Trên tay Gionee Elife E7: thiết kế nhựa nguyên khối, camera chất lượng, cấu hình mạnh

Trung Dt
3/3/2014 18:34Phản hồi: 210
Trên tay Gionee Elife E7: thiết kế nhựa nguyên khối, camera chất lượng, cấu hình mạnh

Thị trường điện thoại Việt Nam vừa có thêm sự tham gia mạnh mẽ của Gionee, hãng điện thoại bắt đầu tập trung sản xuất smartphone từ năm 2013. Năm nay Gionee đưa ra sản phẩm Elife E7 được mệnh danh là 'made for shooting' (tạo ra để chụp ảnh). Có thiết kế bên ngoài khá ấn tượng, Gionee E7 còn sở hữu máy chụp ảnh 16 MP sử dụng cảm biến OmniVision 1/2.3", nền tảng Qualcomm Snapdragon 800 với hai cấu hình khá mạnh, đặc biệt là mức giá cho sản phẩm là dưới 10 triệu đồng.

Phiên bản mà Tinh Tế trên tay có lớp vỏ màu đen. Về tổng thế thì máy khá vuông vắn ở các cạnh, khi cầm chắc trên tay thì bạn sẽ có cảm giác hơi bị đau một chút. Ở hai cạnh trên và dưới của máy Gionee E7 được bo tròn theo dạng hình ống trục. Thiết kế mặt lưng cong cũng giúp phần nào cho bạn cầm máy trên tay dễ dàng hơn. Lớp vỏ này được phủ lớp sơn bóng, hoạ tiết chấm hạt nhỏ li ti ở dưới, bề mặt của sản phẩm hơi bám vân tay.

Về camera của Elife E7, nó sử dụng cảm biến OmniVision 16 MP 1/2.3" với kích thước điểm ảnh 1.34µm, ống kính 8 thấu, đèn flash lớn. Camera được thiết kế lồi lên do phải đảm bảo khoảng cách phù hợp cho kích thước cảm biến lớn, được bảo với mặt kính bảo vệ Sapphire và lớp phim chống loá AR. Ở cạnh trên, máy có thiết kế cổng 3,5 mm và phím nguồn giống với vị trí của những chiếc điện thoại 4" như iPhone. Có vẻ như nó không mấy phù hợp cho một màn hình cỡ lớn 5,5" của Elife E7. Cạnh dưới là cổng microUSB, hai khe thoát khí dành cho loa ngoài cùng micro chính.

Mặt trước của máy bao gồm loa thoại, các cảm biến và máy chụp ảnh chính lên đến 8 MP giúp cho người dùng có những bức ảnh tự sướng chất lượng cao với độ phân giải tốt hơn. Màn hình của máy có kích thước 5,5" được ứng dụng công nghệ LTPS (Low Temperature Poly-silicon) của JDI, cho độ sáng, màu sắc và chi tiết khá tốt, khi đem ra ngoài nắng vẫn thể hiện khá rõ hình ảnh hiển thị với màu sắc và góc nhìn tốt.

Đối với phần mềm, máy sử dụng giao diện Amigo 2.0 trên nền Android 4.2 với các biểu tượng được mang ra ngoài màn hình Home Sreen, thay vì để trong menu như các mẫu máy Android khá. Có thể bạn sẽ mất một thời gian làm quen nó nếu lần đầu sử dụng, đặc biệt là tìm kiếm xem ứng dụng nó nằm đâu. Một điều thú vị là máy có phần đa nhiệm khá giống với hệ điều hành iOS 7 của Apple.

Về phần cứng, Gionee đưa ra hai phiên bản trên nền Qualcomm Snapdragon 800 gồm MSM8974 lõi tứ 2,2 GHz, RAM 2GB và bộ nhớ 16GB; phiên bản cao hơn là MSM8974AC lõi tứ 2,5 GHz, RAM 3GB, bộ nhớ 32GB cùng mạng 4G LTE.

