Trên tay Denon D7100: gió đổi chiều

cuhiep
17/9/2012 7:52Phản hồi: 237
237 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mantico47
TÍCH CỰC
12 năm
đọ với con HP 11096000 ,nghe tên đã đủ sợ nhé,nhạc gì cũng chiều hahhaaaaaaaaaaa.
Quá đẹp!
tmhung
TÍCH CỰC
12 năm
Bên mình có 1 em phonak 99% giá chỉ 10tr5 kìa 😆
@tmhung Bên mình cũng có bác bán 3m UE10 99% kìa bác:oops:
Nói chung cứ việc ai người đó sống thôi. 😃 Dù mình có thấy những sở thích của người khác là lố bịch, kệch cỡm thì cũng mặc kệ họ. Mỗi người đều có lựa chọn của riêng mình. Chẳng thế bắt người khác theo tiêu chuẩn của mình đc.
nhìn con nay chất quá...denon thương hiệu thì quá nổi tiếng rồi...nhưng 27 triệu thì ..."để mai tính"
1,300$ =))) ghổ đem tử ấn độ..... @.@ mắc quá...
em thấy đôi audio-technica m50 là ngon, giá lại bình dân
giói thiệu mấy bác ;))
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@NhokIuDT con đấy tốt đới 😆
[quote="pepocoyo said:]
25Ohm thì ipod ipad gì cũng kéo được hết, nhưng kéo có ra hết cái chất âm của nó k lại là khác đúng k anh?theo e đầu tư em này thì phải chơi con DAP xịn chút, cỡ C4 hoặc cùng lắm là cowon j,z,c,x gì đó, còn nếu dùng ipod/iphone/ipad thì phải kèm con amp, chứ kéo chay thì ..... 😔:(:( 1 số ngu kiến xin gạch đá ít ít thui các bạn ợ :(:(

P/S: Chúc a T và ekip 7xu luôn thành công vang dội nhé 😁:D:D:D, em đang hóng vụ reshell :D
[/quote]

C4 thì em ko có ý kiến j thếm, còn vụ cowon thì theo em, em vẫn thích dùng DAP IPOD + HP AMP. Còn cowon mà bác bảo kéo chay thì chưa chắc đâu nhé, còn cũng HP AMP thì quan điểm của em là 1 em iPod:D
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@hacktienviettel mình cũng thích ipod+amp :D :D :D :D
bobe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghệ sỹ đeo beats đến 75 % là marketing, 2 nữa là các nghệ sỹ ca sỹ thường chú trọng khâu hình ảnh ko quan tâm đến chất lượng âm thanh, điều này là có thực...

Còn chuyện âm thanh Hiend là gì? Beats có phải là âm thanh Hái èn hay ko?

Thì đầu tiên phải nói, là Hiend hay không, không phụ thuộc vào thể loại nhạc nghe. Hiend cũng chỉ là 1 khái niệm, nên người nghe có thể tự nhận đó là hiend, qua sở thích mình hay như là ý tưởng của nhà sản xuất gài vào đầu người sử dụng...

Nhưng vấn đề là, với đại chúng những người chơi âm thanh, hi end ko đơn giản là vậy. Đồng ý là hiend là các thiết bị âm thanh tạo ra những sự chính xác nhất về âm thanh - Còn chuyện có gia vị trong nhưng tần số âm thanh không (thường thì ko quá 3Dbr cho tần số đó)? Điều đó tùy vào mỗi cá nhân. Okie?

