Trao đổi về Q-Smart Miracle Mach

lehongduc
12/1/2013 10:6Phản hồi: 4.328
4.328 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào các Bạn,
Q Mach vẫn xem được phim với định dạng 720p HD mà. Tất nhiên là phải có phần mềm tương thích. Tôi đã test thử vài phần mềm, thì thấy MX Player là ổn nhất. Các Bạn nhớ cài thêm MX Player Codec (ARMv7).
Còn cái Player Bạn thấy có sẵn trong máy: thực sự cũng chỉ là một Player có trên Play Store (CH Play) thôi. Nếu máy không hỗ trợ xem phim với định dạng 720p HD thì dù sử dụng phần mềm gì cũng chịu sầu.
Mặt khác, con CPU và chip GPU của Q Mach hỗ trợ tốt cho xem phim HD mà (các Bạn cứ search tìm thông tin về con CPU và chip GPU tích hợp trong Q Mach thì rõ ngay thôi).
@lehongduc chào bạn !
thứ 1 : ví dụ như con s22 , có thể dùng phần mềm tubemate de xem video qhd . con này thì không . khi dùng mxplayer với phần cứng là s/w khi tua kéo sẽ bị treo máy với video qhd . bạn nghĩ đi với cấ hình cao hơn ma ko thể bằng s22 . ý mình nói là xem video trực tuyến nha , chứ ko phài là tải về . bạn thử test bằng 2 con này đi sẽ biết
thứ 2 : pin hao kinh khủng . mức xuống 1 lần là 5% . có thể do máy mình bị lỗi quản lý pin . ko biết co nên đi bảo hành ko ( đây là máy của mình bị vậy co sai xin thông cảm )
Wow Máy cũng đc ấy nhỉ 😁
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào các Bạn,
Hôm nay xin báo cáo với các Bác kết quả test chức năng "Ghi âm cuộc gọi" của Q Mach, sau khi đã test được 4 ngày rồi:
- Mach có sẵn chức năng ghi âm cuộc gọi rồi. Các Bác chỉ cần vào "cài đặt" hay "Settings" để bật nó lên thôi.
Xin xem ảnh đính kèm (tôi dùng giao diện tiếng Anh)
+ Đặc điểm tuyệt vời của chức năng này là không có tiếng bíp ở đầu dây bên kia.
+ Chất lượng ghi âm: to và rõ (định dạng file ARM)
+ Nhược điểm: không có bất kỳ dấu hiệu nào để nhận dạng số của đối tác, chỉ có thể nhận biết thời gian phát sinh cuộc điện đàm thôi. Điều này sẽ khó cho việc tra cứu.
- Và tôi đã cài AndroRec Call Recorder. Kết quả cũng hết sức tuyệt vời, không có tiếng bíp ở đầu dây bên kia, đồng thời khắc phục được nhược điểm nêu trên.
+ Xin chú ý:
1. Phải tắt chức năng ghi âm cuộc gọi của máy nếu muốn sử dụng AndroRec Call Recorder.
2. Cấu hình như ảnh đính kèm để có chất lượng ghi âm tốt nhất (shot_000001).
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào các Bạn,
Về AndroRec Call Recorder: nếu khai báo Rec Mode lad MOD 4 ta sẽ ghi âm được tiếng của đối tác rất trong, to và rõ, nhưng không ghi âm nội dung trao đổi của ta. Nếu muốn được cả 2 thì chọn MOD 2
bác cho e hỏi thời gian láy nét và thời gian chụp hình có bị.trể nhìu ko hả bác
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Gần như tức thời

Sent from my Mach using Tinhte.vn
E cũng định sau tết múc e nó. Đợi clip review cua bác lehongduc. Cấu hình ngon
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Từ từ mua cho chắc. Sáng ngày mai tôi sẽ kiểm thử dịch vụ bảo hành của Qmobile nhân cái vụ màn hình có bóng ố vàng xem sao.

Sent from my Mach using Tinhte.vn
e cũng định để sau Tết. Cũng tin dùng hàng việt 1 lan xem chất lượng tnao. Review trên youtube sơ xài qua
e cũng định để sau Tết. Cũng tin dùng hàng việt 1 lan xem chất lượng tnao. Review trên youtube sơ xài qua
Mình cũng tính lấy con nầy, ra cửa hàng dòm thử thì thấy hình dáng rất hợp, nam tính, bề ngang lại nhỏ hơn S22, tiện cho sử dùng 1 tay, google thì thấy có mấy con nầy cấu hình hơi giống:

-Lenovo Lephone S686 Dual Core 1.2GHz 3G Dual Sim 4.3" IPS Android4.0 ICS

-Huawei U8950D Ascend G600,CPU Quancomm MSM8225 1.2Ghz Dual Core, Ram 768Mb - Rom 4Gb, màn hình 4.5'' IPS Gorila Glass, độ phân giải 960*540, Camera back 8mpx LED Flash, front 1.3mpx, Pin 1930mAh

