[Trên tay] Điện thoại LG Optimus 4X HD: máy đẹp, màn hình ngon, cấu hình mạnh

TDNC
17/8/2012 13:0Phản hồi: 637
[Trên tay] Điện thoại LG Optimus 4X HD: máy đẹp, màn hình ngon, cấu hình mạnh

Mang trên mình hàng loạt những ưu điểm nổi trội như màn hình to 4.7" (lớn hơn cả Galaxy Nexus), mỏng 8,9 mm (mỏng hơn iPhone 4S), màn hình True HD-IPS, CPU 4 nhân xung nhịp 1.5GHz và Android 4.0, chiếc điện thoại có cái tên khá dài là LG Optimus 4X HD hoàn toàn xứng đáng với từng từ có trong tên của nó. Máy rất nhẹ ngay cả khi đã lắp pin, kiểu dáng vuông vức tạo một cảm giác cầm không khác những chiếc smartphone gần đầy của LG là bao.

Vỏ máy được làm bằng nhựa nhưng chất lượng hoàn thiện khá tốt. Tuy có màn hình lớn đến 4.7" nhưng khi cầm trên tay lại rất gọn, không bị cảm giác to bè như chiếc Galaxy Nexus màn hình có 4.65". Viền màn hình rất mỏng, 3 phím cảm ứng nằm ở cạnh dưới màn hình nên không lấn chiếm vùng pixel bên dưới của màn hình điện thoại. Nhìn máy khá đẹp và sang trọng với màu trắng xuyên suốt từ mặt trước ra mặt sau. Ở cạnh trên của máy ta thấy có cổng âm thanh 3.5mm, micro chống ồn, cạnh dưới có cổng micro USB để sạc và mic đàm thoại. Cạnh trái có 2 nút chỉnh âm lượng còn cạnh phải thì để không. Mặt sau đơn giản chỉ có camera 8MP, đèn Flash và loa ngoài.

Với cấu hình CPU 1.5GHz bốn nhân và RAM 1GB, máy xử lý Android 4.0 mượt mà và không gặp trở ngại gì. Xét về thời gian công bố sản phẩm thì đây là chiếc máy điện thoại đầu tiên trên thế giới có CPU 4 nhân, trước cả HTC One X. Một điểm nhấn cực kỳ quan trọng mà LG muốn nói về chiếc điện thoại này của mình đó là màn hình True HD-IPS, sử dụng chung tấm nền IPS với các máy iPhone, iPad của Apple và có mật độ điểm ảnh lên tới 312 ppi trên độ phân giải 1280x720, cho chất lượng hiển thị hình ảnh rất tốt, hình ảnh mịn màng, màu sắc rực rỡ và tươi tắn.

Máy có 2 phiên bản màu là trắng và đen, giá 12,9 triệu đồng. Phụ kiện theo máy gồm 2 cục pin, 1 tai nghe, 1 cục sạc, 1 cục sạc pin rời, 1 cáp micro USB và sách hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt.

Cám ơn cửa hàng Mai Nguyễn đã hỗ trợ sản phẩm.

637 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thiết kế đẹp quá. Ram mà lên 2G như S3 AT&T thì toẹt vời. 😁
Mek1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hùng Hóm Hỉng bản HQ có 2GB thì phải :-/
Add.tuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hùng Hóm Hỉng LG LTE 2 có 2g ram rồi đấy ;)
@Hùng Hóm Hỉng ram 2gb thì để làm cái j cho hết hả bạn
trada.wifi
ĐẠI BÀNG
12 năm
LG thiết kế đẹp ghê
đẹp quá lun,trong mấy cái 4 nhân hiện thời mình thích cái này nhất
tinhte1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không thích lg cho lắm
@tinhte1989 me too , LG ai cũng nói là ko bền ! hix
tinhte1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thienbao_0949964724 ko bền, cập nhật lâu, ít cập nhật, giao diện quá xấu, nói chung đã từng xài lg kf rui, chán lắm nên ko chơi với bất kỳ con lg nào cả. tiền mua con này mua sony ngon hơn
@tinhte1989 Sony cũng lâu cập nhật bà cố đó bác ơi , em ko xài dt ngoài của Apple ra nên em ko biết lắm nhưng vì xem tinhte ai cũng nói thế =)))))
pngbatho
TÍCH CỰC
12 năm
@tinhte1989 Kf thì nói dc j hả bác. Những dòng trc đều bị lỗi cả. Kc910i bác xài chưa mà kêu ko bền mạnh miệng. Nhà tôi mọi ng đều xài đây...s310 kc910i km900 gm360 gt505 gc900 chua 1 lần bảo hành
Sent from my LG-P930 using Tinhte.vn
@tinhte1989 chậm cập nhập thì có thể còn những cái khác xài thêm vài sản phẩm khác hẵng nói nhé.
Tuyệt, cấu hình quá ngon. Hình như có giá rồi đó, 13tr3 thì phải! Nhìn nó hao con Prada.
@lamsondang Trong bài có giá 12tr9 đó bạn kìa...chắc toàn xem hình...😁.
thpxken
TÍCH CỰC
12 năm
@lamsondang 12tr4 ở MaiNguyen đó bạn;)

