Trên tay HTC 8S: máy đẹp, giá tốt

sonlazio
31/10/2012 6:22Phản hồi: 440
Trên tay HTC 8S: máy đẹp, giá tốt
HTC Windows Phone 8S, 31-10-2012-04 copy.jpg
Trong tất cả các điện thoại WP8 mà mình cầm, ngoại trừ Nokia Lumia 920 nổi trội với cấu hình thì HTC 8S là chiếc máy làm mình thích nhất, một phần vì giá quá tốt và một phần là nó đẹp và rất vừa tay. HTC Việt Nam dự kiến sẽ bán 8S với giá 7,6 triệu đồng vào trung tuần tháng 12. Tuy Nokia và Samsung chưa công bố giá điện thoại WP8 của họ nhưng nó hứa hẹn sẽ không rẻ. Theo những gì mình nghe được thì có vẻ như Nokia sẽ bán 820, sản phẩm có cấu hình gần giống 8S với giá hơn 10 triệu đồng.
[prebreak][/prebreak]
Khi mới cầm lên, bạn sẽ thấy 8S thật sự rất đẹp và vừa tay, một điểm mà sản phẩm HTC thường không đạt được với những chiếc máy quá khổ của họ. Tuy có thiết kế gần giống 8X nhưng 8S gọn gàng và đẹp hơn rất nhiều, nó cũng không cho cảm giác hơi lấn cấn ở tay như 8X. Máy mỏng nhưng phần hông giữa hơi bè ra, tạo cảm giác cầm hợp lý nên không dễ bị tuột. Khi thiết kế 8S thì HTC cố gắng nhấn mạnh sự tối giản và có vẻ như họ đã rất thành công trong việc đó, không chỉ ở cái tên (Windows Phone 8S) mà máy cũng không có bất cứ chi tiết thừa, rườm rà nào.

Vì là một sản phẩm tầm trung nên 8S không được sử dụng những linh kiện mới nhất, mạnh mẽ nhất của HTC nhưng nó vẫn được thiết kế unibody cho cảm giác chắc chắn cùng lớp vỏ sần ít bám vân tay. Nếu bạn là người trẻ tuổi, năng động, 8S cũng có rất nhiều màu sắc rất đẹp (cho cả nam lẫn nữ và các bạn giới tính thứ 3) như đỏ/cam, vàng chanh/xám, xanh dương đậm/xanh dương nhạt....

Điện thoại WP thường rất mượt và 8S cũng không phải là ngoại lệ. Phiên bản rút gọn của 8X sử dụng cùng chip Qualcomm Krait nhưng xung nhịp 1GHz thay vì 1,5GHz. Thực tế thì bạn sẽ không thấy bất cứ sự khác biệt nào khi sử dụng, phần xung nhịp tăng thêm một phần là để quảng cáo, một phần để xử lý cho màn hình độ phân giải cao hơn của 8X. Bộ nhớ ROM của 8S chỉ là 4GB nhưng bạn có thể mở rộng bằng thẻ microSD.

Nói về màn hình, đây là điểm đáng tiếc nhất của 8S. Nó không được sử dụng công nghệ S-LCD 2 và độ phân giải HD như 8X nên chất lượng hình ảnh sẽ thua kém khá nhiều về độ sắc nét, độ bền màn hình. Dù vậy, theo mình thì màn hình này vẫn tốt, chấp nhận được. Màn hình 8S ít rực, khá trong, nhạy và góc nhìn rộng.

Nếu Nokia vẫn quyết định bán Lumia 820 (máy không đẹp bằng, lớn hơn, nặng hơn, màn hình lớn hơn 0,3", cùng độ phân giải, chip mạnh một chút, camera tốt hơn) với giá gấp rưỡi 8S và Samsung vẫn cứ im lặng (không có sản phẩm tầm trung, chỉ 1 máy cao cấp ATIV S) thì có lẽ HTC mới chính là hãng bán điện thoại WP8 nhiều nhất, đặc biệt là ở Việt Nam.

