Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trao đổi về Q-Smart Miracle Mach

lehongduc
12/1/2013 10:6Phản hồi: 4.328
4.328 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cắm xạc dự phòng vào dùng luôn hả bạn. như thế không sợ chai pin ah?
aliasmp40
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sac du phong ih nhu mot nguon dien thay the ban cam vao sac bt thui k chai pin dau

Sent from my Mach using Tinhte.vn
@aliasmp40 ấo mình nghe một số bạn trên tinh tế nói là vừa xạc vừa dùng như vậy sẽ chai pin. mình cũng muốn mua 1 cái dung, khi nào hết pin thì cắm vào dùng nhưng sợ hư pin nên còn đắn đo. Q magic chưa có bán pin phụ nên lỡ chai pin thì toi
😔:(:(:(:(:(:(:(:(😃😃😃😃😃😃😃)
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhtu92 Cái sạc dự phòng tôi mua nó có con chip tự động ngắt sạc khi đã đầy. Chỉ sạc tiếp khi mức pin trên máy điện thoại dưới mức an toàn đã thiết lập (máy của tôi đặt mức này là 15%). Do vậy chẳng lo chi cái vụ chai pin.
Các Bạn có mua phải hỏi người bán về việc này, đồng thời đừng quên đọc tờ hướng dẫn chức năng có bên trong hộp của cái sạc dự phòng.
Nếu các Bạn không an tâm thì sạc đầy xong ta ngắt sạc. Khi nào máy báo sắp hết pin lại cắm vào sạc tiếp.
@lehongduc mà bác dùng loại nào vậy. nếu thế thì cắm vào dùng thoải mái nhỉ. mua lọa 4000mah dùng tẹt ga cả ngày luôn. 😃;0;0;0;0;0;0;0;0;0;0;0;0;0;0;0
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào các Bạn,
Tôi vừa test xong 1 software hết sức hữu dụng, đó chính là:
Apps Organizer
Chức năng của nó là tổ chức lại các ứng dụng trên mobile thành từng nhóm ứng dụng, giống như nhóm Programs trên Windows vậy. Ta có thể cho đưa biểu tượng nhóm ứng dụng ra màn hình chủ (Home) của mobile.
Có cái này giúp, màn hình mobile của chúng ta sẽ đỡ rối rắm hơn, chúng ta lại dễ chọn chạy ứng dụng mình cần một cách nhanh chóng, thay vì chon từ đám rừng ứng dụng ngút ngàn khi bấm cái "nút 6 chấm".
Các Bác xem ảnh chụp đính kèm màn hình chiếc Mach của tôi đã được tổ chức thành từng nhóm ứng dụng nhờ Apps Organizer nhé.
Cách sử dụng software này như sau:
- Tải về và cài đặt từ CH Play (hoặc Play Store)
- Sau khi cài đặt thành công, vào Apps Organizer , giao diện của chương trình chỉ đơn giản 2 cột:
+ Cột Apps trình bày các ứng dụng đang có trên máy
+ Cột Label trình bày các nhóm ứng dụng (có sẵn những nhóm căn bản, ta có thể tạo thêm bằng cách gọi menu chính của chương trình lên và chọn mục lệnh "Add Label")
+ Muốn đưa ứng dụng nào vào nhóm nào: ta chỉ cần chọn ứng dụng rồi chọn nhóm để đưa vào.
+ Khi cần đưa biểu tượng nhóm ra màn hình chủ (Home) ta chọn nhóm và chọn lệnh thích hợp.
Đây là màn hình chỉ có các biểu tượng nhóm ứng dụng:

