Trên tay điện thoại Avio SEN 3 của Vinaphone

sonlazio
25/10/2012 2:25Phản hồi: 774
774 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

slbadguy
TÍCH CỰC
11 năm
Cam có vẻ ngon nhể, tiếc cái ram 512MB thôi
Mod nói Cục sạc 500A nha :p
Cứ như là hTC Sensation Galaxy S3😁
viquoc_ly
TÍCH CỰC
11 năm
@Langtu_Haohoa Đối thủ xứng tầm HTC One X :D
Quái lạ với người VN chúng ta. Điện thoại mà đắt quá thì lại kêu la không đủ lúa...điện thoại rẻ quá thì cũng kêu la...không biết thế nào là hợp ý với tất cả mọi người. Còn chuyện về cái điện thoại này của Vinaphone thì tôi có ý kiến thế này :
- Nếu 4tr mà có cái máy này và thêm tài khoản 2tr6 thì có thể đây là một cái giá chấp nhận được với nhưng ai không dành quá nhiều tiền cho điện thoại nhưng lại muốn có được cảm nhận sài smartphone và vừa có thêm tài khoản trong sim. Tất nhiên với những ai có nhiều tiền thì có thể không cần phải để ý tới em này....
- Về hình dáng...đúng là khá giống HTC nhưng theo tôi nghĩ chắc có sự thoả thuận về kiểu dáng nên có thể nói là ko nhại...Mà điện thoại bây giờ thiết kế đều đa phần là khá giống nhau, xem mấy em điện thoại của FPT hay Vittel cũng vậy...chứ chẳng lẽ làm em điện thoại hình tam giác hay hình thang cho nó khác biệt...
- Và Vinaphone không phải là một hãng chuyên sản xuất điện thoại, nên về cơ bản tốt nhất là tiếp thu những gì thế giới đang làm còn hơn là nghiên cứu từ đầu hay tự tạo ra một sản phẩm đặc trưng như Apple và Microsoft...vì lý do công nghệ, nhân lực và nguồn vốn của chúng ta hiện tại chưa cho phép chúng ta làm điều đó... và chúng ta cần cho các doanh nghiệp trong nước có thời gian để phát triển thêm...và hy vọng một thời gian không xa, chúng ta sẽ có những sản phẩm đúng bản chất Made in Việt Nam, được sáng tạo và thiết kế bởi những người VN, doanh nghiệp VN...chứ không phải bởi các anh hùng bàn phím nhé...Nói thì hay, thì dễ...chứ làm thì không dễ chút nào đâu...Mấy ông to như Microsoft, Apple, Samsung, Nokia, HTC....công nghệ , nhân lực đều hùng hậu mà còn phải sao chép và mua công nghệ lẫn nhau...thì HÃY NÊN THÔNG CẢM CHO CÁC DN VIỆT NAM HIỆN GIỜ...VÀ HY VỌNG TƯƠNG LAI VIỆT NAM CÓ 1 DN ĐỦ SỨC CÓ ĐƯỢC THƯƠNG HIỆU TẦM CỠ NHƯ CÁC ÔNG LỚN Ở TRÊN....Và để làm điều đó thì các anh hùng bàn phím nên có lòng tự tôn và tự hào dân tộc một tí...chứ đừng bắt bẻ và chê bai quá...Thằng Nhật và Trung Quốc nó phát triển như bây giờ cũng nhờ KHÔNG THIẾT KẾ LẠI CÁI BÁNH XE...
Cuddas
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vatdnvn tuyệt đấy ạ
@vatdnvn người VN mình trước giờ được voi đòi tiên mà... luôn ta đây, thể hiện cái tôi quá lớn... cần phải suy nghĩ VN mình đang ở mức độ nàomà suy xét cho hợp lý
@Cuddas Alo Việt Nam ơi nghĩa là gì. Đó là đáp ứng những thứ bạn cần!
Tớ hỏi sao các bạn không ủng hộ Vinaphone???? Gía cả với chất lượng sẽ đảm bảo mà. Cái máy tớ đang dùng là Avio Feature Phone dùng được 3 năm nay rồi, vẫn ngon!! Mình vẫn yêu Alo Việt Nam ơi.Ủng hộ S3!!
@vatdnvn Good.

Với smartphone này mà giá này thì xứng tầm.

Bây giờ mà kiếm 1 cái giống này mà giá này đâu đơn giản.

Em sẽ mua 1 cái cho người nhà xài, chủ yếu để dùng Tango, viber... chat và 8 free là quá dư sức rồi.
hình hoa sen đẹp thật
iPad 2 64GB
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kết Camera 12MPX 😆
Mấy bạn hãy tạo 1 thiết kế mới và đẹp rồi gửi cho vinaphone đi,để sáng tạo ra 1 thiết kế được các bạn gọi là đẹp mà ko phải bị chê copy htc ss apple hay nokia thì quả là phải công phu và đầu tư dữ lắm ấy
P/s: Hút thuốc nhiều có hại sức khoẻ,căn phòng bề bộn lộn xộn quá,ăn uống để tùm lum nha:p
chất lượng + độ bền thế nào.?:rolleyes:
1. cái logo xấu quá, chịu chịu khó đầu tư 1 chút nữa thì đẹp (logo ko nên kéo dài xuống như thế, nên để bông sen hơi nghiêng và chữ sen nằm ngang luôn thì đẹp, logo khi khởi động nhỏ xíu)
2. cái mặt sau ko thể chấp nhận dc, quá/cực kỳ xấu :mad: (cái ống kính như bằng nhôm mỏng, ấn cái móp... nên bỏ bớt 1 chữ vinaphone/ avio s3 đi)... mặt sau nên là màu đen trông máy cứng và chất lượng hơn vì cái màu trắng này nhìn hơi có vẻ chất liệu nhựa tầm thường và hơi dỏm

