Trên tay Fujitsu NX F-01F màn hình 5 Inch nhiều cải tiến hiệu năng cao

boy_herovn
14/11/2013 10:48Phản hồi: 75
Trên tay Fujitsu NX F-01F màn hình 5 Inch nhiều cải tiến hiệu năng cao
Kế tiếp của siêu phẩm F-06E trước đó được người dùng đánh giá cao thì FUJITSU đã cho ra mắt chiếc điện thoại mới FUJITSU NX F-01F kế thừa những điểm mạnh trên F-06E và thêm vào đó là những nâng cấp tính năng thông minh, cấu hình mạnh mẽ.
F-01F có 3 phiên bản mầu trắng, đen và hồng.

Thông số kỹ thuật chính
- Hệ điều hành: Android 4.2.2 Jelly Bean
- Hỗ trợ các tiêu chuẩn: 3G, GSM

- Bộ xử lý: 4 nhân Qualcomm Snapdragon MSM8974 800 2,2 GHz
- RAM: 2 GB
- ROM: 32 Gb
- Màn hình: 5 Inch FullHD 1920x1080 pix công nghệ WhiteMagic hiển thị16 triệu màu
- Máy ảnh chính: 13,2 Mpix CMOS Exmor RS, quay phim fullHD tự động lấy nét
- Máy ảnh trước: 1,3 Mpix CMOS
- Hỗ trợ thẻ nhớ: microSDXC lên đến 64 Gb
- GPS
- NFC
- Wi-Fi a / b / g / n / ac
- Bluetooth 4.0
- Bảo mật vân tay
- Tích hợp cổng HDMI
- Chống nước chống bụi tiêu chuẩn IPX5/IPX8 tại Nhật
- Giắc cắm tai nghe 3,5 mm
- Kích thước: 140 x 70 x 10 mm

Quảng cáo

- Trọng lượng: 150 g
- Pin : 3200 mAh

Về thiết kế trên F-01F
F-01F được thiết kế vuông góc nhưng với mặt sau bo tròn tạo cảm giác dễ cầm. Nhà sản xuất đã chú ý đến việc người sử dụng có thể sử dụng điện thoại bằng một tay dễ dàng. .Trọng lượng nhẹ hơn khi bạn cầm hoặc cho vào túi cũng thấy thoải mái hơn.

Mặt sau bo tròn cầm rất thoải mái.

Quảng cáo

thiết kế mềm mại trên F-01F

Đèn Flash báo hiệu trên F-01F tương tự như trên F-06E

Nút cảm biến vân tay được thiết ké tròn thay vì vuông như các máy FUJITSU trước đó. Mình sử dụng thì thấy nhạy hơn F-06E. Điều này cũng là tất yếu với 1 sản phẩm xuất hiện sau đó. Công nghệ luôn được cải tiến để tốt hơn. Điểm khác biệt lớn ở bảo mật vân tay đó là khả năng F-01F có thể bảo mật với 10 ngón tay. Tức là bạn có thể chia sẻ với bạn bè hoặc người thân những người cũng có thể truy cập vào máy của bạn với dấu vân tay người đó.

bảo mật 10 ngón tay.

Công nghệ màn hình mới WhiteMagic

Fujitsu đã trang bị công nghệ màn hình WhiteMagic lên chiếc F-01F của hãng. Công nghệ cho hình ảnh tốt hơn với việc tăng cường các điểm sáng đồng thời tiết kiệm năng lượng. Với một chiếc điện thoại màn hình lớn thì màn hình là nơi tiêu tốn rất nhiều điện năng của máy.

Các điểm sáng được tăng cường để hiển thị tốt.

Cấu hình máy mạnh mẽ đạt hiệu năng cao
Chíp Qualcomm Snapdragon MSM8974 800 là loại chíp mạnh nhất hiện này và được trang bị cho những smartphone tốt nhất hiện này. Đây cũng là chíp được trang bị trên F-01F. 4 Nhân Qualcomm Snapdragon MSM8974 800 2,2GHz Ram 2G chắc chắn sẽ cho máy hiệu năng tuyệt vời mượt mà. Một số đánh giá so sánh về hiệu năng của F-01F với những bom tấn mới nhất của Sony và Samsung và LG cho thấy F-01F có hiệu năng tốt hơn.

So sánh với Galaxy S4

So sánh với LG G2

So sánh với Xperia Z1 đều cho kết quả cao hơn.
F-01F có khả năng phát FM
Fujitsu đã trang bị thêm cho F-01F khả năng phát FM. Từ đó các thiết bị khác có thể thu sóng FM từ F-01F. Tính năng này các dòng điện thoại trước đó bị vô hiệu hóa.

