Trên tay BlackBerry Curve 9720: chất lượng phần cứng tốt, màn hình cảm ứng và OS7.1

vuhai6
24/7/2013 2:31Phản hồi: 110
Trên tay BlackBerry Curve 9720: chất lượng phần cứng tốt, màn hình cảm ứng và OS7.1

Tuy có tên mã giống với dòng Bold 97xx nhưng 9720 lại là chiếc máy thuộc dòng giá rẻ Curve, chính vì thế không có gì ngạc nhiên khi máy không được đẹp như những chiếc Bold huyền thoại. Dù vậy thì bạn vẫn có thể yên tâm rằng 9720 là một chiếc Curve rất đẹp, cầm máy trên tay thoải mái và chất lượng thì vượt hẳn dòng Curve hiện tại. Chiếc máy được trên tay trong topic này là phiên bản thử nghiệm, chưa phải phiên bản chính thức. Hiện tại vẫn chưa có thông tin chính thức nào về 9720 và ngày ra mắt thì chưa rõ ràng.

Mặt trước của Curve 9720 hơi có nét nào đó giống với BB10 Q5 với màn hình cảm ứng có độ phân giải 480 x 360, màn hình này hơi rỗ những chất lượng hiển thị tốt. Phía dưới là 5 phím truyền thống của OS 7.1 được làm nhẵn, bề mặt thơi cong, không giống với các phím qwerty ở dưới. Bàn phím của máy dạng thẳng, tách biệt như truyền thống của dòng Curve từ trước đến giờ. Bàn phím này bấm hơi cứng, không nhẹ như 97xx.

Viền máy được làm bằng nhựa, các phím chức năng trên này cũng được phủ lớp nhựa luôn. Ở bên cạnh phải ngoài cụm phím tăng giảm âm lượng thì chúng ta có thêm phím chụp hình nhanh. Ở cạnh trái là cổng kết nối microUSB và phím BBM, phím BBM này bạn có thể tuỳ biến thành chức năng khác cũng được. Các phím bấm này đều được đặt ở mặt dưới, hơi khó chịu một chút khi bấm, chắc do máy mới nên nút cũng khá cứng.

Mặt sau của máy với nắp lưng có thể tháo được. Nắp lưng làm bằng nhựa phủ nhưng với các vân ngang, cầm êm tay và được bo tròn nên cầm rất thoải mái. Curve 9720 sử dụng pin JS1 với dung lượng 1450mAh. Tạm thời là thế, mình sẽ chia sẻ nhiều hơn khi Curve 9720 được ra mắt chính thức, không biết có phải BlackBerry muốn duy trì dòng OS 7.1 giá rẻ hay không mà lại ra mắt một chiếc máy lai giữa Bold và Curve như thế này.

So với Bold 9790

Cảm ơn anh Sedona đã cho mượn máy để thực hiện bài viết này.
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn nào mê BB sẽ thấy nó đẹp , chứ tôi thấy nó bình thường . Với giá tiền mua con này thì tôi chắc sẽ mua được nhiều con chạy android tốt hơn nhiều
anhkutj
TÍCH CỰC
11 năm
@hoanghaidang kệ bạn...nói tôi chi
tinhcazoro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoanghaidang Hj bạn. Những gì bạn nói là chính xác, nhung mà một khi đã đam mê thì kiểu gì mà chả nhích được hjhjhj.
@hoanghaidang Đã báo giá tiền đâu nhỉ?
dinhdoong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoanghaidang con này giá bao tiền thế bác
Không tổ chức họp báo giới thiệu nhể?😃
@smile_nice90 Qua đây nè bác :
http://bbvietnam.com/threads/tp-hcm-than-moi-hop-mat-tren-tay-blackberry-a10-va-9720.15867/#.Ue9Sb6wzWdY
Có lẽ 9900 là Bb đẹp nhất trong dòng QWERTY...
@tunglexa4 Mình thì thấy 9790.
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
Cứ thế mà na ná. Mà xuất hiện âm thầm quá.
Giống y những con bb khác, vậy sản xuất ra làm gì nhỉ
linhatm
TÍCH CỰC
11 năm
Xài bb chừng 1-2 tuần chán, bán đi mới thấy nhục, những cầu ntn rất phổ biến " dạ, chỗ em chỉ bán hàng mới chứ kg thâu hàng cũ đâu anh"

