Trao đổi về Q-Smart Miracle Mach

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi lehongduc, 12/1/13. Trả lời: 4313, Xem: 302222.

1. binhbiing

binhbiing Thành viên

ai bít cách tắt dòng " cảnh báo sử dụng dữ liệu" trên thanh trạng thái ko nhỉ
  2. lehoanvq

lehoanvq Thành viên

Đó là cảm biến ánh sáng và càm biến tiệm cận đấy. Nếu gọi mà cho vào gần tai thì nó tự tắt đèn màn hình, bỏ ra nó lại sáng đèn màn hình hoăc vẫy tay, vuốt để mở khóa màn hình..... Còn cảm biến ánh sáng cũng hay lắm, lật mở loa ngoài, hướng về phía ánh sáng để mở khóa màn hình... cứ tìm hiểu đi nhé
  3. lehoanvq

lehoanvq Thành viên

Đã Root được 1 tuần chưa thấy vấn đề gì,
  4. thinh0508

thinh0508 Thành viên

BAC DAY EM CANH DUNG MAY CAI DO DE MO KHOA MAN HINH DI EM KHONG BIET. CU AN NUT TAT NGUON BAT TIEN LAM. MÀ BAC PHIEN BAN BAO NHIEU THE MA ROOT VAY
  5. gialang010

gialang010 Thành viên

Vụ này ace chỉ cần phẩy ngón tay đi ngang qua cái cảm biến ánh sáng là nó tự bật màn hình logon lên hoặc tắt màn hình đi.

Là cảm biến ánh sáng nên trong điều kiện thiếu nguồn sáng hoặc ánh sáng yếu, app này sẽ không hoạt động được các bạn nhé ;), khi đó ta phải kích hoạt thêm chức năng chạm vào cảm biến 2 lần để mở hoặc tắt màn hình. So cool!

Điều này giúp đỡ nâng cao tuổi thọ của phím nguồn vật lý, đặc biệt 1 chỗ, ít hao pin!. Còn việc mau hư hay lâu hư hay không hư anh bạn cảm biến thì khi nào...hư rồi các bạn khắc biết.:rolleyes:

SmartScreenON-v1.6 - http://www.mediafire.com/?sytun1viuhfdntj - Có hình hướng dẫn bên trong.
  6. lehoanvq

lehoanvq Thành viên

Tu mò tý ra ngay may cua minh ban nay: Screenshot_2013-05-16-22-38-43.
    thinh0508 thích nội dung này.
  7. lehoanvq

lehoanvq Thành viên

Thêm vai Hinh nua ne Screenshot_2013-05-16-22-47-25. Screenshot_2013-05-16-22-47-38.
  8. thinh0508

thinh0508 Thành viên

may cua minh up len dc v39 rui ban a. mang ra ttbh sua no up len
  9. lehongduc

lehongduc Thành viên

Phiên bản ROM V39 coi bộ chạy mượt và nhẹ nhàng. Để vài hôm nữa root em nó xem có gì bất ổn không sẽ thông báo cho các Bác biết.
  10. thinh0508

thinh0508 Thành viên

EM DUNG CAI NAY BAT MAN HINH LEN DC, NHUNG MAT VUỎT DE TAT THI NO TAT MAN HINH XONG LAI BAT LEN :))
  11. myhands01

myhands01 Thành viên

Khi mua về cách đây 2 tháng cũng hay bị lỗi.
    Sau đó đem lên chạy lại rom, không biết mới hơn hay cũ hơn nhưng cảm giác có khác. Và điều quan trọng là máy chạy rất ổn định.
    Với Q smart mình thấy cũng bình thường.
  12. myhands01

myhands01 Thành viên

NHân tiện các bác cho hỏi về phần mềm Camera360
    không hiểu sao mình để focus là auto thì không chụp được. Còn để infinity thì ok.
    Vì mình thấy camera360 chụp đẹp nên cố gắng sử dụng nó.
    Xin giúp mình. Cảm ơn
  13. Nguyen Tan Qui

Nguyen Tan Qui Thành viên

14. Nguyen Tan Qui

Nguyen Tan Qui Thành viên

chứ mình toàn xài máy Net , hướng dẫn root của Tinhte.vn thì sau khi cài Diever sẽ reset máy lại , mà cc1 bạn biết máy Net mà reset thì còn gì ?
  15. lehongduc

lehongduc Thành viên

Mần được đó Bác. Nếu sau khi root rồi mà "cơm không lành canh không ngọt" thì ta Unroot bằng chính cái SuperUser do cái tiện ích Root tự động cài lên máy.

Sent from my Mach using Tinhte.vn
  16. whoislubu

whoislubu Thành viên

up rom v39 mất 3 ngày lận hả các anh.
  17. whoislubu

whoislubu Thành viên

Trong setting em thấy có phần cập nhật hệ thống.Dùng cái đó để up rom dk kô ạ?
  18. thinh0508

thinh0508 Thành viên

thì họ kiểm tra chắc máy ko có lỗi nên up v39 để kiểm tra. giờ máy chạy ngon rùi ^^ đúng là trải nghiệm thực sự
    whoislubu thích nội dung này.
  19. N_N_KHA

N_N_KHA Thành viên

nếu máy không có lỗi gì khoảng nữa tiếng là xong
    whoislubu thích nội dung này.
  20. thinh0508

thinh0508 Thành viên

CÁI NÀY MÌNH CHỊU, MÌNH LÊN BẢO MÁY NÓ NÓNG ĐỂ HỌ KIỂM TRA LẠI HẾT NÊN MS LÂU THẾ