Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Galaxy S4 LTE A: Màu đẹp cấu hình rất mạnh

cuhiep
30/6/2013 7:4Phản hồi: 777
Trên tay Galaxy S4 LTE A: Màu đẹp cấu hình rất mạnh

Với những chiếc S4 phiên bản mới nhất này thì chúng ta có khá nhiều điểm thú vị so với những chiếc S4 bình thường. Bên ngoài thì chúng ta có màu sắc đẹp hơn, vui vẻ hơn trong khi bên trong thì cấu hình được nâng lên ở mức không thể cao hơn ở thời điểm này. Và tốt độ kết nối cũng là nhất. Samsung bảo họ không còn quan tâm đến chạy đua cấu hình nhưng rõ ràng là khó có hãng nào có thể đua được với họ. Với anh em Tinh Tế sống ở Việt Nam thì rõ ràng kết nối tốc độ cao không có nhiều ý nghĩa nhưng thêm màu lựa chọn và vi xử lý Snapdragon 800, 4 nhân tốc độ 2.3Ghz sẽ làm hài lòng anh em nào thích hàng mạnh.

Samsung Galaxy S4 LTE A là phiên bản S4 mới nhất, mạnh nhất và cao cấp nhất hiện nay của Samsung cũng như là cho cả dòng S4 sau này. Chữ LTE A là viết tắt của kết nối không dây tốc độ siêu cao LTE Advance, tốc độ này nhanh gấp đôi so với tốc độ của LTE thường vốn được sử dụng ở những điện thoại cao cấp hiện nay và so với tốc độ 3G cao cấp mà chúng ta đang dùng thì nó nhanh hơn chỉ 10 lần. Tuy nhiên anh em cũng không cần quan tâm đến nó nhiều vì không biết bao giờ chúng ta có LTE A.

Vậy là chỉ còn màu sắc và chip siêu mạnh là lợi ích thiết thực với chúng ta. S4 bán chính thức ở Việt Nam có 2 màu là đen và trắng và có lẽ chúng ta sẽ sớm có những chiếc màu xanh và đỏ như hai chiếc này, lúc đó anh em có nhiều lựa chọn hơn.

Về vi xử ly Snapdragon 800, đây là vi xử lý mạnh mẽ nhất của Qualcomm cũng như trên thị trường thiết bị di động hiện nay. Và Galaxy S4 là chiếc đầu tiên thương mại hoá, chiếc Xperia Z Ultra cũng dùng Snapdragon 800 mà Tinhte.vn từng trên tay mới là chiếc chưa chính thức, chưa được bán ra. Chúng ta đã có một số thông tin cho thấy Snapdragon 800 vượt trội hơn hẳn với những dòng chip khác trong các kết quả benmark rò rỉ và cả khả năng giúp điện thoại, máy tính bảng có thể quay phim 4K... mấy thông tin này sẽ được thử nghiệm sớm để chia sẻ với anh em.

Về phần mềm thì S4 LTE A giống như S4 bán ở Việt Nam, chạy hệ điều hành Android mới nhất 4.2.2. Một số hình ảnh rò rỉ cho thấy Android 4.3 đang được thử nghiệm trên S4 và chúng ta có quyền hy vọng về việc đó trên S4 LTE A này.

Một điểm cộng nữa cho những chiếc máy từ Hàn Quốc về là thêm một cục pin và bộ sạc ngoài. Mình không thích lắm cái kiểu lột nắp lưng ra rồi tháo pin ra và gắn pin thứ 2 vào, nó thật là phức tạp. Mình thích được tặng cục pin di động hơn.

Cám ơn các bạn bên Dienthoaihanquoc.us đã cho mình mượn 2 chiếc máy này để trên tay