Và bên dưới là cửa sổ từng nhóm ứng dụng được mở ra:

knowing7
TÍCH CỰC
11 năm
Máy các bác lắm lỗi quá nhỉ,máy em từ hôm mua gần 10 ngày nay kg thấy lỗi gì cả,chỉ có đều thấy hơi chậm chậm (đổi từ note 2 (do kẹt tiền) sang nên cảm giác như thế),tien nào của nấy mà,còn so với các máy dưới 5tr thì con này rất là ok.
thuykai
TÍCH CỰC
11 năm
@knowing7 Chậm chậm là chắc do bác ko tắt các ứng dụng đang chạy ngầm thôi. Mà dùng hệ điều hành thì chậm hay nhanh cũng ko quyết định mấy, chủ yếu là người dùng biết khai thác nó và "làm" cho nó nhanh hay không thôi bác...Bây giờ chưa có Rom cho Mach, nhưng đảm bảo 1 thời gian nữa chắc lại đầy ra cho mà coi. Lúc đấy có thể máy mới đạt đến độ "hoàn hảo".
Nói đến vụ ROm này mới nhớ là Q mobile ko chịu cho Rom gốc, chẳng hiểu sao Q lại có thể đi ngược thời đại thế không biết. Tôi hiện tại cũng đang dùng 1 em Qsmart S12, giờ có Rom anh em trên tinhte share nên dùng thấy khá ngon, chẳng qua là màn hình bé quá, đang thích đổi em mới
thuykai
TÍCH CỰC
11 năm
Chậm chậm là chắc do bác ko tắt các ứng dụng đang chạy ngầm thôi.
Cũng có thể máy xịn thì chất lượng phần cứng sẽ hơn chút, chạy mượt hơn chút, nhưng gần như cái đó ko quyết định mấy (theo tôi nghĩ là như thế, ko phải ý tôi là phủ định bác đâu nha 😃 ).
Dùng hệ điều hành thì chậm hay nhanh cũng ko phải do máy quyết định mấy, chủ yếu là người dùng biết khai thác nó và "làm" cho nó nhanh hay không thôi bác...

Bây giờ chưa có Rom cho Mach, nhưng đảm bảo 1 thời gian nữa chắc lại đầy ra cho mà coi. Lúc đấy có thể máy mới đạt đến độ "hoàn hảo".

Nói đến vụ ROm này mới bực Q mobile ko chịu cho Rom gốc, chẳng hiểu sao Q lại có thể đi ngược thời đại thế không biết. Tôi hiện tại cũng đang dùng 1 em Qsmart S12, giờ có Rom anh em trên tinhte share nên dùng thấy khá ngon, chẳng qua là màn hình bé quá, đang thích đổi em mới
Ai dùng chán bán nhé
Casper_HN
TÍCH CỰC
11 năm
@phongvan_android Ai bán báo em mua nhé 😁
nhokzenz
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy chú bác cho em ý kiến : em đang định mua 2 con dt Mach va Magic .nhưng ma` em có thàng ban nói đừng mua, vì nó nói tiền nào của ấy... em đang lưỡng lự nè.tai nếu số tiền đó mà đi mua dt samsung ,iphone....vvv.. thì không đủ. không biết hàng Q smart em có nên tinh tưởng không.cho em xin yh kiến nha tại vì là lần đầu em sài martphone...
@nhokzenz Mình đang dùng magic nè bạn. Nói chung máy dùng tốt. Cam chụp ok. Sóng sánh, 3G, wf,... tốt bạn ah. Bạn có thể qua bên topic của magic để tham khảo thêm.
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhokzenz Chào Bạn,
Nếu với ngân khoản 4T Bạn nên mua Qmobile:
- Nếu chức năng quay phim là cần thiết: mua Qmobile Miracle Magic.
- Nếu nhu cầu không phải vậy: mua Mach
Trước khi mua, nên dằn lòng lại, chớ nôn nao mà vội vả, để ra khoảng 3 ngày dạo hết các forum công nghệ để nghe ngóng thiên hạ bàn ra tán vào các dòng mobile. Sau đó thêm 1 ngày rảo qua các cửa hàng tự tay mình cầm tận tay từng em nó.
Bảo đảm Bác sẽ không hối hận khi quyết định chung sống với em nó.
nhokzenz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lehongduc thask bác LeHongDuc nha ... em đây cũng đã nghiên cứu hàng Qsmart 1 tuần nay rồi... hjjhj... chác em mua 2 con nầy quá... 1 con Mach cho em 1 con Magic cho my love em..hjhjhj.... em thấy bên from tinhte của Magic có test hình chụp của nó nhiều lấm ... sẳng mấy bác chụp hinh cho em xem hình hiển thị trên con mach như thế nào có thực sự xấu lấm không..
nhokzenz
ĐẠI BÀNG
11 năm
ùh mà quên em thấy thegioididong, vienthonga.. treo giá Mach (4tr189k) magic (3tr989k)... mà sau có mấy chổ bán thì lại rẻ hơn là Mach (3tr890k) Magic (3tr720k) vậy các bác...liệu có nên tinh tưởng không....^^thask... các bác trước ... em o tphcm nha
tocxinh2010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhokzenz Thì đó là giá ny. Chỗ bán đắt chỗ bán rẻ mà.

