[Trên tay] Emotiv - Thiết bị đọc sóng não không dây giá 300 USD

ken0106
12/8/2012 7:59Phản hồi: 181
181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

0xiangjiao0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc là đúng cô ta rồi chứ giống gì bác 😁
Thật tốt nếu công nghệ này hoàn thiện để những người nhà bệnh nhân và bác sĩ có thể hiểu được bệnh nhân khi không thể nói và không thể cử động.
Người việt giỏi thật phức tạp vậy mà cũng chế ra được đặc biệt giá không phải ''trên trời'' quá. Đây là 1 sự hãnh diện cho đất nước mong sao những thế hệ sau đều phát huy được truyền thống cần cù và sáng tạo của dân tộc 😁
@heohoivota quan trọng là phải dc sinh sống và học tập ở nước ngoài,và quan trọng hơn nữa là ý tưởng ko phải trình lên các giáo sư,tiến sĩ của VN mình
Gphone123
TÍCH CỰC
12 năm
@ptp49 Bạn nói thật là chuẩn men quá đi :">
@ptp49 Ngon đó...hehe
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
@heohoivota Cô ấy là người Mỹ rồi. Giống như GS Bảo Châu ấy. Tương tự như khi tác phẩm Linh sơn của Cao Hành Kiện đc giải Nobel văn học người tq cũng không coi đó là tự hào của họ.
@raptor983 VN thấy sang bắt quàng làm họ. Nước Pháp đào tạo ra Ngô Bảo Châu , họ ko hãnh diện thì thôi , chứ VN mình thì làm gì có quyền. Buồn cho VN quá.
Cái này có đo được nảo phẳng ko :p . Tránh trường hợp xảy ra tranh luận vởi nảo phẳng ko đáng có :p
truongquoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bác. Công của bác thật lớn. Nhưng k biết đeo cái này vào có hại não không nhỉ
ken0106
TÍCH CỰC
12 năm
@truongquoc Vâng, em đeo vài ngày chưa thấy tưng tưng. Ha ha.
Về nguyên lý là không sao bác ạ, vì nó không phát sóng vào não mà nó thu nhận tín hiệu thôi. Chính vì tính chất thu nhận tín hiệu nên không có hại
@ken0106 Nó thu sóng riết , em có "hết" não ko :p
ken0106
TÍCH CỰC
12 năm
@galabuon Để coi chừng nào hết não! Ha ha. Giờ thì cứ xài vi vu. =))
truongquoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ken0106 Lúc nào bác tưng tưng là e biết ngay. Hi.
hungz92
TÍCH CỰC
12 năm
the future
ko còn chỉ xuất hiện trong phim nữa rồi
wo! Cứ như ở phim hành động viễn tưởng ấy nhỉ :"D
Tuyệt vời quá, hi vọng giá rẻ thêm chút nữa,
sao bấm like lại còn hỏi bạn có trắc thích không nhỉ, làm đang chạy video lại dừng lại :mad:
Mựac dù không có ý định mua nhưng mà nhiệt liệt cổ vũ cho trí tuệ Việt. Cảm ơn tác giả bài viết!
soackvm
TÍCH CỰC
12 năm
ko hiểu lắm , nhưng vẫn thấy hay
đeo vào cho mấy anh phạm tội có gì anh khai hết thì ngon nhỉ...
Cái này ko đăng ký có ngày Apple nó đăng ký thì cạp đất mà ăn :p
ken0106
TÍCH CỰC
12 năm
Vài hôm em kiếm game như trong video test thử, nếu có thời gian em update cho các bác. Hehe!
Climber
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ở Việt Nam, từ năm 2009 có một nhóm đã nghiên cứu về lĩnh vực sóng não này. Nhóm đó là nhóm Mimas. Nhóm này khi đó đã tự làm từ đầu mọi thứ từ thiết bị phần cứng, cho tới SDK để xây dựng ứng dụng trên đó. Nhóm Mimas đã đạt giải nhất nhân tài đất việt năm 2010 (đó là giải nhất duy nhất từ 2007 tới nay) với các ứng dụng dựa trên lĩnh vực đó. Tại thời điểm 2009 nghiên cứu ứng dụng sóng não cũng là mới trên cả thế giới.

Người Việt Nam hoàn toàn có đủ sức tưởng tượng, khả năng sáng tạo để vươn tầm thế giới. Chúng ta hãy đừng giới hạn trí tưởng tượng và ước mơ của mình nhé!
hien80
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Climber Mình có một thắc mắc là khi còn trong nước thì ích thấy ai nghiên cứu được cái gì nổi bật , nhưng khi ra nước ngoài rồi thì tài năng phát tiết sao ấy toàn suy nghĩ và làm ra hàng đỉnh không :rolleyes:
Bài viết công phu quá, cảm ơn chủ Topic nhiều.
😁
Sau này con người chỉ sống trong thế giới ảo và ai cũng có siêu năng lực giống như trong phim chronicle 😁
seven2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
tuyệt. điều này giống như Microsoft cá nhân hóa máy tính vậy. hứa hẹn sẽ còn nhiều điều thú vị.
Ơ nhưng cái máy Mac của cô ấy lại "bồ kết" em Win kìa!😁
DtDssE2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@seven2010 Có thể là do phần mềm điều khiển thiết bị này mới chỉ có phiên bản chạy trên Windows thôi... :rolleyes:
ken0106
TÍCH CỰC
12 năm
@DtDssE2 Chỉ chạy trên Windows và Mac. 😁
c.bony
TÍCH CỰC
12 năm
Người đầu tiên mình tưởng tượng sẽ là Maria Ozawa 😆
shirley19
TÍCH CỰC
12 năm
Tự nhiên coi xong nhớ truyện doremon tập bí mật mê cung bliki , con người chỉ biết dựa vào máy móc ngay cả trong suy nghĩ giống thiết bị này cuối cùng rồi máy móc lên thống trị , mà công nhận phục con người và phục ông tác giả doremon , cái gì trong doẻmon có dần dần thế giới cũng có

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019