Trên tay Blackberry Bold Touch 9900!

vuhai6
7/4/2011 16:10Phản hồi: 270
Trên tay Blackberry Bold Touch 9900!
Trong loạt điện thoại Blackberry sẽ ra mắt trong năm 2011 được nhắc đến trong lộ trình ra mắt thì chiếc điện thoại được nhiều người quan tâm nhất vẫn là Bold Touch hay còn gọi là Dakota (Bold 9900). Có thiết kế truyền thống dạng thanh bar với bàn phím QWERTY, nó đã được bổ xung thêm màn hình cảm ứng điện dung, một kết hợp tuyệt vời. Mình đã thực sự ngạc nhiên khi đọc qua cái tít "BlackBerry Bold Touch 9900 hands-on!" trên BGR, thật không biết nói gì hơn khi có thể nhìn thấy những hình ảnh thực tế của chiếc điện thoại này. Theo những thông tin trước đây thì có lẽ Bold Touch sẽ được ra mắt vào khoảng tháng 5, tháng 6 tới đây.

Blackberry Bold Touch có thiết kế rất khác so với những người tiền nhiệm như Bold 9000 hay 9700/9780. Điểm tốt là bàn phím đặc trưng vẫn giữ được nét truyền thống, giờ đây ngoài trackpad thì chúng ta có thêm màn hình cảm ứng lớn 2.8-inch độ phân giải VGA 640×480.

Thông số kỹ thuật:

• Quad-band GSM/GPRS/EDGE
  • Tri-band UMTS
  • 5 megapixel camera với khả năng quay video chuẩn HD, có đèn flash
  • Bộ nhớ trong 4GB, 768MB RAM
  • Màn hình cảm ứng điện dung 2.8-inch độ phân giải VGA 640×480
  • Kết nối WiFi chuẩn n, microUSB,bluetooth
  • Tính năng 3G mobile hotspot!
  • NFC
  • Độ dày 10.5mm
  • Ra mắt cùng với BlackBerry OS 6.1

[​IMG] [​IMG]

Nguồn: BGR
270 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xdpro_vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
OMG !:inlove::inlove::inlove:
My Dream !:hot::hot::hot:
Tại việt nam chắc chắn sẽ có rất nhiều người ngóng đợi 9900.
Tiếp tục chờ bài viết " Trên tay blackberry 9900 " ;))
Đẹp quá .thèm quá!:p:p:inlove::inlove::inlove:
trời ơii.... ra lẹ đi để mình có cái mà phấn đấu nữa..........:bounce:
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Hi hi...thì bác cứ phấn đấu trước đi cho tới khi nó ra là vừa...
Trinh74
TÍCH CỰC
13 năm
Không biết giá cả bên Sing ntn. Chắc sẽ mềm hơn ở VN lúc mới ra. Nhưng về tới VN thì cần có đường dây... Haizz. Cũng khó nhỉ. 😔
Thật đáng để chờ đợi, phải gom tiền mua 1 cái mới đc. có cảm ứng lẫn bàn phím thì BB là vô đối rùi,hehe. Chắc ra mắt giá em nó k đưới 15 chai đâu nhỉ
Cũng như Palm Treo 650 thôi. khộng có bàn phím nào của BB mà qua nổi Palm 650, không có lấy 1 tiếng động khi xài phím 650. còn BB thì nhấn nghe kẽo cà kẽo kẹt.
Còn cảm ứng của Palm thì...nhạy như IP, chỉ có thua cái đa điểm.
Đó là cảm nhận riêng, anh em thấy khó nghe thì...chém, em xách dép chạy.
Mỗi người có một đam mê riêng. Chẳng ai dám nói BB dễ sử dụng nhưng rất nhiều người nghiện vì nó khó sử dụng. Nó đã được xếp hạng 1 thời là thiết bị cầm tay khó sử dụng nhất nhưng "em iu RIM".
Bạn nghĩ tốt như Palm treo nhưng sao Treo không nổi tiếng như 1202 hay cái gì đó đại loại như vậy. Tất cả chỉ là đam mê riêng mà đam mê thì không có đúng hay sai cả bạn và mình cũng vậy.

Đề nghị AE yêu thích không được khen sản phẩm bừa bãi kẻo các bác thương gia chém chết cả lũ thì tội. Ủng hộ các anti phê bình nghiêm khắc :stomp::stomp::stomp:
Nhất trí với bạn này. Trước mình khoái Treo 650, dù ko chạy được đa nhiệm, chính vì vừa Qwerty vừa màn cảm ứng đơn điểm nhưng rất nhạy (không thua IPhone đâu). Em BB này màn hình 2.8" (640x480) cảm ứng là còn lớn hơn cả Treo 650 chỉ 320x320, lại thêm Trackpad thì dùng sẽ thích hơn cả Treo 650. Chớ nên mang Iphone ra so làm gì, hai dòng khác hẳn nhau, rất khập khiễng.
Bác lại nói thế làm các bác thương gia hí hửng 😁
tuandavinci
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá đẹp!
Thèm quá đi mất!
ntnam0709
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phấn đấu tậu lấy một e;)
1 sự kết hợp tuyệt vời mọi ng nhỉ 😃
refthinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái viền nhìn giống ip4 nhỉ....
options2105
ĐẠI BÀNG
13 năm
Với cái kích thước máy, màn hình cộng thêm bàn phím, thì làm 3,5" nghe chừng hơi khó ạ 😁
Nghĩ sao lại nói giống IP4 vậy bạn. Đó là truyền thống của Bold 9000 mà bạn. Bạn đã xài hay cầm qua Bold 9000 chưa.
cuongpk
TÍCH CỰC
13 năm
đó là viền ip4 mà bác, ko giống sao đc =))
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
k đỡ được đi đâu cũng iphone thì phải?
Ko thấy ghi tốc độ xử lý của em nó nhỉ.............
Tuyệt vời, chắc phải chờ ai dùng lướt rồi mua lại thôi. Giá chắc sẽ chát lắm!
milky
TÍCH CỰC
13 năm
phấn đấu dần dần , e ra mua là vừa....
kienvunb
TÍCH CỰC
13 năm
Mình khoái nhất kiểu này, vừa có bàn phím full Qwerty, vừa có màn hình cảm ứng điện dung. Mơ ước từ lâu.
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
Nắp lưng có vẻ bằng sợi cacbon nhỉ....?
trời ơii.... ra lẹ đi để mình có cái mà phấn đấu nữa......... Bác phấn đấu ngay từ bi giờ cũng được mà 😁
Riêng đối với em thì không thích lắm, màn hình điện dung 2.8 inches so với tay em còn quá bé, bấm có lúc còn trượt nút này nút kia.
vohuu
TÍCH CỰC
13 năm
Ngoại hình giống 8520 quá. Chán!
thao
TÍCH CỰC
13 năm
Thị giác bác có vấn đề chăng? Bác bảo giống BB9000 thì còn chấp nhận được.
Quá ngon rồi, từ trước dùng e PALM đã chỉ mơ ước BB có con như thế! Giờ là ngồi chờ thôi, ra phát mua luôn cho nóng!
java
TÍCH CỰC
13 năm
Thèm thía, ko biết bao giờ có xiền múc nó đây 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019