Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trao đổi về Q-Smart Miracle Mach

lehongduc
12/1/2013 10:6Phản hồi: 4.328
4.328 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aliasmp40
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rebootter va link2d p root moi xai dc

Sent from my Mach using Tinhte.vn
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aliasmp40 Chẳng cần phải Root đâu Bạn. Tôi sử dụng từ lúc mới mua máy đến nay mà.

aliasmp40
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hi ko p ,de su dung chuc nang dong bang soft he thong thi ban p root hi con rebooter ko p chi co chuc nang kill soft dau vi neu ban root thi ban se dc them nhiu chuc nang nhu restart ,power off,recovery... minh tung xai ma hihi

lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aliasmp40 Vậy cứ xài tạm một số chức năng trong khi chờ đồ nghề Root Mach.

aliasmp40
ĐẠI BÀNG
11 năm
Minh nghi q mobile dang thac chat viec root rui nen chac con nay kho co the root wa

-Mình đã đặt mua con nầy ở Hoàng Hà, chắc tầm tuần sau sẽ nhận hàng
-Sẽ làm chuột bạch root thử xem sau !!!
-Nghe nói đa số điện thoại Android đều có tổ hợp phím cứng để vào chế độ recovery, không biết con nầy thế nào "...Cách phổ biến nhất để đưa điện thoại Android về chế độ này là tắt máy, sau đó nhấn tổ hợp phímVolDown+Home+Power thì máy sẽ được đưa về chế độ Recovery. Tuy nhiên có nhiều dòng máy cần phải bấm tổ hợp phím khác để vào chế độ này bạn có thể theo dõi bảng dưới đây...".Có bạn nào dùng thử chưa?
- Để root ,mình nghĩ nếu không có drivers chuẩn của nhà sản xuất, thì cần phải biết cấu hình CPU thực sự của điện thoại (như 1 bạn đã test). Q-mobile đã báo "* Đặc điểm và thông số kỹ thuật có thể thay đổi mà không báo trước". Nếu có thay đổi, chỉ tiếc là Q-mobile không thông báo lại !!!
aliasmp40
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hi goi len nbh no noi k up dc len 4.1 hi ai root dc lam on chi giup voi

lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đây là các thông số về cấu hình Mach lấy được bằng phần mềm CPU Indentifier:
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào các Bác,
Mới đọc được trên Tinhte cái món ngon Smart Connect. Mời các Bác cùng xơi: http://www.tinhte.vn/threads/1828490/
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào các Bác,
Xin gửi các Bác nghe thử chất lượng ghi âm của AndroRec trên chiếc Mach của tôi nhé:
https://soundcloud.com/lehongduc/ghiambanganrorec
m.n oi... wifi của con này có mạnh hông?
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zet_past31 Rất tốt. Tất nhiên còn tuỳ vào nguồn phát nữa nhé.
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Driver của Mach khi kết nối với computer:
Driver của Mach có sẵn trong Mach rồi các Bác ạ. Khi connect mach với computer qua USB ta sẽ thấy My Computer của Windows có thêm một ổ đĩa nữa với biểu tượng Android, có nhãn là Q-Smart. Mở ổ đĩa này ra sẽ thấy Driver cho Windows 32 (X86) hoặc Windows 64.
Cài Driver thành công, kiểm tra trên Device Manager của Windows ta sẽ thấy có thêm mục ADB interface như ảnh bên dưới.
@lehongduc cái này tôi cũng cài thử nhưng windown security không cho cài. cài này có tác dụng gì hok?
@lehongduc Bác có thể up lên giup mình 2 files driver nầy được khg? Máy của mình không thấy ???
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuocnguyen08021959p Đây nè Bác ơi:
aliasmp40
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhung cung chang the root dc dau bac oi

lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aliasmp40 Đúng vậy, tôi đã thử đủ các kiểu vẫn không root được Mach. Chỉ có thể kết nối với Pc để đồng bộ dữ liệu thôi.
aliasmp40
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hi uh chac nghi ngo ki nay ko root dc rui

lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vọc chơi cho vui thôi. Thực tình tôi thấy mình không có nhu cầu Root làm gì cả các Bác ạ. Lỡ có bề gì lại thêm mất thời gian, có khi tiêu luôn em nó thì khốn. Để vậy xơi cũng ngon lành rồi.
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thêm một test nữa cho các Bác về Mach đây:
Do tôi đang ngâm cứu việc truy xuất database MSSQL từ Android nên đã kiểm thử thông qua soft MSSQL Console Lite cài trên Mach, với database đặt trên host truy xuất qua internet.
Kết quả cho thấy tốc độ truy xuất đáng kinh ngạc các Bác ạ, cụ thể như sau:
+ với bảng dữ liệu có trên 15.000 record
+ truy xuất với câu lệnh SELECT không có điều kiện.
+ thời gian tính kể từ lúc bấm nút Run Query cho đến lúc kết quả hiện ra màn hình là 10 giây. Thông tin hiện ra chữ Việt đầy đủ và rõ ràng.
Rất nhanh phải không các Bác.
Tất nhiên tốc độ truy xuất trong trường hợp này còn phụ thuộc vào đường truyền và software nữa. Nhưng test với S22 trong cùng điều kiện thì không được vậy đâu các Bác.
aliasmp40
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con nao ra sau thi con do tot hon chu hi ne ne bac duc root hay lam bac la admin cua cai may bac co thich k hi rat nhiu ung dung can root do hi q s11 cua minh da root dc thay ok lam do

