đó cứ để yên 1 hồi là ok🆒
máy em rất nóng bác ạ, mặc dù tắt đi rùi nhưng khi cắm sậc tường hoặc sác usb máy tính đều tự khởi động và dừng lại ở ''ARCHOS entertainment your way'' rút ru nó cũng bị đưng ở màn hình đó

---------- Post added at 02:45 PM ---------- Previous post was at 02:43 PM ----------

em vào phần reformat rồi, máy ok nhưng sau đó cài lại mấy ứng dụng thì máy lại bị như vậy
PS: mà nhiều ứng dụng bị làm sao í, cài rùi bị treo ở màn hình '' Installing '' mãi mãi, phải tắt đi bật lại là y rằng sẽ bị lỗi trên😔(
9903
CAO CẤP
13 năm

UHm nếu tắt trước thì khi cắm nguồn nó sẽ chạy lại nên bạn cắm nguồn vào rồi thì nhấn giữ nút Power khoảng 10s máy sẽ tắt nguồn và bắt đầu sạc. Để nó sạc đầy hoặc khoảng 30ph cũng được rồi rút ngồn ra và để yên cho nó nguội, sau đó bạn khởi động nó lại
vẫn bị bạn ạ, mình cắm nguồn trước rùi giữ power 10s, nó tắt, sau đó vài giây lại tự động bật lên và dừng ở cái màn hình start up đó 😔(
9903
CAO CẤP
13 năm
vậy bạn thử nhấn giữ tới khi nó tắt đi thôi, rồi buông ra đừng nhấn nữa, vì hình như giữ lâu quá nó sẽ restart lại chứ không phải turnoff
Cả nhà cho em hỏi. Sao Achos 70 IT của em tự nhiên mất Market đi đâu mất. Bây giờ làm sao kiếm lại nhỉ? Ai biết chỉ dùm em với.
9903
CAO CẤP
13 năm
Bạn có format factory nó lại không? Nếu mất thì bạn vào appslib tải cái acrtool về cài sẽ có market
Em đang sài con Archos 7 IT, mỗi lần em xóa file là nó tự động Updating multimedia library, nó scan file một hồi rồi treo máy luôn, có ai bik cách nào fix không chỉ em với ...hix...
cái gallery cùi bắp đó vứt đi
xài quickpic nhanh hơn nhiều
cái Update multimedia library là tự động máy nó scan cái file media (music, video) trong máy mà, đâu liên có phải gallery. Hiện giờ em chỉ biết dùng thằng nomedia manager để disable ko cho nó scan ở các folder chứa nhạc nữa. Bác nào có chiu gì chỉ em với
Muốn nó ko scan ở thư mục nào thì tạo 1 file .nomedia ở thư mục đó là xong.
thanks, em cũng làm như bác đó, tạo file .nomedia , ngoài ra chẳn còn cách nào khác nữa à
sorry vi chua cai bo go TV.
tinh hinh la con 101 bi camera. ko biet do phan cung hay phan mem ma ko dung dc. da thu cac rom van ko dc. Urukdroid 1.5.1 va androi archos 2.4....
cac bac giup voi....
Rom urukdroid 1.0 va android archos 2.3.... van vay.

thank cac bac va thong cam vi vu Tieng Viet hen.
nếu dùng UrukDroid thì chạy phần mềm UrukConfig của nó có phần settting cho tắt cái chức năng này đó, MediaScanner thì phải.

Tắt máy rồi bấm volume down + power để khởi động máy vào chế độ recovery (phục hồi). Sau đó reformat lại máy xem sao.
em da thu fomat nhieu ma van vay.....chua hieu no bi gi...tham khao tren archosfan ko thay
ý tớ là xóa toàn bộ data + firmware đi rồi cài lại ấy.
Tình hình là e mới mua con archos 70it, mà không biết cách cài game khi có file data. Ae nào có thể chỉ giúp không. Lần đầu tiên xai android nên không biết. Mong ae giúp đỡ.
tienmedical
ĐẠI BÀNG
12 năm
xin hỏi về urukdroid

