[Trên mông] [Đánh giá sơ lược] Air blade 125 - con át của Honda

30/12/2012 15:23Phản hồi: 553
553 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mặc dù ảnh bác chụp hơi rung dưng mờ phải nói là bài review khá chi tiết 😃 AB mới là một xe đẹp, tích hợp nhiều công nghệ hiện đại và quả là xứng đáng trong tầm tiền (nếu không bị làm giá).
cdang
TÍCH CỰC
11 năm
Bỏ thêm hơn 5tr cho con AB này thì m chịu dù có mê đi nữa....
@cdang thế chưa mê r bác ah;;) em đùa đấy😃 hãy là ng tiêu dùng thông thái😁
britgaga
TÍCH CỰC
11 năm
mình đi có mỗi 1 đoạn 2km mà bao nhiều người hỏi 😁. toàn bộ khen đẹp hết!

mình thấy đít nó đâu đến nỗi xấu, cả dàn led lúc tối đẹp mà :D chạy 3 ngày mới dc 80km. thấy báo hết 1 vạch xăng.
@britgaga cái này k chuẩn đâu bác😔 cứ phải cân đo đong đếm cẩn thận k lại mang tiếng anh em ra đấy:-<
britgaga
TÍCH CỰC
11 năm
@Người dùng duy nhất mình nói qua loa mà! hôm nào roda xong test xăng sau.
trong sách hdsd ghi full là 4.4l . bắt đầu còn 1 vạch là còn 1.2l. như vậy bấm đồng hồ điện tử là biết tương đối chính xác 3.2l chạy dc bao nhiêu 😁

nói vậy thôi chứ test thì phải cận thận, ko thì đ* ai tin. đợi bài review xăng cụ thể :D

YB mình có đúng 1 chỗ bán A95 cách 6km =))

mà bạn chủ thread mới resize lại ảnh à! hôm nọ chơi hẳn file ảnh gốc! làm mình phải down cả page hơn 100mb về mới xem dc.

thực ra bạn post bài lúc đêm, mình ngâm luôn rồi. sáng xe lên phát lấy luôn, xí màu từ trên ô tô.
@britgaga ảnh nặng quá em sửa bài cũng khó em giảm dung lượn luôn
với cả có update thông tin mới liên tục mà
giờ cũng tàm tạm
còn mỗi khoản xăng pháo:D
đợt này em độ xe nhiều quá k chắc cũng xúc 1 em r😔
đang chạy xenon rồi nhưng mà màu 6000k nhìn nhức mắt quá ko biết xenon 4300k ở sg ở đâu bán rẻ nhỉ 🤔 1 cặp 400k hả bạn?
@x0xj em ở hanoi bác ah >"< :-< trong saigon thì thiếu gì bác:s bác vào mấy sap trọng biker mà xem 400k 1 cặp bác ah
cdang
TÍCH CỰC
11 năm
Cái đèn được gọi là Gương cầu pha-cos trên con AB 2013 này có vẻ rất lạ đấy.....
@cdang gương cầu thôi chứ k phải gc pha cos bác ah
do cái bóng😁
cdang
TÍCH CỰC
11 năm
@Người dùng duy nhất Mời bác qua đây chém