q-mobile... mình xài được 4 ngày vs có nhận xét góp ý mong cty Q-mobile sớm biến mơ ước của mình thành sự thật:
1. bản rom quá tệ, mình ko bik rom là do cty sx hay ở đâu. mình xài android 2 năm. và mình thấy rom q mach có vẻ ko ổn. danh bạ thiet ke' nhập sdt từ sim dẫn đến trùng lặp gây khó chịu
2. ko ổn định. lâu lâu bị lỗi com.cellon.ows tự động gửi tn và spam liên tục giong nhu gap virus fải cài đặt lại rom.
3. t3 cảm ứng nhạy nhưng có vẻ rom ko tương thích nên hay bị giật. và cuối cùng, khi tắt wifi hoặc đang sd wifi đi ra khỏi vùng phủ sóng wifi dễ dẫn đến mất sóng 3g dù bật cả wf vs 3g song song. ko tự chuyển đổi. và phải tháo sim lắp lại mới nhận dc sóng 3g. mong qmobile đề ra huoứng giải quyết.
4.dùng phần mềm hiển thị percent thì tụt lần 5% thay vì 1%. why?

ai gặp lỗi giống mình cho nhận xét gì đi. do hàng Giá Rẻ nó thế hay do máy hư
mình bán xperia J để mua con này giờ hối hận quá. kỳ này chắc cạch mặt Q-MOBILE
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tongleminhtrung Trường hợp của Bác nên nhanh chóng mang đến TTBH mobile.
Cái máy của tôi mua từ hôm 11/01/13 đến giờ chẳng sao cả, không bị những lỗi như Bác đã mô tả, trừ cái vụ màn hình bị ố vàng đã được bảo hành thay mới.
Tôi bảo hành ở TTBH Q-mobile tại địa chỉ:
36 Phan Đăng Lưu – Phường 6 – Quận Bình Thạnh – TP. Hồ Chí Minh
ĐT: 08.35514790 Fax: 08.35514799
tocxinh2010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tongleminhtrung Mình cũng mới bị lỗi này mới sáng nay. Nhưng qa ttbh chạy lại thì ổn rồi.

Sent from my Magic using Tinhte.vn
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tocxinh2010 Q-mobile chăm sóc Thượng đế ngon đấy chứ các Bác.
Bác nào còn lăn tăn về cái Mach đã mua cứ túm lấy thắt lưng các Bác ở TTBH Q-mobile mà "bắt đền" nhé.
tocxinh2010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lehongduc Cơ mà xa wa bác ạ. Nhà e lên lê đức thọ ngót 25km đấy ạ.

Sent from my Magic using Tinhte.vn
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tocxinh2010 Tôi ở mãi tận Long Khánh - Đồng Nai cũng phải đeo xe lên tận Tp. HCM đó chứ. Chịu khó đi thôi Bác ạ.
Hàng "Tàu" mà có chỗ để được bảo hành chu đáo là ngon rồi.
aliasmp40
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hi ve wifi thi ban xai wifi thi tat 3g di xai 3g thi tat wifi di vi rom k ngon nen viec chuyen doi k tot con ve cai loi com. j do thi bao hanh di ban chu minh k bi con ve van de may bi lag thi nghe noi qmobile co phan mem khac phuc j do nen cu len bh hoi hi chu minh k wan trong lam

aliasmp40
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ah con van de pin thi ban keo thanh taskbars xuong an vao bieu tuong ga khay 2 khay sim no nam o ben gan dau X de kill do ,do la bieu do hien thi cpu ban keo tu tu bieu do do wa thi thay luong pin va %pin hao hut theo minh nhan dinh thi nhin o ngoai thi giam 5% pin nhung khi mo bieu do thi giam 1% tu tu do hi con viec rut sac va thay con 95% thi thuc te con 99% do chi can mo bieu do len thui bit lien

các bác ơi các bác viết kg bỏ dâu đọc cứ hiểu lộn sang ý khác nhiều lúc thấy khó chịu, mong các bác chịu khó viết bỏ dấu cho anh em đọc dễ hiểu tí, cám ơn các bác nhiều
aliasmp40
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sr cac bac e do gio viet k dau hjhi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119