Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Trên mông] [Đánh giá sơ lược] Air blade 125 - con át của Honda

30/12/2012 15:23Phản hồi: 553
553 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng rứa, giá lên từng ngày, thôi nhịn vậy, đang đinh tậu để Tết đi cho nó "oách" 😆. Bac người dùng duy nhất tích cực đóng góp ý kiến nhỉ, like bác phát 😁
mình mua con này mà chưa đăng ký được, chi cục thuế cầu giấy bảo chưa có bản báo giá từ honda cho, nên ko làm thuế trước bạ được. Trong khi đó gọi lên honda và head mình mua thì họ bảo là gửi rồi, đợi 1, 2 ngày nữa. Một tuần nữa là ra trường, ko làm được biển HN nữa 😔. Khó khăn quá.

xem ổn ko , e vừa nghịc ^^"
@nt92 phiên bản tiêu chuẩn .rẻ hơn . và cảm giác ko tem đẹp hơn ^^" súc hôm 1/1/2013 .42 chưa đk
@k0ozl Chơi thât😁
Tết có tầm 38tr.tháng 3 chắc củng đủ tiền đăng kí xe.mấy cưng cứ việc làm giá.rồi ôm xe chạy tết lun nha các head.😁
@nguyenhuucuong1974 Em suy nghĩ kĩ rồi tháng 3mà nó ko xuống giá đề xuất thì em mua sx hoặc ex đi luôn cho máu.
Để tụi head ôm xe chạy luôn đi
@acquy1122 Đúng chuẩn luôn.
Mềnh củng thế. Nhất quyết ko để bọn head "luộc". Ko hạ giá mua xe hãng khác. Ai mua giá "ngu" mà còn vào đây khoe khoang là cho "gạch" vì tội TIẾP TAY cho việc lộng giá.😔:(:(

Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
tuananh207
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenhuucuong1974 Chúng tôi cực lực phản đối tình trạng làm giá và qua đó chúng tôi bày tỏ niềm quan ngại sâu sắc với tình hình trên, Chúng tôi yêu cầu Cty Honda Tôn Trọng sự toàn vẹn "quyền của người tiêu dùng". Chúng tôi là " Thượng Đế" mà Cty Honda coi chúng tôi như là "Con Dế"
CẬP NHẬT
Thông tin mới
Nãy có 1 em AB125 đến lắp xenon và em đã được tháo cái chóa ra xem
GC thực ra chỉ là cái lúp giả
Tin buồn cho anh em AB125
@Người dùng duy nhất Thế nó ảnh hưởng thế nào đến chất lượng ánh sáng ko bác, bác có thể giải thích rõ hơn tẹo dc ko, mình ko thạo vụ này lắm >_<
Thanks.
iptran68
TÍCH CỰC
11 năm
@luckyluke0405 Hôm qua e ra head honda, để ý kĩ chỗ gc của ab thì vẫn nhìn thấy cái bóng bên trong. K được zin như sx đâu bác ah. Chepzz. Còn chất lượng thì ban ngày e chưa test được.
@luckyluke0405 K ảnh hưởng Đâu Bác. Còn Đẹp Hơn Ys😁
@MaxMedia Mình k đuươcj test. Lúc Qua chỉ đươcj ngó cái câù Thôi
thế no5 có phải lúp giả k hay là GC thật 😕
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
11 năm
@absolute_world no5 thì là GC thật,chắc chắn 100% luôn ;)
thêm tí ảnh

@absolute_world Câù sịn đấy Bác Ah:|
kub4undre
TÍCH CỰC
11 năm
Đậu xanh bọn Lead VietNam ép hàng tăng giá.
chả biết các bác bảo giả hay ntn vì e cũng chả chuyên về mấy cái này nhưng e đã xúc 1 con tu hôm 30 rồi và đi trời tối đèn rất sáng không thua kém các dòng air blade kia.cái ở đây là chất lượng chứ ko phải giả hay ntn.xe e mua dc 6 ngày và cũng đi dc 300km rồi
@KaKaShiHp bình thường là bt thế nào:| ngoài con sx ra bác thấy con nào lắp gc đi halogen chưa:| gc nó giành cho xenon vì xenon k định hướng được ánh sáng. còn halogen vẫn làm đường lá dẫn đường sáng trong bóng. gc của sx ya làm sịn để anh em thay xenon đó:-"
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
11 năm
@Người dùng duy nhất thì rõ là GC sinh ra để cho xenon,nhưng halogen lắp vào vẫn dùng bt còn j 😆,ai ko thích ánh trắng và độ chói của xenon thì vẫn chơi halogen thôi ~.~ ( như mình lắp 2 cái luxeon thay demi mà đã thấy chói lắm rồi nữa là xenon + GC X_X )
@KaKaShiHp xenon vàng đại ca ơi;;)
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
11 năm
@Người dùng duy nhất hồi trc cũng có nghe nói cái này nhưng chưa tìm hiểu,để lâu rồi quên béng mất,may mà có bác nhắc lại 😆
rok
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhưng mà b dksilent chạy ab125 ma nhỉ?muốn so độ ăn xăng n5 với ab125 😁
@KaKaShiHp uhm, cái đó thì mình ko biết, cảm ơn bác tính lại dùm mình nha, mà lợi xăng thì chỉ có lợi cho mình thôi chứ ko có lợi cho bác nên mình hiểu cảm giác của bác. hjhj 😃
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
11 năm
@luankaka08 ah,mình thì gần như trung lập vì cũng đang định mua 1 con AB cho phụ thân,nhưng chắc chắn phải sau tết mới mua 😃)
Thời gian vẫn còn dài nên vẫn phải tìm hiểu thêm về nó,đặc biệt là mức ăn xăng + tiếng máy của nó = =!
lequan1905
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luankaka08 Bác cho e hỏi cái: xe có fi mà mình cứ đi xăng 92 có dễ giảm thọ ko l??? E nge nói a95 moi an toan cho xe fi...:/

Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
@lequan1905 Mình nghe nói xài 95 thì cho hiệu suất cao hơn 92 thui, có hại máy thì nếu dùng xăng pha chì mới hại bác ah, có ai am hiểu vđ này thì xin ít kiến thức cái.
THÔNG BÁO
Bác nào vì quả GC thì nên mua SX
Còn về AB125, tuy là lúo giả, bóng 2 tóc nhưng độ sáng vẫn được duy trì. Tuy nhiên k bằng AB 2011 nhưng cũng 1 chín 1 mười. Đổi lại, ta được ánh sáng ra gọn hơn, đẹp hơn, có đường cắt (nhưng k bằng SX vì k có màn chắn), rõ nét, rộng
Còn máy móc thì phải đợi thời gian kiểm chứng😁
chiều ngày 04 tháng 01 năm 2013 , một HEAD ở Gò Vấp báo giá AB thường 45.100 - Cao Cấp 47.200 - Cao Cấp ĐB 48.600 vẫn có người mua liền tại chỗ ...
Hôm qua qua Honda Hạ Long - Quảng Ninh hỏi mua xe thì báo giá 40tr - 41tr - 42tr cho 3 phiên bản, chênh với giá chuẩn 2tr. Thấy rẻ lại đang có ý định mua xe, đặt luôn 5tr, Chủ Nhật lấy xe, bản thường Trắng xám. Giá 40tr. Trong Sài gòn với HN làm giá vãi.............
dksilent4r
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau khi biết Honda VN chơi wả GC đểu này mình rất là thất vọng và bực mình. Tuần trước mình còn hí ha hí hửng khoe papa là "AB125 có GC như xe của con, lại còn 2 cái, chiếu sáng đẹp như otô...."
Đặt cọc mua tặng pa ngay khi xe vừa ra
Giờ nhìn papa xách AB125 cafe với mấy ông bạn già chém gió đầy tự hào (nhất là cái "đèn xe hơi") mà giận thằng HondaVn ghê
Mình thì biết wả GC lỏm rồi mà papa ko biết gì, mình chẳng dám nói sợ pa hụt hẫng, chiếc xe đầu tiên ba mình sỡ hữu sau 60 năm, haizz....
mình toàn đi xenon vàng😁
Sáng nay mình có ghé Hồng Đức 1 (Cần Thơ) giá của các phiên bản từ tiêu chuẩn đến cao cấp nhất là 44tr, 45tr và 46tr như vậy sau một ngày gía tăng 1,5tr cho mỗi phiên bản, muốn lấy xe phải đặt cọc trước 20tr và phải đợi cuối tháng mới có xe. Thời buổi này mua xe mà phải đặt cọc tiền và xếp hàng đợi nữa, chắc chỉ có ở VN thôi các bác 😁
- như vậy thì hơi phiền 😕 mình đi lâu rồi thấy bt` chắc tùy cách mỗi người ngồi và cách cầm lái + chiều cao cũng có thể ảnh hưởng (mình 1m78) mà tay cầm của mấy dòng nouvo k bọc thêm miếng đệm đi xa hay đi lâu thì đau tay lắm.
- đó cũng do nhiều người bị cái tâm lý từ ngày xưa ý :D mà cũng đúng là từ no1>no4 thì hao xăng thôi rồi.
MaxMedia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang chạy ab 2013. Ngoài cái dây cuaroa rít khi chạy 30km/h thì còn lại rất tốt.
Sáng nay ngồi ucf quán cóc bên cạnh Hồng Đức 1 (Cần Thơ) mình để ý thấy lượng khách cũng không nhiều mặc dù là cuối tuần, khách hỏi thăm airblade 125 thì nhiều (vì mẫu xe mới nên họ hỏi thăm cho biết) khách mua thì không thấy ai 😁. Mặc dù giá chưa thay đổi nhưng thái độ của NV bán hàng thì có thay đổi, nhiệt tình, niềm nở hơn trước, điều đó chứng tỏ rằng sức mua hiện nay đang rất yếu, HEAD cố tình găm hàng, tạo cơn sốt giá nhưng lực bán không như mong đợi, mình tin rằng 1,2 tuần nữa nếu lực mua không tăng, lượng xe về nhiều giá sẽ "hạ nhiệt" thôi, người tiêu dùng VN ngày càng "THÔNG MINH" 😃
Nhìn thích quá bác ơi.... kết cái mũ
Nhất bạn rồi nhé, mua xe đúng giá lại còn khuyến mãi cái nón xịn nữa 😃
Đề nghị tặng bạn bằng khen NGƯỜI TIÊU DÙNG THÔNG MINH

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019