Trao đổi về Q-Smart Miracle Mach

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - CHIA SẺ KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi lehongduc, 12/1/13.

1. lehoanvq

lehoanvq Thành viên

Thêm vai Hinh nua ne Screenshot_2013-05-16-22-47-25. Screenshot_2013-05-16-22-47-38.
  2. thinh0508

thinh0508 Thành viên

may cua minh up len dc v39 rui ban a. mang ra ttbh sua no up len
  3. lehongduc

lehongduc Thành viên

Phiên bản ROM V39 coi bộ chạy mượt và nhẹ nhàng. Để vài hôm nữa root em nó xem có gì bất ổn không sẽ thông báo cho các Bác biết.
  4. thinh0508

thinh0508 Thành viên

EM DUNG CAI NAY BAT MAN HINH LEN DC, NHUNG MAT VUỎT DE TAT THI NO TAT MAN HINH XONG LAI BAT LEN :))
  5. myhands01

myhands01 Thành viên

Khi mua về cách đây 2 tháng cũng hay bị lỗi.
    Sau đó đem lên chạy lại rom, không biết mới hơn hay cũ hơn nhưng cảm giác có khác. Và điều quan trọng là máy chạy rất ổn định.
    Với Q smart mình thấy cũng bình thường.
  6. myhands01

myhands01 Thành viên

NHân tiện các bác cho hỏi về phần mềm Camera360
    không hiểu sao mình để focus là auto thì không chụp được. Còn để infinity thì ok.
    Vì mình thấy camera360 chụp đẹp nên cố gắng sử dụng nó.
    Xin giúp mình. Cảm ơn
  7. Nguyen Tan Qui

Nguyen Tan Qui Thành viên

8. Nguyen Tan Qui

chứ mình toàn xài máy Net , hướng dẫn root của Tinhte.vn thì sau khi cài Diever sẽ reset máy lại , mà cc1 bạn biết máy Net mà reset thì còn gì ?
  9. lehongduc

lehongduc Thành viên

Mần được đó Bác. Nếu sau khi root rồi mà "cơm không lành canh không ngọt" thì ta Unroot bằng chính cái SuperUser do cái tiện ích Root tự động cài lên máy.

Sent from my Mach using Tinhte.vn
  10. whoislubu

whoislubu Thành viên

up rom v39 mất 3 ngày lận hả các anh.
  11. whoislubu

whoislubu Thành viên

Trong setting em thấy có phần cập nhật hệ thống.Dùng cái đó để up rom dk kô ạ?
  12. thinh0508

thinh0508 Thành viên

thì họ kiểm tra chắc máy ko có lỗi nên up v39 để kiểm tra. giờ máy chạy ngon rùi ^^ đúng là trải nghiệm thực sự
    whoislubu thích nội dung này.
  13. N_N_KHA

N_N_KHA Thành viên

nếu máy không có lỗi gì khoảng nữa tiếng là xong
  14. thinh0508

thinh0508 Thành viên

CÁI NÀY MÌNH CHỊU, MÌNH LÊN BẢO MÁY NÓ NÓNG ĐỂ HỌ KIỂM TRA LẠI HẾT NÊN MS LÂU THẾ
  15. whoislubu

whoislubu Thành viên

Trong setting em thấy có phần cập nhật hệ
    thống.Dùng cái đó để up rom dk kô ạ?máy Em sài rom v34 choi asphalt 6 còn lag.
  16. lehongduc

lehongduc Thành viên

Hiện nay Qmobile chưa hỗ trợ cập nhật từ mục lệnh trên. Muốn cập nhật ROM phải đến Trung tâm bảo hành. Theo tôi biết, phiên bản ROM mới nhất hiện nay là V39. Bản ROM này tôi mới được cập nhật tại TTBH gần tuần nay, thấy mọi sự đều ổn định và mượt mà hơn trước.
  17. lehoanvq

lehoanvq Thành viên

Mình có ý kiến thế này nhé: Vì Q không chịu up Rom lên mạng cho anh em chúng ta vì vây ai ở gần trung tâm BH của Q sẽ đến TTBH up rom rồi backup rom lại đưa lên đây cho anh em lấy về cập nhật, ai ở gần TTBH thì làm chuột bạch trước, nếu thành công thì báo anh em, há chẳng biết ơn lắm sao.
  18. gialang010

gialang010 Thành viên

Đây có thể xem như "lời đề nghị khiếm nhã" nhưng nghe lại rất hợp lý:D

Nhà minh cách TTBH khoảng 3km nhưng rất tiếc là mình lại không dùng Mach. Nhưng mình có thể áp dụng cách này cho em Q của mình.:p
  19. thinh0508

thinh0508 Thành viên

bac hong duc lam cai back up cho moi nguoi cap nhat len v39 di. cai khoan nay em ko biet lam
  20. Nguyen Tan Qui

có cách cài CWM cho Mach luôn ko mấy bác ? mình root xong rùi giờ cài CWM nữa là ok !! hì hì ...