Sent from my Magic using Tinhte.vn
@nhokzenz Bác tham khảo ở đây gía mềm nhất ở HCM mình mới làm 1 em rất ok, chúc bác mua được hàng chất giá rẻ nhé http://www.hnammobile.com/dien-thoai/q-smart-miracle-mach-wifi-3g-4gb--2-sim-.3508.html
nhokzenz
ĐẠI BÀNG
11 năm
vậy là ăn tết song là gia nhập from được rồi hjhjhj....^^^
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhokzenz Ra tết chắc giá hạ rồi vì nghe thiên hạ đồn rùm Qmobile sắp ra model mới vào T4/2013.

thuykai
TÍCH CỰC
11 năm
@lehongduc Gì mà tận tháng 4 liền ?? Tháng 4 chắc là thế giới toàn dùng smartphone 4 nhân hết rồi 😁
Hát Ka Tê, nhầm Hát Ka Phôn :D Đnag chuẩn bị ra "siêu phẩm" nữa rồi kìa, khoảng 28/1 là có rồi, mà nghe nói "siêu phẩm" này khủng mà giá rẻ nữa. Q mobile ko ra nhanh thì khó cạnh tranh... (về cấu hình thôi nha)
nhokzenz
ĐẠI BÀNG
11 năm
xin loi minh dang xem tren dt nen viet khong dau dc nha....theo toi hkphone co ra dt cau hinh cao gia Thap co nao di nua , thi cung chua chac an dau cac ban, tai tieu chuan lam nen thuong hieu cua dien thoai noi tieng la : ben ,hang chat luong. va theo mih nghi chip 4 nhan kho ma co gia duoi 6tr lam.
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhokzenz Còn 1 tiêu chuẩn đánh giá nữa để lựa chọn mua hay không là chế độ bảo hành. Cái này người tiêu dùng dễ bỏ qua khi tìm hiểu sản phẩm trước khi mua, chỉ bừng tỉnh ra khi đã mua rồi và gặp sự cố, mà điện thoại giá rẻ thì sự cố là hiển nhiên nhé.
Hẳn tôi và các Bạn đang tham gia trao đổi về Q Mach hổm rày cũng đã thấm thía điều đó. Mach có lỗi, nhiều Bạn gặp rồi, chúng ta chấp nhận được điều đó, và tất cả đều đã được TTBH của Q-mobile giải quyết ngon lành. Vậy là anh em mình an tâm với Q-mobile rồi. Có Bạn còn định sắm tới 2 em Q-Mobile, một cho mình và một cho người yêu đó kìa. Mong rằng Q-mobile luôn luôn duy trì tốt chế độ bảo hành và chăm sóc khách hàng sau khi đã bán sản phẩm như vậy.

lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tặng các Bác 1 tấm ảnh chụp một loài hoa đẹp tôi trồng trong vườn nhà nhưng không biết tên là gì. Bác nào biết xin chỉ giúp nhé.
Tôi chụp bằng Mach lúc 13 giờ 30 hôm nay.