"để em nhập vào máy tính định giá, xong....98%, em thu lại 1,2tr" mặc dù máy mới đang bán giá 7,9tr

Tại cửa hàng Rauvang thì "cửa hàng chúng em chỉ thu lại khi anh đổi máy bb khác thôi" mà chỉ dưới 1/4 giá hiện tại thôi à"
@linhatm Bác đi bán lại cho cửa hàng là sai lầm nó chém giá dữ lắm bác ạ. Bác rao bán kiểu 5s nhật tảo còn đúng giá chứ lại cửa hàng nó chơi mất dạy lắm ...nên bác đừng bảo dùng BB bán đi mới nhục...Hầu như những cửa hàng lớn bán ép giá lắm. Tốt nhất là rao trên mạng là an toàn.
@linhatm Vậy thì kiếm bạn bè, anh em sang tay. hay là để lại cho mình cũng đc. mình trả nhỉnh hơn 1 chút đc ko? 😃
anxabi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@linhatm máy bb nào bạn 7tr bán lại 5tr mình mua hết cho,nói vậy là bạn chẳng bik j về bb
vitxiem02
TÍCH CỰC
11 năm
Em này chạy BB10 luôn thì tuyệt 😃
ko đẹp như Black Berry 9900. Cá nhân chưa dùg con BlackBerry nào nhưg thích con 9800
Mua
mua android sao ngon bằng BB
@trungntvn có miếng nào đâu mà sắt ... nếu mỗi sp của bb đáng giá như vậy thì chắc BB đã vươn lên trên apple rồi ,chứ đâu như by h khốn khổ khốn nạn
trungntvn
TÍCH CỰC
11 năm
@hoanghaidang
Apple cũng từng khốn khổ khốn nạn chả kém Blackberry bây giờ nên cũng chả có gì lạ,lên voi xuống chó đôi khi nó là dòng chảy của Công nghệ===>Khó nói trước được gì lắm.
trungntvn
TÍCH CỰC
11 năm
@huydcc

Nhìn giao diện của FB thì iOS chỉ xách dép cho Galaxy S3 thôi,thế nên chả chê thằng nào được đồng chí ạ!Còn đắt sắt ra miếng ở đây chỉ dành cho những người rành công nghệ chứ không phải dành cho những người thích công nghệ.
CBDancer
TÍCH CỰC
11 năm
@trungntvn Em không thích Smartphone Samsung nhưng cũng like câu của bác (y)
vừa tiễn 9790 rồi, còn playbook rao nốt 😁 chắc các bác làm việc với mail mới thích bb chứ e dùng lâu giờ thấy chán lắm rồi
trungntvn
TÍCH CỰC
11 năm
@tienanbich
Những người đang sử dụng Blackberry không phải vì thích bro nhé!Họ sử dụng vì tính ổn định và độ bảo mật cao.

Nếu thích thì chỉ có Iphone,còn Android thì độ bảo mật thấp nhưng được cái free.
lbrolken
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hồi đầu mình cực ghét BB!
Sau được tặng máy thế là yêu luôn!

p/s: nhưng không có bes và bis thì em nó đúng là cục gạch 😔
mrcab
ĐẠI BÀNG
11 năm
cá nhân là 1 Fan BB nhưng cũng không muốn bỏ tiền ra mua em này. thà dồn tiền mua bold 99 hoặc ăn đói vài tháng mua q10 cho rồi
ko thấy nói giá bán nhẩy
kruno
ĐẠI BÀNG
11 năm
con này cỡ 4-5tr mua dc, thay cho cụ bold 9000 của mình 😆
bb lam gia cao qua.
nambun
TÍCH CỰC
11 năm
bb7 mà rẻ thì cũng đc. vấn đề là nó quá đắt trong phân khúc smartphone tầm trung mà pin yếu, thiếu app, ko crak app, các tính năng giải trí thì kém, mail thì ko tiện lợi bằng Android và ios, Win7, win 8
muafiu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng là xài BB thì khi đem đi bán máy thì mới thấy đau đớn >,<
Trước xài con BB9780 , alo mấy tiệm hỏi có thâu ko vì muốn đổi đt
"dạ bên em không thu dòng này "
Mấy cửa hàng bán được con BB nào, chắc mừng lắm luôn .
BB_amater
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em sẽ quay trở lại với BB, giờ tạm thời vui thú với Nexus 4 đã
davidwalker
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chán bb lắm rồi, h có mấy con chắc cho ra đi nốt 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế