[Trên tay] Emotiv - Thiết bị đọc sóng não không dây giá 300 USD

ken0106
12/8/2012 7:59Phản hồi: 181
181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này của bác Hoàng Anh Viêt chứ, sản phẩm của Mimas Group , sản phẩm của bách khoa 😁:D;)
@ken0106 bác ken0106 nên xem lại video này nhé ;) , những người đầu tiên trên thế giới phát minh ra thiết bị đọc sóng lão không dây là nhóm Mimas (những kĩ sư bách khoa 😁 ),và mình đã may mắn là những người đầu tiên sử dụng nó trong quá trình thử nghiệm 🆒
@doanducbinhpro cảnh cắt cụp ko rỏ kết quả nó làm như nào !?
ken0106
TÍCH CỰC
12 năm
@doanducbinhpro Vậy thì quả thật là tiếc, không có ai phát triển ra sản phẩm đại trà được à? Haizz.
sẽ có ngày nó giống như những chiếc iphone 4s bây giờ. đây chỉ là giới thiệu cũng giống như Steve jobs giới thiệu iphone năm 2007. bước đi mở đầu.
Năm ngoái mình đã từng phát triển ứng dụng trên thiết bị tương tự là Mind Set (giá chỉ có 90$ thôi). Không biết cái này và cái mindset cái nào có trước 😃, nhưng mindset trông đơn giản hơn và làm tai nghe bluetooth cũng khá hay 😃.
Nó chỉ đo mức độ tập trung của não, tức khi suy nghĩ đến việc gì thì sóng điện não sẽ tăng chứ chưa đọc được ý nghĩ đâu. Như trong clip thì anh kia suy nghĩ đẩy nó ra xa thì nó cũng chạy lại gần màn hình thôi.
phát triển cái này thì đến mấy chú thương binh, các anh chị em bị khuyết tật đều có thể điều khiển các thiết bị nhờ sóng não
tuanhung192
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tiến gần đến ngưỡng không gì là viễn tưởng với nhân loại rồi. /😁
hay thât mình nghĩ nếu chế tạo ra các thiết bị điện tử có thê nhận sóng não thì con n sẽ điều khiển đc chúng ngoài đời thật chứ k cần phần mềm thề này.Vd như quyển sách có gắn chíp nhận sóng não thì ta có thê ngồi một chỗ rồi nghĩ đến no và thế là quyên sách lẫn đâu đó giữa trăm cuốn khác sẽ tư động hiện ra v...v..v còn nhìu điều tuyêt vời lắm ae nhỉ?
thegianvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
những thứ chỉ xem trong phim bây giờ ta có thể trải nghiệm thật sự không còn là tưởng tượng nữa.con người muôn nam
Có tiền mua ngay 1 cái về chơi, trông như kiểu tập luyện pháp thuật ấy!
Đảm bảo món này phổ biến ra thế giới nhất sẽ là trong game 3D.
cái này xem lâu rồi 😃
bài viết hữu ích đúng là ko đâu bằng tinhte nhà mình,thank chủ thớt nhá
Phát triển thêm chút nữa...mang vào đi thi là hết bài lun 😃 khỏi phải mang tài liệu vào phòng thi
rồi con người sẽ có nhều bệnh hơn, trước tiên là bệnh làm biếng. NHưng rất tốt khi có nó, vì công nghệ mà, thời đại công nghệ thì xu hướng theo công nghệ thôi. đều tất yế cần phải có.

Cảm ơn nhân loại!
otacon
TÍCH CỰC
12 năm
Tuyệt vời
ở thế có biết mình đag nghỉ gì k nhỉ 😁
mathewas
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có 1 nhóm ở ĐHBKHN đang phát triển cái này. Năm ngoái em được dùng thử, chơi game bằng cái này khoái lắm các bác ạ 😆
sirnvad
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này hay quá. Mà lại do một người gốc Việt tạo nên. Khải kiếm một cái châm cứu mới được.
ntien268
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngoài lề 1 tý... máy được training hình như là macpro, nhưng giao diện khi view lên sao lại giao diện win7 nhỉ ._.
có thể em Never Give Up nhưng em biết khôn em hỏi :mad:)
DtDssE2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo link wikipedia bạn nhúng kèm thì cô Tan Le này hình như là người Úc gốc Việt! ;) Mà nghe clip YouTube nói thì giọng ko giống Úc lắm mà lại pha Mỹ nhiều hơn...
ken0106
TÍCH CỰC
12 năm
@DtDssE2 Cô này đã qua Mỹ sống rồi bạn ạ! Và thiết kế sản phẩm này ở Mỹ. 😁
Cái này đã thấy ở Barcamp Hà Nội, tuy nhiên đợt đó mới là thử nghiệm. 😁
bambiba
TÍCH CỰC
12 năm
Dùng cái này có phải cạo trọc không bác? 😁
ken0106
TÍCH CỰC
12 năm
@bambiba Không cần bạn ạ. Mình và nhỏ bạn gái mình đều tóc nhiều, nhưng xài ổn cả. :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019