Thời lượng pin là cực tốt với F-01F
Pin lên đến 3200 mAh kèm theo đó là công nghệ màn hình mới whitemagic tiết kiệm điện năng cho thời lượng pin của F-01F dùng được rất lâu. Fujitsu giới thiệu chỉ cần sạc 10 phút là có thể gọi điên thoại được 1 tiếng. Sạc quá nhanh và pin quá bền.
F-01F có thể đàm thoại khoảng 780 phút 3G, 780 phút GSM
Thời gian chờ : 850 giờ (3G) 670 giờ (GSM).

Khả năng chống nước và chống bụi với thiết kế cải tiến
F-01F có khả năng chống nước ở độ sâu 1m trong vòng 30 phút tiêu chuẩn IPX5/IPX8 ở Nhật.
Điểm đáng chú ý là khă cắm jack tai nghe 3,5 mm ko cần nắp đạy mà vẫn chống nước. Đặc biệt là khe cắm sạc cũng không cần nắp đạy. Điều mà chưa có chiếc máy nào có khả năng này

Hình ảnh mở hộp tại jatekmobile

Hộp sản phẩm bao gồm thân máy F-01F, jack chuyển 3,5mm, sách hướng dẫn, phiếu bảo hành, hộp.

Mặt trước phủ bằng kính màn hình 5 Inch độ phân giải fullHD.

Mặt sau được làm bo tròn các viền tạo cảm giác dễ cầm

Cạnh phải làm trơn và không có phím chức năng nào

Mặt sau khi nhìn nghiêng góc 45 độ

Cạnh bên trái có phím tăng giảm âm lượng và phím nguồn. 2 phím này được làm tương đối liền nhau.

Phía trên đỉnh máy là jack cắm tai nghe 3,5 mm không đạy nắm nhưng vẫn có khả năng chống nước.

Ngoài ra còn có khe cắm

Phía đuôi máy có 2 loa ngoài. Khe cắm sạc cũng được thiết kế ở đây. Mặc dù không được bịt kín nhưng lại có khả năng chống được nước nhờ có phủ lớp flo bên trong. Đây là một điểm đặc biệt vì những dòng máy khác chống nước đều phải bịt kín khe cắm này. Điều này rất tiện lợi bởi bạn sẽ phải sạc pin đều khi máy hết pin.

Phía dưới còn có 1 lỗ để đeo dây đeo

Phía sau là camera 13,2 Mpix cảm biến CMOS Exmor RS. Và còn có đèn flash với nút cảm biến vân tay giống như trên các điện thoại khác của Fujitsu như F-06E, F-02E..

Phía dưới là một số mã code của nhà sản xuất

Máy được thiết kế khá là bo ở mặt lưng

Cạnh viền phía trước được làm nhô cao lên một chút điều này giúp chống xước 1 phần cho màn hình khi bạn vô tình để máy úp xuống.

