Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Trên tay] ASUS X401A: Laptop sinh viên, nhẹ, đẹp, có USB 3.0, giá 7 triệu đồng

TDNC
31/5/2012 7:47Phản hồi: 566
[Trên tay] ASUS X401A: Laptop sinh viên, nhẹ, đẹp, có USB 3.0, giá 7 triệu đồng
ASUS X401A là một trong những chiếc laptop mới nhất vừa được ASUS giới thiệu trong dòng X series của mình. Với mức giá khoảng 7 triệu đồng, có thể xem X401A là một chiếc MTXT có giá bán khá tốt hiện nay với CPU 1.6GHz, RAM 2GB, ổ cứng 320GB và đặc biệt là có 1 cổng USB 3.0. Máy được làm bằng nhựa nên khá nhẹ, chiếc mình cầm có màu hồng và nhìn cũng khá thời trang, không kém gì các máy tính cao cấp khác. [prebreak][/prebreak]

Màn hình của máy có kích thước 14.1" độ phân giải 1366x768. Bàn phím của máy rộng, khoảng cách giữa các phím đủ lớn nên gõ khá thoải mái. Phía dưới bàn phím là bàn rê cảm ứng đa điểm với 2 phím chuột trái/phải dính liền nhau. Bạn có thể dùng 2 hoặc 3 ngón tay để cuộn, zoom, xoay hình và chuyển đổi giữa các cửa sổ khá dễ dàng.

Loa của máy không nằm phía trên bàn phím mà nằm ở mặt dưới đáy máy, mặc dù sử dụng loa của Altec Lansing nhưng chất lượng âm thanh chỉ ở mức khá, âm lượng lại khá nhỏ. Và giống như các máy laptop mới khác của ASUS, X401A cũng được tích hợp cái gọi là Happiness 2.0 bao gồm kiểu dáng đẹp hơn, loa hay hơn, cảm ứng tốt, IOIC và điện toán đám mây (đọc thêm tại đây).

Máy sẽ được bán ra từ cuối tháng 6 năm nay.

Cấu hình chi tiết ASUS X401A:
  • CPU: Intel Celeron B815 1.6GHz
  • Màn hình: LED 14.1" độ phân giải 1366x768
  • RAM: 2GB DDR3
  • HDD: 320GB 5400RPM
  • VGA: tích hợp
  • Không có ổ quang
  • Webcam, Wi-Fi n, 1xUSB 2.0, 1xUSB 3.0, VGA, HDMI, đầu đọc thẻ nhớ
  • Pin: 6-cell
  • Nặng: 1,85kg
566 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuminhngoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy này cho mấy em gái ngồi lướt web, xem film thui :">
@vuminhngoc vậy mua 1 cái tablet cũng có lý hơn hen😃
@vuminhngoc celeron 2.0ghz thì lướt web xem phim còn đỡ chứ 1.6 thì cũng hơi căng à. web bây giờ toàn là flash quảng cáo lung tung... chắc dùng cho dân văn phòng gõ word excel là tốt nhất 😁
@vuminhngoc Celeron 32nm xem HD vẫn vô tư bạn nhé ^_^. 2 core 2 thread nhé http://ark.intel.com/products/63919/Intel-Celeron-Processor-B815-(2M-Cache-1_60-GHz)

