Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Barnes & Noble Nook HD+, màn hình 9-inch FullHD

vuhai6
2/12/2012 3:4Phản hồi: 187
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Để mình thử xem sao
cái này là unboxing, ko phải trên tay. Trên tay là phải dùng thử các tính năng và cảm nhận cá nhân (nếu có)
minh pre order tu 5.11 nhung dung 1 thang sau ban minh moi cam ve. hien tai chua root vi minh ko xai nhieu software lam, chu yeu doc sach thoi.

cam nhan thi pin kha trau,man hinh phan giai tot hon nooktablet va do sang/ tuong phan rat kha, ca nhan minh thay dep hon kindle hd. dac biet nook hd rat nhe, mong va cam 1 tay dc. chat lieu cung cai tien, bam dinh hon va ko de suoc nhu tablet.

toc do chay kha nhanh, rom nguyen ban ko thay treo hay lo do. internet browser cai tien, co the ko can cai them dolphin browser. vao mang nhanh, ko lac giat. noi chunh de doc sach, duyet web, xem film, duyet anh la ngon, mau sac sau, chinh xac ko bi washout nhu tablet hay kindle fire..

hien tai co 2 cai do la ko co bo go tienh viet, doi cho font he thong ko support tieng viet. kinde ban moi nhat ko cai dc. do ngay trc minh mua sach tren kindle vi re hon nook, nhunh man hinh cua kindle thua xa qua nen quay ra dung nook tablet. hau qua la bay h phai cai kindle tren nook. qua chan luom
@ducva1 Bac co ban ko zay ah
ghét nhất là không có 3g...
dunglun
ĐẠI BÀNG
10 năm
hay nhưng anh em cập nhật mới nhất thêm đi
suse
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dunglun
Lên XDA nhé bạn. Đầy đủ hết.
http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=2034

Còn nếu thích chơi các bản ROM của CM thì lên đây tải về:
http://download.cyanogenmod.com/?device=ovation
Khuyến cáo là tải bản Stable hoặc RC thôi, chứ chạy theo Nightly mệt lắm
Nook HD+ giờ giá rất tốt, chỉ khoảng 4m cho bản 16Gb và 4m5 cho bản 32Gb, Máy không thật sự mượt mà như Ipad hay Nexus 7 nhưng cũng khá ok với nhu cầu lướt web, đọc báo, xem phim và chơi game nhẹ. Màn hình full HD khá sắc nét mặc dù màu sắc không rực rỡ và hơi trầm.
Mình nghĩ rằng Nook HD+ là lựa chọn xứng đáng hơn nhiều so với tab 10.1 của SS
Các bác cho em hỏi sạc 30 pin của con này có giống của ipad hay samsung hay asus k ạ vì e đang muốn mua nhưng thấy sạc nó đặc chủng quá nhỡ hỏng sạc thì mua đắt lòi ấy 😔(
@Đạt Nguyễn KTS Giống hay ko em ko rõ nhưng cái cáp không mà có bác rao 450k 😕
@haiyen1012 thích em nó quá mà ngại mỗi khoản sạc bác ạ. nhỡ hỏng mà thay mất 500k thì quá tội 😔(
suse
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chuẩn 30 pin của nó khác mấy thằng kia, ko dùng chung được đâu. Nhưng cục sạc của nó tách rời phần dây cáp với Adapter mà. Adapter hư thì lấy cái Adaper khác thế vào. Còn cable mà hư thì ráng sửa hoặc mua bộ sạc mới.
@suse vâng ạ thôi chắc dùng giữ gìn cẩn thận hỏng thì mua cái mới vậy chứ e ưng em nó quá r. sang tháng gom đủ lúa rinh ngay về thôi 😃
dunglun
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác nào bán em này pm mình phát nhá, mình ở SG
mkmonkey
ĐẠI BÀNG
10 năm
bản 16gb hàng brand new còn mới 98%bbác nào có nhu cầu ib
@mkmonkey nhiêu bác ơi em qua lấy
phuongutehy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hôm nay mình đã lấy 1 em. Phải nói là mình dùng nhiều máy tính bảng rồi, kể cả Nexus 7 2012, thì phải thấy là màn hình đẹp thật, rất ưng ý khi đọc sách. Game thì nhẹ nhàng thôi, con chip của máy cũng k phải mạnh. 32Gb có 3,7t, lại còn kèm bao da và dán màn hình, quá rẻ cho một con máy chất.
masonuce
TÍCH CỰC
10 năm
Con này dùng để đọc file PDF scan thì thế nào các bác?
Em đang định dùng.
mkmonkey
ĐẠI BÀNG
10 năm
@masonuce ngon...màn đẹp lắm
@masonuce Doc pfd binh Thuong NHS dang said Mobi men ko go TV dc
shado
TÍCH CỰC
10 năm
định mua 1 em nhưng sao thấy Nook bị hư cảm ứng nhìu quá, bác này có kinh nghiệm vụ hư cảm ứng này cho mình thêm thông tin đc ko 😃
phuongutehy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@shado thích k, mình bán cho. làm j có chuyện hư cảm ứng hả bạn.
suse
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuongutehy Mình dùng qua các đời Color, Tablet và HD+ thì cả hai con Tablet và HD+ đều bị lỗi mất cảm ứng, còn con Color thì cho đi rồi, nên không biết.
Phải công nhận một điều là Các dòng Nook thì màn hình làm rất tốt, hiển thị đẹp hơn hẳn so với các thiết bị tương ứng. Nhưng về chất lượng cảm ứng thì thôi rồi... quá tệ hại.
Tìm hiểu trên mạng thì không thể sửa được phải thay toàn bộ tấm cảm ứng, mà giá thì cũng gần 50% máy rồi. Bó tay.
shado
TÍCH CỰC
10 năm
@suse mới mua 1 em 16g về vọc thử, nghe bác nói mà muốn bán lại vậy :|

ps: nick bác có liên quan gì tới 1 phiên bản Linux ko 😁
suse
ĐẠI BÀNG
10 năm
@shado Hên xui bạn à. Ko phải con nào cũng bị, và cũng chưa biết khi nào. Con Nook HD+ của mình dùng được khoảng gần 1 năm thì mới bị.

PS: đúng rồi bạn, nick mình cũng chính là tên bản distro đầu tiên mà mình dùng. Giờ đang dùng Elementary OS.
shado
TÍCH CỰC
10 năm
@suse he he, con này mình mua lại 1t5, trước mắt thấy cũng ok cho chuyện vọc vạch, Elementary OS có gì vui ko bạn, hồi còn đi học mình cũng xài Suse, giờ toàn code .NET nên bỏ linux luôn rồi 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019