Máy chạy android 4.2.2 Jelly Bean
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lala206
TÍCH CỰC
10 năm
Và giá chắc sẽ lại trên trời... chờ thôi 😔... f02e vẫn dùng tốt chán...thich fujitsu chỉ vì nó nhiều cảm biến, từ nhiệt độ độ ấm tới vân tay
thiết kế xấu thật.Cứ để như F06E lại đẹp
con này pin chắc chấp G2 với note3 một mắt nhỉ 😁
Chủ topic oi. Em này co tieng viet ko vay.
@langtu_504 Máy nhật hiện tại không có tiếng việt ban ak
Thiết kế mặt trước ổn.
Mặt sau hơi thô.
Giá vỏ như IP4 và giá như LG G2 thì tốt quá.
Mỗi giá 19 Tr thì chát quá.
K biết pm có tiếng anh k?
tri-nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang xài F06E định cưới em này nhưng hơi thất vọng vì thiết kế không đẹp (nhưng cấu hình thì cao)
@tri-nguyen Bác cho hỏi con F-06E chụp ảnh thế nào vậy, đang kết em này nhưng thấy camera có ít thông số để chỉnh ???
Dang dùng thấy rất ổn. Lướt wed như tia hchớp luôn. Màn sáng đẹp dù đã để min luông . Pin sạc hơi bị lâu đầy. Vỏ thiết kế bằng kim loại có lẽ sẽ đẹp hơn. Nhưng máy có vẻ nhẹ.
@thichthitmeo Pin dùng liên tục đc lâu ko bạn?
Thấy cũng lâu. Nói chung là hài lòng. Lâu hơn con f06e. Vỏ mặt lưng dễ xước cầm trơn dễ bị rơi. nên dán ni lon loại sần ấy cầm nó bám tay. Nói chung hình thức thì bình thường nhưng hiệu năng cao. Good
Tín đồ của em này đâu nhỉ. Gl này. Có ai test cho e ấy tắm chưa
bác nào tư vấn cho em nên lấy con f06e hay f01f. hiệu năng thì không cần phải bàn cài vì f01f manhj hơn. nhưng thiết kế em nó ko được như f06e, nó khắc phục được nhược điểm gì của f06e ra trước không ạ. 1 điều em quan tâm nhất là.tại sao giá f01f ra sau lúc trước cao giờ lại ko chênh so với f06e là bao nhiêu? thank các bác
Có tiền thì cứ F01F bạn à. Cũng dùng 06 rồi. Giờ đang dùng 01f thực sự mĩ mãn cho đến thời điểm này. 06e hay bị đơ giật. Nhiều người nói mình sao ko mua 5s vì lúc mình mua nó ngang 5s. Nhưng cứ dùng mới thấy 5s không là cái đinh gì. Thực sự mĩ mãn.
@thichthitmeo em lăn tan cái vụ giá cả nhất. chênh nhau có 5000 yên, tức khoảng 1 triệu. thật ra em dùng tác vụ bình thường không cần thiết cấu hình mạnh mẽ quá làm gì, đổi lại em nó được cái thiết kế nhìn đẹp hơn f01f. thêm vào nữa là em nghe nói con f06e có cái đế sạc có cả loa ngoài. cắm điện thoại vào xem phim nó phát bằng loa ở dock sạc luôn có phải không ạ? cuối cùng còn f-06e nó có những lỗi gì phát sinh. thank bác nhiều
@thichthitmeo Chụp hình nếu so với G2 quốc tế thì đẹp không bác vì em không thấy cái chống rung quang học và chụp tối thế nào ạ? 3G ngon lành không bác, em xài Viettel thì sóng sánh chắc ok phải không bác?
Mình xài rồi. Ko để làm gì. Mình thấy F01F đẹp. 06 thì hơi to. Nói chân thành là nên mua 01f mình đã từng suy nghi như bạn và đã lấy 06e trước Và được 1 tuần mình phải đổi qua 01f.
Loa cái đock nghe cực chán luôn. 06e dùng nóng pin không bằng 01f được. Lướt Web thì hay bị đơ giật. Nói chung là ức văn chế đấy. Tiền dư giả thì quất 01f. 06e mà đẹp hơn thì các bác phải mục sở thị rồi hãy kết luận
@thichthitmeo lướt web nhẹ nhàng thế mà cũng bị đơ giật hay sao bác? còn về vụ pin và ảnh ọt em nó có hơn 06e nhiều không hả bác? bác cho em địa chỉ yh hay fb để em pm bác nhờ bác tư vấn giúp em với, chứ em còn lăn tăn lắm, máy thì quyết định sớm để ng bên kia còn đặt giúp. giá cả thì chênh nhau quá ít luôn bác ak. không phải 5000 yên mà là có 1000 yên thôi. có hơn 200k tí
@dino_su Đời sau thì đương nhiên là ngon hơn đời trước chứ bác. Bác đặt hàng bên kia về là bao nhiêu vậy?
Bác thích e để lại cho mới mua ở phongcachnhat.vn được hơn tháng. Lúc mua mới zin 100% nhé. Vẫn đẹp 99%.,
E đang muốn lên đời đây.
@thichthitmeo em mua bên kia có 2man9 thôi bác ak, đứa bạn em gái làm trong docomo nó mua giúp. giá nó chả chênh nhau là mấy gần như là ngang nhau nên em mới phân vân
2man9 là bao nhiêu hả bác.
xấp xỉ 6tr bác ak, 2 con đó chênh nhau có 2-300k tiền việt nên em phân vân quá
Vậy lúc nào nhờ bạn mua giùm mới được
Mình cũng dùng viteo thấy cũng được. Chụp ảnh cũng được. Mình chưa g2 nên không rõ
đã chơi hàng jav phone theo em đam mê hẳn và có nhiều kinh nghiệm thì chơi keital là hay nhất, nếu smp thì nhất định phải là hàng nội địa không phân phối hay có bản cho thị trường QT. chứ LG, sony, samsung,htc thì đầy không có điểm khác biệt so với thế giới jav phone. quan trọng điều nữa là " made in japan" :p
