[Trên tay] Emotiv - Thiết bị đọc sóng não không dây giá 300 USD

ken0106
12/8/2012 7:59Phản hồi: 181
181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái phần mềm ở trên ảnh chính là phần mềm mà mình thấy hôm ở barcamp, có lẽ nào ...o_O Hôm xem trình diễn thì yêu cầu của người điều khiển sóng não là phải cực kỳ tập trung, nhớ lại những tín hiệu mà mình đã đặt ra trước đó tương ứng với các hành động. Hôm đấy xem hiểu lơ mơ nên giờ cũng chỉ nhớ mang máng. 😁
becauseilu
ĐẠI BÀNG
12 năm
mai mốt cảm ứng sẽ trở thành công nghệ lỗi thời hết.
Chủ thớt nhầm rồi nhé, chị Tan Le là người Australia gốc Việt, và ở Vn cũng có nhóm dev cho Emotiv, và ở Việt Nam cong có anh Đỗ Hoài Nam là CEO của Emotiv nữa cơ, và sản phẩm này được phát triển từ trước 2009. Mình đã có cơ hội trên tay từ 2010 😃
@vietxitin1 Vậy là sự trùng ý tưởng ngẫu nhiên giữa Emotiv và mimus hay là....? Bác nào điều tra đc k nhỉ 😁
@redfire Mấy người của Mimas về sau đầu quân cho Emotiv mà
ken0106
TÍCH CỰC
12 năm
@vietxitin1 Ồ, bạn cho mình cái Link xác nhận vụ Emotiv Việt Nam với. Để mình update bài viết.
Bạn trên tay mấy năm nay mà ko post bài cho Tinh Tế để anh em tới giờ mới biết. Khổ thân. Hic hic.
Vụ chị Tan Le qua Úc thì mình biết rồi, nhưng sau đó đã chuyển sang Mỹ bạn ạ.
truanang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Còn sự sáng tạo của thế giới luôn khiến vn phải trả tiền ....

Còn những người có tư tưởng thế này thì ... kém phải biết mình kém mới có cơ giỏi được , chứ kém cứ nghĩ mình giỏi thì ...
thú vị, giá rẻ, làm nền cho các hướng phát triển ko tưởng sau này 😁
PS: cầm cái MBP mà chạy Window7 =]] hài vật
3kshop
CAO CẤP
12 năm
hay nhỉ,công nghệ phát triển thì những thứ trc chỉ tưởng tượng h đã thành hiện thực
ko biết nó có làm hại não ko nhỉ😁
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
càng nhiều công nghệ thì con người sẽ càng lười vận động hơn
;)
yeakyan
ĐẠI BÀNG
12 năm
sản phẩm này sẽ thu hút rất nhiều developer cho xem 😃
hèn gì e xem phim khoa học giả tưởng toàn thấy mấy bác đầu hói với trọc....hehe
Đúng là thật tuyệt.
Những người lập trình phần mềm có thể ứng dụng thiết bị này để triển khai các trò chơi, hay các ứng dụng ảo mà thật.
Thí dụ: lập trình phần mềm giải trí đa phương tiện hoạt động trên kết quả của phần mềm của thiết bị này. Với thư viện, đường link thì lấy từ google, các website, còn thuật toán thì lấy từ phần mềm của thiết bị này. Quá tuyệt.
tuyen0409
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Ken thử 1 số game, tools free thử trên đó xem sao. Thú vị nhỉ
ken0106
TÍCH CỰC
12 năm
@tuyen0409 Mình có thử vài cái free rồi. Vẫn rất khó xài. Hic. Chưa thật sự thuận tiện. Vậy nên đa số developer xài của nhau thôi chứ chưa phổ biến. Có lẽ phải chờ nhiều Group mạnh để làm app cột mốc cho nó thì may ra mới phổ biến nhiều được.
Nếu có bạn 8x nào còn biết ngày xưa Hecman có vụ nhà khoa học vĩ đại sắp die thì ông truyền sang cho cậu thiếu niên toàn bộ trí não của ông thông qua 1 cái máy tính cực to, kg biết tương lai có như vậy kg, thời đó máy tính chỉ chạy dos và to như cái va ly bự.
benchmark lão coi ai thông minh =))
Phát triển theo hướng công nghiệp dần là ngon... Tuy nhiên không đồng ý với tác giả khi cuối bài bảo đây là trí tuệ Việt... Gốc việt nhưng hiện tại đồng chí này là người thế hệ thứ mấy lai rồi nên không còn là trí tuệ việt nữa, được ăn được học ở 1 nền giáo dục khác nên ngon hơn VN, nếu đồng chí này mà ăn học nên giáo dục VN chắc... làm thợ may chắc. GS Ngô Bảo Châu cũng chỉ phát huy được khi được 1 nền giáo dục tiên tiến hơn chỉ đường
ken0106
TÍCH CỰC
12 năm
@kelangbat Mình không nói là trí tuệ Việt bạn ạ. Mình chỉ nói hiện tại Việt Nam chưa có nhóm nào ra mắt app thực tế ảo cho thiết bị này thôi.
update: Theo bạn vietxitin1 thì cô này vẫn về Việt Nam thường xuyên. Bạn xem comment của bạn ấy ở trang 8 nhe.
@ken0106 Bạn là chủ thớt thì thông tin cần chính xác nhé, bạn nói mà ko cần biết gì, mình nói lại với bạn là chị Tần có thể nói tốt tiếng Việt và mỗi năm vẫn về VN và nhiều ứng dụng trên này do dev team ở VN làm nhé
ken0106
TÍCH CỰC
12 năm
@vietxitin1 Cảm ơn bạn nhiều. Mình update lên ngay đây. 😁
pntango
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này em biết khá lâu thông qua loại bài viết này, trong đó nêu bật công lao của Đỗ Hoài Nam du học sinh, mời các bác đọc. Mà các bác gõ google Đỗ Hoài nam là ra ngay
http://dailodoanhnhan.com.vn/do-hoai-nam-va-ung-dung-bo-doc-nao-nguoi.html
Người VN thật là cũng có nhiều sự ngạc nhiên
Trước có xem 1 bộ phim >18 (cấp 3) cũng chụp cái giống như vậy rùi tự sướng Phê trên bờ đê. 1 người đeo 1 người điều khiển Sướng căng Rốn:po_O:eek:😁:confused:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019