Trên tay ASUS Zenfone 4, 5, 6

cuhiep
27/2/2014 7:12Phản hồi: 556
Trên tay ASUS Zenfone 4, 5, 6
Zenfone thể hiện nỗ lực không chỉ của ASUS mà cả của Intel để xâm nhập vào thị trường smartphone rộng lớn. Và họ bắt đầu với những chiếc giá rẻ. Tuy nhiên cầm trên tay những chiếc Zenfone bạn sẽ thích vì nó được hoàn thiện tốt, chất lượng khá. Hệ điều hành Android với giao diện tùy biến của ASUS khá đơn giản và nhẹ nhàng. Zenfone 5 và Zenfone 6 được trang bị Camera với công nghệ Pixel Master giúp tăng sáng lên 400% và chống rung, rất tiếc là mình không thử nghiệm được tính năng này ở khu vực triển lãm. Xin nhắc lại về giá của Zenfone để anh em dễ hình dung: Zenfone 4 khoảng 99usd, Zenfone 5 khoảng 149usd và Zenfone 6 khoảng 199usd.

3 chiếc Zenfone với kích thước khác nhau nhưng cùng có một thiết kế đơn giản. Điểm nhấn thiết kế của những chiếc máy này là những phần hoàn thiện kiểu kim loại với các đường tròn đồng tâm như trên chiếc Zenbook nổi tiếng của ASUS. Mức độ hoàn thiện của Zenfone là cao, sắc xảo, nhất là đối với những chiếc điện thoại giá rẻ cho những anh em mới bắt đầu tiếp cận với Smartphone.

Về phần cứng thì cả ba chiếc Zenfone này đều chạy vi xử lý của Intel và chạy hệ điều hành Android 4.4 với giao diện ZenUI khi bán ra. Mình có thử những chiếc máy ở đây và thấy khả năng vận hành của những chiếc máy này là khá ổn. Giao diện Zenfone khá đơn giản, các icon được làm thiên về màu sắc nhạt nhạt, lơ lơ. Nói chung giao diện nhìn nhẹ nhàng và sáng. ASUS còn trình diễn một tính năng mà gọi là Next gì đó mà mình cũng không thử được nên hẹn anh em khi có máy ở Việt Nam.
  • ZenFone 4: màn hình LCD 4" độ phân giải 800 x 480, CPU Intel Atom hai nhân 1.2GHz, camera sau 5 MP, camera trước VGA, 1GB RAM, thẻ nhớ microSD.

• ZenFone 5: màn hình 5" độ phân giải 720p, hỗ trợ cảm ứng với bút và găng tay, CPU Intel Atom Z2580 hai nhân 2GHz, camera sau 8 MP, camera trước 2 MP, 1GB RAM, thẻ nhớ microSD, pin 2.050mAh

• ZenFone 6: màn hình 6" độ phân giải 720p, hỗ trợ cảm ứng với bút và găng tay, CPU Intel Atom Z2580 hai nhân 2GHz, camera sau 13 MP, camera trước 2MP, 1GB RAM, thẻ nhớ microSD, pin 3.230mAh, công nghệ âm thanh SonicMaster.