440 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có rất nhiều bạn mong Nokia sẽ bán Lumia 920 với giá 550$ như ở Mỹ và Canada nhưng lưu ý là giá đó chưa bao gồm thuế 9% ở các nước đó nhé😃 Và giá ở VN sẽ không như vậy đâu. Mình cũng mong Nokia VN bán giá yêu yêu chút😔
@oh_chicken_con 550$ vn minh thue 10% = 605$
cong them linh tinh nua la 12tr499..
longbui27
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonlazio =)
lbshock
TÍCH CỰC
11 năm
@sonlazio 820 có cảm ứng siêu nhạy(đeo găng tay các kiểu vẫn xài đc), màn hình đẹp, chip khỏe, bộ nhớ trong nhiều, camera sau tốt (8.0 mpx), camera trước có, thay đc vỏ đủ màu, có cả sạc pin k dây nữa và nhất là của nokia sản xuất mà bảo là k bằng là sao? Kết luận của bài viết có phần hơi dìm hàng và k khách quan cho lắm.
***Bọn khựa nó biết khi đưa ra mức giá rẻ thì việt nam hay bị mờ mắt và k để ý tới những cái khác cho nên hàng năm hàng tấn sản phẩm kém chất lượng của khựa vẫn đc vn tiêu thụ ầm ầm nhưng có biết đâu chất lượng thì quá tồi tệ và độc hại.
K.luận: Mình sẽ chọn 920 và nếu đắt quá thì 820 hoặc N4 chứ never xài htc. Chúc a e đừng để bọn khựa nó móc túi! ;)
@lbshock bạn nguy hiểm vl.

Sent from my SO-01D using Tinhte.vn
OK thôi :p
Giá con này ngon quá. nhưng tình yêu với 920 sẽ ko mờ nhạt.
@bachhaiduong29 cái này là tình yêu sét đánh bác ạh. Yêu qua mạng. Qua chat sex với em nó nên nhìn thấy hết đường cong, khả năng làm mình phê của e nó rồi. Chỉ mog gặp mặt em ý ko làm cao quá. Cao vẫn múc nhưng mog em nó hiểu mình.keke
@HoangNguyen2080 hơ hơ công nhân em này sexy thất,nhưng bác lấy về nhớ dấu vợ cẩn thận ko em nó về rồi mà bạn bè ae nhìn thấy em nó đẹp lòng ham muốn lại nổi lên đòi sờ sờ vuốt vuốt em nó thì chít hehe,lúc đấy trong em nó có những dấu hiệu lạ mà ko biết do ai làm thì khổ(nghịch nhìu ko bít sẽ hỏng máy đó)haha
@HoangNguyen2080 920 giống như mấy em người mẫu ấy, yêu thì rất yêu nhưng ko đủ khả năng đú theo. Nếu hỏi yêu em nào nhất tất nhiên ai cũng trả lời em Lu920, nhưng cưới em nào thì là cả 1 vấn đề.
@bachhaiduong29 Tâm hồn trong sáng.😁 Về em cho anh em vuốt khắp nơi luôn cho nó mơn man
Đang ngắm ngía con này, chứ 920 thì mình nghĩ ko dưới 13-14 củ đâu. Mới sài wp8 đầu tiên sài con này trước rồi đổi sau cũng được.
HTC => hết tiền chơi.
@giap_83 Hết tiền vẫn chơi HTC hay sao hả bác? 😁
@giap_83 Cứ tưởng là "Hãy tới chơi" chứ nhẩy
@congtuxuthanh HTC => 'hãm tài cực'
@anhthairus HTC ==> Hàng Tung Của ==> Hãy Từ Chối 😆
Con này nhìn đẹp hơn 8x nữa
ỐI giời ơi...........Con này cũng bình thường sao Tinhte khen dữ zậy 😁
@langtudongnai45 Ờ, mình thấy con này củ chuối thấy mồ, cái phần đuôi máy xấu đau đớn mà mấy cha mấy mẹ tinh tế khen chảy nước. Chả hiểu nổi
@langtudongnai45 Có lẽ tại HTC nó không PR rầm rộ như Nokia. Trên tay và sử dụng mới biết được cái hay của nó.
HTC ngại nhất là pin hơi yếu so với hãng khác.
@nakimushi 😁tinh tế chỉ chê mỗi samsung thôi bạn ơi.
@technological experience Thế thì tinh tế giống mình r ^^!
thich HTC nhung wp ko bao gio quyen ru dc mềnh:p😁
7,6m tại Việt Nam luôn thì ngon rồi, nhưng WP thì mình chỉ yêu 920 , 820 thì cũng k thích, nếu cao qua quay sang yêu Nexsu 4:p
hoatht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@smile_nice90 Tính yêu được sinh ra dựa trên lúa gạo 😃
@smile_nice90 Nexus 4 xấu cực. Ý kiến cá nhân của e thôi!!!
con này cũng khá là ngon rồi, đối với cái giá đó 😁
màn hình tốt hơn chút thì được
TuDien1
TÍCH CỰC
11 năm
muốn trải nghiệm WP8 giá rẻ
hãy đến với HTC 😃
@TuDien1 Muốn trải nghiệm WP8 cực chất, cực khủng hãy đến với Nokia 😁
soskhanh
TÍCH CỰC
11 năm
Với cái giá thơm như thế này, có lẽ sẽ không nhiều người chờ được đến ngày Nokia ra mắt Lumia 920 và 820 mất...
@nakimushi Beats Audio thì không cùi bắp nhưng mà nghe cũng same same với mấy em khác, hi! tai Beats ngon, nhưng giờ phải mua rồi.
@Hungdunghcmc Tại thấy bài viết này PR cho HTC dìm Nokia quá bực bội nói vậy thôi, nhưng thật sự beats audio hay dolby thì cũng như nhau, có khác chăng chỉ khi đeo tai nghe vào, mà có mấy ai đeo tai nghe để nghe nhạc suốt đâu. Mình xài dt có bao giờ nghe nhạc, chỉ để lướt web, mail này nọ...Cho nên cái beats hay bét gì của HTC chẳng là gì so với Lumia 920, 820 đầy công nghệ đỉnh cao. Có một điều mình thấy như thế này từ khi Nokia ra N9 với thiết kế nguyên khối polycarbonat thì HTC cũng bắt chước theo hay sao ấy, đầu tiên là con HTC ONE X, bây giờ là bộ đôi 8X, 8S nhưng mà trong ko đẹp và đẳng cấp bằng Nokia
@nakimushi nói chung cũng là 1 con máy ngon đó bác, nhưng mình muốn dùng flagship nên Lu 920 đắt gấp đôi thế này không thành vấn đề, với lại mỗi người coa 1 nhu cầu khác nhau, nên khó nhận xét về một máy ở xa nhu cầu.