ngoài ra ko còn gì để chê... về hậu mãi và chăm sóc khách hàng có lẽ vinaphone sẽ làm tốt (may mắn thì họ sẽ chịu khó cập nhật phiên bản android):p
cấm đứa nào chê RAM yếu nhé... ipad mini cũng 512 đấy ;)
p.s: đứa nào ko dùng ko ủng hộ hàng Việt thì xem thôi chứ đừng nói này nọ ko thì tao kêu Bác Hồ vể đánh cho vỡ mồm 😁:D:D
Ớ, sao bác này review kì thế. Trên web chính nó công bố khác hoàn toàn bác nói.
http://avio.vn/vn/Dien-thoai-di-dong-p3-AVIO-S3-d170.html
Camera 8.0
Giá chỉ có 2.799.000 VND
Kì vậy
@PhanNhat.Com avio.vn là lừa đảo đó bạn ơi, tin này chính xác đó
@PhanNhat.Com mình cũng thấy 2799.giá ngon.lúc nào qua 43trường chinh xem
ngotatto
TÍCH CỰC
11 năm
@G.thế.quang Đây là địa chỉ của một bọn nhái lại của sản phẩm của AVIO SEN của VINACAp mà thôi. Em gọi ra bao nhiêu lần đều nhận được câu trả lời như kiểm tra lại kho hàng, hết hàng, nản với ông này lằm. Các bác nếu có mua đừng chọn địa chị này mà hãy vào trang web aviosen.vn của chính sản phẩm đó để được nhạn 10% chiết khấu. Em thử rồi đã nhận được thành quả. Nghịch chơi mấy hôm em đã
@ngotatto Rất cảm ơn. Cho mình xin cảm nhận về nó đi ? Pin thế nào ? Chạy các ứng dụng, game có ổn ko? Máy có quá nóng hay mành hình qhd thế nào?
Đúng là vinaphone,hợp tác tàu khựa tưởng ra dt nào đẹp lắm ai ngờ chôm ngay thiết kế one x làm nhỏ màn hình,mặt sau giống y chang kể cả ống camera,chỉ khác nút đèn flash đặt bên trái thay vì bên phải như one x và logo vinaphone thì dán vào cứ như che đi chữ beatstudio vậy!hình chụp camera 12mp mà cứ tưởng 5mp!e này chắc dc cái giá ok
@begau_1412 Chờ bác sáng tạo cái gì nó hay và đặc trưng vậy...Thanh niên VN bây giờ có nhiều người comment thật là khôi hài và chẳng biết suy nghĩ...
Kiểu này chắc phải đệ trình một cái điện thoại hình TAM GIÁC....cho nó khác biệt...Đẳng cấp Việt Nam mà :rolleyes:..
@vatdnvn Uh bác thiết kế thử cho mọi người xem nhé!ngay cả mod còn nói giống one x mà bác còn đi bênh hàng vn đội lốt tàu khựa thì thật bó tay bác=))chịu khó đọc hết tất cả cm trong topic này nhé!ai cũng thừa nhận copy one x hết,vậy chắc có bác thông minh bik suy nghĩ thôi=)) mình là mình rất coi thường những người dốt mà khoái xét nét người kkhasc,chịu khó nhìn vào gương xem mình hơn dc người ta ko mà nói người khác ko bik suy nghĩ!giỏi vậy h chắc làm mod bannick mấy người ko bik suy nghĩ theo ý bạn lâu oy,đâu có rãnh ngồi làm a hùng bàn phím =))
Tầm giá này mà được hàng như vậy là ngon rùi! Chất lượng ảnh cũng tốt, hình ảnh chỉ thiếu sắc chút thôi. Mà bác chủ top chơi mấy cải ảnh mẫu bình dị thế😁
Oxi
CAO CẤP
11 năm
Ko thèm!
Cac bac cu tranh luan nhau lam j.co tien thi mua iphone,samsung,htc cao cap.vua tien thi mua dien thoai tam trung.it tien thi sen,mobistar,Qmobile...mien sao la so tien tuong xung voi may va nhu cau cua minh.hang tau thi da lam sao???hang tau cung co nhieu loai...hang tau ban cho ca the gioi.tai sao lai nhu the?vi hang tau cung co hang chat luong.cac hang dien thoai viet nam dat hang tau` la vi muc dich kinh doanh va kiem soat chat luong tot hon cho nguoi dung viet nam minh.cac ban co the binh pham ve chat luong chu dung cai nhau ve cach suy nghi va cai nhin cua nguoi nay ap dat cho nguoi khac.Em cung dang dung con mobistar 452 cung cha khac con avio sen nay.minh cung da tung dung qua samsung,htc va thay rang so voi so tien thi con kem 452 hay sen thi dang mua doi voi nhung nguoi it tien mua dung smartphone.
doanvinhphuoc va tuananhbme.
Tks!
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
11 năm
tưởng đâu HTC ra dòng One mới
~...~

Vãi Xoài
TQ sản xuất ngon hơn HK nữa, iphone sản xuất tại TQ là ví dụ. Nếu ko thích TQ thì SS hay viettel mà xài, cũng ko nên thắc mắc bên trong toàn đồ TQ làm gì, đến iphone còn SX 100% tại TQ, có thể bên trong vẫn đc còn mấy con chip của nhà máy SS hay của TSMC(đài loạn).
Giá trị của hoa sen Việt Nam chỉ có nhiêu thôi sao?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019