Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay đồng hồ đo áp suất lốp bỏ túi cho xe máy, xe hơi

cuLong
27/7/2013 11:16Phản hồi: 243
Trên tay đồng hồ đo áp suất lốp bỏ túi cho xe máy, xe hơi
Có một thực tế là rất nhiều người trong chúng ta không có thói quen kiểm tra áp suất lốp xe trước khi chạy xe, cả xe máy lẫn xe hơi, bởi không phải ai cũng có dụng cụ để thực hiện việc này. Ai cũng biết áp suất lốp là một trong những yếu tố quan trọng nhất ảnh hưởng tới khả năng điều khiển xe, bởi nếu bánh xe quá căng sẽ làm xe dằn xóc nhiều hơn, còn bánh xe mềm sẽ làm tăng sự tiếp xúc với mặt đường gây ma sát nhiều hơn, làm tốn xăng dầu hơn bình thường. Để giải quyết việc này, chúng ta có thể chọn mua những chiếc đồng hồ đo áp suất lốp bỏ túi giá chỉ vài chục ngàn đồng và để sẵn trên xe để sử dụng khi cần thiết như cái được nói trong video dưới đây. Chiếc đồng hồ này có thể dùng cho cả xe máy và xe hơi vì kích thước đầu van bơm hơi của các loại xe đều như nhau.

Nếu ở TP. HCM bạn có thể tìm mua ở các cửa hàng bán phụ tùng xe trên đường An Dương Vương, Trần Bình Trọng (Quận 5), Ký Con, Lê Thị Hồng Gấm (Quận 1), chợ Dân Sinh...

243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua cái này ở đâu vậy bác, cho em xin địa chỉ với.
lốp căng đi rung tay nó mới vui=)) y như kiểu lấy lệnh rung tay trong cs 😁
jus4fun=))
@PrisonBreak1908 Rung kêu lạch cạch rụng ốc hết ^^
biheodn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@PrisonBreak1908
Nhưng lốp căng qua thì coi chừng tạch.
@PrisonBreak1908 bác này cuồng háp lại rồi
@NSUT Công Lý nửa năm nay ko động đến roài, cuồng cái nỗi j
doanhkhoi
TÍCH CỰC
11 năm
Sắm ngay một chiếc mới được
romero
TÍCH CỰC
11 năm
Cái này hôm nọ mua 80k
chắc 1 tháng coi 1 lần quá. Lốp xe đi lâu mới xịt lắm 😆
@congzing 1 Tuần xì 1 lần để đo chơi cho vui ^^
@congzing 1 tháng của bác chắc bằng 1 ngày của mình, mình đi 1 ngày 50km, đi tầm 1 tuần là lũng, mới vá ép hồi sáng xong.
@JerryKist Đi có 50km bao giờ đi 500km thì hãng nói. Xin lỗi ngày mình chạy 200km đi tour với bạn bè là bình thường nhé.
Đi 1 tuần cũng chẳng xi nhê gì.
@congzing vậy vỏ xe của bác làm bằng sắt rồi =))
@JerryKist Đấy là tại bác ko biết thôi 😆
Ngta chạy nam ra bắc kìa 😃

Sent from my C6802 using Tapatalk 4
Hay quá,bác cuLong cho em xin địa chỉ mua 😃 ? Mà áp suất ntn để biết là lốp quá căng,bị mềm hay vừa ạ ?
@OoOVampiratesOoO bánh xe cứng chạy nhẹ, đỡ hao xăng

xe máy 3ký là vừa cho mọi loại xe.
xe hơi ,xe tải nhẹ . tháo bánh xe ra bơm thì 4ky, 4 bánh còn gắn trong xe chưa chở hàng thì do trọng lực áp xuống nên là sẽ bơm 5ky.
xe tải siêu nặng 10 bánh xe -12 bánh xe trở lên thì bánh tháo ra là bơm 6ky. còn gắn trong xe thì bơm 8ky . là nó vừa vừa nếu mà căng hơn thì chạy đường dài nắng nóng của mặt đường + ma sát + sức ép tải trọng thì áp suất gia tăng thêm lên 11-12 ký đến hết mức chịu đựng do bánh xẽ chạy cấn đá xanh đường hư nhiều tuổi tho giảm dần với thời gian và sức chịu đựng thì bánh xe sẽ nổ
nforce
TÍCH CỰC
11 năm
@Net0925345000 Bác nói thật ko thế. Xe em nó bảo 2k1 - 2k3 mỗi bánh. Dán ngay cửa nhe.
@Net0925345000
Theo mình đó là thông tin chung 😃 còn thông tin cho tùy từng loại xe mà nhà sx cung cấp trong tem hướng dẫn dán theo xe cũng không kém phần quan trọng vì họ đã test 😃 và quy ra mức ổn định.