M.n ơi... Cho mình hỏi tí.
Bán kính bắt wifi of con mach là bao nhiu z?
Đang test em Mach ở hnam nè.máy chạy ổn. Gõ tiếng việt bằng telex tích hợp nè. Tối nay vọc em cả đêm rùi.
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phanductan Nhớ kiểm tra cái màn hình xem có bị mờ ố vàng ở góc dưới không nhé.
@lehongduc hì hục đem máy về nhà vọc. luc khởi động lại máy nhìn kĩ trên màn hình có 1 dead pixel (điểm chết) chỉ nhỏ xíu thôi. màn hình sáng thì không thấy, màn hình đen thui nhìn kĩ mới thấy. Thế là ù lên hnam đổi cái khác liền. Anh em mua ở hnam nhớ ktra điểm này nhá. Vì quan sát kĩ lắm mới thấy đó. Tui ko nhớ IMEI con đó.
@phanductan làm cách nào để màn hình đen được hả bác
Ôi... Cuối năm quất con này mới được. Nhưng em vẫn kết cái màn IPS hơn là cát màn TFT này. Cái này thì chụp hình chán quá, màu sắc không đẹp (đánh giá sơ qua, sáng ngày em đến FPT ST test). Nó mà có màn đẹp hơn cho dù cái giá cao hơn chút em cũng sẵn lòng. 😁
Em cũng làm chút đánh giá sơ qua cho các bác chuẩn bị mua như em tham khảo:
1. Thiết kế gọi cho là ổn. Em test bản màu đen thấy máy khá đẹp, lớp vỏ chống xước (kiểu cầm dao băm vào cũng ok) như nhân viên nói, em cũng thử bấm chặt móng tay vào và cũng ok.
2. Khung máy chắc chắn, mỗi tội cái phần giữa máy ở mặt sau khi bóp vào cảm giác nó hơi lún xuống chút. Còn lại thì không vấn đề. Thiết kế cầm khá chắc tay với người có bàn tay vừa vừa (tay em quá khổ, cầm hơi khó nên chắc phải kiếm ốp lưng).
3. Cái phần camera các bác phải cẩn thận. Không biết ở Phụ Kiện Độc có bán ốp lưng không chứ để con này lên mặt bàn không cẩn thận thì cứ gọi là đi cái cam.
4. Chụp hình: 8Mpx nhưng với cái màn hình TFT đó thì hình ảnh cảm giác khá... nhạt. Cách khắc phục: Instagram . :D Bác nào biết cái này thì chắc không cần nói nhiều. Cam 2 chấm hay 8 chấm, qua Instagram thì cũng như nhau cả. ;)
5. Chơi game ổn cả, không có gì phải bàn nhiều về game trên Ăn Roi, không bỏng tay như Glx Ace đâu. :D Em test ứng dụng là chính, game không hay chơi lắm nên cũng không có nhiều ý kiến.
6. Với những bác hay ra mồ hôi tay như em thì cầm máy này thì cứ yên tâm. Ok. Không lo trơn trượt như iPhone (bữa nọ cầm iPhone 4s không ốp lưng mà suýt nữa rơi vì... trơn quá). :D
Chỉ là đánh giá sơ bộ của một tay Ăn Nho, Ăn Táo, giờ nếm thử Roi nên có gì không phải mong các bác lượng thứ. :D Em vẫn còn ham Nho lắm, kết Cydia và thích sự hỗ trợ của Roi. :D
Chúc các bác tối cuối tuần vui vẻ.
Ra j k.mà háo hức thế.
đang háo hức với em này,nhưng chưa đủ tiền mua,thấy các bạn nói cũng được ấy chứ😃
aliasmp40
ĐẠI BÀNG
11 năm
Wifi 5 den 7 m ah

aliasmp40
ĐẠI BÀNG
11 năm
Wifi 5 den 7 m ah

Có cách nào khắc phục lỗi "com.cellon.ows" của con Mach không các bác, tậu e nó về mâ k gọi được chan ghê
tranhajanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LdvLFC mang ra TTBH họ chạy lại là ổn...
lehongduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LdvLFC Bác mang em nó đến TTBH Qmobile đi thôi.

aliasmp40
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bao hanh di bac chu loi he thong ma hu minh mua hon 1 tuan rui k bi j ca

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095