[Trên tay] ASUS X401A: Laptop sinh viên, nhẹ, đẹp, có USB 3.0, giá 7 triệu đồng

Thảo luận trong '[Win] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi TDNC, 31/5/12. Trả lời: 566, Xem: 145341.

1. seoers

seoers Thành viên

quá chuẩn cho yêu cầu bình thường mà giá quá rẻ. Ngoại hình & màu sắc cũng đẹp quá chời.
  2. quyhuy135

quyhuy135 Thành viên

cấu hình khá cho dòng máy giá rẻ, thix cái thiết kế mỏng, đẹp, nhẹ, touchpad rộng rãi và nhìu tính năng mới được tích hợp.
  3. lonelystar1990

lonelystar1990 Dự bị

may con nay chi cho may em choi game khu vuon tren may voi pikachu thoi chu anh em minh ma sai thi chac co luc buc minh la lai dap vo thoi
  4. dunganh_bg

dunganh_bg Thành viên

k biết bh máy này có nhỉ
  5. h2nd0i

h2nd0i Thành viên

cho e đào mộ xíu,,trên sài gòn or Biên hòa chỗ nào bán máy này thế nhỉ???
  6. tyyeuan

tyyeuan Thành viên

máy này chơi võ lâm 2 nuột không mấy bác
  7. laptopnew2201

laptopnew2201 Thành viên

đã để ý. Máy ko ổ DVD hơi bất tiện rồi
  8. support_anphat

support_anphat Thành viên

hàng đã về showroom ,mời các bác qua múc
  9. dangkiemvp

dangkiemvp Thành viên

Mình mới mua em này về dùng thấy gõ phím cách(space) rất khó, rất bất tiện trong soạn thảo văn bản.
  10. kelly.pj

kelly.pj Thành viên

con hàng này chơi được cf không các bác
  11. hoanganhvudelux

hoanganhvudelux Mong rằng tháng tới 1 mình bán lẻ được 2 tỷ

12. vantien1234

vantien1234 Thành viên

13. dangkhoalove

dangkhoalove Thành viên

Đọc 20 trang ở Topic này, thấy hơi khó chịu với 1 số người không rành IT lại phát biểu liều, nên quyết định comment 1 phát cho vui

Kiểu dáng thì ko có gì phàn nàn, với 4 màu Đen, trắng, hồng, vàng xanh, ai thích màu nào thì chọn màu đó. Cái này ko chỉ dành riêng cho nữ, nam vẫn dùng OK

Với cấu hình mình nhận xét con này OK, chiến được 3 acc Kiếm thế - cái này mình đã chạy thực nghiệm trên
    Acer Aspire 4349 - AS4349 CPU intel B815 thấy không có vấn đề gì.

Đã cài Windows8 Release Preview 32bit
    Trên máy Acer Aspire 4349 - AS4349 CPU intel B815
    -> Good, hệ thống chấm điểm cùi nhất cho VGA là 4.3 điểm, khá là ok với 1 con VGA tích hợp như thế

Từ đó mình có thể nhận xét con ASUS này chạy chắc chắn ~ con ACER kia, CPU ~ các dòng Core 2 Duo E7xxx, ~ các dòng Dual Core E 5xxx, E6xxx

Vì máy không có ổ quang + thiết kế mỏng nhẹ nên mình nghĩ gọi nó là Untrlbook cho oai :)), các thiết kế thật thú vị, hiện tại mình đang có ý mua con này về dùng chơi, có gì mình sẽ làm 1 bài nhè nhẹ về con này lên cho các bạn biết cảm giác khi dùng nó nhé. Cảm ơn đã đọc mấy câu lủng củng, hix điểm văn ngày xưa đi học có 5.2 thôi, thông cảm!
    anhtoan0000 thích nội dung này.
  14. fanoshi

fanoshi Thành viên

con này dành cho văn phòng xài các ứng dụng bình thường, sinh viên học tập này nọ thôi. Chứ tầm tiền này mà đòi chơi game nặng thì ráp máy bàn cho rầu
  15. fanoshi

fanoshi Thành viên

Chip celeron nhưng cấu trúc Sandy đấy bác, mạnh hơn core i3 đời đầu đấy. Chip mới của Intel chứ ko phải đồ cổ 80 chục năm về trước đâu
  16. buoivanbuoi

buoivanbuoi Thành viên

má ơi, nó xài ddram 3 bus 1600 đó má, ram 2g, em mua máy rồi giờ kiếm thêm cây ram 2G bus 1600 ko ra nè má, tính mua trên 5giay mà mắc quá gần 500 - 600k 1 cây trong khi ram chính hàng bảo hành 36t kingmax có 260k thôi nhưng mà bus 1333 thôi, chưa có 1600 trên thị trường
  17. shakaro

shakaro Thành viên

Có hai cái đáng tiếc. Chỉ có 2 cái khe USB và không có ổ quang nhiều lúc bí.
  18. anhtoan0000

anhtoan0000 Thành viên

ơ sao em xem trên mạng có trang thì ghi là 1600 có trang lại 1333 mà còn ghi là có ổ quang chứ mỏng nhẹ thì vẫn thế chíp 820 1.7 giá suýt 7 củ mua đc hem nhỉ bác test hộ em cái em chỉ cần pts, cf với coi phim thôi liệu đc ko??? :D
    Ak khi mua máy thì làm thế nào kiểm tra xem nó là bus 1600 hay 1333 các bác nhi :)
  19. MFerrari

MFerrari Thành viên

So với số tiền bỏ ra mà đc thiết kế, cấu hình và thương hiệu thế này là ngon rồi.

Tiếc là ko có ổ quang (hay dùng thì sắm thêm ổ quang ngoài vậy)
    Bù lại em nó có cổng HDMI và USB 3.0, lại còn loa Altech nữa.

Good !!!
  20. khanhduong171

khanhduong171 Thành viên