Trên tay Asus Zenfone 4.5 chính hãng: màn hình cải tiến nhiều, chip Intel, giá tốt

sonlazio
17/7/2014 6:6Phản hồi: 273
Trên tay Asus Zenfone 4.5 chính hãng: màn hình cải tiến nhiều, chip Intel, giá tốt
Asus Zenfone 4.5 là chiếc điện thoại mới xuất hiện lần đầu tiên ở Computex 2014 và giờ thì họ đã bắt đầu bán nó ra tại thị trường Việt Nam. Zenfone 4.5 có những thay đổi đáng kể về kích cỡ và công nghệ màn hình, nâng cấp camera và nhiều màu khác nhau. Đặc biệt là ở Việt Nam thì Asus sẽ bản cả 5 màu với số lượng nhiều chứ không còn ít như đợt trước nữa. Hiện tại thì máy mình cầm đang là máy mẫu, có lẽ các bạn sẽ mua được nó trong chiều hôm nay.

Asus Zenfone 4.5 không có nhiều thay đổi về thiết kế mà Asus chỉ tăng kích cỡ màn hình lên 4.5”, làm cho máy kéo dài ra. Việc duy trì 3 phím cảm ứng vật lý ở phía dưới cùng cách thiết kế thanh notification thông minh làm cho diện tích hiển thị thực tế của máy rơi vào khoảng 4.7-4.8” ở các màn hình ứng dụng và màn hình chính. Cần lưu ý là kích cỡ của Zenfone 4.5 đã khác khá nhiều so với bản 4 trước kia, đặc biệt là về chiều dài.

Nếu bạn mong đợi Zenfone 4.5 có sự thay đổi về công nghệ như sử dụng con chip Intel Merrifield, Moorefield thì có lẽ bạn sẽ phải thất vọng. Bản nâng cấp nhẹ này vẫn dùng Z2520 CloverTrail+ như cũ, hoạt động ở xung nhịp 1.2GHz, 1GB RAM nên gần như không có sự khác biệt về hiệu năng sử dụng so với chiếc máy 4”.

Màn hình Zenfone 4.5 được cải tiến, dùng tấm nền IPS. Tấm nền IPS thì có nhiều loại và có lẽ Asus dùng loại có giá trung bình trên Zenfone 5 mà không phải là loại cao cấp như những máy mắc tiền. Chúng ta có thể thấy rõ điều này ở việc góc nhìn rộng hơn, màu tươi tắn hơn Zenfone 4 nhưng nó vẫn chưa thật hoàn hảo. Cần lưu ý là Zenfone 4.5 vẫn bị bóng màn hình như các máy Zenfone cũ.

Pin là điểm thay đổi lớn nhất bên cạnh camera nâng lên 8MP. Asus Zenfone 4.5 có viên pin 1750mAh, gấp rưỡi máy 4”. Pin là điểm ngăn cản người ta đến với Zenfone 4 nhiều nhất và tuy vẫn chưa cao nhưng Zenfone 4.5 hấp dẫn hơn hẳn ở mặt này. Bọn mình sẽ sớm thử nghiệm pin để xem nó tốt hơn thế nào trong điều kiện sử dụng thực tế.

Asus_Zenfone_4.5-2.jpg Asus_Zenfone_4.5-3.jpg Asus vẫn duy trì việc sử dụng 3 phím cảm ứng vật lý phía dưới thay vì tích hợp vào màn hình Asus_Zenfone_4.5-4.jpg Bạn sẽ mở máy từ cạnh này nhé Asus_Zenfone_4.5-5.jpg Cổng microUSB dưới đáy Asus_Zenfone_4.5-6.jpg Phím nguồn và 2 phím tăng giảm âm lượng Asus_Zenfone_4.5-7.jpg Các phím khá chìm nhưng bấm không khó chịu Asus_Zenfone_4.5-8.jpg Jack tai nghe 3.5mm Asus_Zenfone_4.5-9.jpg Camera 8MP với PixelMaster Asus_Zenfone_4.5-10.jpg Loa ngoài khá đẹp và độc đáo Asus_Zenfone_4.5-11.jpg Asus_Zenfone_4.5-12.jpg Máy có 2 khe cắm SIM Asus_Zenfone_4.5-13.jpg Asus_Zenfone_4.5-14.jpg Asus_Zenfone_4.5-15.jpg
273 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jinyong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Pin ko thể thay thế, rất bất tiện. Phải chi pin rời thì mua con này tiện hơn zen4
hạn chế bớt khuyết điểm Zenfone 4 cũ , nâng cấp này quả là đáng giá
Nhìn cái viền có vẻ dày hơn Zen4 nhỉ.
Đẹp hơn nhiều so với phiên bản 4", giá tốt, so với Core 2 chấp 10 cây số
Video private
VT2Pro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Video riêng tư à mod ơi?
quangotvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn giống nokia X của mính quá.
Never Gone
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quangotvn Một cái Android chính cống, 1 cái chạy Dohoicamlon-os(dở hơi cám lợn) bạn chọn cái nào =))
nvntt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Never Gone cmt của bạn có vẻ k liên quan lắm ,bạn ấy nói giống về ngoại hình với máy của bạn ấy... máy nào cũng có ưu nhược cả
Never Gone
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nvntt Ây dà, nói về cấu hình thì X khỏi so sánh với Zen 4.5 rồi, còn so sánh làm gì chứ, nói về phần hồn, tôi bảo cả windows-fan và android-fan đều ghét thể loại nửa nạc nửa mỡ này, chỉ có mấy cô cậu mới lớn thấy xanh xanh đỏ đỏ rẻ rẻ thấy thinh thích hay mấy bác trung niên ít biểu biết công nghệ, mới rước cái của nợ này về thôi 😁
nvntt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Never Gone máy ra 2 thời điểm khác nhau ,so thì nên so với zen 4 thôi. mà nghe đâu ông mi ổng chỉ bị dẹp X rồi...hehe...quay như chong chóng
Never Gone
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nvntt Tung hô cho lắm vô 😁
Pin 1750mAh vẫn chưa cao, xài tầm trong 1 ngày. Cách đây 5 ngày tính chờ em nó cuối tháng, nhưng sau coi bên Nguyễn Kim có Lenovo A706 giảm giá còn 2tr490, mình mua lun, 2 sim, pin 2000mAn.
@tuỵetmuavienxu Con A706 chỉ Android 4.1 thui bạn ah, giá đó mua lte2 cũ vẫn ngon hơn, ram 2gb, pin 2150mAh
@tuỵetmuavienxu sai lầm khi mua lenovo 706 đấy bạn 😃
bạn nói tìm hiểu kỹ mới mua lenovo 706 nhưng phải nói thật, bạn chỉ tìm hiểu thông số thôi, 706 cực kỳ kém, bạn m (con gái, ko có nhu cầu j ngoài nghe nhạc, xem phim) đã phải bán tháo bán đổ 706 sau 2tháng sử dụng, và giờ em í đang rất hài lòng với zen 5
@vuminhquan301 Sử dụng thế nào chứ mình được nửa ngày à
@vuminhquan301 rảnh chỉ mình cách tiết kiệm pin trên z4 nhé 😁
Cái giá quá đẹp cho e nó
Vẫn thấy ngại với dung lượng pin của zenfone
hôm qua tinh tế nói là nói chip xử lí mạnh mẽ hơn nhưng sao hôm nay nói chip vẫn như cũ là sao?o_O
@Moto 360 thì hôm qua chỉ mới hóng, giờ trên tay thì chính xác. Giá tốt, giờ ai cũng có thể có si-mát rồi nhé
anhcaoboi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái viền như máy tính bảng.
Có nhận cáp otg usb ko bác @sonlazio ??
có phải em nó xài 2 pin ko nhỉ
mà máy mới sao gia công kém thế
p/s: thích nhất khi mở cái lắp lưng ra có lẽ nó là lạ chứ còn lại thì cũng bình thường
maria_hcm
ĐẠI BÀNG
10 năm
KO biết có cảm biến ánh sáng ko nhỉ zenfone 4 ko có
Hơ... Sao trước đây nói nó là chip snapdragon.
zViVuz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhnhuvt2000 Đấy là zen5
E này tiếc cái nó lại pin liền...mk lại khoái dòng pin thay đc...nguyên đai nguyên kiện khó chịu ghê
Tiền này mua Lu 525 nghệ hơn
giá tốt ? bao nhiu sao không ghi ?
peterh
CAO CẤP
10 năm
Mình không hiểu mh 4.5" mà nhìn như 4.7 4.8" là thế nào được?! Chỉ có nhìn như 4.3 4" chứ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019