[Trên tay] Canon 70D - chiếc máy ảnh tầm trung

binhpt
26/8/2013 4:48Phản hồi: 300
300 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho em hỏi 70d có chỉnh sửa ảnh trên máy lun ko????...
@cuocdoidamme Không.
@binhpt Hix... vậy bác cho con hỏi thêm 1 tí, nếu như chụp phơi đêm dùng len 50mm f2.8 dc ko ạ????
Con thích chụp phơi đêm nhưng ko biết chọn mua len này có dc ko nua....
Chụp phơi đêm thì ống nào mà không được???? đằng nào bạn cũng dùng chân máy, chụp chậm và khép khẩu chặt (thường f/8-f/22), ISO thấp nhất có thể có. 50/2.8 cho góc nhìn tương đương ống 75mm trên 70D nên bạn chọn góc chụp cho phù hợp với ý tưởng chụp thôi.
ngtrongtri
TÍCH CỰC
6 năm
@binhpt cho mình hỏi, hôm nay là 2018 rồi, vậy có nên mua 70D nữa không ? Mình muốn mua 1 em DSLR để chụp dịch vụ kỷ yếu này nọ, tầm giá body dưới 20tr thì nên mua em nào ạ ?
@ngtrongtri Nếu để chụp dịch vụ kiếm tiền thì 70D hay thậm chí những máy cũ hơn như 60D, 7D đều được. chọn các máy cũ và các ống kính tầm trung của hãng thứ 3 giúp cho khoản đầu tư ban đầu nhẹ hơn, dễ thu hồi vốn hơn.

Bạn có thể cân nhắc:
60D/70D + Tamron 17-50/2.8 + Canon 85/1.8 hoặc Tamron 90/2.8
60D/70D + Tamron 17-50/2.8 + sigma 70-200/2.8
Cảm
Cảm ơn bác rất nhiều ạ...
mấy bán cho e cái địa chỉ mua máy nào giá mền tí.mấy bác cho e hỏi lun nên mua 7d hay 70d ?
@to4n_3uro_pro_90 thích công nghệ mới, tính năng ưu việt thì 70D không cần phải nghĩ, còn 7D nó là model cũ hơn nhưng dòng 1 số thì bao giờ nó cũng tinhte hơn dòng 2 số như về build về cân nặng,... " chắc là vs canon thì đúng vs câu số càng ít và càng nhỏ thì càng pro :v "
cho e cái địa chỉ mua mấy uy tín,giá mềm tí
Phú Quang 25chai8 hốt dc ko các a?
@haibk91 có ống kinh chua ban,minh cung dg muon mua
zesny95
TÍCH CỰC
10 năm
Hơn 2 chục củ thì nên em này hay 7d nhỉ. Lại còn lòi ra em 5dmark ii 2nd nữa. 😔( phân vân

Sent from my HTC6525LVW using Tinhte.vn mobile app
Uk, ống 18-55 STM theo máy, body thì 23chai5. Bữa vào xem, thấy cũng được. Mà còn đang phân vân quá. Chú ở đâu, bữa nào vào làm 1 lúc 2 cái, chắc Phú quang giảm giá cho, Keke
hơn năm rồi mà giá còn cao quá ,mún 1 e này quá
ducvespa
ĐẠI BÀNG
9 năm
70D này quay phim zoom xa gần từ từ nhẹ nhàng như máy quay thông thường không mấy bác, tính sắm em này vừa quay phim vừa chụp hình, à chỗ cắm mic 3.5mm không? để mình cắm micro thu âm tiếng vào luôn
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
@ducvespa DSLR zoom tay thôi nên phụ thuộc vào tay nghề chứ không phụ thuộc vào máy ảnh.
@buihungkb 70D AF khi quay được
buihungkb
TÍCH CỰC
8 năm
@archi-T Thì hầu như máy nào chẳng AF khi quay được, ý bạn kia hỏi là zoom có mượt mà và từ từ không hay xoay cái rẹt
deltadung
ĐẠI BÀNG
9 năm
khác 60D chứ các bác, bộ não của em này thế hệ 5+, 22,2 chấm, nét 9 điểm, lại kết nối wifi vvvvv
deltadung
ĐẠI BÀNG
9 năm
khác 60D chứ các bác, bộ não của em này thế hệ 5+, 22,2 chấm, nét 9 điểm, lại kết nối wifi vvvvv
PeterTT
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hôm trước ghe bên cửa hàng bán 70D+Lens18~135 (Mơi 100% xách tay từ Singapore về) khoảng 22.5tr đang phân vân chưa biết sao. Không biết giá bên Singapre/Nhật có rẽ hơn ko nhỉ? Thích thật nhưng thấy tiếc tiền sao í.
ducvespa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình quan tâm em này quay phim mà không biết nó zoom từ từ nhẹ nhàng như máy quay HandyCam không? chứ bấm + - nó zoom cái vèo coi chóng mặt quá
Pro nào cho e cái so sánh thật sâu mà không đau giữa con 5D mark II và con 70D này được không ạ??? em đang quan tâm đến nhức nách và liệt não vì 2 con này ạ. ( ngoài cái vấn đề giá 1 con 5dm2 cũ đắt hơn con d70 mới nhé.)
e mua về đi chụp hình thẻ thôi :v cơ mà muốn 1 trong 2 em này. giống như có bồ chỉ để ịch ịch thôi mà vẫn thích tìm gái xynh ấy ạ :v
tks các protein
ah e hỏi thêm xíu bác nào rành máy in hình tư vấn giúp e con nào tầm <20tr:
đủ các dk sau:
- bền, ít bệnh vặt
- kích cỡ nhỏ và trọng lượng nhẹ vì ngày nào e cũng phải xách đi huyện.
- in ra khổ a4, chi phí giấy mực cho ra 1 bản a4 rẻ nhất có thể (dưới 10k/ bản a4. cỡ a4 là e xếp dc 4 thằng vô đó).
- tốc độ in nhanh nhanh chút và có chế độ crop ảnh thẻ và chỉnh sửa cơ bản càng tốt ạ. (e ngại vác láp đi làm pts lắm)
- in sao đóng dấu dc, vì e nghe nói mấy cái in nhiệt h nó tự tráng cái lớp j j đó mang đi đóng dấu toàn được cho con dấu tự đóng khi nào ăn dấu thì về ạ :v
hakuna7
ĐẠI BÀNG
8 năm
sẽ sắm 1 con này
ngtrongtri
TÍCH CỰC
6 năm
cho mình hỏi, hôm nay là 2018 rồi, vậy có nên mua 70D nữa không ? Mình muốn mua 1 em DSLR để chụp dịch vụ kỷ yếu này nọ, tầm giá body dưới 20tr thì nên mua em nào ạ ?
nthkmf
TÍCH CỰC
6 năm
@ngtrongtri OK man ;)
namvuong77
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngtrongtri 70D thời điểm 2018 là mua tốt nhất rồi . Đen cái vì em 70D này HOT quá nên Canon nó dừng sản xuất để bán được dòng khác . Màn hình cảm ứng 70D mượt, chụp lấy nét rất nhanh, gắn ống kính xịn lên cỡ ống L hay Sigma 18 - 35mm art thì nó là King of Crop đấy
ngtrongtri
TÍCH CỰC
6 năm
@nthkmf Bác ơi, mình vừa mua 6D rồi. Giờ cần tìm 1 léns đa dụng, thấy con canon 24-105L có vẻ ok, bác thấy sao ?
nthkmf
TÍCH CỰC
6 năm
@ngtrongtri OK đó bạn, bạn bè mình cũng dùng 6D và dùng con này nhiều!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019