Mà không có DVD vậy phải cài = usb rồi ^_^.
haleca
ĐẠI BÀNG
12 năm
Về thiết kế thì ASus giá rẻ mà vẫn đẹp, nhưng xài Cederon thì hơi căng :">
Chắc có màu xanh dương nữa :x
trinhtunglc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@haleca Celeron nhưng nó vẫn là kiển trúc Sandy Bridge, 32nm, hỗ trợ ram DDR3. Quá ổn so với cái giá rồi 😃
@trinhtunglc Tiền nào của đấy...
huongdotien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trinhtunglc bên voz có người review kìa ...Celeron SB cũng chỉ hơn Celeron cũ 10 - 13% thôi, ko chạy đa nhiệm đc
@koolnism 86 USD cho con CPU này đó bác, tầm đó tiền là ngang với con core 2 dual (3.0 ghz) trên máy bàn rồi đó
Ngon chắc kêu nhỏ bạn gái mua xài quá
máy lướt web xem phim thôi chứ ứng dụng nặng với game thì cứ desktop mà xài 😁
gia nay thi thua con acer 4738z roi!!!!
@avatar_lv con acer cùng giá làm gì có cửa so với asus.
@avatar_lv acer lởm lắm bác...
iApples
TÍCH CỰC
12 năm
Tiền nào vải nấy !
máy này zìa chơi được game Picachu :oops:
@binhtran89 rất nhiều anh em tinhte thích chơi pikachu 😁
@binhtran89 mua về bắn chứng dc hok ta?
@binhtran89 Xếp bài nữa mà bác 😁
@binhtran89 bác này hài ... bác cứ mua mà test thử xem . hiệu suất của con này hơn hẳn mấy con c2d đời đầu. dòng B là dòng SK G2 nên rất nhiều tính năng. một cái máy dâu phải cứ quan trọng con chip. Chủ yếu là nó có đồng bộ hay không. Xung nhịp hơi thấp thì mấy bác đừng ep OC cứ dùng từ từ. mà theo em con này Xem phim HD youtube. web game, những gì cần thiết nhất nó đều đáp ứng tốt đấy. đừng khinh thường
@binhtran89 em còn chơi được mario nữa...
máy màu hồng nhìn đẹp quá
(không biết mình viết bài nhận xét máy đẹp bằng 1 câu ngắn ngủn như vậy có bị admin xem là:"bài spam, khiêu khích, phá hoại forum" rồi ban nick không nữa?)
bushido
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhangheoxaidtcuibap thêm câu hỏi dài ngoẵn vậy là k fai spam rồi 😁
Cái này ra mua cho bà xã cái 😆
Một sản phẩm đẹp và thời trang giành cho các bạn nữ có nhiều nhu cầu lướt web tìm tài liệu. Nếu là mình với 7 triệu trong tay khi đang là sinh viên thì Desktop vẫn là sự lựa chọn tốt nhất.
Xin lưu ý:KHÔNG CÓA Ổ QUANG @@
LUCKINHEN
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kingjury thật sự thì em dung LAP 2 năm nay thì ổ quang nó chỉ chạy khi cài WIN thôi !!!!
@vuhuy99 bac nay yeu that do. co cai o quang thoi ma cung keu nang:p
TH0908G175
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kingjury 7 chai mà bác, = con netbook 😃
@kingjury đã để ý. Máy ko ổ DVD hơi bất tiện rồi
Sinh Viên giàu năm 1 mới vào mua Laptop được.
Sinh Viên nghèo phải hơn năm 2 mới mua được laptop .
nhìn Laptop co thể đánh giá được liền
gabb8100
TÍCH CỰC
12 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Thực ra cái laptop thời sinh viên chủ yếu là để : khoe, xem phim, nghe nhac, chat, chít, game, cắm...
Còn ko thì chả mấy khi dùng để học cả. 1 năm để dùng vô vc học là rất ít.( tất nhiên là với những người siêng vào loại trung bình)
Sv nghèo năm 1 ko có tiền mua, nhưng thấy bạn bè có hết, mình ko có, nên về van xin này nỉ ông bà già mua cho bằng đc. Thế đấy. 1 con lap cùi cũng trên dưới 10 chai. Con nhà nông 1 năm cha mẹ làm ra chắc đc 20 chai. lo cả nghìn thứ. Mình đã ra trường đi làm nhwung đã chứng kiến cảnh như thế. Nhà bạn mình nghèo, mà bắt nhà mua con lap 14 chai năm 2008. Con nhỏ đó về chỉ để khoe và coi phim, web... Ko biết có phải hiện tượng chung ko nữa.
COn này giá ngon, đẹp, ram 2G cũng thừa xài rồi. Deskop công ty mình ram 2g mà chạy nhanh lắm.chưa nói là gái xài,.
laodaivuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ sinh viên giàu bố mẹ mua cho, sv nghèo dành dụm tự mua, con nào giá trị hơn?
mittuot7826
ĐẠI BÀNG
12 năm
@laodaivuong Giá trị về vật chất thì con của sinh viên giàu vẫn hơn, còn giá trị về tinh thần thì con của sinh viên nghèo cao hơn 😁 Tự bỏ tiền ra mua thì chắc chắn là xót của hơn là được đem cho hay được tặng :D
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Em thuộc hệ SV nghèo hồi 2k3, Laptop lúc ấy là điều không dám cả nghĩ tới. Giờ các bạn SV có điều kiện tiếp xúc máy móc sớm ghê.
mr dinh
TÍCH CỰC
12 năm
ngại con chíp rẻ tiền.thích nhất cái cảm ứng đa điểm.nói chung các bạn dùng lướt wep xem phim vậy là cũng ổn.
Giá của con này tốt quá, phù hợp với túi tiền sinh viên, cần một cái máy để học tập và giái trí bằng film và mini games là chính! ^^
Chỉ có 1 khe cắm RAM, chẳng giải quyết được gì. Thà mua mấy em business 2nd còn hơn
Sinh viên mua chủ yếu giải trí. Học cũng chỉ dùng đến mấy cái ứng dụng bình thuờng thôi. Mà không biết con này bắn gà đc không nhỉ :mad:
@hanguyen129 ha ha quá ok luôn mấy em văn phòng sài nhiều mà bác 😃 bên em bán có 6tr5 thui bác ạ 😃
@cươngkd_computer shop ở đâu vậy bạn...
nqt204
ĐẠI BÀNG
12 năm
hợp với mấy em gái xanh diêng chém gió trêm facebook
mykolor
TÍCH CỰC
12 năm
Giờ máy mới mà vẫn xài celeron nhỉ, celeron 1.6Ghz đời khoảng 2003
ktphoenix
TÍCH CỰC
12 năm
@nokino1 con này 2 core 2 thread mà bác @@. cụ google => intel bảo vậy. cele ko hỗ trợ hyper threading nên ko 4 thread đc
@ktphoenix ờ nhầm như đừng nên chê em nó thế cũng vật vã lắm đóa
@mykolor vớ vẩn, đâu ra cứ 1.6Ghz là đời 2003 :| Celeron đời thứ 3 với cái HD 3000 rồi cha, mạnh hơn dòng core i3 đời đầu, đủ cho học sinh sinh viên ngồi nhâm nhi tinhte với coi film Full HD và chơi game online. Celeron đc cái đỡ nóng với tiết kiệm pin. với cái giá này thì chuẩn rồi.
@khoado93 chuẩn rồi. celeron b830 tới 2 nhân. và máy cực máy cực tiết kiệm điện. xem HD ok
Celeron 1.6 rồi không có ổ quang nữa. Như vậy có hơi đắt không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019