-Cherry Mobile ,4-inch ICS phone ,960x540 ,Qualcomm MSM8225 Snapdragon S4 1.2GHz dual-core,Adreno 203,512 MB, có hướng dẫn root tại net-hackerz.blogspot.com/2012/12/how-to-root-cherry-mobile-flare.html

-HTC One SV, cảm ứng LCD 2 cực rộng 4,3 inch, 480 X à800,Kính Cường lực Gorilla,lõi kép Snapdragon S4 tốc độ 1,2 GHz;bộ nhớ trong 8 GB,ram 1 GB,5 megapixel,Android 4.0,1800 mAh

-K-Touch W686 Dual-Core,CPU MSM8225 1.2Ghz Dual-Core, Ram 512Mb - Rom 4Gb, màn hình 4'' độ phân giải 480*800, Camera 5mpx LED Flash, Pin 1420mAh, chạy Android 4.0.

Để trải nghiệm android, và thực hiện học Anh văn mọi lúc mọi nơi, mình thấy con nầy ok.À khg biết nó có tính năng xoay màn hinh khg nhỉ? để muốn bàn phím xoay theo chiều rộng hơn khi cầm 2 tay ?
Mach ram duoc 1gb đó bạn. Htc sv giá có vẻ chát
Ai làm cái rewiew test game cho em nó với.Đac biệt là series:Asphalt và Moderm Combat 😁
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào các Bác,
Tôi thử kiêm tra imei của Mach:
- Với lệnh *#06# nhận được kết quả có tới 2 dòng như ảnh đính kèm.
- Kiểm tra bằng Antutu Benchmark v3.0.3 nhận được kết quả như ảnh đính kèm. Trong đó, imei trùng với dòng đầu của kết quả từ lệnh *#06#.
Xin các Bác chỉ giáo giúp: vì sao lệnh *#06# lại cho tới 2 số imei ở 2 dòng?
@lehongduc Ram 1GB mà lại trống 350MB.Sao ram trống ít thế hả bác 😕
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TNThuốc nổ À, vì đang cho nạp khoảng 10 soft thường trú và để online với 3 forum. Mục đích để test đó mà
@lehongduc Tôi đã vào thử 2 trang web sau để check số IMEI của bạn

http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr

International Numbering Plans, © 2001-2024

International Numbering Plans provides a variety of tools in the field of telecommunication for businesses, law enforcement agenncies, governmental organisations or regular users. The services are centered around (mobile) numbering plans, billing...
numberingplans.com

http://www.imei.info/
nhưng đều không được
Ai đó có thu xếp được thi phone hỏi Q-mobile xem sao? mình mua hàng chính hảng mà ?
Sao mình cảm thấy hao pin quá
may ban nham het rui con mach cpu la 8625 chu ko phai 8225 dau wcdma chu ko phai umts qmobile thay doi cau hinh rui
thuyfoet
TÍCH CỰC
11 năm
@SangUyen2012 Ở đâu thế bạn, trên trang Qmobile vẫn là 8225 mà, bạn mua máy ở đâu thế.
@thuyfoet dung antutu tét di thay ro cau hinh
@SangUyen2012 "Snapdragon S4 Play Processors are designed specifically for high-volume smartphones. Processors in the S4 Play tier include MSM8625 and MSM8225. Both chipsets provide dual-core CPUs operating up to 1.2 GHz, Qualcomm’s Adreno 203 GPU and an integrated 3G modem. The MSM8625 and MSM8225 chipsets are designed to be hardware and software compatible with the MSM7x27A and MSM7x25A family of chipsets"
minh mua tu thu 5 toi jo tét bang antutu thay cpu ko dung con gpu la loai 203 co bo nho la 210mb cai nay ko hieu
@SangUyen2012 Vậy bạn test ra con gpu nào vậy ???
minh thay coi phim on nhung pin mau het la dung moi sat day 100% de 5phut con 99% bó tay
thèm tiền nên muốn cho em nó ra đi ' hàng mới chát luôn ,ai quan tâm pm. yahoo cho mình nhá long_phi114 hoặc facebook : phiphiphilong
@daubepvuive1234 bạn cho cái giá đi bạn
Casper_HN
TÍCH CỰC
11 năm
@daubepvuive1234 Bạn ở HN hay Tp HCM? Nếu ở HN cho mềnh cái giá vào box nhé.
da test need for speed hotpersuit chay ngon lanh,test lun asphalt 6 7 ngon lanh hehe,pin nay tut 1 lan la 5% chu ko phai hao pin dau,hihi noi chung ok,con mun chup hinh tot 1 ti nen bat flash nhé,tai nghe nhac dở ec nhung cắm tai nghe R6 vao nghe bao hay,con rảnh minh lam clip test thử cho
@DO NHU TOAN Chủ thớt lehongduc hoặc bạn DO NHU TOAN làm cái clip test máy cho ae có thêm thông tin ma lựa chọn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019