[Trên tay] Điện thoại Lamborghini TL700 mạ vàng: Đơn giản là đẳng cấp

TDNC
19/7/2012 10:59Phản hồi: 319
[Trên tay] Điện thoại Lamborghini TL700 mạ vàng: Đơn giản là đẳng cấp

Bạn nghĩ gì khi nhìn thấy một chiếc xe Lamborghini? Dù là gì đi nữa thì khi nhìn thấy chiếc điện thoại dưới đây, bạn cũng sẽ có cảm giác tương tự. Hôm nay mình được cửa hàng PHƯƠNG Luxury cho mượn 2 chiếc điện thoại Tonino Lamborghini TL700, máy rất đẹp, sang trọng và mạnh mẽ tương tự như những chiếc xe đua mang logo hình con bò tót.

Máy rất dày và nặng, nhưng đó cũng chính là ưu điểm của chiếc điện thoại này. Thiết kế của máy sở hữu nhiều nét tương đồng như thiết kế của những chiếc xe đua, rất góc cạnh và nam tính. Máy có một màn hình cảm ứng 3.7" sử dụng lớp kính Sapphire Crystal, loại kính dùng trong chế tác đồng hồ hạng sang. Toàn bộ phần thân kim loại được mạ vàng bóng loáng và nắp sau của máy được ốp một tấm da cá sấu. Mặt sau của điện thoại cũng được ghi rất nhiều thông tin, bao gồm logo con bò tót, chữ ký của Tonino Lamborghini, dòng chữ "Limited Edition" và con số thứ tự của máy. Hãng Lamborghini chỉ sản xuất có 650 chiếc máy này và 2 máy mình cầm có số thứ tự là 377/650 và 078/650.

Điểm nhấn dễ thấy nhất trên mặt trước của máy đó là phím cứng in hình con bò tót ở phía dưới màn hình, đó là phím Options của hệ điều hành Android chứ không phải phím Home. Phím Home nằm bên trái và phím Back nằm bên phải. Cổng micro USB nằm ở cạnh dưới rất thon gọn và 2 phím âm lượng thì được đặt ở cạnh trái. Cạnh trên là nút nguồn và cổng âm thanh 3.5mm và cạnh phải có một cái nắp khá lạ ghi dòng chữ SOS. Khi mở cái nắp này ra bạn sẽ thấy có một cái nút màu đỏ, nhỏ, có chức năng gọi nhanh cho một số điện thoại khẩn cấp nào đó.

Máy đang chạy Android 2.3, dùng CPU của Qualcomm, camera sau 5MP và camera trước là VGA. Bộ nhớ trong 4GB và pin có dung lượng 1.400mAh, được in màu đỏ rất đẹp. Giá bán của máy là 2.750USD.

319 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ôi cái giá thế này thì có mà bán cho Tây à ?
kang_jin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hailongplus91 đó là bạn nghĩ thế, bạn có biết điện thoại đắt nhất thế giới bao nhiêu tiền ko? bạn có biết là daiduongmobile ngay ban 4,5 chiec vertu với giá từ 200t đến vài tỷ ko
DRhohaho
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hailongplus91 Bán Tây không mua mà cứ về Việt Nam là hết hàng
@ncdangson haiz máy em chân dài óc ngắn thì chấp làm gì bác ơi
@hailongplus91 chưa bằng vertu mà bác
đẹp, hầm hố, mạnh mẽ
giống đt siêu nhân GAO, hí hí
Mai Ken
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhangheoxaidtcuibap uh, vote bác nè, giống siu nhân GAO thiệt
@nhangheoxaidtcuibap chắc sắp tới siêu nhân gao sẽ kiện chiếc dt này vì ăn cắp bản quyền!!!
@nhangheoxaidtcuibap so sánh zới điện thoại GAO 😁 dí dỏm nhỉ
Mình thích những thứ đơn giản như thế này,quan trọng là phục vụ tốt cho công việc là được.Con này mua về chỉ giải quyết khâu OAI trước mắt thôi
bjboyn00b
TÍCH CỰC
12 năm
@hailongplus91 Khi nào bạn có nhiều tiền bạn sẽ có phát ngôn kiểu khác thế này
kidls
ĐẠI BÀNG
12 năm
This video is unavailable!
@kidls oh yeah!! me too " Thí video is unavailable" Mất hứng kinhn khủng
không đơn giản như chủ topic nói.. nhưng rất đẳng cấp và chi tiết là đằng khác. cảm giác cầm trên tay chắc miễn bàn và mỹ mãn lẫn mỹ cảm.
tuyệt vời. trước xem bên Mainguyen, tầm 52 triệu. nếu 8 đến 10 tháng. tình hình ko thay đổi thì đợi đến 42 đến 45 triệu dc ko..
@wildwildwind Thế theo bác thì.muốn mua bán rao vặt thì nên vào trang nào là tốt nhất ạ 😁
@kaka47e làm sao áp đặt một cách chủ quan mua bán cá nhân lên chuyện chung nơi mua bán chung khách quan như vậy dc bạn. nhưng chắc chắn là diễn đàn tinhte mua bán thua nhiều nhiều chỗ. vậy thôi. nick đơn giản quá. làm 30 40 cái như vậy dc ko ta
@wildwildwind em đọc qua câu hỏi là thấy mùi rồi..
NoNaMe1984
ĐẠI BÀNG
12 năm
@wildwildwind Mình lại chả thấy nó đẳng cấp, Obama cầm con 8700 thì người ta bảo con đấy nó đẳng cấp, nhưng vào tay mình thì người ta lại nói cái điện thoại. Đừng nhìn vẻ ngoài mà đánh giá 😁
nhìn ngầu ghê nhỉ, nhưng cái giá này thì bán cho mà ah
bibo_huynh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đẹp quá...
trongluong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Điện thoại đẹp giá cũng đẹp
boyxigon113
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn hầm hố quá, giá cũng chát
Vãi cái máy , may ra thì mơ 1 lần sẽ được sờ
Jay D
TÍCH CỰC
12 năm
Đẳng cấp thật... nhìn con này ham hố quá đi mất, nhưng mà ra đường dễ có người bảo hàng đào lắm... mà pin nó nhìn giống pin nokia nhỉ, liệu có thay chung đc ko?
duo8
TÍCH CỰC
12 năm
Có mà đơn giản là ko mua nổi.

