[Trên tay] Emotiv - Thiết bị đọc sóng não không dây giá 300 USD

Thảo luận trong 'Khoa học' bắt đầu bởi ken0106, 12/8/12. Trả lời: 179, Xem: 26842.

1. namcaobk

namcaobk Thành viên

Đúng là thật tuyệt.
    Những người lập trình phần mềm có thể ứng dụng thiết bị này để triển khai các trò chơi, hay các ứng dụng ảo mà thật.
    Thí dụ: lập trình phần mềm giải trí đa phương tiện hoạt động trên kết quả của phần mềm của thiết bị này. Với thư viện, đường link thì lấy từ google, các website, còn thuật toán thì lấy từ phần mềm của thiết bị này. Quá tuyệt.

ken0106 thích nội dung này.
  2. tuyen0409

tuyen0409 Thành viên

Bác Ken thử 1 số game, tools free thử trên đó xem sao. Thú vị nhỉ

3. chuthoongc4

chuthoongc4 Thành viên

Nếu có bạn 8x nào còn biết ngày xưa Hecman có vụ nhà khoa học vĩ đại sắp die thì ông truyền sang cho cậu thiếu niên toàn bộ trí não của ông thông qua 1 cái máy tính cực to, kg biết tương lai có như vậy kg, thời đó máy tính chỉ chạy dos và to như cái va ly bự.

4. duc12atl

duc12atl Thành viên

benchmark lão coi ai thông minh =))

5. o0tobite0o

o0tobite0o Thành viên

Mình tưởng nó đang kêu gọi cộng đồng phát triển ứng dụng cho nó mà. Chứ game hình như chưa có thì phải. :(

6. kelangbat

kelangbat Thành viên

Phát triển theo hướng công nghiệp dần là ngon... Tuy nhiên không đồng ý với tác giả khi cuối bài bảo đây là trí tuệ Việt... Gốc việt nhưng hiện tại đồng chí này là người thế hệ thứ mấy lai rồi nên không còn là trí tuệ việt nữa, được ăn được học ở 1 nền giáo dục khác nên ngon hơn VN, nếu đồng chí này mà ăn học nên giáo dục VN chắc... làm thợ may chắc. GS Ngô Bảo Châu cũng chỉ phát huy được khi được 1 nền giáo dục tiên tiến hơn chỉ đường

papapaken0106 thích nội dung này.
  7. vietxitin1

vietxitin1 Thành viên

Mấy người của Mimas về sau đầu quân cho Emotiv mà

8. pntango

pntango Thành viên

9. chiken_gold

chiken_gold Thành viên

Người VN thật là cũng có nhiều sự ngạc nhiên

10. quyenyen8185

quyenyen8185 Thành viên

Trước có xem 1 bộ phim >18 (cấp 3) cũng chụp cái giống như vậy rùi tự sướng Phê trên bờ đê. 1 người đeo 1 người điều khiển Sướng căng Rốn:po_O:eek::D:confused:

11. ken0106

ken0106 Thành viên

Không cần bạn ạ. Mình và nhỏ bạn gái mình đều tóc nhiều, nhưng xài ổn cả. :D

bambiba thích nội dung này.
  12. ken0106

ken0106 Thành viên

Ồ, bạn cho mình cái Link xác nhận vụ Emotiv Việt Nam với. Để mình update bài viết.
    Bạn trên tay mấy năm nay mà ko post bài cho Tinh Tế để anh em tới giờ mới biết. Khổ thân. Hic hic.
    Vụ chị Tan Le qua Úc thì mình biết rồi, nhưng sau đó đã chuyển sang Mỹ bạn ạ.

13. ken0106

ken0106 Thành viên

Mình có thử vài cái free rồi. Vẫn rất khó xài. Hic. Chưa thật sự thuận tiện. Vậy nên đa số developer xài của nhau thôi chứ chưa phổ biến. Có lẽ phải chờ nhiều Group mạnh để làm app cột mốc cho nó thì may ra mới phổ biến nhiều được.

14. ken0106

ken0106 Thành viên

Có ứng dụng điều khiển game (cơ bản thôi), và ứng dụng game mini, nhưng chơi khó, và chưa thật sự chính xác. Nhiều khi cái đầu mình đang nghĩ chuyện khác nó lại làm chuyện này. Độ chính xác của các thao tác trong game chỉ tầm 70% thôi.

15. ken0106

ken0106 Thành viên

Mình không nói là trí tuệ Việt bạn ạ. Mình chỉ nói hiện tại Việt Nam chưa có nhóm nào ra mắt app thực tế ảo cho thiết bị này thôi.
    update: Theo bạn vietxitin1 thì cô này vẫn về Việt Nam thường xuyên. Bạn xem comment của bạn ấy ở trang 8 nhe.

16. codered_vn

codered_vn Thành viên

Anh Nam này rất là dản dị và vui tính, mình có chụp ăn hỏi cho anh ý :D nhà ở pháo đài láng, a đấy thành lập cái pixbox.vn ấy.

17. byoyob

byoyob Thành viên

sau này thiết kế ra 1 bộ đồ , và ta tưởng tượng ra mình tàng hình .hjhjhjhj

18. mr3ntj

mr3ntj Thành viên

Công nghệ giờ ghê thịêt

19. kidhitech

kidhitech Thành viên

Bảo sao ko ngày càng lười vận động :))