Trên tay Asus Fonepad 7 2 sim giá 2.9 triệu đồng

sonlazio
23/5/2014 13:31Phản hồi: 795
Trên tay Asus Fonepad 7 2 sim giá 2.9 triệu đồng
Tinhte.vn đã từng giới thiệu với các bạn 2 chiếc Fonepad 7 trước kia và lần này là chiếc thứ 3. Fonepad 7 mới (tên mã FE170CG) có giá chỉ bằng 2/3 so với bản cũ (ME175CG), tức 2.9 triệu đồng chính hãng so với 4.5 triệu. Với 2.9 triệu đồng bạn sẽ mua được gì? Chúng ta sẽ sở hữu một chiếc tablet 7” kiêm điện thoại 2 SIM online cùng lúc, một chip xử lý Intel 2 nhân 1.2GHz, 1GB RAM hoạt động trên nền Android 4.3, rất ấn tượng.

So với bản cũ, sự khác biệt lớn nhất của Fonepad 7 mới là màn hình. Asus đã cắt giảm màn hình của máy xuống độ phân giải 1024x600 và dùng tấm nền TFT thay cho IPS nhằm tiết kiệm chi phí. Với những thay đổi đó thì rõ ràng khả năng hiển thị của Fonepad 7 giá rẻ sẽ kém hơn về góc nhìn cũng như màu sắc. Thay đổi dễ thấy nhất là độ sắc nét, trong phiên bản cũ dù các điểm ảnh lộ khá rõ nhưng vẫn đỡ hơn bản này. Nếu bạn chấp nhận được màn hình thì khoảng chênh lệch 1.5 triệu đồng giữa 2 máy là hoàn toàn xứng đáng. Một thay đổi đáng nhắc đến nữa là camera sau của máy bị rút gọn chỉ còn 2MP nhưng vẫn có autofocus cùng các tính năng đặc biệt mới của Asus như xóa người không mong muốn ra khỏi ảnh

Fonepad 7 sử dụng chip Intel 2 nhân mỗi nhân 1.2GHz cùng công nghệ siêu phân luồng để đẩy lên 4 tiến trình xử lý cùng lúc. Mình rất thích chip Intel vì giá tốt mà chạy lại nhanh nhưng bạn cần lưu ý là đôi khi có những ứng dụng chưa tối ưu hóa cho dòng chip này, dù rất ít nhưng cũng cần phải nhắc tới. Con chip Asus sử dụng thuộc họ CloverTrail+ được giới triệu ở MWC 2013.

Cần lưu ý, do đây là máy mới nên Asus đã nâng cấp Fonepad 7 lên giao diện ZenUI của dòng Zenfone 2014. Mình không rõ Asus đã cập nhật cho các máy Fonepad 7 cũ hay chưa nhưng chắc chắn họ sẽ bổ sung Android 4.4 cho loạt sản phẩm này trong thời gian tới.

Cấu hình chi tiết của máy:
  • Hệ điều hành: Android 4.3
  • CPU: Intel Atom Z2520, hai nhân 1.2GHz
  • Màn hình: 7" 1024x600
  • RAM: 1GB
  • Bộ nhớ trong: 8GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Camera sau: 2MP
  • Kết nối: Wi-Fi n, BT 4.0, 3G, A-GPS, GLONASS, microUSB, cổng 3.5mm
  • Pin: 10 tiếng xem video
Xem thêm các bài viết về Asus Fonepad 7

Cảm ơn Viettablet đã hỗ trợ Tinhte.vn thực hiện bài viết này.

Fonepad 7 hoàn toàn có thể cầm và nghe bằng một tay. Tất nhiên bạn sẽ cảm thấy hơi kỳ nếu áp nó lên tai Asus_Fonepad_7-3.jpg Loa và camera phụ ở phía trước Asus_Fonepad_7-4.jpg Asus dùng 3 phím điều hướng ảo nhưng họ không tách biệt hoàn toàn mà lồng nó vào một phần màn hình, qua đó tạo cảm giác màn hình lớn hơn Asus_Fonepad_7-6.jpg Máy cho cảm giác cầm dễ chịu dù vẫn hơi gắt nhẹ ở các viền
Asus_Fonepad_7-7.jpg 2 khe cắm SIM và khe cắm thẻ nhớ microSD Asus_Fonepad_7-8.jpg Phần nhựa của Fonepad được làm ở mức trung bình Asus_Fonepad_7-9.jpg Asus_Fonepad_7-5.jpg microphone nằm ở mặt đáy Asus_Fonepad_7-14.jpg Sạc bằng cổng microUSB, trên đỉnh ta có thêm jack cắm tai nghe nữa Asus_Fonepad_7-13.jpg Asus_Fonepad_7-10.jpg Các phím bấm ở cạnh phải, đủ sâu để không gây khó chịu khi tương tác Asus_Fonepad_7-2.jpg Mặt sau máy khá đơn giản với logo Asus và camera 2MP Asus_Fonepad_7-11.jpg Asus_Fonepad_7-12.jpg
795 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thế giới di động nói được nâng cấp lên 4.4
pichu2.0203
ĐẠI BÀNG
10 năm
@SanTon9x ASUS xác nhận có nâng cấp lên 4.4
diamond488
ĐẠI BÀNG
10 năm
ok,,, xúc 1 con cho cháu nó chơi game cứ đòi mượn đt của chú
poulevarq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chavalier dĩ nhiên, khi bạn down game hay app về thì đó là file setup, sau khi cài đặt xong thì bạn mới sử dung game hoặc app đó dc. nếu bạn down 1 game có dung lượng 1GB thì khi bạn cài ra dung lượng phải từ 1GB trở lên, lúc đó bạn phải cần ít nhất 2GB để có thể cài một tựa game có dung lượng 1GB.
@kenice mua cái thẻ nhớ gắn vô!
Cu_Phuc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kenice android cài game trên thẻ nhớ được mà, lăn tăn gì vụ bộ nhớ trong ? wp8.1 cũng đã cài game lên thẻ được rồi mà
inhongthai2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kenice Máy có hổ trợ chuyển data của ứng dụng qua thẻ nhớ nhá, xài thử rồi hãy phán nhá
Có sim chắc có luôn 3g