-----------------------
Mình thuộc trường phái ủng hộ những cái mới, cái hay, cái lạ và ko được ủng hộ bởi nhiều người Việt. 😃
đẹp thật
Giá rẻ hơn nhiều so với chiếc xe nhỉ😁:p
huong04x3c
ĐẠI BÀNG
12 năm
cách đây không lâu, tinh tế có bài giới thiệu chiếc siêu xe bán ra cho thị trường trung đông với giá gần 4 triwwuj $, lúc đó ố một số iFan xông vào chê con xe cùi vì không có dock để gắn iphone.
Lần này hy vọng các iFan không vào chê con ĐT này cùi hơn iphone nhé.
ý kiến bản thân. Con này rất ngầu, giá như vậy thì không phải quá cao nếu đem so sánh với mobiad, hay vertu. Rất đảng cấp và phong cách.
@huong04x3c chỉ những người nhỏ nhen người ta mới bới móc chuyện cũ còn cất giữ trong trí nhớ dai của họ ra nói thôi mà bạn :mad: chấp làm gì loại đó
@huong04x3c sao lúc nào cũng phải mang ifans ra nói này nọ làm gì vậy...bộ bác bị Apple fans làm cho bác đau khổ lắm hả
@huong04x3c con bugatti Veyron Grand Sport, mình nhớ là chỉ có 1 người nói thôi, đừng vơ đũa cả nắm
Đẹp quá! Chắc bác Cường đôla phải sắm 1 em rồi! Hi hi...
@vinhtroc Bác ơi. Con này ko xứng để anh cường cầm. A cường dùng điện thoại mạ vàng với bàn phím dính kim cương cơ bác ạ. Trên mạng có ảnh đấy

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
timvuive
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vinhtroc Bác Cường đổ nợ rồi, chuẩn bị đi bán vé dò, tiền đâu mà mua con này
@timvuive Rứa thì Hồ Ngọc Hà đi bán vé số hả?
@timvuive Hết bác Cường thì cũng có Hà Hồ, lo gì.
Anh Tài ới cái clip chết ngắc roài
luxury235
TÍCH CỰC
12 năm
Đẹp xứng tầm, dĩ nhiên xét về Công nghệ thì chiếc đt này k đáng 10tr NHƯNG khổ nỗi nó mang trên mình danh tiếng của hãng Lambor nên giá trị ắt k nhỏ?
Chủ nhân của nó cũng sẽ phải xứng tầm thì mới đủ tiền mua, nhưng đúng là để giải quyết khâu OAI thì nhiều hơn giá trị thực. Cái này xa xỉ hơn xe oto vì dù là mình mua 1 con Lambor thì bản thân cái xe đó cũng mạnh hơn các xe khác rất rất nhiều, trong khi chiếc đt này chả có gì đặc biệt hơn các dòng khác? Ví như bạn có đồng ý mua 1 chiếc oto tầm động cơ 1.6 thôi do Lambor sản xuất với giá của 1 con Avantado bây giờ k nhỉ? Dĩ nhiên là KHÔNG rồi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019