mình đang dùng archos 101 fw 2.4.19 không dùng được uruk droid 1.5 có ai biết cách hạ fw xuống 2.3.81 không ? xin chỉ giáo
Cho em hỏi con archos 70it 8g có thể cài game trên thẻ nhớ không. Nếu đc thì cho e cái địa chỉ để cài game trên thẻ nhớ cho nó đỡ nặng máy. Thank
-------------------------------------------
Bạn cứ cài thoải mái game và chương trình, sau đó vố application, chọn chương trình, chuyển nó qua memory card (move to internal storage/ move to memory card). Vậy là xong. Áp dụng cho Android 2.2 về sau.
Có bạn nào chỉ giúp mình vấn đề này:
Mình muốn gõ tiếng Việt trong Documents to Go của Archos 70IT 250GB. Máy mình dùng firmware của hãng, vì đang ổn định, pin lâu, nên không muốn cài uruk.
Đã cài Gõ tiếng Việt 3. Bây giờ cần làm gì để gõ ra tiếng Việt. Fonts unicode tiếng Việt cho Archos, Android lấy ở đâu. Vui lòng cho mình xin link luôn.
Xin cảm ơn.
9903
CAO CẤP
12 năm
Giờ thì bạn chỉ cần kích hoạt GTV thôi, mở biểu tượng nó lên rồi làm theo tứng bước là được, sau đó chuyển chế độ cho nó sang tiếng việt (mặc định nó là tiếng anh) bằng cách trượt phím space qua lại là dùng được.
Font mặc định của android nó là unicode sẵn rồi, gõ TV bình thường nếu muốn thêm font khác thì bạn copy font của windows vào sài cũng được
------------------------------------------------------------

"chuyển chế độ cho nó sang tiếng việt (mặc định nó là tiếng anh) bằng cách trượt phím space qua lại"

Cảm ơn chỉ dẫn này của bạn, trước giờ không để ý phím space có tác dụng thế. Tôi đã làm theo hướng dẫn, và gõ tiếng Việt đuợc rồi 😃
con 32 của mình đã cài GTV và đã kích hoạt rồi nhưng trượt phím space thì chỉ ra khoảng trắng thôi là sao? dùng thế nào mấy bạn?
9903
CAO CẤP
12 năm
nếu vậy thì chắc bạn đang dùng GTV bản 2 chứ không phải bản 3, để gõ TV thì bạn chạm vào nút có chữ vi ở góc trái hàng phím bên dưới cho sáng đóm xanh trên phím đó là sẽ chuyển sang chế độ tv.
Ngoài ra thì dù bạn đã kích hoạt nhưng nếu chưa chọn chế độ gõ mặc định là gtv thì máy vẫn hiện bàn phím mặc định thôi, để chọn thì bạn cứ chạm và giữ ngón tay trên ô nhập liệu bất kỳ nào đó, nó sẽ hiện bảng chọn cách thức nhập và chỉ cần chọn gtv thôi là xong
Giúp e về cảm biến xoay màn hình với !

Có bác nào biết cách khắc phục khi bị lỗi xoay màn hình giúp em với . Lúc mới mua thì không sao nhưng thời gian gần đây không hiểu vì lý do gì má khi xoay màn hình thì cảm biến không xoay nếu có xoay thì đứng yên luôn . Em có vô căn chỉnh trong setting nhưng vẫn không được hixhix . Mong được chỉ giáo . Thanks all ....
k gõ tv được mặc dù đã vào language & keyboard kích chọn GTV nhưng vào soạn thảo van74 cứ là key cũ thôi, làm thế nào hả bác? help me, với lại dùng swype đc k?
woaini
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào sài fw 2.4.19 chưa ? có vấn đề gì không hì hì đang định up nhưng không biết nó sẽ như thế nào, bác nào đang sài thì cho anh em xin chút ý kiến nhé!
-------------------------------

Tôi đang sử dụng firmware này trên máy Archos 70IT 250GB HDD. Đánh giá chung là tốt, mượt hơn bản cũ. Nếu biết chọn lọc phần mềm cài (có đề cập ở 1 số lần viết trước) thì pin ok. Hiện nay pin để chế độ chờ deep sleep (nhấn power máy lên liền, không phải khởi động) thì hầu như không tốn pin, dù để 5 ngày. Còn dùng chơi game, bật wifi , liên tục cũng được tầm 8 giờ, còn 10% pin, độ sáng 30%.
nouvo
TÍCH CỰC
12 năm
Con 250gb này có cắm USB 3G được ko bạn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019