@dino_su Mình cũng nghĩ như bạn vậy neên cái Ca01C vẫn xài, thể hiện sự khác biệt . Hôm trứơc định múc L01f vì giá quá đựợc nhưng ẻm hot quá,chẵng có hàng nên giờ mới lăng tăng em này đây
@Celica2000 chơi jav phone mà chơi hàng Lg,samsung làm gì bác. chơi thì chơi sharp,nec,fujitsu nó mới chất chứ. thể hiện sự độc đáo khác người 😁
@dino_su được cái bác này có quan điểm giống mình, đã chơi jmp để thể hiện cái style ko giống ai của mình thì phải chơi cho tới, chứ chơi kiểu nửa vời như LG với Sam thì thôi. Mà jmp giờ mình chỉ kết Fu với Pana, chỉ tiếc là Pana ko sản xuất smart phone nữa vì thua lỗ nặng. Nếu công nghệ ảnh ọt và nhạc nhẽo của Fu được cải thiện nữa thì Fu vô đối. Vì Fu chủ yếu dành cho doanh nhân nên mấy cái chức năng giải trí này nó làm cho có nếp có tẻ vậy thôi. Vụ này lại là thế mạnh của Sharp, tiếc là mình ko ưa cái màn hình ảo tung chảo của Sharp bây giờ nên cho em nó ra rìa rồi, ko thèm quan tâm nữa.
mún độc nhất thì sharp,Fu,Pan,Nec làm gì...quất koycera để người ta tìm khe loa thoại ở trên dt, tìm lòi con mắt cũng k có =]]=]]...
@skullofanh Mong em nó được mở khóa từng ngày mà có vẻ hy vọng mong manh lắm bác ơi, hàng này thuộc dạng hàng độc quyền của Au rồi. Thôi, uống thuốc mơ tiếp đây.
@skullofanh thật ra keitai phone thì em lại không dùng được bởi vì nhu cầu sủ dụng vẫn cần đáp ứng được 1 số nhu cầu cá nhân, cho nên chơi smp mà muốn có nét jav chỉ có thể là mấy em nội địa nhật 😁
@dino_su Kyocera này là smartphone chứ có phải keitai đâu, chỉ những ai tâm huyết và chịu khó gắn bó thì mới trụ được lâu dài với nó thôi, nội cái vụ search danh bạ và nhắn tin là một cực hình rồi, gặp ai chơi ác nhắn tin tiếng Việt thì nhận được toàn ô vuông (do máy ko hỗ trợ hiển thị unicode). Chơi multi với keitai cũng lắm gian truân, nào là phải encode qua m4a hoặc wma rồi sync bla bla bla. Nói chung keitai ko dành cho amateur và người thiếu kiên nhẫn.
@Nhnhat29982 sao em seach thấy ra nắp gập mà bác nhỉ? đúng là chơi keitai không dành cho ng ko chuyên. em rất thích máy nhật nhưng lại cần 1 số chức năng của smp cho nên không phù hợp như cầu cho lắm. duy chỉ thấy có smp android nội địa đáp ứng được nhu cầu mà vẫn có 1 chút nét riêng điện thoại nhật. nhà em vẫn còn 2 con softbank 1 con 944sh và con 901sh thì phải. đều nắp gập còn rất mới. nhưng dùng sim ghép oải quá. mà multi thì mất rồi. ko kích nên ko dùng đc.giờ chỉ ngồi ngắm và lau chùi cho em nó thôi.mà em phải công nhận là con 921sh ra đời lâu lắm rồi mà đã có cam 5.0mpx. thời đó ở vn mình có mấy con cam qua được 3.2mpx😕
chơi 1 con keitai nghe gọi....quất thêm 1 tablet để dùng cho công việc, khỏi lo xài liên tục hết pin 😁...tách hẳn phần công việc với cái để nghe gọi ra :D
@skullofanh khổ nỗi em cũng đã từng dùng qua ipad 4 với ipad mini rồi. ip4 thì to quá bán đổi ipad mini cho gọn nhẹ, cuối cùng thấy cũng vẫn bất tiện. dùng được tầm hơn tháng em vứt xó suốt. thấy lãng phí quá nên bán bỏ. đi đâu mà công việc đòi hỏi vẫn phải xách lap theo. chứ ipad không giải quyết được vấn đề không thể thay thế được. mà bác bảo chả nhẽ lại vừa xách lap, cặp nách thêm con ipad. chả ra làm sao cả. cho nên thôi đành làm con smp cho tiện dụng mà vẫn đáp ứng được nhu cầu cơ bản. quan trọng nhất là vẫn có nét riêng của nhật, nói thật chứ đồ ở nhà em đổi hết sang đồ nhật rồi, đến con macbook pro em cũng mua bên kia, bàn phím toàn chữ nhật luôn, swich,wifi...:D. em cuồng đồ nhật lắm
@dino_su Tùy người, tùy công việc nên việc dùng dt+tablet cũng khác nhau :D, em thì ít dùng dt vào mạng hay gì lắm, toàn dùng laptop để vào không ah, cho nó lẹ 😆. Còn mấy cái tablet hay ipad gì khi nào lười mở laptop thì móc ra thôi. Tablet người dung chủ yếu check mail, lướt web thôi chứ ai làm việc gì đâu, dt cung như tablet cũng chỉ để nhiêu đó. Công việc thì phải móc laptop :D. Bởi thế với em thì dt để nghe gọi, còn laptop thì công việc, tablet lúc nào cần nằm lướt web chơi bật lên cho nhanh thì dùng. DT mà dùng web thì đôi lúc sợ hết pin lúc quan trọng :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019