tuy nhiên với kích thuớc và độ phân giải màn thấp thì cũng chưa thật sự ngon về giá.
@soskhanh Giá rẻ thì hàng cùi . Thế thôi . Chứ chẳng lẽ nó đẹp và mạnh như 920 mà bán giá này à ? Đến cái màn hình cũng cố giảm chất lượng cho rẻ ?? Trong khi người ta ngày càng cải tiến màn hình . Nếu ko có tiền mua 920 thà mua mẹ cái N4 ngon hơn con này 100 lần
con này được đó thôi không đợi Lumina nữa
@J_Android Đợi thêm tí đi bạn. HTC tranh thủ ra trước khi Lumina 920, 820 xuất hiện nhằm giành ít thị trường, nhằm vào những người không kiên nhẫn. 😁
cái này sao sánh nghang với Lumina.
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
@denta0182 Hôm trước vừa có bài phàn nàn các bác, hôm nay lượn 1 vòng vẫn thấy 1 đống bài chả hiểu vô tình, cố ý hay không biết mà cứ táng "Lumina" thay vì đúng phải là "Lumia".
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@J_Android 😆 thỳ mua con này đi .. đợi làm gì .. có Lumina đâu mà đợi .. chỉ có Lumia thôi ..
txh
ĐẠI BÀNG
11 năm
920 ở tầm cao hơn rồi. 820 mà giá đã hơn 10 tr thì 920 giá chắc chát lắm

Sent from my MB865 using Tinhte.vn
Komang
ĐẠI BÀNG
11 năm
khá ngon và đẹp 😃
it lua' nen minh se co gang dinh em nay ve😃
Chi tiec cai man hinh cung muon xai win8 thu
ZinoD
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá ngon, thiết kế ổn, phối mầu đẹp. Chỉ ngại vấn đề pin của HTC
@ZinoD với window phone 8 nhân S4 và dung lượng pin 1700mAh thì mình nghĩ cũng ổn đấy, window phone thường cũng không ngốn nhiều pin phải không nhỉ🤔
ZinoD
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tony Dang Vấn đề là pin của HTC bị out capacity nhanh như ăn cắp, mua về 1 thời gian là bị cảm giác như kiểu ăn nguồn í
movado_38
TÍCH CỰC
11 năm
@ZinoD Về pin thì bạn khỏi lo như thời hd2,dhd.Giờ ngon hết rồi lại có beast audio nữa tha hồ mà bay!
@ZinoD pin cũng không vấn đề j đâu. hd7 1200ma mà mình cũng chấp nhận đc mà. chưa trên tay nên k biết màn hình thế nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019