Trên tay Asus ZenFone 5 & 6 ở Việt Nam

sonlazio
3/4/2014 8:11Phản hồi: 1.392
1.392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chờ review cái camera nưa !
laclong86
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thích zenfone 5 nhưng với cái giá 5tr thì lựa chọn số 1 là
LG Optimus G cấu hình quá thừa cho Game và đồ hoạ
Chip xử lý (CPU)Qualcomm Snapdragon S4 Quad-core 1.5 GHz Krait Adreno 320
Ram
2GB
@laclong86 chuẩn đấy. cái chính là niềm tin ở khấch hàng. mà bọn asus chơi kiểu này mất khách lắm
@gaconlonton1111 cái bài bên ý bác gà hay hát là bài j ý nhỉ, ah " mẹ mua cho con heo đất"
con LG G mới ra cũng 12 củ bác nhỉ, mà công nhận hàng LG ta nói nó rớt giá thì thê cmn thảm
@1280nikia chưa vào đấy bjo nên ko biết
top bít coi bộ dậy sóng của một nhóm thích lấy hàng mua với giá Mỹ so với giá VN...
- Sao không ai hỏi sao Audi ở Mỹ rẻ hơn VN nhỉ?
- Càng không ai hỏi tại sao LV ở Mỹ cũng rẻ hơn VN??
- Càng không ai hỏi sao Iphone ở Mỹ giá thấp hơn mà về VN cũng lại cao hơn ???
- Cũng không thấy ai thắc mắc sao với phần cứng như vậy mà ASUS lại làm ra được cái thấp vậy?
- Càng càng không ai thắc mắc giá trị các linh kiện bên trong của một chiếc điện thoại là bao nhiêu? và nhà sản xuất bán bao nhiêu? lợi nhuận bao nhiêu?

cứ la ASUS bán cao giá mắc...😃...còn mình thì thấy không nhờ bác A xút thì còn lâu các hãng khác mới đạp giá sứt quần để bán tháo bán đổ các dòng mà trước đó bán hàng chục củ trở lên...nghĩ dân vui thật....

vào xem để biết giá thật của một cái iphone là bao nhiêu nhé các bác
http://www.thanhnien.com.vn/pages/20111021/gia-tri-thuc-cua-iphone-4s-la-188-usd.aspx
@toilatruyenthuyet cái bảng phân tích của bạn là giá trị của linh kiện mà,trong khi đó giá trị thật của iphone (hay hãng khác) bao gồm : thương hiệu,chi phí marketing,hệ sinh thái,các loại thuế..... cũng giống như bạn đi ra quán ăn 1 tô bún bò giá 50k thì phần : thịt,rau,bún...tầm 20k , phần còn lại là cái "giá trị" của người nấu bún đấy bạn ạ.

Tóm lại giá trị của một chiếc đt phụ thuộc vào thương hiệu lớn hay nhỏ,đẳng cấp hay cùi bắp
@hoangle1979 Cái vấn đề chính là điều đó, cũng giống như bạn nói thì đó chính là giá trị thật của chiếc Iphone 188USD nhưng bán ra thì phải là 999 USD
Mình chưa biết ASUS và Intel hợp tác như thế lào mà cái điện thoại của 2 đại gia công nghệ này với cấu hình tốt như vậy lại có thể bán voi giá 250 USD (Zen 5 Z2580) dù cao hơn giá bán ở US nhưng giá như vậy cũng là đã rất tốt cho một cấu hình với Gorilla glass 3, Ram 1G, CPU 2Ghz, bô nhớ 8G + 64GB mở rộng vơi SD card, 3G DC-HSPA+ với 42Mbps, camera 8MP sau + 2MP trước....
tltiendat
ĐẠI BÀNG
10 năm
@toilatruyenthuyet Không chắc lắm khi đi đến kết luận này, nhưng bạn có phải là fans hay tín đồ của ASUS không, khi mà bạn toàn đưa ra những nhận định có lợi cho ASUS vậy.
Cái câu : "Mình chưa biết ASUS và Intel hợp tác như thế lào mà cái điện thoại của 2 đại gia công nghệ này với cấu hình tốt như vậy lại có thể bán voi giá 250 USD".
Ở đây, đa phần mọi người không hài lòng khi Zenfone về VN với giá chênh 100 USD, trong khi đó, riêng bạn thì có vẻ hài lòng, thì mình thật không hiểu. Thôi thì tùy bạn...
@tltiendat 2 quan điểm khác nhau thôi bạn....mình chỉ quan tâm đến nội dung, thiết kế, cấu hình và giá bán có hợp lý ko thôi, còn việc chêch lệch giá giữa quốc tế và VN mình thấy rất bình thường ở cái đất nước đầy tham ô, yêu sách này...^.^... sorry mang vấn đề nhạy cảm lên diễn đàn...hehe

Đơn giản Nexus 7 cũng vậy thôi, giá US là 199 ~ 299 nhưng về đến VN cũng là 299~399
Mình là Fan Nokia và HTC ^ . ^
định con zen 5 giá khoảng 3,5tr để dành tiền mua, mà tới 4,5tr hjx hjx Không biết camera chú nó như thế nào nhỉ?
có khi phải xài tạm zen 5 khi quá hụt hẫng vì 630 :mad:
tuanbalt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đẹp và chắc chắn, cả cái giao diện phẳng đẹp quá.
dungtri04
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy demo mà rơi móp méo toé tung hết rồi 😃
@dungtri04 Bạn ơi. Có 1 cái máy mẫu, biết bao nhiêu người đòi trên tay nó, không méo móp hơi phí =]]
Nói thật ... Xấu
hy vọng giá này không phải giá asus đưa ra luôn đợi 11/4 xem giá bên TQ thế nào. nếu thế này thì nản
Cái này nhập về thuế xuất = 0 chỉ có 10% thuế GTGT. Giá 150USDx21000 = 3.150.000 + 315000 = 3.465.000 + vận chuyển, phân phối, marketing = 4.000.000. Bán với giá 4.500.000 là kiếm được 500.000 rồi.
@hoanggiangntt không, bán cho mình không được lời dzữ dzay chứ, phải bằng với giá QT mới được,lời mấy chục 1 máy thôi, VN là phải vậy, người tiêu dùng thông minh lắm, tính hết rồi, phải bằng với giá nhà máy nhé.
quá bá đạo so với quy định, quá thích` con Zen 6 đen.
Thất vọng cái giá, cứ tưởng zen 6 tầm 5tr, mịa bà nó
Máy bị rơi xây xát rồi. Chất lượng hoàn thiện có vẻ ko tốt.
@exciterc Con lạy thím. Máy mẫu thì chỉ có 1 cái, mà hết tinh tế, cellphones, dantri, HDvietnam... và còn biết bao nhiêu người khác đòi trên tay nó... Không móp hơi phí.
Đợi zen 5, 6 mà giá đội lên mất cảm tình quá, bb asus lun huhu
Hóng mỗi em Asus 4 😁
FC Mysterio
ĐẠI BÀNG
10 năm
có bác nào mua Moto G thay vì zen 5 k nhỉ 😆
@FC Mysterio Có mình nè... ^_^... Thật ra do mình thích thương hiệu moto và tin tưởng moto hơn là asus, hơn nua moto là hàng của google playstore... ^_^
Nhìn cái giá z5 thấy hơi rầu thất vọng quá hic chỉ còn hi vọng vào giá chính thức của em nó hic.... Quyết định phải làm 1 em zen 5 ..... 😃
Chắc con này giá chỉ khoảng 4 chai

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019