Samsung Galaxy S4 LTE A màu xanh

Samsung Galaxy S4 LTE A đỏ

Samsung Galaxy S4 LTE A 2 màu và bao bì

Quảng cáo

777 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

outfox93
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao video ko xem đc.. zợ... :0
@outfox93 xem đây nhé
gì mà video riêng tư thế
Hàn lúc nào cũg 2pin
Đẹp thế cấu hình ngon quá . Không biết xách tay về vn tầm nhiêu 😁
@iordna4.x m tìm thấy cái web này ketsatvip.vn bán rẻ bất ngờ đến nghi ngờ. xin ý kiến mn với
p/s: sr t ko tạo đc bài đăng
nghe đồn Octa 5 của SS mạnh lắm mà, sao phải dùng snapdragon thế này?
Hay là chưa đủ trình đính kèm chíp LTE này vào 😁
Cứ tưởng A15 của SS là vô đối rồi chứ :D
@tamtinhvienxu11 thật tình thì nó là 4 + 4 chứ không phải là 8 nhan chay cung mot luc đau ban, nên hieu nang cua no chac không bằng quancom dau, nhưng cũng đáng khen cho sam khi không phải là nhà chuyên sản xuất vi xu lý, nhưng nói về chip nhớ và flash thì sam nhận đứng nhì không ai dám nhận đứng nhất😃. bản octa 5 cũng là bản thu nghiệm hướng đi mới thôi, chờ bản octa 6 trên s5 bạn nhé😃
@vtb center Số chip nhớ flash của ss bằng tất cả các hãng + lại .
trunglag
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kay1407 dien ak`cortex A15 la` cua thang ARM thằng samsung chỉ mua về và áp dụng vào thôi.giống terga 4 đấy không biết dựa cột mà nghe.thằng qualcomm là hãng gì.? là hảng chuyên về mạng và băng tần.nên nó tích hợp vô snapdragon là điều dễ hiễu còn thằng samsung nó là hãng điện tữ phải hợp tác mới có lte.mà octa nó có lte đó mà nó không dại gì xài.qualcomm la dòng chíp cùi thữ con s600 chơi MC4 coi..coi có răng cưa không rồi nói
@kay1407 Bạn biết là LG g2 chạy snapdragon 800 điểm antutu làm thằng s4 cty k có cửa cạnh tranh k?! cứ nghĩ 8 nhân là hay lắm!
Nhìn màu xanh đẹp quá 😃
@vietanh9566 màu vậy không ai xài ốp lưng bao da.
dán decal trong suốt để khoe dáng
tiền....
hnphung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fan liverpool chuẩn
philongvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết nói gì nữa. Không còn gì để nói
hero77
ĐẠI BÀNG
11 năm
@philongvn Ohh vậy cm làm gì?
😃 quá đẹp cho 1 cuộc tình
Video xem không được mod cuhiep ơi
xperiax1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@iordna4.x mình dùng chrome xem bình thường mà? bạn coi lại idm có vấn đề gì không?
Bác nào bảo Exynos Octa còn lag giật thì qua đây cầm con này 😁 miễn chê từ màu sắc đến cấu hình 😃
@shady2501 Đúng đó bạn, do các phần mềm chạy ngầm và cac registry làm chậm máy tốt nhất là fatory reset là nhẹ nhàng và ngon lại thôi, hơn nữa trước khi làm nhớ đồng bộ hóa dữ liệu thì khi reset lại không bị mất gì hết. nếu bạn nào hiểu được quy tắc này thì android của mình lúc nào cũng chạy nhanh như mới.😃
@vtb center thì mỗi khi thấy nó lag là em up rom hay factory reset luôn.....xài riết quen thôi, thấy chả vấn đề gì....nếu mà ai muốn ổn ổn thì xài iOS...em dùng nó mua từ tháng 11 năm ngoái, JB rồi vẫn thấy xài ổn chưa chạy lại OS bao giờ.....nhưng có cái android dễ thể hiện cá tính hơn....máy em xài cái launcher đen vs trắng thôi....vừa tiết kiệm pin, vừa đẹp.....
@shady2501 Launcher gì vậy bạn?
@sissisdn ko phải ý em là thế bác ạ tại có nhiều thằng cứ vào phán "Sam chưa thử nghiệm con Octa xong đã tung ra,chạy giật giật" nên em mới nói thế
ước gì sau này iphone cũng to ra thế này
@chuyengiagayracroi lần cuối bạn dùng android chắc cũng khá lâu rồi nhỉ, mà theo như bạn nói ko biết bạn đã dùng android chưa, app free trên ios còn chuối hơn android nhiều, bạn có quyền chọn những app chất lượng cái này khá nhiều!
@ok ivn thế thì đắt lắm... màn hình retina cơ mờ :v
@giangbeo789 Ko đắt lắm bạn ơi, Retina là thuật ngữ của ông SJ thôi chứ cái đó là màn hình IPS LCD do LG chế tạo và mật độ điểm ảnh chỉ có 326 PPI thôi trong khi màn hình bây giờ toàn IPS 5" full HD 441 PPI không ah, màn hình Iphone không thể sắc nét bằng được.😃
@vtb center không đam mê IP nên cũng k rõ lắm. he.. bác cho e 1 kiến thức bổ ích 😁
galamco
TÍCH CỰC
11 năm
cấu hình cứ phải gọi là bá đạo
mỗi tội bây h mà dùng s4 ai hỏi giải thích cũng mệt lắm nhỉ =))
@galamco Hehe... sử dụng S4 rồi thì mấy e siêu phẩm bom xịt kia cần gì phải giải thích 😔
@galamco Giải thích gì bạn?
huuhoancz
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá đẹp..
bakabonvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mặt sau thấy không đẹp lắm nhưng mặt trước thì quá đẹp luôn.
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Nhìn màu xanh đẹp quá >.<
chấm bi đẹp đó hàng lại khủng nữa ko biết pin thế nào 😃
@mongthuytinh5 Theo QC thì s800 mạnh hơn, tiết kiệm pin hơn s600.
@mongthuytinh5 pin dùng được khoảng 48 tiếng với thời gian sử dụng màn hình ít,còn nghe nhạc bằng tai nghe ,xem ảnh ,đọc báo chút ít ,cũng được khoảng sấp xỉ 2 ngày bạn ạ
cà 2 màu đều nhìn rất đẹp , và sẽ có thêm các màu này nữa
2511492
ĐẠI BÀNG
11 năm
vãi cái này gọi là chạy đua cấu hình với chip intel, mới hôm bữa chip intel benmark mạnh nhất
@2511492 chạy đua với untra z, inter không có cơ mà với untra z chứ đừng nói đến s4
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
@LuxuryAcaiEnergy
S4 là model của Samsung
untra đúng hơn là ultra z là model của Sony
và inter là cái gì??? ( m nghĩ là intel )
đi so model với hãng sản xuất chip bán dẫn
bạn comment làm m và mọi người hại não theo quá
@2511492 con k900 chip Intel bịp dc cái điểm Antutu thôi nhé bn. mấy cái benmark khác thấp lè tè,ko đú dc vs s4 pro chứ đừng nói 800
@2511492 đua thế này thì vẫn thua thôi , vì intel chưa có con lõi tứ nào mà đã bá rồi, có lõi tứ thì sẽ có kiểu là "ARM dùng cho nhu cầu tiết kiệm này nọ nọ kia v.v..." rồi các thánh chưa sờ bao h lại kêu "intel nóng và tốn pin.."

cứ lót dép hóng rồi chọn con máy phù hợp vậy chứ chạy theo k nổi hix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019