Trên tay HTC Desire 510: 4G LTE, CPU 64-bit, giá 4,6 triệu

Didu
7/9/2014 6:57Phản hồi: 93
Trên tay HTC Desire 510: 4G LTE, CPU 64-bit, giá 4,6 triệu

Desire 510 là chiếc máy tầm thấp mới được HTC giới thiệu vào cuối tháng 8 vừa rồi, đặc điểm nổi bật của chiếc máy này là có kết nối 4G LTE với giá dễ chịu, chip xử lý hỗ trợ điện toán 64-bit, chạy Android KitKat với Sense 6.0 và cũng có cả phụ kiện Dot View như One M8. Chiếc Desire 510 trên tay mình hôm nay có màn hình 4"7, CPU 4 nhân 1.2GHz, RAM 1GB, camera 5 chấm và pin 2100mAh. Hoàng Hà Mobile cho biết họ bán ra chiếc máy này với giá 4.650.000đ.

HTC định giá chiếc máy này ở phân khúc phổ thông nhưng nhờ vào con chip Snapdragon 410 mà nó có cả kết nối LTE tốc độ cao. Máy có thiết kế theo gen với các dòng máy khác của HTC, nhìn một cái là nhận ra ngay từ mặt trước cho tới mặt sau. Phía trước của 510 khá giống với Desire 820 mới ra mắt nhưng dải loa thoại là hai dải với các lỗ nhỏ hơn và đặc biệt là không có loa BoomSound. Màn hình này chỉ có độ phân giải 854x480 điểm ảnh cho nên độ mịn không thực sự tốt. Desire 510 cũng không có đèn flash LED phía sau để trợ sáng cho camera 5MP.

Chiếc máy này cũng sử dụng vật liệu nhựa polycarbonate vốn được HTC rất ưa chuộng, nắp lưng của máy có thể tháo rời để người dùng cắm thẻ SIM, thẻ nhớ microSD hay tháo viên pin 2100mAh ra. Cảm giác cầm 510 trên tay khá nhẹ vì máy sử dụng nhựa cho toàn thân máy. HTC không trang bị nút cứng hay dải nút cảm ứng phía dưới màn hình mà các nút này được di chuyển lên trên màn hình hiển thị.

Giống như Desire 820, chiếc máy trong bài viết này cũng sử dụng chip xử lý hỗ trợ 64-bit, giúp tác vụ xử lý dữ liệu nhanh hơn. Đứng trên phương diện là người dùng thông thường thì sự khác biệt này gần như không thể nhận ra, đặc biệt hơn là Android hiện chưa hỗ trợ điện toán 64-bit mà phải tới Android L. Với các ứng dụng bên thứ 3, các nhà phát triển cũng phải cập nhật để nó tương thích với 64-bit khi đó tốc độ khởi chạy và hiệu năng mới nhanh hơn thực sự. HTC Desire 510 được FPT phân phối tại Việt Nam, Hoàng Hà Mobile đang bán ra với giá 4.650.000đ.

Cảm ơn Hoanghamobile đã hỗ trợ sản phẩm để thực hiện bài viết này.

