Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Trên tay] Galaxy Royal Style: CPU Snapdragon S4, pin 2000mAh, giao diện và tính năng của S3

TieuKim
26/7/2012 6:43Phản hồi: 637
637 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haizz vẫn k root được, toàn chạy đến step 7 là đứng
uk mình đang sài 4.1.2, chơi game nặng thì tầm nửa ngày thôi, game nhẹ thì 1ngày
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế để pin wa đêm tầm 7h hết nhiu % pin
@sieunhan007 máy mình nếu để 3g thì qua đêm tốn pin lắm ( k nhớ rõ là mất bao % do mình toàn tắt 3g vs để chế độ tiết kiệm pin ). Tắt 3g + tiết kiệm pin thì mất khoảng 5-> 7%
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy mình tắt hết tầm 4% pin, máy bạn mua lâu chưa
@sieunhan007 máy mình mua từ tết. haizz còn cái vụ root chả hiểu sao nữa, mãi mà k root được, hên xui quá :-s
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
minhtien_08 bạn add nik yahoo hỏi lão y, nghe nói lão ta cũng có tiếng trong nghề root máy đó
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
có j bạn kiu up về bản 4.0 koi thế nào xài ? coi pin có trâu ko
1.mình dùng con này rồi....khuyên bạn nào dụng thì ko nên up Rom nếu muốn root...4.0.4 thì root ok , còn lên 4.1.2 thì ko root đc nữa( dùng unlockroot pro mà vẫn ko root đc )
2. UP ROM lên 4.1.2 thì dễ thôi ....SS Kies là xong ...
thân !
vkdnta
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Galaxy Royal Style Mình đang xài bản gốc 4.0.4 cũng muốn up lên 4.1 qua Kies, nghe mấy bạn nói hao pin cũng ớn quá. Mình ko có nhu cầu root hay vọc vạch, để xài bình thường thôi, chỉ ngán vụ pin
con này k biết mua ốp lưng or bao da kiểu Flip cover ở đâu tại hcm nhỉ?
vkdnta
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới up lên 4.1.2 được vài ngày, máy mình tắt hết kết nối 3G, wifi, để power saving qua đêm sáng dậy coi lại thì mất khoảng 2%-3% pin, khá ổn. Khi xài wifi và 3G thì cảm giác nó hao pin hơn 4.0.4 1 tí. Cảm giác sau khi lên 4.1.2 là máy mượt hơn, nhưng khi để power saving thì cảm nhận máy lag hơn nhiều so với để power saving ở 4.0.4 😔 Và thêm 1 cái nữa là đang nghe nhạc bằng tai nghe thì khi chơi game tự động máy nó thoát ra loa ngoài luôn, ko nghe được bằng tai nghe nữa, tức là khi đồng thời nghe nhạc và chơi game thì ko xài tai nghe được, ko biết chỉnh bằng cách nào 😁
Hiếm lắm bạn ơi, miếng dán màn hình còn ko có mà. Bạn hỏi mấy thương gia chuyên ship hàng bên Hàn về nhờ họ đặt cho 1 cái :D Máy mình mới mua người bán có tặng kèm cái ốp lưng màu xanh da trời xài nhìn giống pede =))
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vkdnta miếng dán màn hình cân j , hm pữa lỡ tay phá tháo miếng dán màn hình ra bị bụi vào tạo bong bóng , thế mình chạy ra mấy thằng dán dt hay gồi ngoài đường kiu nó dán cho, công nhận dán miếng của nó dầy hơn, xài đã tay hơn của nha sản xuất
máy mình k bị giống bạn, khi dùng tai nghe thì khi chơi game vẫn k bị ảnh hưởng. 1 số game thì khi vào bị tắt nhạc còn lại đa số là vừa nghe nhạc vừa nghe âm thanh của game !!
Ốp lưng thì mình thấy mấy bác nói có nhưng Flip cover thì chưa thấy 😆
máy mình dùng hancent sms khi nhắn tin có độ dài trên 2 tin nhắn thì k gửi đc, cái cột sóng tự nhiên mất r có, máy tự chuyển sang chế độ gọi quốc tế. đã có bác nào bị lỗi tin nhắn như vậy chưa?
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
Minh xài go sms , ko bi loi nhu bạn
@sieunhan007 hôm qua mình cũng cài thử go sms mà nhắn 1 tin khoảng 250 kí tự thì nó vẫn gửi được nhưng máy bên kia chỉ nhận được tin nhắn thiếu thôi, k đc đầy đủ. vs lại cái cột sóng nó cũng tự tắt r bật lại -> chuyển sang chế độ quốc tế luôn 😔
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko bik lỡ tay xóa app j mà tự nhiên máy xài hao pin vãi , để chờ thui mà 15p/1% pin
để chờ mà bật 3G nó tự update soft nào đấy thì cũng tụt pin mà 😁
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mochino_hl mình ko bật j hết lun, mở 3g mà lướt wed tầm 3p hết 1% pin, hùi trc là 5p/1%pin , máy h chỉ lướt wed là nóng lên tầm 40 độ
@sieunhan007 máy mình từ khi up lên 4.1.2 đã bị nóng khi lướt web bằng 3G rồi :-s còn vụ pin thì mình k biết, máy mình pin vẫn bt
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mochino_hl máy mình hồi trc lướt 3g chả bị nóng cho dù wifi hay 3g đều xài tầm 5p /1% pin , máy chỉ nóng khi nào chơi game nặng như batman 3
thế thì mình cũng chịu 😃
mình đang sài vẫn bình thường mà,ko lổi lầm gì,cũng như pin ok.vấn đề chọn mạng thì các bạn vào phần gọi nhấn số 317912358 rùi sao đó nhập vào 774632 nếu là bản K,S.còn bản L nhập 0821. vào đó mà chọn chế độ mạng 2g or 3g
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LeHoang2013 mình lỡ dk 3g trọn gói r thì xài lun, Mà mình up lại bản rom root 4.1.2 tự xóa app hàn rùi ,máy trở lại ban đầu xài tầm 5p/1% pin, cúng dc 1 ngày nếu nghịch nhiều .
bạn úp bản nào thế,sao mình tải về ko được nhỉ,link hình như die rùi
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LeHoang2013 MÌnh xai ban 4.1, tren mang up ban root 4.1 r do, minh chi up lai neu thiếu file thui
uh mình thấy rùi,chỉ cần tải về úp qua odin thôi hả bạn,cần làm gì thêm ko
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko, up xong rùi vô Root ẽxploi xóa app nào ko cần thiết thui , len mạng search app nào koa thể xóa của ss là xong
mình đang ở rom 4.1.2 rùi,bạn có cách nào root ko,tải rom kia tới 1.5g,mà tốc độ tải chậm kinh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019