Gửi từ điện thoại bàn
@lamsondang Mai Nguyên bán 12tr9 thôi mà bác.
vậy là máy cũng ra lâu rồi, nhưng có vẻ không hot lắm nên h tinhte mới có bài trên tay.
jiji75
TÍCH CỰC
12 năm
@hoanganh1989 Máy này theo mình được biết là nó mới về VN thui!Chứ không phải không hot đâu nha bạn!
@jiji75 vì nó k hot nên h nó mới về VN. 😁
ShunYoh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc lần này phải cân nhắc lại về hàng LG thôi... Chính hãng thế này thì cũng không tới nổi quá mắc...
d9841642
ĐẠI BÀNG
12 năm
qá ngon..hàng LG chuẩn k cần chỉnh 1 thứ j..mỗi tội thương hiệu k mạnh :< mong đc lên LTE2 😆
caphi
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhchungbtc Doanh số của nó cũng đáng gờm mà bác. Chẳng qua nó chẳng đụng chạm thằng Apple nên mới được yên thân. Doanh số của LG ở Mỹ cũng rất cao đó bác
@thanhchungbtc Kiện chỗ nào bác nói tôi nghe thử xem...chấp Apple kiện đấy
@Azion Hi, thấy bác này máu chiến vs LG nhỉ. ví dụ viền kim loại, camera đúng góc của iphone và camera phẳng ko gồ =)). tóm lại thì thích là kiện đc hết, bác đừng cuồng quá. Mấy a e cũng chỉ có tý gọi là ý kiến cá nhân thôi.

LG tôi ko chê, nhưng theo suy nghĩ nông cạn của tôi thì mảng đt của LG ko có gì nổi trội hết.
autk08
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhchungbtc Bác xem lại đi chứ sao mà ko nổi trội, toàn ra sản phẩm đi đầu thế giới đấy, từ 2 nhân tới 4 nhân. Màn hình LG cũng thuộc loại tốt nhất thế giới với những công nghệ rất riêng, như màn hình Nova lúc ra mắt sáng nhất thế giới. Còn 3D tuy ko phải đầu tiên nhưng cho ra mắt một sản phẩm phổ biến (ko chỉ dành cho nội địa như mấy hãng Nhật) thì cũng có thể xem là người đi tiên phong! Còn thiết kế ip nhái Prada đó bác, nên ap ko dám kiện đâu!
zozizai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng đẹp . Nhưng nghe LG là thấy máy giảm đi 1 phần giá trị rồi
@zozizai Mong cho giảm càng nhiều càng tốt...có lợi cho tầng lớp hssv tiếp cận smartphone
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zozizai LG Ngày xửa ngày xưa thôi. Giờ bạn cứ dùng đi và cảm nhận. rất tuyệt...
Sx tại Hưng yên ko biết Chât lượng có thật sự tốt ko
java
TÍCH CỰC
12 năm
@anchoi_khongso_muaroi_t thì s3 nghe đâu cũng sx tại Bắc Ninh mà bác
nambk38
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anchoi_khongso_muaroi_t khác j samsung bắc ninh đâu. hàng nội địa chất k bằng hàng xuất UK rồi.
LG hưng yên ở như quỳnh đấy.giáp đất gia lâm hà nội, mà nó hoạt động trước cả samsung bắc ninh 😁
@anchoi_khongso_muaroi_t lg hưng yên sẳn xuất đồ điện lạnh mà ko sx điện thoại
@hoangkimkhoi bạn nói gì v...từ thời optimus one đã có sx ở hưng yên r
tunghy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anchoi_khongso_muaroi_t lắp ráp tại Hưng Yên đấy 😁 k phải sản xuất! thế Bác tin tưởng bọn khựa hơn sao :D
máy đẹp thật !
máy đẹp :x
watch2629
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đẹp quá . cấu hình ngon, giá cũng hợp lý...Không biết nhược điểm của LG là gì mà anh em mình ít quan tâm đến LG thế nhỉ !
@tonnie À không mình không xài, mình hỏi ý bạn để xem em nó như thế nào? 😆
Y.Đường
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kusibai =)) một câu nói ngớ ngẩn nhất từ trước đến nay =))
Xin lỗi vì đã xúc phạm nhưng thật sự thì tớ nghĩ bạn chả có 1 chút kiến thức nào về điện thoại cả .
@watch2629 ít có tên tuổi và cũng ít pr maketing ở vn!!😃
@watch2629 Đưng vơ đũa cả nắm bạn à,con lu6k2 thì chấp nhận chụp hình xấu rồi,bản nội địa mà,giá thì dưới 5tr,chụp cái đéo j,được cái này mất cái kia,mà sao so được với con này,cấu hình 1 trời 1 vực
Thích thật, LG cũng là 1 tên tuổi lớn. Điện thoại màn hình to, cấu hình 4X thật mạnh mẽ.
Còn phim, mình thấy phim chỉ cần 3X là đủ mạnh rồi 😃
@ĐâyLàNickDễNhớNhấtThếGiới Bác này chơi chữ. 😁
@ĐâyLàNickDễNhớNhấtThếGiới vãi quá, mua máy dt 4x để xem phim 3x
@ĐâyLàNickDễNhớNhấtThếGiới giờ người ta chơi theo đời lắm bác ơi. theo giới trẻ hiện nay bọn nó thích xem phim 4x lắm, vậy mới mạnh, mới phê được. 😁
thewall2010
ĐẠI BÀNG
12 năm

máy đẹp gái đẹp
@thewall2010 Thích 2 con trắng, đẹp.:p
Ko thích con đen
mình luôn quan tâm đến pin của smartphone đầu tiên. hi vọng máy trụ được hơn ngày thì good. viền màn hình mỏng nên khá đẹp.
VanCong93
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp thật dòng optimus của lg tuyệt thật.
giới thiệu từ mùa quýt năm nao mà tới mùa xoài năm nay mới xuất hiện 😁
lotme
ĐẠI BÀNG
12 năm
made in viet nam
@lotme cuc Pin
@lotme D*#$@ M@#$#@ thế thích made in VN hơn hay Made in Tàu???? comment @#$@# có ý nghĩa gì cả. Dùng đầu chút đi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019