Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Trên tay] Canon EOS 650D: DSLR phổ thông, máy nhẹ, màn hình cảm ứng xoay

TDNC
19/6/2012 6:43Phản hồi: 130
130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duchdtn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình sẽ chọn 600D hay 60D vì mình không thích màn hình cảm ứng lắm
Em này cũng ngon, nhưng giá tiền thì chưa good lắm, thà chọn 550d nếu chơi dòng xxxD hoặc mua luôn 50D second hand sướng hơn.
Hiện tại zShop đang có hàng tại Vietnam, giá bán là 20tr, các anh em tham khảo tại đây nhé
http://zshop.vn/canon-eos-650d-rebel-t4i-kit-18-55-is-ii-moi-100.html
tungk38h
ĐẠI BÀNG
12 năm
trung thành với D90 thôi!
Giá mắc quá. Khó mà lụm được trong lúc này.
Cũng muốn thử cảm giác dùng DSLR nhưng mà đk tài chính ko cho phép
Haizzzzz!

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
nếu bạn nói bình thường là k thích cái màn cảm ứng và thấy nó k phù hợp để thao tác thì mình đã đồng ý và chẳng nói thêm câu gì nhưng cái cách mà bạn nói ấy xem lại đi, nào là trẻ trâu với đú mới dùng cái máy này, cái cảm ứng này, thế thì tôi mới nói những điều trên để rõ thêm nhé, còn chúng ta trao đổi về thiết bị thì luôn sẵn sàng đừng dùng mấy từ ngữ như trên nghe nó phản cảm lắm
con này có fullframe k ai trả lời giúp e với
@kixdyrent ko fullframe đâu
seiko12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Fullframe thỳ giá đâu có như vậy đâu 😁
mình thấy trên mayanhjp có 2 loại giá, 1 là 15tr bảo hành tại cửa hàng 1 năm,2 là ~20tr bảo hành tại hãng 2 năm X_X có bác nào biết sự khác nhau giữa 2 loại này k nhỉ? là khác về chế độ bảo hành thôi hay cả về máy nữa?
@thold1 Hang bao hanh 12t la hang xach tay do cua hang dung ra bao hanh. Con hang bh 2 nam la chinh hang canon o viet nam do cty le bao minh phan phoi. May moc thi y nhu nhau thoi. Gia 15t cho hang xach tay la mac roi . Tiem Khanh Long ban co 14t5 thoi

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Em đã test qua 650D rồi, nói thật là cái cảm ứng nó cứ ngu ngu thế nào ấy, cảm giác ấn nút theo thói quen còn nhanh hơn nhiều, thỉnh thoảng bị đơ máy , đèn báo thẻ nhớ thì đỏ lòm, ko hiểu lý do vì sao, sau khi tháo pin thì lại ok, có khi nào ăn nguyên quả lỗi nguồn 99 của mấy con 40-50d và 1000d ko nhỉ :eek:
Chuẩn bị đủ thóc xúc một em thôi!
Con này hình như ko có đèn flash theo máy hả ta????
Mấy bác ơi, trước giờ em chưa chơi DSLR bao giờ nên chẳng biết tí gì. Đang định mua 1 em rẻ rẻ về tập tành, mấy bác tư vấn hộ em canon 600D với 650D này thì cái nào dành cho người tập tành tiện hơn ạ? Cảm ơn mấy bác nhiều nhiều trước ạ 😃
rambo_pro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Gio thi sam 700D luon fi ban
Em này có mô tơ lấy nét trong thân không Ad?
vừa quyết mua em này xong
duchm227
ĐẠI BÀNG
7 năm
So sánh giúp mình em này và 550d nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119