Nhìn chung thì với mức giá từ 9 đến 10 triệu đồng, bạn có được một chiếc điện thoại với thiết kế nhựa polycarbonate chắc chắn, màn hình khá đẹp, camera trước và sau đều ngon, đồng thời sở hữu cấu hình mạnh nhất hiện diện trong phân khúc tầm trung.

210 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khựa phải ko các bác? Nếu thế thì nó quá ảo tưởng về sức mạnh rồi
xuankage
TÍCH CỰC
10 năm
@cienkang nó ảo tưởng chỗ nào vậy bạn, hay chỉ vì nó mang thương hiệu tàu mà bạn phán bừa như vậy
@xuankage thì tàu bản chất đã ảo tưởng sức mạnh trong máu rồi , coi phim tàu thì biết :p
xuankage
TÍCH CỰC
10 năm
@dmt4ukhw4 chả mấy khi coi phim tàu🆒
ngocb2
TÍCH CỰC
10 năm
@cienkang hàng tầu hử?
Con này ra để đập chết oppo đây.
Tất cả đều ổn trừ cái thương hiệu 😁
@linhpham89 Like cho comment và chữ ký của bro :D Bác cho em cái like với cho em lấy may đầu tháng 3 ạ :D
Mặt sau chán quá 😔 ntn thì vào Việt Nam r rút khỏi Việt Nam sớm thôi ;)
chuẩn bị cho hàng TQ bá thế giới trong thế kỉ này
Có ai vác $ đi mua em này không ta!
phu_qn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3gpower không liên quan nhưng ở Việt Nam mình không nhận thanh toán bằng đô. :v em đùa thôi nhá bác. :v
@3gpower
cr9i
TÍCH CỰC
10 năm
Bọn khựa, từ hkphone đến oppo giờ đến con này! Trông xấu vật vã ko chút j sang trọng
hlacom
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cr9i OPPO R1 cũng đẹp đó bạn, Way s cũng đc, dùng khá sướng(theo mình hơn ss )
ko biết hoạt động có ổn định ko. camera có tốt thật ko. nếu ok thì ngon
Ko biết khi nào Việt Nam mình mới có dc 1 hãng điện thoại do chính Việt Nam sản xuất 100% giá trị và chất lượng độ sang trọng như Apple. Lớn mạnh như Samsung. Chất lượng như lg.bảo mật cao như BlackBerry Và suy ngĩ của người Việt Nam sẽ như người hàn quốc. Chuộng hàng nội địa
@Trong nguyen skcoltd Nói thực là em mong vn mình sx được con máy bằng còn E7 này là vui rồi 😃
pro409
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Trong nguyen skcoltd khi Việt Nam có một bộ máy lanhx đạo như Hàn Quốc nhé bác 😁
@Trong nguyen skcoltd Đọc bài của bác xong e đăng nhập để like cho bác ngay. hehe
@Trong nguyen skcoltd Có lẽ bác chờ khoảng 20 năm nữa. Rất yêu VN nhưng tình hình này thì đó vẫn là 1 nhiệm vụ bất khả thi.
màn 5.5 chíp khubgr và pin có 2500
chuối cả nải siêu yếu sly
gohan123
TÍCH CỰC
10 năm
Oppo co cai vu lum xum bao hanh sao roi ko biet, co ngu moi di mua con nay.
@gohan123 đang me em find 5 cho gấu!
cho mình xem link lùm xùm đó đi!
Nokia6686
TÍCH CỰC
10 năm
Hàng "lạ" cấu hình lúc nào cũng hấp dẫn nhưng chưa ra tới chợ đã hết tiền. Đó là kinh nghiệm sau vài lần trót dại của mình.
@Nokia6686 Không biết dòng cao cấp ntn, trước mình dùng dòng bình dân Lenovo thấy tất cả mọi cái đều tốt chứ build quá lởm
Nokia6686
TÍCH CỰC
10 năm