Sent from my Lenovo S920_ROW using Tinhte.vn mobile app
giá này mua về bỏ sim kmãi nghe gọi + sim 3G D-com vô đọc báo, bắn chim, lướt fb... là ngon rùi!! 😁
giá tốt đấy sv thì cứ mấy model này mà chơi là ok
@hellsing82 Sinh viên bây giờ giàu nhỉ? mình đi làm còn chưa có tiền mua này
@tennaychuaaidung Bạn chọn việc dỡ quá, hoặc do chi tiu nhiều thứ (nuôi mình, nuôi gia đình...) chứ đi làm thì 3t để giành vẫn đc, mình thì làm lương kém nhưng nói 3t tiết kiệm vẫn đc mà bạn 😃
3t mà bạn phán "Giàu Nhỉ" nghe nó não nề, chua xót cho xh bây h quá k 😃
Asus dạo này ra nhiều máy hợp túi tiền, và ít nguy hiểm hơn máy China rặt (là tên tuổi china, chủ cty là china...giải thích thêm cho Gà Tồ nó hiểu, chứ để nó phán Sau Lưng iPhone mình vẫn thấy chử China 😔 )
RIM
CAO CẤP
10 năm
Công nhận càng ngày Asus càng có các sản phẩm giá hấp dẫn thật 😃
Fatbird1995
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá của Asus toàn gây sốc :v
visaothe1234
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Fatbird1995 sốc tới óc, kaka. Vì ko thể tin nổi một con cùi như vậy lại có giá cao quá mức
ở đâu bán vậy e trai??????
poulevarq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@laptopAZ http://www.viettablet.com/asus-fonepad-7-fe170cg
Ma o the gioi di dong hay vien thong a co ban chua vay moi nguoi. Xuc ve cho nho em xai choi.

poulevarq - Razr i XT890
hôm bữa hỏi mua tablet có một bác khuyến nghị em này, nhưng mình vẫn phân vân giữa em này với memopad hd7 quá. có khi không có nhu cầu nghe gọi thì cứ chọn hd7 vẫn hơn nhỉ, các bác nhỉ 😁 bác nào góp ý thêm cho em với :D
@sting9154 kinh tế eo hẹp, nếu không thì em đã tương hẳn nexus 7 cho khỏi lo nghĩ rồi bác à :p
sting9154
ĐẠI BÀNG
10 năm
@do0msday Thế thì HD7 là hợp lý bác à, lên con 8 cũng 800k nữa chứ ko ít 😃 Nhưng em vẫn khuyên bác nên lấy HD8 😃
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@do0msday Ko có nhu cầu nghe goi nhưng có nhu cầu 3g ko, mà nếu ko có nhu cầu 3g thì trên máy có vẫn ko thừa đâu nên dù sao đi nữa con này vẫn ngon hơn hd7 hehe
@do0msday thế bạn có nhu cầu 3g ko.
mrt1995
ĐẠI BÀNG
10 năm
mua em này về là phải sắm thêm cái tai nghe nữa chứ ko thể áp lên tai đc, đặc biệt là khi đi ngoài đường
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@mrt1995 Mua hẳn tai nghe bluetooth cho tiện bạn ah, mình thấy con này đúng ngon bổ rẻ, vãi asus ngày càng ngon, 1 like cho e nó
giá tốt
Ngon nhỉ. Nhưng không thích 2 sim.
@dohoa13@gmail.com lắp 1 sim thôi :p
Gía thơm thế.
giá ngon nhỉ...
điệu này mấy em đt China chết dzữ à!
@mr.hungnguyen có lẽ bạn nhầm đài loan với hongkong, vì đài loan chưa từng là thuộc địa của Anh mà bị nhật chiến đóng từ cuối thế kỷ 19 đến khi kết thúc thế chiến.Thân
@nguyentien10286 ý bạn này Đài loan là của China đây mà
@mr.hungnguyen Bạn lầm với Hồng Kông rồi.
@mr.hungnguyen Bạn lầm với Hồng Kông rồi.
Giá ngon. Làm cái thay luôn cái điện thoại 2 sim truyền thống vs cái tablet.
TUTEBO
ĐẠI BÀNG
10 năm
thiết kế không có gì đặc sắc, xấu hơn zenphone
đc cái mượt hơn và rẻ hơn dòng tab lite rẻ rách đang đc pr sặc sụa của samesame 😁
@TUTEBO mượt hơn chắc do chip Intel, rẻ hơn chắc do ko phải bù phí pr quảng cáo khủng của sam
hang ngon chất lượng vừa
datltq
ĐẠI BÀNG
10 năm
Pin 4000mAh, 15Wh. Ngon rồi 😁
Chắc xúc con này chơi thử cho biết :D
chaungocman
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tab mà giá ngang bằng đt có cấu hình tương đương. ngon thật. Công nghệ đang phát triển chóng mặt. Mới mua cái đt chưa được nữa năm đã lỗi thời.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019