Bà con đi đường lộ trời mưa trơn nhớ cẩn thận, bơm bánh căng, phóng nhanh vượt ẩu là nằm sàn đó nhe.
kokolonho
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này hay đấy.mua ở đâu vậy chủ thớt
Cái này mình có mấy năm nay đến giờ vẫn mang theo trong Ubox mà chẳng mấy khi dùng đến. Lúc trước thay nhớt Mobil nó là hàng khuyến mãi. Nay thì Mobil được thay bằng Total rồi.
zlllongllz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KeVoDanh Chú này chim Lon rồi. Chú dùng mấy năm mà có khi ae họ hàng nhà chú k biết hữu dụng của nó mà dùng. Đúng là chim Lon
@Airblade14 Đồng quan điểm với bạn, nhưng ngoài đời nhiều cái muốn chia sẻ lắm, những cái cũ thì chả dám, vì nghĩ là có người post rồi. 😔
Mà các pác biết ở tinhte này mà lỡ post bài có người khác post rồi thì gạch đủ xây chung cư luôn :(
Đào.Zen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KeVoDanh Làm gì mà sợ nó có lâu rồi nhưng có rất nhiều mem tinhte đâu có biết
như mình và nhóm bạn của mình.
Rất cảm ơn các mod tinhte
thuanott
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KeVoDanh Sợ gì.Có rồi thì im cho người khác xem.Vẫn có nhiều người chưa biết đó, bác có trả lương hay kinh phí cho ae tinh tế không mà nói như vậy.AE có ý tốt post lên cho những người chưa biết, Không biết ơn thì thôi đi còn bày đặt ý kiến này nọ
ankinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cũng dùng được mấy năm rồi!
cái này có từ lâu rồi....
@Nguyenhoanglam ......và Tinh tế sẽ quảng cáo để bơm nó lên :rolleyes: và giúp nó phổ biến hơn🆒

>> Tiền thì không thành vấn đề , nhưng vấn đề là phải...có tiền <<
😃
Hay thật, mình phải mua 1 cái để dùng mới dc
dannylam92
ĐẠI BÀNG
11 năm
mua luôn và ngay cho con Ex nhà mềnh...kaka
mấy chú tinhte giới thiệu sản phẩm..càng ngày càng chán..................
datduongtu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangthi2300 U noi vay hok so pac cuhiep gian Sapai????
ubeo
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangthi2300 Bạn ko thích thì lượn đê !
Vẫn còn nhiều người như tôi thấy giới thiệu vậy là có ích cho cộng đồng.
@hoangthi2300 tui cũng thấy giống bạn, sản phẩm cũ mèm từ kiếp nào mà bây giờ lôi lên nói, cứ như là năm 2013 mà lấy iPhone3g ra trải nghiệm, mất hết chất tinh tế
s3075031
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này có bán trong metro nè. lúc trước mình cũng tính mua. mà nhin nó o ngoài thấy có vẻ ko tốt. có loại điện tử tốt hơn nhiều mà mắc.
knight2947
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay day nha. May a cho e dia chi ban va gia de e biet mua xai cho chiec sh italy 2k11 nha. Thanks
@knight2947 Bạn mua rùi chỉ mình biết địa chỉ để minh mua xài cho con thiết giáp bánh hơi của mình nha thank
Sona6789
ĐẠI BÀNG
11 năm
@knight2947 Gét nhất cái thể loại khoe hàng này..! Vô duyên, muốn khoe mời lên facebook nhé
macci
ĐẠI BÀNG
11 năm
@knight2947 Bạn qua mình cho 1 cái!
Mình có mấy cái đang dùng đo bánh xe lửa :p
Vừa đọc bài về xe Ford thì mới biết áp xuất vỏ xe rất quan trọng trong việc tiết kiệm nhiên liệu. Cái này mua ở đâu vậy bạn ơi?
@kenny81_hp chủ thớt có ghi địa chỉ ở tp hcm đó, còn ở hà nội bác ghé big c mua nhé
cái quan trọng nhất cho vài thông tin nơi bán thì không có, tìm ở đâu nhỉ ??
nforce
TÍCH CỰC
11 năm
@hoasican2004 Cửa hàng phụ tùng ô tô, xe máy, siêu thị Big C (khu bán đồ xe hơi), Metro... hàng DL tầm 110k. Xài ngon bét nhè.
boyneu
ĐẠI BÀNG
11 năm
hay đấy nhưng mua ở đâu vậy nhỉ mọi người

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019