556 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Qúa ngon! thế này gây khó khăn cho các sản phẩm tầm trung của nhiều hãng đây
không liên quan nhưng chữ này ko hiểu lắm o_O
tuananh1589
ĐẠI BÀNG
10 năm
"lỗi lực" --> sửa thành "nỗ lực" đi ạ 😁
Android .... quá nhiều sự lựa chọn ... nhưng đa số mọi người lại dùng hàng của khựa :/
đưa về VN bán nhanh đi nhé Asus, với giá sát với giá quốc tế thì nhất định sẽ gây sốt.
ZenFone 5 ngon quá, nghe bảo cuối tháng còn được lên KitKat nữa 🆒
@lonelysky291 thật ko bác hay lại nghe thiên hạ đồn thổi, lên đc 4.4 cuối tháng này thì quá ngon
@Hiệp khách Asus phát biểu bữa giới thiệu ở CES đó, bảo là khi chính thức bán ra sẽ nâng cấp lên 4.4 luôn. Cơ mà cứ phải hàng về mới biết đc là thật hay ko 😃
@lonelysky291 ô đệt, được thế thì còn gì bằng, quá ngon cho zenfone
khi nào về chính thức, zen 5 ngon thật
cao1004
TÍCH CỰC
10 năm
chắc bài viết của tinhte cứ phải sai chính tả mới được lên trang chủ
@tmt307 Thanh niên trẩu tre thì có lẽ hợp hơn. Lướt
domxam123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tmt307 Trước tới giờ chỉ nghe nói Chính Tả chứ chưa nghe " Trính tã " . Là cái gì thế bạn ?
@domxam123 Nguyên văn là "xai trính tã", đây là lối viết trào phúng châm biếm khi dùng cả 3 chữ nói về việc sai chính tả đều sai chính tả. Có thể bạn không thích hoặc nghĩ rằng mình viết sai rồi chống chế, tuỳ bạn.
vnntg
ĐẠI BÀNG
10 năm
Zen 5 phải chi cục pin 2.500 hay 3.000 thì ngon biết mấy.
@vnntg chờ đến khi em nó được bán đã, khi ấy mới đánh giá thời lượng pin được, vì con này chạy chip intel mà. dung lượng chưa chắc đã nói lên được thời gian sử dụng
hhhieu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vnntg giá chưa tới 4tr mà còn đòi j nữa. ngon hơn cả nokia xl
kiennams
TÍCH CỰC
10 năm
@vnntg dc voi lại đòi hai bà trưng.bác lại muốn giá nó lên cao để k ai mua dc ak
@hhhieu mắc hơn 40usd~850k không ngon hơn thì nó chết chắc rồi còn j, chưa kể còn tiền thương hiệu nữa kìa 🆒
@vnntg Ý bạn giống hệt mình, Zen 4 và 5 nếu cục pin nâng lên tí thì ngon chứ pin như hiện tại ko biết xài được bao lâu nữa, cùi quá, màn 5inch mà pin có 2000 thì khó sống rồi
heouuuu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá quá tốt lun. Cạnh tranh với Nokia X .
@heouuuu Nokia X làm s so sánh vs em này.... cả về giá lẫn cấu hình...^^
khi nào về chính thức, zen 5 ngon thật
taitv
ĐẠI BÀNG
10 năm
"Zenfone thể hiện lỗi lực không chỉ "
A. Hiệp sửa lại chổ này nhé.
@taitv mấy ông này máy móc thế nhở. đọc hiểu được là ok rồi. lỗi chính tả ai chả có. làm cả bài sao mà tránh được 100%
@taitv A hiệp sửa lại chỗ này nhé( Chỗ này# Chổ này)
madam77
TÍCH CỰC
10 năm
mong cái giá về vn ko bị chát
doi.ngheo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sửa chổ chống rung nữa bác @cuhiep ơi. Không biết khi nào được bán ở Việt Nam nhỉ
Zen 5 ngon lắm nhé, không biết khi nào về VN
@king_of_mar1311 nhưng pin mình nghĩ hơi ít quá
giá đc tầm 2700 thì hoàn hảo

con zen6 pin khá hơn, nhưng lại to quá, cầm theo người hơi bất tiện
@USRobotics 2000 là tạm rùi, S5 mà mới có 2700
nhìn UI mượt phết mà giá rẻ
Asus hay thật, các hãng khác down giá theo mệt mỏi cho mà xem. 😃
chipheo_nd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá cả và thời gian nè 😁 untitled.JPG
huudao83
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chipheo_nd á đù 99$ ~1950k còn 149$~3890k, 199$~5890k, tính bằng công thức nào ta?
odin0706
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huudao83 giá này bao gồm độ HOT của sp nữa bạn. HOT ít cộng ít, HOT nhiều cộng nhiều.
@chipheo_nd Giá ảo vãi, Zen 4 và Zen 5 giá zị là chuẩn còn cái Zenfone 6 mà đến 5tr8 thấy ảo vãi, khoảng tầm 4tr8 là được rùi. Asus có chính hãng ở VN mà giá làm éo j hét gê thế :eek:
long_pn
TÍCH CỰC
10 năm
@mr.jerry Tạo cơ hội cho các hãng khác. Nokia, SS rất hoan nghênh nếu Asus bắt đầu làm giá😁
Chờ nó sốt hết cả ruột cả tháng nay. Cơ mà giá cao thì em chuyển...
các máy android khác trình notification cũng thao tác trục tiếp, tắt mở trực tiếp luôn mà, chứ có phải vào sau bên trong nữa đâu, sao anh hiệp lại nói khác các máy còn lại là sao nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019