Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Denon D7100: gió đổi chiều

cuhiep
17/9/2012 7:52Phản hồi: 237
237 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ntien268
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá của nó vào khoảng 1k3$
Cám ơn các bạn =)))))))))
beats làm sao so với denon được. Nếu là chơi âm thanh thì denon ở 1 đẳng cấp khác so với beats. đừng mang mấy cái tai nghe beats audio kèm theo mất cái đt HTC ra khè. Buồn cười lắm ấy!!!
Có tiền mua 1 cái về nghe nhạc bé Xuân Mai...hay nghe HKT cũng vãi lắm
tmhung
TÍCH CỰC
12 năm
Mình nghĩ tuỳ người bạn à , cũng có thể họ chưa thử qua những tai nghe khác , hoặc do gu của họ thích thế ^^ .

Xưa mình dùng con Beats Studio , sau một lần thử em Beyerdynamic DT880 pre mình quyết định chuyển gu luôn 😃 và giờ làm 1 em D7100 để ở nhà rồi 😃)
@tmhung Em ban con beat studio roi. Hien tai e dang dung con bose oe c 150usd ma em nghe con hay hon con beat 300usd. Tiet kiem dc 50%. bose dc cai deo vo thoai mai rat nhe nhang , ko nhu beat deo 1 luc ko thoai mai
tmhung
TÍCH CỰC
12 năm
@le hoang tuan Mình lại ko thích bose lắm ^^ , nhưng đeo thoải mái là ok rồi 😃 , Beats Studio mình đeo thấy ko hầm bằng Solo 😃
@tmhung Đúng vậy. Bác có tai nghe D7100 là ngon lắm rồi. Mình mới nghe qua D7000 thôi. Nói chung ở nhà nghe hi-end bằng thiết bị của denon cũ thôi. Chơi âm thanh mả mua đồ mới chịu ko nổi.
903white
ĐẠI BÀNG
12 năm
ít nghe nhạc, trước có con beat studio xịn đét đẹt, nhưng ít nghe nhạc quá nên để phí bán lun.
shevactc3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bỏ ra 1.300 USD để sắm tai nghe là điều không thể với rất nhiều anh em ở đây.
nokin
CAO CẤP
12 năm
@shevactc3 K gì là k thể, có đam mê hay k thôi. Nếu đam mê thì đi Wave đeo Denon vẫn rẻ hơn đi AB nhét Beats cùi mà. Trong khi AB đầy đường xó chợ hơn 40 chai thì thiên hạ mua k cần suy nghĩ nhiều.
tmhung
TÍCH CỰC
12 năm
@shevactc3 Mình có thể chạy Dream nhưng tai nghe phải đỉnh 😃 , chủ yếu là mình đang quan tâm cái gì nhất thôi mà ^^
@nokin Em thích cách suy nghĩ của bác. E cũng thế. Ăn mắm nhưng được làm mình thích còn hơn ăn thịt mà ko được làm điều mình thích thì tiếc lắm. Cs có bao nhiêu mà hững hờ phải ko bác.
bobe
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nokin cực kỳ thích suy nghĩ nè :X...
mình xài con AD700+02 nghe hay lắm rồi, bass dễ chịu ấm áp ko mạnh quá, treble chi tiết leng keng dễ chịu
trông ngon thế, chả bít có nóng tai không:rolleyes:
nokin
CAO CẤP
12 năm
Tiêu dùng thỏa mãn nhu cầu cá nhân mà các bác. Làm sao để mình thấy ưng í và chọn lựa món đã mua là đúng đắn, thế là đủ. Ai nói gì kệ vì mỗi người có sở thích khác nhau, dù tiền trong túi có thể same.
thank mọi người rất nhiều. Cá nhân mình chỉ đưa ra quan điểm là mình thích cái gì thôi. Không có nhiều kinh nghiệm về âm thanh như mấy anh lâu năm trong diễn đàn được 😃. Mong được chỉ giáo nhiều thêm, học được nhiều cái hay,😁😃
hinhden
ĐẠI BÀNG
12 năm
nghe câu cuối của Bác hiệp tý nghẹn ( 1200$ )
mình cũng chưa có nhiều kinh nghiệm về âm thanh. Mong mọi người chỉ giáo thêm
Cái này bass chắc phê lắm nhỉ.................................
tmhung
TÍCH CỰC
11 năm
@trntrung17
Nghe tốt lắm bạn à
kikola123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói chung mình không hiểu bài review này lập ra nhầm mục đích gì? Đây là review hay PR sản phẩm? Bài kiểu này chả khác gì số hóa review? Đây là 1 con tai nghe $1100 bị dìm thuộc loại nặng vì overpriced. Một số người chơi Vietnam còn đánh giá nó thấp hơn tổ tiên nó là D7000 giá chưa tới 1k. Cộng đồng thế giới thì bảo con này rẻ 1/2 giá thì sẽ xem xét mua. Thế mà vào bài review cái gì cũng khen hết???? Mà mình không hiểu chất âm trên kia là so sánh với cái gì. Đối với tầm giá trên 1k review mà không có tí so sanh với mấy cùng tầm như HE6, HD800, T1, LCD2/3 thì có khách quan không? Mình thấy PR quá ghê luôn.
@kikola123 +1 , thấy giống pr hơn là rv 😆)), chả bao giờ nghe nổi bọn Denon
bimbom
ĐẠI BÀNG
11 năm
thú thật với các bác là từ hồi chơi denon. Nghe thì hay khỏi nói. Nhưng mà đeo 1 hồi là bị đau đầu. lại thêm chứng mất ngủ nữa. đúng là hiện đại hại điện.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019