Trên tay Acer Iconia A500

cuhiep
12/5/2011 17:24Phản hồi: 206
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Màn hình bèo, có 256K màu.
hainam261
ĐẠI BÀNG
13 năm
cuối cùng là có cắm usb 3G chạy được ko bác? usb 3G dùng riêng cho android ay usb 3G nào cung đc ạ? gà nên phai hỏi ạ ^^
Tôi cũng chưa dùng USB 3G bao giờ, không biết nó có phải là thiết bị plug and play (cắm là chạy như màn hình, bàn phím không), nó là plug and play thì chạy ngon, còn nếu nó không phải là thiết bị như vậy thì phải có driver rồi, mà driver cho Android thì chưa có.
Mình thấy gần đây sản phẩm của Acer thực sự thuyết phục mình. Đặc biệt là mẫu máy tính Acer ICONIA 484G64ns 2 màn hình chạy Windows 7, giờ lại thêm sản phẩm này nữa. Đât là sản phẩm thực sự tốt theo những gì mà các anh Cuhiep đã chỉ cho chúng ta thấy. Mình cũng mới mua một chiếc Laptop chạy Sandy Bridge lõi tứ của Acer, cảm giác máy rất tốt. Mong rằng trong thời gian tới hãng điện tử Đài Loan sẽ đưa ra những sản phẩm tốt hơn nữa.
timcuaquy
TÍCH CỰC
13 năm
Sao mình thấy cạnh hông cái nút volume với cái chỗ mở ra gần đó na ná con dhd :-s
beattime
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con này đẹp quá 😁 đang tính mua 1 con mtb của and nhưng ko biết nên chọn con nào :D

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Đẹp, giá mềm. Nhưng tiêu chuẩn Tab của em phải là có 3G, em ghét kết nối bị giới hạn lắm. Lúc nào cũng nhăm nhăm tìm quán nào có Wifi để vào thì mất hết tính chủ động và ý nghĩa của Tab đi. Đợi 3G xem như nào nhưng nói thật là kết Transformer và Flyer hơn nhiều!
maidoicho
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy thiết kế khá tốt
Có cổng usb rất tiện lợi
Nhưng dung lượng pin không cao,màn hình chỉ có 265k màu và trọng lượng lớn.
kg bit gia ro sao, co dung la 12tr5 kg? moi doc bao sang nay, thue nhap khau tang 30%, nen chac kg co gia "ngon" zi dau ae...hix
zero131
TÍCH CỰC
13 năm
Ipad thì bị mỗi cái là giao tiếp, giá Ipad vốn cũng không phải thấp mà thêm 2 món phụ kiện cần là Apple iPad Camera Connection Kit và Apple Digital AV Adapter tổng gần 70$ thì hơi bị cao nếu so với Asus Transfomer hay Acer A500. Trừ mỗi điểm đó còn lại thì rất ok. Là mình thì mình cũng sẽ rất phân vân khi lựa chọn giữa Ipad và Asus, acer thì hơi tiếc do màn hình ko được đẹp.
vuitinh_hp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thì cũng sử dụng qua nhiều sp của Acer rồi, từ lap đến smartphone nên có thể kết luận đó là thương hiệu cho những người có tài chính trung bình nhưng vẫn sử dụng đc công nghệ hiện đại hàng đầu hiện nay. Mặc dù mình không ghét, không chê gì Acer nhưng chỉ rút ra 1 câu kết luận: Tiền nào của đó
noname_9x
TÍCH CỰC
13 năm
mọi người cữ có cái suy nghĩ acer là trung bình còn apple là cao cấp nhỉ @@
theo em mỗi thương hiệu đều có những sản phẩm chiến lược riêng
xét về giá thì giá con này ngang với ipad2 wifi
các bác bảo tiền nào của ấy thi tương đương với chửi ipad2 của apple rồi 😆
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
nhìn đẹp quá............lưng bằng nhôm xước...cứng cáp quá....
hungvt216
ĐẠI BÀNG
13 năm
thiết kế đẹp, giá cũng tốt. chỉ ngại cái thương hiệu nữa thôi
noname_9x
TÍCH CỰC
13 năm
bạn mới chỉ biết đến những mẫu laptop giá rẻ của acer tại thị trường việt nam thì đánh giá được cái gì về thương hiệu acer trên thế giới vậy bạn :|
con này trên nhiều diễn đàn được đánh giá cao hơn nhiều xoom đó, chả lẽ motorola cũng là 1 thương hiệu tồi
Trọng lượng máy là cả vấn đề. Cầm thời gian ngắn không sao nhưng cầm lâu khoảng 1 tiếng trong tư thế nằm mới thấy hết giá trị của máy nhẹ.
tnfsmith
ĐẠI BÀNG
13 năm
Acer Press: http://us.acer.com/ac/en/US/press/2011/13705

---------- Post added at 10:43 AM ---------- Previous post was at 10:40 AM ----------

Chổ review thì nhiều source vô kể. Tôi xem review và comments của cả các trang chuyên test sản phẩm và cả người tiêu dùng trên bestbuy. 4.7 out of 5 star. I mean it good device.
tnfsmith
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theo mình biết thì Huawei có dòng USB stick 3G E173u-1 có thể support đó bạn. Không cần get root đâu.

---------- Post added at 10:55 AM ---------- Previous post was at 10:53 AM ----------

Bảo đảm bạn là pin chưa thành trâu những cũng là nghé con đấy nhé mà là 02 nghé 3260mAh

---------- Post added at 10:57 AM ---------- Previous post was at 10:55 AM ----------

Alu vậy mới pro chứ bạn
Khong biet tinh te co phan phoi khong nhi? Thay dep qua, gia lai vua phai. @ anh hiep: Anh giup anh em dang luon bai danh gia ve con nay luon nhe. Cam on anh nhieu.
vutuan47
ĐẠI BÀNG
13 năm
xin chém một câu các bác đừng ném đá, một trong những ưu điểm em kết con này ở cái là nó có cổng cấp nguồn riêng không chung với cổng data, ngày xưa chơi O2 đến khổ với vụ cái cổng rút ra cắm vào nhiều nó hỏng cha nó mất , đem đi hàn lại chấu dc 1 tháng lại hỏng, cuối cùng phải bán xác +_+........!
noname_9x
TÍCH CỰC
13 năm
đấy là chất lượng chân usb của 02 thôi bác ạ :d
chứ giờ chân usb các loại máy bền lắm
hà nội có thể xem máy này ở đâu ai chỉ với
noname_9x
TÍCH CỰC
13 năm
thực sự rất thích cổng usb nhưng thực sự rất đắn đo thời lượng pin và màn hình 😔
chẳng có cái nào vẹn toàn nhỉ
Về vấn đề sử dụng úb 3g trên Android mình thấy đây cũng là 1 giải pháp
http://www.youtube.com/watch?v=xry3ER2Rqyk&NR=1
Không chỉ phải là Huawei E173 mà cái dòng này cũng dc Huawei E1750
Mà cái này ở vn thì viettel có bán
http://3g.vietteltelecom.vn/Dich-vu-3G/D-Com-3G/Gia-cuoc/Gia-cuoc.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095