Trao đổi về Q-Smart Miracle Mach

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi lehongduc, 12/1/13.

1. whoislubu

whoislubu Thành viên

Trong setting em thấy có phần cập nhật hệ
    thống.Dùng cái đó để up rom dk kô ạ?máy Em sài rom v34 choi asphalt 6 còn lag.

2. lehongduc

lehongduc Thành viên

Hiện nay Qmobile chưa hỗ trợ cập nhật từ mục lệnh trên. Muốn cập nhật ROM phải đến Trung tâm bảo hành. Theo tôi biết, phiên bản ROM mới nhất hiện nay là V39. Bản ROM này tôi mới được cập nhật tại TTBH gần tuần nay, thấy mọi sự đều ổn định và mượt mà hơn trước.

whoislubu thích nội dung này.
  3. lehoanvq

lehoanvq Thành viên

Mình có ý kiến thế này nhé: Vì Q không chịu up Rom lên mạng cho anh em chúng ta vì vây ai ở gần trung tâm BH của Q sẽ đến TTBH up rom rồi backup rom lại đưa lên đây cho anh em lấy về cập nhật, ai ở gần TTBH thì làm chuột bạch trước, nếu thành công thì báo anh em, há chẳng biết ơn lắm sao.

4. gialang010

gialang010 Thành viên

Đây có thể xem như "lời đề nghị khiếm nhã" nhưng nghe lại rất hợp lý:D

Nhà minh cách TTBH khoảng 3km nhưng rất tiếc là mình lại không dùng Mach. Nhưng mình có thể áp dụng cách này cho em Q của mình.:p

5. thinh0508

thinh0508 Thành viên

bac hong duc lam cai back up cho moi nguoi cap nhat len v39 di. cai khoan nay em ko biet lam

6. Nguyen Tan Qui

Nguyen Tan Qui Thành viên

có cách cài CWM cho Mach luôn ko mấy bác ? mình root xong rùi giờ cài CWM nữa là ok !! hì hì ...

7. lehongduc

lehongduc Thành viên

Bản ROM V39 chưa Root được (muốn Backup ROM phải Root được đã). Đã xử đủ kiểu cũng không xong. Đã chạy cái Anh Bin4ry ver 30 và ver 16, kể cả SuperOneClickv2.3.3-ShortFuse nhưng chẳng có cài nào được cả.
    + Với Bin4ry: mọi sự trơn tru chẳng thấy lỗi gì cả, nhưng cũng không root được (không thấy SuperUser / SuperSU)
    + Với SuperOneClick: treo khi chạy đến Strp #7.

thinh0508 thích nội dung này.
  8. phuocnguyen08021959p

phuocnguyen08021959p Thành viên

Cho mình hỏi chút:
    - Máy mình đã root, nếu up lên Rom mới thì sẽ mất root ?
    - Sau khi up rom mới, nếu đã mất root thì các phần mềm yêu cầu root mới cài đặt được như:Titanium Backup,Root Explorer… sẽ bị vô hiệu ?
    - Sau khi up rom mới, nếu đã mất root thì các phần mềm co ro bằng Lucky Path như: Oxford Dictionary…. cũng sẽ bị vô hiệu ?

9. okmanmach

okmanmach Dự bị

Không có cao thủ nào up rom cho Mach lên JB à, ngóng mãi mà không có, lục tung cả google mà chẳng thấy...T_T:(

10. gialang010

gialang010 Thành viên

App chạy tốt trên con S21 của mình, rất hiếm khi xảy ra tình trạng như bạn mô tả trên con S21. Không biết có liên quan gì đến firmware không nữa.

11. lehongduc

lehongduc Thành viên

Đúng là như vậy đấy Bác.

Sau khi up ROM V39 tôi cho phục hồi lại App đã backup (bằng chính trình backup của máy) thì các ứng dụng Bác đã kể ra ở trên đều bị hạn chế hoạt động ở chế độ chưa Root hoặc vô hiệu hoàn toàn.

Lucky Patch cũng chẳng làm được chuyện gì như trước nữa.

12. Nguyen Tan Qui

Titanium backup máy mình root rồi cài nhưng xài ko đc là sao nhỉ ? Nó bảo chưa root ?

13. Nguyen Tan Qui

Cài driver cho Chain 3D cũng ko đc luôn ....

14. binhbiing

binhbiing Thành viên

mach cấu hình mạnh mà cần gì phải cài Chain 3D
    lúc vào ứng dụng gì cần quyền root thì nó hiện 1 cái bảng bạn click vào cái chữ bên phải ấy ( quên chữ gì rùi ).rồi vào chplay update superSu bản mới nhất( có tiếng việt) vào cài đặt bỏ chọn "xác thực 1 lần nữa" và " hiển thị thông báo" thì lần sau nó sẽ ko hỏi nữa

Nguyen Tan Qui thích nội dung này.
  15. binhbiing

binhbiing Thành viên

cũng đang hóng đây.hok bit cái con mach này bên nước ngoài là máy gì nhỉ.bít đc thì qua đó tham khảo

16. lehoanvq

lehoanvq Thành viên

Chính cái Topic này đã có người biết nó là con nào bên tàu rồi mình đã có lần xem thấy quả đúng thật nhưng không nhớ trang mấy trong topic này rồi, cứ tìm lại đi chắc chắn thấy mà ngâm cứu, khoảng những trang gần đầu ấy

binhbiing thích nội dung này.
  17. okmanmach

okmanmach Dự bị

con Mach này tên tàu là Haeir Sky w820 thì phải...mình vào Google tìm thì toàn tiếng tàu nên chả biết bắt đầu từ đâu...Hjx:cool:

18. Nguyen Tan Qui

Đúng là mình haiz thật , chọn bên phải mà mình cứ click bên trái , hèn chi cài ko đc @@!

19. Nguyen Tan Qui

máy này có game nào hay hay ko vậy ? mình chơi Wild Blood data 1.5G vẫn thấy ok nhưng hơi lag !!!

20. whoislubu

whoislubu Thành viên

ai có web down game hay cho mach thì share em với.tải trên appstorevn ít game chơi dk lắm.