@2ndFACE Nếu mua hàng xách tay thị trường Mỹ thì chất lượng còn tạm được chứ mua thị trường khác, đặc biệt là tàu hay Việt Nam thì không biết nó ra đi lúc nào. Cái laptop Lenovo của chú mình một khi đã hư thì ta nói nó hư hàng loạt ruột gan phèo phổi không cứu được, mới bán xác giá 600k xong nè 😔.
@Nokia6686 Tùy thôi. Lap Lenovo mình mua hơn 4 năm chưa hỏng cái gì bên trong.
Ngoại thất thì hơi xấu vì làm rơi 1 cơ số lần rồi 😁
@Nokia6686 Vâng mọi thông số của nó đều tốt, chỉ tội là linh kiện thì lởm hơn 1 bậc, 10 linh kiện lởm gộp lại thì hơn cả 10 bậc đấy......
ĐÚng là nhìn phân biệt ngay đẳng cấp nhài 1520 nhưng nhìn 2 con đẳng cấp khác xa về chất liệu nhựa cả về thiết kế
@tuyetson98 Đúng là ghét nhau ghét cả đường đi lối về.
Cả 2 con đều dùng polycarbonate mà bảo khác nhau về chất liệu nhựa.
Mặt sau đt nào mà muốn mỏng nhưng cam nó lớn thì đều thiết kế như thế này cả. Đảm bảo 10 con như 1.
Đt TQ ban đầu chả có thằng nào có tiếng tăm cả. Sau nó cạnh tranh với nhau thì phải có 1 vài thằng trội hơn, chất lượng tốt hơn để vượt lên những hãng khác
Chứ TQ thì còn cả đống thương hiệu đt thiếu cả lượng và chất
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Ryzkie Nokia cũng nhựa Polycacbonat , Samsung cũng vậy , nhưng ai cũng chê hàng của SS là nhựa rẻ tiền , còn Nokia thì ngược lại .Ăn nhau ở khâu gia công bạn ơi .Cam lồi thì cũng có nhiều kiểu lồi , mỗi hãng một kiểu nhưng con này camera ko khác gì con lumia 1520.
@Ryzkie haa mấy em họ hàng z1 camera khũng đấy mà có thiết kế đó àh, nhìn là thấy ngay nó coppy từ 1520 sang rồi
Các hãng Trung Quốc đi theo con đường của Hàn Quốc và đã, đang , sẽ thành công dù mọi người ghét họ thế nào.
Chỉ buồn cho những công ty Nhật Bản, giỏi về công nghệ thôi chưa đủ mà giờ cần phải biết mặt dày nữa
@ros12810.9 E cũng thích nhật bac ạ. Kaka
Mọi người cứ chê hàng TQ chứ mình nghĩ theo hướng khác.Có nhiều loại hàng TQ
Loại nhái mẫu mã,tên các sản phẩm hãng khác thì cái này nên tránh xa vì chất lượng kém,hay lỗi hỏng,mang tiếng nhái....nên anti cái loại này.
Loại có hãng sản xuất họ có thương hiệu riêng,sản phẩm cấu hình tốt,giá vừa phải.
Đừng anti mọi thứ thái quá nhé 😁
vat1984
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhoccavali91 Bạn đọc chữ ký mình nhé, mình ghét nó k phải vì hàng chất lượng kém mà vì nó đểu với dân mình
@nhoccavali91 ok bác nói quá chuẩn ,cho 1 like
@nhoccavali91 Nhưng khổ nỗi nó lại không đưa hàng tốt sang mình, mà toàn đưa hàng chết người! còn sâu thẳm bên trong cái hành động cao cả hiếm có nó đưa hàng tốt cho thì bài học quá khứ đã quá đủ! viễn thông là một vấn đề nhạy cảm mà!:D
mặt trước thì ngon, phần vỏ nhựa phía sau xấu quá
cấu hình ngon.. mà vẩn cạch cạch đồ TQ
k biết giá bán thế nào, pin thế nào..
1 người hỏi chúa:
Chúa trả lời : đến khi tao chết! 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119