Trở lại vấn đề về Beats, Beats có thể chơi được drum 1 cách neutral nhất, beats có thể tái hiện được giải low bass của contra bass hay beats có thể làm ra những nốt ngân của violins, cũng như tái tạo tốt nhất kỹ thuật harmonic của Guitar, hay sự nặng của các nốt của phím đàn piano? Mình có nghe beats soloHD, Studio, Prao còn Inear mình chưa nghe, thì Studio là còn tàm tạm, chứ Solo HD hay prao thì đúng là... Dù sao, nó vẫn chưa đủ thuyết phục để mình tin đó là Hiend. Còn các bạn trẻ h`, thích chơi nhạc điện tử, mình chịu thôi, trống điện tử thấy đập kiểu gì cũng tiếng được, rồi nói với mình tiếng Beats rất giống trống điện tử, khen đó là neutral :-< thì mình cũng bó tay ko cãi cự được. Denon D2k -> D7k cũng same, nhưng dù sao, Denon thì được xét trên cái chuẩn ngặt nghèo hơn beats nhiều (Nhưng cũng phải nói thêm, Hiend hiện tai chưa được gắn vào Denon vì nhỡ đâu có 1 ai đó có 1 setup khiến denon trở thành chuẩn mực). Vì vậy, con đường hướng đến hiend còn xa lắm...

Kết lại: Ko phải nghe 1 cái gì cứ hay thì úp nó thành hiend. Hiend nhiều lúc k phải là hay đâu =)
tmhung
TÍCH CỰC
12 năm
@bobe À , DENON D7100 không phải là Hi-end đâu , nó chỉ là hàng cao cấp thôi 😃 , Beats nhắm đến thời trang là chủ yếu mà 😃
maru
TÍCH CỰC
12 năm
@bobe - em like mạnh.
- các bác nói chuyện DAP thể nào cũng phải nhảy sang DAC của ipod... sau đó sẽ lại chiến tranh. 😆
bobe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ipod + amp tốt > Ibasso > ..C4 :-" ..
Bác ở đâu hnào e qua nghe thử.
tmhung
TÍCH CỰC
12 năm
Mình nghĩ dùng C4 thì không cần Ibasso
Vẫn thấy Beat hay hơn,
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@mokey D luffy hay hơn như thế nào 🤔
tmhung
TÍCH CỰC
12 năm
@fessy1102 Tuỳ người bác à ^^
@mokey D luffy Like bac vi bac comment ko co suy nghi ay , Beat lay dech gi ma hay. Rm cung co con beat studio day. Noi that e cha thich, buil kha te. Chat lieu nhua cui cui sao ay.
cách đóng gói nhìn y chang Beats mỗi tội cách bố trí để sp thì khác thôi :-"
bobe
ĐẠI BÀNG
12 năm
chiến tranh càng vui, học được nhiều cái mới \m/
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@bobe em chẳng nhồi vào óc đc gì @@
cubi2308
TÍCH CỰC
12 năm
báo cáo các bác giá tai nghe em nó là 1000 bảng chưa tính tiền ship bên về đó.
Làm từ hôm qua đến giờ máu em nó, thôi thì đêm lại nằm mơ vậy.... mua em này về cắm vào con NOKIA 7610 huyền thoại nghe nhạc thì phải nói là quên ngủ luôn....
noname777
ĐẠI BÀNG
12 năm

chị hiệp chụp cái hình troll vãi

bạn là fan cuồng beats ah?

nói thật chứ beats phổ thông build quality khá lởm toàn là nhựa

nghe beats thì giống như các thanh niên tập đú thôi

cái này mắc là vì build quality của nó tốt

sao so sánh vs mấy con beats nhựa rẻ tiền đc
Em này ngon wá, ước chi mình có tiền rước em này về 😁
maru
TÍCH CỰC
12 năm
- Thì trên đây giống ở chợ gần nhà em.
+ Ông bán dừa thì bảo: ăn dưa hấu toàn thuốc. Uống nước dừa cho nó mát.
+ Ông dưa hấu thì bảo: nước dừa uống lắm chỉ tổ đi đái chứ được cái gì, ăn dưa cho nó mát.
- Rút cuộc 2 ông bán hết cũng đi mua bia + mực. Thế cao thấp là cái nào các bác nhỉ?
Thèm quá , nghe thì cứ như đang bay
dang cap wa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019