[Trên tay] BlackBerry 9380: Mỏng, nhẹ và mạnh

TDNC
24/12/2011 9:36Phản hồi: 278
[Trên tay] BlackBerry 9380: Mỏng, nhẹ và mạnh

Mỏng, nhanh và nhẹ là những gì bạn có thể tìm thấy trên [TAG]BlackBerry 9380[/TAG]. So về độ mỏng, [TAG]9380[/TAG] mỏng tương đương [TAG]9900[/TAG] nhưng khi cầm trên tay bạn sẽ cảm thấy nó còn mỏng hơn. Máy cũng rất nhẹ, chưa tới 100 gram, kích thước lại nhỏ gọn nên phù hợp với các bạn nữ hơn. 9380 được cài sẵn OS 7.0 và mặc dù CPU chỉ có hơn 800MHz và RAM 512MB nhưng tốc độ thực thi của máy rất tốt và chạy nhanh gần bằng 9900.

Gần như toàn bộ phần thân của máy đều được làm bằng nhựa, lại không có bàn phím QWERTY cứng nên trọng lượng của nó được giảm đi khá nhiều. Tuy nhiên các phím cứng của máy chưa ngon. 4 phím chức năng bên dưới màn hình khá cứng, chúng lại nằm sát cạnh dưới của máy nên đôi lúc bạn sẽ cảm thấy không có điểm tựa khi bấm các phím này. Các phím chỉnh âm lượng và camera bên cạnh trái được làm dẹp và cũng rất cứng. Nắp sau của máy là nhựa dẻo, bóng loáng nhưng rất dễ bám dấu vân tay và dễ trầy.

Cấu hình BlackBerry 9380:
  • HĐH: BlackBerry OS 7.0
  • CPU: 806 MHz
  • Màn hình: cảm ứng đa điểm 3,2", độ phân giải 360x480
  • RAM: 512 MB
  • Camera: 5 MP, Flash
  • Bộ nhớ trong: 512 MB
  • Thẻ nhớ microSD
  • Kích thước: 109 x 60 x 11,2 mm
  • Nặng: 98 g
  • Kết nối: Wi-Fi n, Bluetooth 2.1, micro USB, A-GPS
  • Pin: JM1
278 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DDoS
TÍCH CỰC
12 năm
không thích cảm ứng của RIM, mặc dù chưa dùng bao giờ...Đẳng cấp và thương hiệu của RIM là bàn phím cứng....
thieuha01
TÍCH CỰC
12 năm
@DDoS Hoàn toàn đồng ý vs ý kiến của bác.

Sent from my I897 using Tinhte.vn
Rất khoái gia tộc BB nhưng mà giá max quá.😢
Tự hỏi ko biết bao giờ RIM làm mới phong cách thiết kế nhỉ....
nếu thây đổi phong cách thiết kế thì đã hok còn là RIM bạn à, mình rất thích dòng thiết kế của thương hiệu này, nhìn rất mạnh mẽ và nam tính...
Vẫn yêu phím cứng của bb hơn, chứ nói thật em dùng bb cảm ứng em thấy chán ốm 😔(
e thấy nhận xét của bác chỉ đúng vs dòng storm thôi.storm dùng công nghệ surepress nên dùng ko quen sẽ thấy ko thoải mái.còn về sau cảm ứng của RIM cũng khá ngon đó chứ bác!
Khi dùng những model mơi bác sẽ thấy khác
Trái chuyên môn
cảm thấy không thể yêu BlackBerry cảm ứng. cả BBX, càng ngày OS của RIM càng mất đi tính độc đáo, sáng tạo và mạnh của mình.
buồn .! sao mà phũ thế 😔
gin4
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhưng mà nhìn đứng cạnh em 9900 thì vấn thích 99 hơn................................
Đẹp chứ nhỉ. vẫn thích BB nhất. nhưng dạo nay RIM nge buồn quá.
RIM thì mình chỉ thích những máy có Qwerty mà thôi :eek:
Nét riêng và độc của rim trước giờ vẫn là qwerty và hỗ trợ tối đa công việc. Chạy theo cảm ứng làm gì cho hại pin không biết.
like qwerty
kinhvan69
TÍCH CỰC
12 năm
thích 9900 hơn 😃
iDratini
TÍCH CỰC
12 năm
Bác BB làm phím cứng pro nhất....
sao BB cứ thích làmd máy nhẹ nhỉ? chưa đến 100g thì cầm ra cái gì...hx...chả sướng
Hơi nhỏ rùi 😃

Thix BB nguyên bản hơn 😃
angel199321
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi trải nghiệm các đời Black thì mình thấy chỉ nen dùng các đời máy có phím cứng, cảm ứng của BB chưa thực sự tốt.
kết bàn fím qwerty cứng hơn, con này nhìn khá đẹp
cái này khá đẹp:playfull:
Con này mà đẹp thì mắt bạn có vấn đề rồi, thế mà quay sang Nokia giống vậy bảo thiết kế củ chuối @@

Thua fan cuồng BB
Nên đi sâu vào lĩnh vực đã khẳng định được thương hiệu.

GT-I9100G using Tinh tế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019