[Trên tay] ASUS X401A: Laptop sinh viên, nhẹ, đẹp, có USB 3.0, giá 7 triệu đồng

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu' bắt đầu bởi TDNC, 31/5/12.

1. thanhnp

thanhnp Thành viên

Đọc thấy quá nhiều bác "Hiểu biết liều" vào chém cái chip của nó.
    Nói chung thì trừ chơi game nặng và sài đồ họa thì ngon. :D
  2. black_manly

black_manly Thành viên

Compaq CQ40 của mình, CPU Dual-core T4300 2.1Gz, test điểm Benchmark được có 1439 điểm. Cài đủ các loại phần mềm tương đối nặng mà vẫn chạy mượt.
    Em asus này CPU Celeron B815 test điểm Benchmark được những 1517 điểm, hơn em CQ40 của mình rồi. Bác nào chê em này thì xem lại.
  3. thanhnp

thanhnp Thành viên

Con này là B820 chứ nhỉ, trên các cửa hàng máy tính đều ghi như thế?
  4. anhtoan0000

anhtoan0000 Thành viên

Có bác nào mua rồi dùng thử test hộ em xem con này mở tối đa đc bao nhiêu tab là full cpu full ram.
    thêm nữa với có bác nào chơi thử cf hay chiến thử pts cs5 ỏ 6 xem có mượt ko hộ em với đang không có nhiều tiền với lại kết kiểu dáng em này. thấy bác ở trên bảo mang đi bảo hành vì lỗi tùm lum sợ quá :((
  5. ocsen1214

ocsen1214 Thành viên

Vừa lấy con này trưa nay. Còn chưa kịp test. Với yêu cầu của bạn thì chủ yếu làm máy cần nhiều ram thôi. Lúc mua bạn hỏi thử xem có đổi ram được không. Lúc mua mình hỏi thì thấy e bán hàng bảo con này chỉ có 1 khe ram thôi. Mình chả có nhu cầu nhiều nên cứ để thế thôi

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
    anhtoan0000 thích nội dung này.
  6. anhtoan0000

anhtoan0000 Thành viên

bác dùng thử có gì cho em biết hiệu năng với cái cảm ứng đa điểm của nó co ngon ko nhé em cảm ơn trước. ak bác mua máy ở đâu nhiêu xiền vậy để em tham khảo :D
    em chỉ cần chạy ổn pts là đc game ko cần lắm :D
  7. SmartSin

SmartSin Thành viên

3.3m mà ổng gì bác ơi :%%
  8. ocsen1214

ocsen1214 Thành viên

Mình mua cho bạn nên cũng chưa thử được nhiều. Mình mua bên An Phát. Giá là 6tr750

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
    anhtoan0000 thích nội dung này.
  9. tacunguma

tacunguma Thành viên

An Phát ở đâu vậy Bạn, mình ở Sài Gòn, cũng đang tìm giá thấp nhất để mua cho đứa cháu vừa đậu ĐH
  10. ocsen1214

ocsen1214 Thành viên

Mình ở Hà Nội. Không rõ bên đấy có chi nhánh Sài Gòn không. Con này mua cho cháu bạn mình thấy hợp lý đấy.
    Ah, còn một điểm nữa. Màn hình con này góc nhìn hẹp nha

Sent from my LG-P990 using Tinhte.vn
    tacunguma thích nội dung này.
  11. tacunguma

tacunguma Thành viên

<p>
    </p>
    <p>&nbsp;</p>
    <p>Ở Sài Gòn có mua&nbsp;được không Bác, giá của Bác tốt&nbsp;đấy.</p>
  12. laptop_online

laptop_online Thành viên

bên mình đang bán giá khuyến mại sản phẩm X401A này , có nhu cầu bác qua 269 Chùa Bộc nhé.
  13. tacunguma

tacunguma Thành viên

Mình ở Sài Gòn Bác ợ, hihihi . . .
  14. laptop_online

laptop_online Thành viên

Bạn vẫn thích sản phẩm này thì mình ship hàng vào cho bạn được mà. bảo hành thì mang ra hãng asus bảo hành là xong
  15. nguoiradizz

nguoiradizz Thành viên

Máy này chạy win 7 có mượt không các bác? Không có ổ DVD chắc phải cài từ USB rồi.
  16. thanhnp

thanhnp Thành viên

Ra Ben rẻ nhất. 6tr698k.
  17. Dennis Gabor

Dennis Gabor Thành viên

Hôm kia mua 1con màu trắng ở Ben Computer, dùng không còn gì phải nói với em nó.
  18. laptop_online

laptop_online Thành viên

Ben bán có kèm túi + phần mềm diệt virus + áo Phông không bác. hay chỉ có máy không?
  19. thanhnp

thanhnp Thành viên

Tôi có mấy câu:
    - Thứ nhất: Đây ko phải là topic bạn lập ra để PR cho mình nên tôi chỉ nói giá cho anh em tham khảo, ko ảnh hưởng j đến nhà bạn. Tôi ko PR cho Ben.
    - Thứ 2: Tôi mua 4 máy Asus thì máy nào cũng có túi ngoài và chuột Asus đi kèm, các bác nói khuyến mại là ko đúng. Bên Ben họ KM thêm túi chống sốc. Còn cái áo phông thì tôi ko ham hố: Vài chục bạc mà có khi lại vác thêm cái logo PR ko công. Phần mềm diệt virus thì ai cũng hiểu nó ntn rồi, cá nhân tôi ko bh sài. :)
    - Thương hiệu bên bạn có bằng nên Ben không (Tôi biết Asus bh 2 năm toàn cầu)? Tại sao rất nhiều người biết Trần Anh máy tính bán đắt mà vẫn mua, hoặc biết Thế giới di động điện thoại bán giá mắc mà vẫn mua?
    - Với những ng ở Cầu Giấy như tôi họ có vì cái giá 6.750 + KM của bạn (So với 6.698 + KM của Ben) mà ra tận Chùa Bộc không?
    - Chủ quan: Tôi định mua tặng bạn cái máy này, nhưng sẽ ko bh chọn ở cửa hàng bạn, vì sao - Chắc bạn là ng hiểu rõ nhất!
    Thân!
  20. LTE4G

LTE4G Thành viên

Bạn này nói chuẩn, bên an phát nên giảm giá may ra ng ta mới mua, còn khuyến mại 3 lăng nhăng thì khó cạnh tranh hãng lớn lắm