http://www.tinhte.vn/threads/1787213/
Bài đánh giá khá chi tiết. Hôm qua mình mới test thử 200km. Nói chung tốt hết nhưng cái 3s khi chỉnh ga to thì nó không hoạt động hơi buồn tý, phải ra head nó chỉnh lại. Tặng mấy bác thêm mấy cái hình nè ! Đèo Hải Vân. hjhj
Hình ảnh1916.jpg
@luankaka08 quả ab cam này bác dán ngay cho em 1 cái viền cam kéo từ chỗ yếm giữa (nối tiếp) chạy đến hết xe. ai k khen đẹp em đi đầu xuống đất=))
phong cảnh hơi bị hữu tình đấy bác;;)
em khuyên bác và mọi người. trước 1000km đừng căn chỉnh gì cả. em đi xe honda nhiều em biết. 1000km đầu là để cho xe nó hoạt động nhịp nhàng khớp các bộ phận chi tiết. nhà sản xuất ng ta cũng có ý đồ cả chứ k ng ta chỉnh chuẩn hết từ đầu cho bác. việc gì phải để các bác mất công thế. sau 1000km thì hãy chỉnh theo ý mình.
LƯU Ý: AB 125 VÀ AB 2011 CÓ THỂ CHỈNH ĐƯỢC PHUN XĂNG ĐIỆN TỬ NHÉ😁
tamakura
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luankaka08 Màu cam đẹp quá!
Mình đang phân vân màu trắng, cam và đen.
Tự nhiên Phiên Bản Cao Cấp Đặc Biệt dán tem và làm 2 trắng đỏ, đỏ đen nhìn không đơn giản tinhte gì hết, rối rối sao... Mâm xe màu bạc nữa chứ.
Đành phải chọn Bản Bình Thường màu đẹp hơn, đơn giản, mâm màu đen.
@tamakura nhưng lốp của bản đặc biệt SỊN hơn bác ah😁
Hôm qua mới chạy từ Quảng trị vào Đà nẵng mà toàn người khen, nói chung cái giá nó so với mấy chiếc ab 2011, 2012 thì là được rồi, đại lý nó có cách nghĩ của nó. Con này ngon hơn mà bán thấp hơn mấy con trước thì ai mua mấy con củ.
Thank ý kiến của bác, tui sẻ thử coi ntn!
@luankaka08 Lade thái đẹp hơn giá cũng đẹp hơn bác ah:-"
kết quả 125 nhất@@ em đi thử 200m thôi mà phê lòi
rok
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chưa ai review độ ăn xăng nhỉ?😔
unknown08
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao NTD cứ để bọn nó đè đầu đè cổ ra mà chém giá thế. Vội vàng làm gì! khi được thỏa mãn nhất thời xong thì nó cũng chỉ chiếc xe chạy đầy đường!
Bị làm giá ghê quá :eek: . Bản cao cấp đặc biệt tận 45 chai 😔(
Độ ăn xăng thì chắc củng ko hơn mấy ! mới mua tôi đổ 90k a92 chạy đc gần 180km thì đổ, đồng hồ báo còn 1 vạch. Chạy đường trường chiếm 80%. Thế củng chấp nhận được nhĩ?
tamakura
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luankaka08 90k coi như 4 Lít. Chia ra đc 45Km/lít mà đường trường... Hao hay không hao ta? Vậy đường Tp chắc cũng 40km/lit... Nghe bác nào nói sau 1000Km mới đỡ hao xăng phải ko?
rok
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tamakura Conf1vach thì chắc đi chỉ hết 3l thôi.vậy là gần 60km/l đg trg.khá nhỉ😁
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
11 năm
xăng thì phải chờ qua 1000km đầu cho xe ổn mới review chuẩn đc chứ,chạy đường nội thành hn mình đi sx toàn đc 45-50km/l này ( dùng combo motul,lên lốp sau 90-90 và dùng bugi NGK idrium )
để chờ xem ab125 đạt đc mức bao nhiêu,còn vụ êm thì động cơ từ pcx sang chả phê lòi rồi :X
rok
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KaKaShiHp Vậy vụ hú là k còn,xăng chắc cũng ngang n5,độ bốc ngang,hình thức thì già hơn n5.nói chung có vẻ cân xứng nhỉ.
Nếu độ ab đối với bugi thì lắp bugi nào nhỉ?
@rok có bugi tốc độ cao cho AB (trong hãng bán luôn)
các bác đọc cái hdsd ấy có ghi mà:| nó đánh lửa nhanh hơn cái zin nhưng mình thấy bảo đi nóng máy
đang tính súc 1 em ab 2013 phiên bản cao cấp đặc biệt mà chưa biết là nên mua con nào trong 3 con đó. anh em tư vấn hộ dùm tí. trong 3 màu ở phiên bạn cao cấp đặc biệt màu nào trông ổn nhất. dành cho người trẻ nha. THANKS ;)
rok
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nt92 Thích nổi thì đen trắng đỏ(trắng nhiều hơn).
minsun03
TÍCH CỰC
11 năm
mấy chú fan nouvo sx đâu hết rồi ra , đỡ nào , không thì R .I .P nouvo sx
em mới đi xem xe về, nhung chỉ có 1 chiêc phiên tiêu chuẩn, nhin xấu tệ, chi dc cai 125 cc và cái đèn cầu bên trong thôi, chứ nhin tông thể trực diện bộ đèn vẫn xấu.
vi la hot nên lam giá cao quá. ko biết thực tế phiên bản cao cấp có đẹp hơn ko?
Vuhaanh
TÍCH CỰC
11 năm
Hôm nay mình cũng tranh thủ đi xem HEAD gần nhà.
Cũng chỉ có 1 chiếc bản tiêu chuẩn
Đúng là xem thực tế khác xa nhiều.
Nhìn tổng thể vẫn thô, nước sơn xấu, nhựa yếu !
Chỉ được cái máy 125cc và một số công nghệ mới đi kèm.
Gía thì chênh tới 4 triệu ( 42 triệu bản tiêu chuẩn, chưa giấy tờ )
Đành đi về, dùng tạm con xe cũ, vài tháng nữa xem tình hình rồi mua sau vậy.
@Vuhaanh em đợi cục máy để thay thôi;;)
MaxMedia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có cái khó chịu là quạt gió nó hú nghe buồn cười quá.
@MaxMedia :| mang đi kiểm tra ngay bác:-ss
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
11 năm
phải tháo bugi zin ra xem là loại nào thì mới biết đc ~.~
mỗi xe hướng tới 1 đối tượng,kiểu dáng thì AB 2013 chắc chắn ko trẻ trung đc như Nou SX đâu,chưa kể giá chênh nhau 7-8tr nữa ;)
minsun03
TÍCH CỰC
11 năm
@KaKaShiHp uh coi như nouvo thắng ở cái giá , mai mốt nó đúng giá thì .... , tự hỏi ab làm giá vẫn mua , nouvo làm giá ai mua @@
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
11 năm
@minsun03 giá cả và thị hiếu nó khác nhau bạn ợ,kể cả giá cao hơn mà người ta thích thì vẫn sẵn sàng bỏ thêm ra thôi =)
thanh niên đương nhiên kết kiểu dáng của SX hơn,chưa kể máy móc SX cũng ngon lành nên dù ab có xuống 38tr thì sx vẫn bán bt thôi.
chưa kể có bác report vụ "gương cầu" của AB nữa =)
@minsun03 Suy nghĩ như zậy thì hỏi làm sao head nó ko hét giá.sao ko tự hỏi vì sao các tiệm sữa xe điều để tên honda.trả lời dc câu hỏi này thì sẽ trả lời dc câu hỏi trên của bạn
merocazi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang chuẩn bị mua.nhưng bị làm giá quá nên quyết không mua chờ hạ giá
@merocazi thông thái;;)
Chờ thì chắc pải ra tết mới xuống đc 😁
@zero16858 30 têts Bác Cư đá Qua phát😃 con Ab2010 Nhà em làm Như thế Đâý:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM