Trên tay Asus Zenfone 5 - A500

tnquang
23/4/2014 11:32Phản hồi: 141
Trên tay Asus Zenfone 5 - A500
Hì, trên tay quá nhiều. Cái này là đánh giá từ phía người dùng nhe 😃. Mình là tín đồ, vọc theo kiểu người dùng phổ thông thôi.
Trên tay mình là sản phẩm Zenfone 5 - A500. Nhập về từ Đài Loan. Giá bao gồm tất cả là 3.200.000. Khá tốt cho 1 sản phẩm cấu hình khá. Nếu như không bị chi phí ship thì giá còn tốt hơn.
Đầu tiên là bao bì, Asus thiết kế cái box khá đẹp mắt. Nhìn rất ấn tượng. Mình đã mở box iphone 5s, Note 2, Note 3... nhưng hiện tại cho rằng cái box này đẹp hơn

Ngoại hình máy được thiết kế khá đẹp và sang trọng. Tuy nhiên phần ốp lưng không ấn tượng bằng mặt trước. Phần ốp lưng hơi bầu và trơn, dạng tương tự Nexus 4, không hấp dẫn. Trong khi đó phần mặt hiển thị được thiết kế đep, bóng bẩy, sang trọng.

Cấu hình máy

Không biết là asus bùa phép gì mà với 1 cái cấu hình tầm trung thế này, máy lại có thể chạy cực kỳ mượt. Mượt hơn so với qui định. Mình kết nhất chỗ này. Ăn đứt Nexus 4, Galaxy S4. Thời gian đáp ứng và chuyển trang, load dử liệu giống với Windows Phone (nhanh, nhạy). Cái Note 3 của mình thì cũng chỉ như vậy thôi. Không biết về lâu dài thì cái Zen này có trụ nỗi không ^^.

Điểm antutu x

Cái này thì chỉ mang tính tương đối. Chủ yếu là trải nghiệm ^^. Nhưng công nhận nó nhanh thật.

* Camera: 8 megapixel, tuy nhiên không thật sự đẹp. Trong điều kiện chiều tối, chụp ảnh dù có flash hay không vẫn thấy rỗ. Đặc biệt là hơi bị ám vàng. Có thể do mình đã dùng qua nhiều dòng cao cấp hơn nên mình không đánh giá cao cái camera này. Ví dụ Galaxy note 2 cũng 8 megapixel nhưng chụp đẹp hơn nhiều ^^.

Quảng cáo

* Pin: Từ khi post bài này, pin còn khoảng 50%. Sau đó dùng thông thường bao gồm update, cài vài app, chơi Candy... hiện tại nó đang đòi sạc. Đánh giá sơ bộ thì chắc không trụ nỗi 1 ngày dùng nếu như dùng hơi nhiều. (pin chắc cỡ iphone hay nexus 4). À, một phần là mình tắt chế độ tiết kiệm pin nữa. Để bình thường, màn hình sáng khoảng 70%.
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hóng bác, đang định làm con này
Mà bác mua từ ĐL = cách nào vậy
tnquang
TÍCH CỰC
10 năm
Đánh giá:
* Ngoại hình: Mặt trước khá đẹp, mặt sau xấu
* Tốc độ/cấu hình/trải nghiệm: Cấu hình không cao, chỉ có 1G ram và 8G bộ nhớ máy (trống không đến 5G). Có điều chạy cực kỳ mượt.
* Giá/giá trị: Giá quá rẽ so với qui định, so với 1 cái cấu hình và tốc độ như vậy. Mình kết nhất điểm này. Tuy nhiên nếu dùng điện thoại vì mục đích khác thì đây không phải là lựa chọn vì nó quá rẽ.
* Pin: đang test
* Camera: đang test
@tnquang Bạn có nhập về phân phối cho ae ko vậy? Như nexus 4 vậy?
Đang quan tâm
Chỉ hóng quả pin
Con này bác mua ở đâu vậy????? Cho em cái link nha..........
Bác mua baừng cách nào vậy ?
Bác chụp thử vài tấm ảnh bằng camera của em này cho anh em rì viu với 😃
Theo em dự đoán pin chắc được 4-5h on screen 😁
duongvn2011
ĐẠI BÀNG
10 năm
chết thật, pin zen5 còn có vẻ yếu thế này thì liệu Zen4 sẽ sao đây 😔
@duongvn2011 mấy con zen xài chip 32nm thì chả uống pin như nước =]]. nhớ có clip test thời lượng pin giữa s4 pro 4 nhân với con z2580 cho chạy liên tục ở mức xung cao nhất thì con s4 pro có thời lượng hơn gấp 2 con intel kia.
nhưng mà với cái giá đó thì chả thể đòi hỏi gì hơn
chiensi357
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác chụp vài tấm lên cho nhiều ae vỡ mộng khi camera đi😁
3tr2 về vn lên 4tr5:D vn mình là cái máy in tiền ai muốn lấy thì lấy.
huutungpro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác mua ở cửa hàng nào giá 3tr2 ngon vậy bác?
aksara
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình sẵn sàng mua với giá hiện tại nếu pin hoặc ram cao hơn chút. như vậy sẽ hợp lý, còn cam với màn hình thì chắc chắn đứng top trong tầm tiền rồi, ko yêu cầu gì hơn 😃
mới qua VN photo nhận được thông tin từ bắc kinh mời các bác theo dõi
links:http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=181765&page=2&s=b279a442275cb0338e29b073bcdafb58
@1280nikia Ban đầu đọc cái này mình cũng cảm thấy đỡ bực mình. Tuy nhiên, sau khi đọc bài này, bài này, căn cứ trên giá của Z4 và theo dõi những diến biến suốt thời gian qua, mình nhận thấy vô lý ở mấy điểm:
- Z4 ở VN không được hỗ trợ của nhà mạng mà giá lại thấp hơn, cấu hình cao hơn ở nước ngoài-> Mâu thuẫn!
- Các hãng sản xuất điện thoại ở VN như SAMSUNG, Nokia có bao giờ nâng giá tại Việt Nam đâu? Đừng nói là sản xuất tại Việt Nam xuất ngược sang Hàn Quốc/ Phần Lan rồi xuất lại Việt Nam -> Lý do vận chuyển, thuế quan, đại lý chỉ là phần nhỏ nên đừng đổ cho những lý do này nhiều.
- Thời gian bán hàng ở Việt Nam liên tục bị delay -> Thiếu tôn trọng người tiêu dùng.
- Zenfone bán giá rẻ ở TQ nhằm cạnh tranh với Xiaomi -> Xiaomi cũng đang xâm nhập thị trường VN đấy, sao không cạnh tranh đi? Nokia, SS, Sky, LG... cũng đang bán ở VN đấy, sao không cạnh tranh đi? Vậy là tôn trọng hay coi người VN ngu cả?
Tầm tiền, giá của nó (dù cao so với NN) cũng phù hợp với cấu hình, thương hiệu. Nhưng cái cách làm giá của nó thì chả khác gì việc nó coi VN là 1 mỏ tiền. Giờ này còn chờ đợi nó, nhưng chả biết là đến lúc nó về thật, mua được thật thì sẽ ntn.
P/s: Mình không muốn gây war, mình cũng quan tâm em này và muốn mua thật sự. Nhưng cách làm việc của Asus làm người ta thất vọng quá.
Mình vẫn đang lấn cấn việc rút tiền mua Lúa gạo 820 xt và chiếc này. Chỉ cần CAM của nó chụp ảnh trẻ em ngon 1 chút là được.
BTW, xin lỗi bác chủ thớt đã làm loãng topic của bác. Bác review kỹ giúp để mọi người cảm nhận rõ hơn nhé.
Bác này đọc bài chưa ? em quote lại cho bác rõ nhé.
@poppy87 Dù gì thì có người mua hàng xt bên Đài rồi. Xem hàng chính hãng hơn cái bh quá
E đang hóng con này quá. Cũng phân vân đoạn bh 😔 mua xách "chân" thì cũng chả biết đg nào mà lần

iamme255
ĐẠI BÀNG
10 năm
quá tốt cho 1 máy rẻ òi
chiensi357
ĐẠI BÀNG
10 năm
cứ mua hàng xt cũng đc. chỉ cần kiếm chổ có bảo hành. hư thì ship qua. như đt trung quốc đó thôi. chỉ là bh lâu hơn hàng chính hãng do ship đi ship về.
Brian88
TÍCH CỰC
10 năm
e đang suggest cho mom mua con zen5 này, định là mai ra vĩnh phát múc luôn. Chỉ hơi lăn tăn vụ pin, bác thớt làm ơn cho cái review nhanh nhanh dùm e được ko ạ >"<
tnquang
TÍCH CỰC
10 năm
@Brian88 Ở chế độ chờ, máy gần như không hao pin => không bị app chạy ngầm như Samsung. Mình để 1 đêm pin chỉ tuột không đến 2%. Tuy nhiên mở máy lên thì tuột hơi bị nhiều.
Vừa mở lên update mấy app bằng wifi, khoảng không đến 30p nhưng đã đi tong 10%
@tnquang 30p ~ 10% vậy 100% ~ 5h? Nếu thế thì chắc cũng tạm nếu k xài nhiều. Nhưng nó lại dời ngày bán về giữa tháng 5? Nó delay gần 5 tháng rồi 😔
Brian88
TÍCH CỰC
10 năm
@tnquang Thank bác, nếu 30p ~ 10% thù cũng tạm ổn. Chứ mình thấy mh 5 inches, chip intel mà cho con pin chỉ có 2k1 thì hơi bèo, ít cũng phải 2k5. Cuối ngày bác có thể chụp dùm mình cái battery stat đc ko??

Sent from my Nexus⁴
lowt3ch
TÍCH CỰC
10 năm
Em này đang rất hot vì giá rẻ. Có lẽ cn mình cũng qua cửa hàng nào đó sờ thử.

Sent from my R827 using Tinhte.vn mobile app
Zen6 gia nhju nhỉ.hàng xt á

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019