93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhin dt htc nay cứ hao hao htc one ...
asia_abc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ste7en9x91 giờ hãng nào cũng hướng về 1 mẫu riêng mà bác
@ste7en9x91 cả dòng HTC từ sau HTC One trở lại đều hao hao giống hệt
quockhanh06
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác ko ben thử xem hiệu năng chip ra sao?
quá sấu
hameln
TÍCH CỰC
10 năm
Klq nhưng các bạn cho mình hỏi là hàng HTC mua mới thường không có seal à ?
kieutu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hameln Máy HTC ko bao giờ có seal bạn nhé
ngoanrazo
TÍCH CỰC
10 năm
@kieutu Bậy nhé, nó có dán seal màn hình
Mọi thiết kế đều có ít nhiều bóng dáng One.
sao loa không thiết kế lỗ nhỏ nhiều tầng như mấy con cũ, chuyển qua lỗ to thế kia nhì ko đẹp
@king_of_mar1311 lỗ nhỏ nó hay bị bít lỗ nếu tai dơ hoặc tay bẩn nhé. con one x của tui bị hoài
Android mà RAM 1gb thì nên suy nghĩ kĩ trước khi mua :v
em nó mà RAM 2gb, có flash hoặc ko cũng dc và giá 5tr sẽ tuyệt hơn 😃
@nguyenthi0602 chưa đến 5tr mà đòi ram 2gb ak? Bác có mơ ko? Đố bác tìm đc con tầm trung nào mới ra mắt mak ram 2gb đó? Ko tính bọn siêu phẩm hạ giá nhé:rolleyes:
@mrsouth.hp Thằng ASUS. chính nó đó 😁 400k để thêm thanh RAM 1gb thành 2gb có vẻ ổn đó chứ, nếu thật sự lỗ quá thì 1,5gb :D. Chứ 1gb mà thì boot xong chưa chọt chẹt chi hết nó free còn 300- 360MB chớ mấy
@nguyenthi0602 Bon asus hình như đc intel chống lưng thì phải :D. Thực ra vs tầm giá này thì nhu cầu của ng mua cũng ko cao bác ak> chủ yếu lướt web, phim, chụp a.. nên ram 1gb vẫn ngon vs ad 4.4 nên chắc ko vấn đề j:D
@mrsouth.hp Zen phone 5. Thậm chí không đến 4tr cơ, không phải siêu phẩm hạ giá nhé.
@alakazam1994 chuẩn luôn ...
HTC ảo tưởng giá quá. Con này tầm 3tr5 nhiều khi còn chê mắc.
xtmg1
CAO CẤP
10 năm
Ok ,mai đi mua ngay cho gấu,kkk
Tousick
ĐẠI BÀNG
10 năm
1 sim hả mấy bác?
Tiêu đề ghi giá xách tay 4tr6
Trong khi bài viết ghi được FPT phân phối chính hãng giá cũng 4tr6 là sao..
Bằng giá nhau à 😁
@nguyenkhanhlong vừa vào hoangha xem nó cũng ghi chính hãng, chắc mod có nhầm lẫn
@nguyenkhanhlong FPT bán 5tr thối 10k mà =.=
Bạn xem thông tin FPT bán 4tr6 ở đâu thế
http://fptshop.com.vn/dien-thoai/htc-desire-510
toichan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenkhanhlong hoàng hà luôn bán hàng chính hãng rẻ hơn các shop lớn nhé
Màn hình độ phân giải thấp + Pin hơi yếu của HTC mặc dù 2100mAh + Ko có Flash ... Cái giá như vậy có khối con ngon hơn. Ko biết cái 64bit để làm gì. Để tinhte review hiệu năng ra sao.
@Last Resort 4650k .... giá này quá cao đã thế lại là hàng xt lại còn ở tổ phốt hoangha ---> hãi luôn
toichan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoanghaidang mù à, tem fpt phân phối lù lù kia kìa
@toichan ôi , thanh niên này có văn hóa quá >"< !!!!
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
Giá one m7 cũ cũng tầm này. Mua em đó có lẽ ngon hơn.
phanluck
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không thíck con này cho lắm
Bench giờ ko thể hiện khả năng của nó bạn à.
Lên Android L bench mới chính xác
@Ryzkie nvẫn ngon bác ạ. chip atom 64 bit của intel chạy ứng dụng kém do không tương thích nhưng bench vẫn 33k bằng snap 800
theaminh81
ĐẠI BÀNG
10 năm
hoàng hà, làm ăn ok, có khi xuống láy thêm một con được nhỉ
Geek
TÍCH CỰC
10 năm
Đã có File Manager, một trình quản lý data cơ bản và cần thiết!

Sent from my SM-N9005 using Tinhte.vn mobile app
Shinnosuke
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hàng phổ thông mà thiết kế vầy cũng ổn. Đc con chip 64bt nhưng cam lại ko có flash. Giá khoảng 4tr thì ngon.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019