Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Asus Transformer 3G

cuhiep
29/8/2011 15:5Phản hồi: 207
Trên tay Asus Transformer 3G
Vậy là [TAG]Asus[/TAG] sẽ sớm bán [TAG]Transformer[/TAG] phiên bản [TAG]3G[/TAG] ở Việt Nam, thời gian thì mình chưa biết rõ nhưng giá là khoảng 610usd và thêm 100usd cho cái dock, tính ra nguyên bộ thì cái giá khá là dễ chịu. [TAG]Transformer 3G[/TAG] bên ngoài và cấu hình không khác gì ngoài cái khay sim và cái ăng ten 3G ở trên cạnh trên của máy. Khe Sim là khe Sim bình thường và cắm ngang vào cạnh trái của máy thay vì cắm dọc nên ở ngoài bạn thấy cái khe sim khá là dài. Khe [TAG]SIM[/TAG] cũng làm không dễ dàng lắm để chúng ta nhận biết nhét SIM vào kiểu gì, nhưng nhìn kỹ thì cũng thấy. Máy được cài hệ điều hành [TAG]Android[/TAG] [TAG]Honeycomb[/TAG] 3.2.

Về cấu hình máy thì vẫn như cũ:
  • Màn hình: 10"1, IPS, 1280x800
  • CPU: 1Ghz, Tegre 2 nhân
  • RAM: 1GB
  • Bộ nhớ trong: 16GB/32GB
  • Camera: 5.0Mp/1.2Mp
  • Kết nối: MiniHDMI, cổng 30 chân ASUS, 3G, tai nghe/mic 3.5mm
  • Thẻ nhớ: MicroSD
  • Pin: 9,5 tiếng, cả dock là 16 tiếng
  • Trọng lượng: 680g

Giao diện đặc trưng của Transformer

Biểu tượng 3G phía dưới góc phải của máy, nằm trong khu vực Notifications của Honeycomb

Khe Sim ở cạnh trái của máy

Khe SIM cắm ngang vào máy

Quảng cáo

Ăng ten phía cạnh trên của máy

Khe Sim nhìn rất dài

Quảng cáo

207 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích mạnh cái máy này, có 3G là quá ổn rồi !
vipvanteo
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này nắp lưng bằng sợi cabon phải k bác........
Hình như bằng nhôm
mọi thứ vẫn còn phải chờ, để sản phẩm hoàn hảo ở mức chấp nhận được
chơi đồ điện tử ko nên có khái niệm chờ.chờ hoài thiw suốt đời cũnh ko mua dc cái gì đâu.tốt nhất thích thì mua.chờ thì lại ra cái mới rồi lại tiếp tục chờ cái mới hay hơn vậy đến khi nào ^^, trả lời đi ^^
1 người đủ khả năng kiếm ra tiền thì họ cũng thừa khả năng ,bít rằng mình cần xài tiền lúc nào. 1 người chưa có khả năng kiếm ra tiền thì họ xài tiền chỉ dựa vào bản năng và ý thích mà thôi
đẹp nhỉ 😁
quan1204
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn ngon nhỉ :x
android tablet thì chỉ mong chờ con này và sony .
Chuẩn men, vì 2 con này ......"nhìn là biết" => ko sợ kiện 😁

---------- Post added at 11:34 PM ---------- Previous post was at 11:33 PM ----------

với giá này ăn đứt Tab10.1 rùi 😃
anhbatheo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ngon, lại chịu khó chờ thêm mầy tháng nữa vậy
Không cần mấy tháng đâu , tháng sau (tháng 10) là có rồi
Lần trước bác Hiệp "trên tay Trans" thì tháng sau có , lần này chắc khoảng đó vì chỉ cần thêm 3G vọ thôi , máy móc có sẵn rồi
Kết em này quá. Khoái cái dọck của em nó. Chờ xem về VN ntn đã nhỉ !
NovaDash
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mới được cầm Asus Transformer bản cũ thôi. Tuy nhiên chưa có nhiều thời gian để trải nghiệm. Bác cuhiep vọc em nó đi rồi post bài lên cho anh chị em cảm nhận với. :hot:
Lúc ra, nhất định phải mua trả góp mới được. Thích tablet cứng cáp cầm cho sướng chứ Galaxy Tab cầm ọp ẹp quá
mr.heosua
TÍCH CỰC
13 năm
em này nhìn ngon nghẻ mà quyến rũ thế sv em thì chỉ dám mơ thôi chứ lấy đâu ra tiền mà mua ôi giời ơi công nghệ
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Nhìn khá là sang đấy chứ nhỉ, chủ quan em thấy khá ít gặp người dùng máy android ra đường, thời galaxy 7" thì thỉnh thoảng thấy, các em khác đúng là em rất ít thấy
Biết tại sao ko? Mình có 2 con 1Tab7" 1IPad2 nhưng phần đa mình dùng Tab7", có thằng nào mang ipad ra quán cafe đâu? vì nó quá to. điện thoại thì chẳng muốn nhìn thấy nó nữa
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Hình như bác đọc nhầm ý em, ai bảo ít khi thấy iPad đâu, ra đường nhiều nhất là iPad thì có.
hoangtuannd
ĐẠI BÀNG
13 năm
quá tuyệt
magiclove14
ĐẠI BÀNG
13 năm
mong Trung Thu này, chị Hằng tặng em 1 con:-s
astroboy85
ĐẠI BÀNG
13 năm
không biết cấu hình máy như thế nào!?giá thì cũng ok!asus mà..
PingMD
CAO CẤP
13 năm
Con Transformer này đẹp thiệt.
Thiết kế nhìn khá sang trọng và tuyệt, Tuyệt hơn mọi cái Tab khác chính là cái giá rất dễ chịu với cấu hình không hề kém cạnh !
trước bản wifi đã cháy hàng lúc sản phẩm mới ra bây giờ lại có bản 3g này nữa anh em xúc ngay thôi kẻo lại hết hàng sau ipad thấy con này và con của samsung là khả quan về nhiều mặt
kietbull
TÍCH CỰC
13 năm
610$ mà là cái gía dễ chịu à? Riết kiếm tiền dễ quá các bạn nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019