Trên tay iPhone 3G với nhiều màu khác nhau

vuhai6
31/10/2009 12:50Phản hồi: 110
Trên tay iPhone 3G với nhiều màu khác nhau
Trước đây đã có những thông tin về việc Apple sẽ tung ra iPhone 3G với nhiều vỏ màu khác nhau nhân dịp lễ cuối năm, tuy nhiên đã lâu vẫn không thấy Apple có động tĩnh gì về việc này cả. Tôi cũng đã gần như quên luôn thông tin này cho đến ngày hôm nay, sau khi nhận được những chú iPhone 3G với vỏ màu thật đặc biệt. Bạn có thể nghĩ đây là iPhone tàu, cũng có thể là vỏ màu thay thế do một hãng thứ 3 làm. Tuy nhiên, nếu được cầm tận tay những chú iPhone này, có lẽ bạn sẽ nghĩ khác. Cám ơn công ty Hoàng Hân đã giúp Tinh Tế thực hiện bài viết này.

[imgr]http://www.tinhte.com/forum/imagehosting/464aec3559a99dd.png[/imgr]Bốn chiếc iPhone 3G được nói đến trong bài viết này có màu là: đen mờ, xám mờ, xanh lơ và xanh tím, ngoài ra theo như bên cung cấp thì còn có màu đỏ và màu hồng nhưng rất tiếc là tôi không có nó trên tay. Những màu sắc này trùng khớp với những vỏ mày mới mà Apple đã làm cho iPod nano thế hệ mới nhất. Chắc ai cũng biết hiện nay iPhone 3G có 2 màu chính đang được bán là trắng và đen bóng.

Những chiếc iPhone 3G này có vỏ được làm rất sắc sảo, rất đẹp, khác xa những vỏ nhái, vỏ dựng của iPhone đã được nói đến trong thời gian qua. Một giả thiết có thể đặt ra trong trường hợp này là những vỏ màu này có thể do một hãng thứ 3 cung cấp, tuy nhiên từ trước đến nay chúng ta lại không có bất cứ thông tin nào về những vỏ màu như thế này được bán ra cả, nếu có thì thông tin đã đầy ở trên mạng. Theo chúng tôi dự đoán, đây là những chiếc iPhone mẫu được Apple làm trước để kiểm tra và đánh giá trước khi tung ra bán.

Một điểm khác biệt là, những chiếc 3G này có chữ phía sau in bóng giống như những chiếc 3GS đang có trên thị trường. Thử nghiệm với phần mềm cài sẵn, máy chạy tốt, cảm ứng mượt mà.

Dự đoán: Đây là những chiếc iPhone trong phòng kỹ thuật của Apple. Có thể nó sẽ xuất hiện hoặc cũng có thể nó đã bị loại. Nhưng có vẻ nó sẽ xuất hiện.

Một số hình ảnh khác:

Quảng cáo

Quảng cáo

[relate]iphone[/relate]
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

overrei81
ĐẠI BÀNG
14 năm
iphone vỏ đen nhám nhìn đẹp phết
Ở đâu bro có nhưng em này thế?
Thích màu đen nhám quá...
chắc si vỏ rồi lại tung hỏa mù ( em ko có í nói chủ topic ) , tại vì năm nào cũng có 1 chú tung con iphone sơn màu đỏ kêu là iphone tung san phẩm đón noel >.<
nói chung là nhìn ko thấy thik, trông nó cứ giả giả thế nào ý
Sao ở mặt trước màn hình iPhone ở hình số 5 có 1956 là gì vậy.Lúc trước mình cũng gặp 1 cái như thế,nhưng vào phần settings không thấy có wifi

kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
trên màn hình có số đó là màn hình của các máy test kỹ thuật của apple.........mình xin úp thêm vài màu nữa cho các bạn tham khảo nhé, bạn nào muốn chiêm ngưỡng xin ghé mình..........

trên màn hình có số đó là màn hình của các máy test kỹ thuật của apple.........mình xin úp thêm vài màu nữa cho các bạn tham khảo nhé, bạn nào muốn chiêm ngưỡng xin ghé mình..........

đẹp quá!hôm qua em thấy rao bán em cứ tưởng nói đùa,nếu mà là vỏ xịn thì thêm sự chọn lựa cho anh em fan apple
thik màu đen xám, ko bị dính vân tay
Nếu em không thích dấu vân tay,xài cái màu trắng,bảo đãm không có dấu vân tay.
metallica23
ĐẠI BÀNG
14 năm
nếu chỉ dựa bởi vỏ chắc chắn và sắc sảo thì không quyết định được là chắc chắn của apple . Bởi với trình độ hiện nay thì các xưởng sx cũng hoàn toàn có thể làm những chiếc vỏ như vậy .
Hiện nay trên thị trường không có ai bán những chiếc vỏ màu này cả. Nếu các hãng làm phụ kiện có thể làm như thế này thì họ có lẽ để bán chứ không phải làm ra cho vui.

Nhận định là hàng trong phòng kỹ thuật là hoàn toàn có thể chấp nhận được. Chuyện máy trong phòng kỹ thuật so với máy ở ngoài thị trường không giống nhau về một số điểm là chuyện bình thường.

Chưa kể một số anh em với kinh nghiệm nhiều năm nếu cầu lên có lẽ sẽ cảm nhận được. Tiếc là em không được cầm nó 😁
em nghĩ cái số khắc đằng trước chắc là số serial của mấy cái prototype này, bữa trước cũng có 1 loạt prototype của máy 2G được rao bán trên eBay, có cái thì ko có OS, có cái thì chỉ chạy được command line, cũng vui 😃
Có khi nào là hàng dựng ko các bac....? ko có wifi chắc hàng sản xuất cho China....!
nautical
TÍCH CỰC
14 năm
Em lại có giả thuyết khác là do thằng china nó làm và chưa làm được wifi, giống bluetooth trước đây 😆

Tuy nhiên nhìn thực sự tinh tế quá, đồ nhái chắc chắn không phải, thế là gì nhỉ....?
tiny1990
TÍCH CỰC
14 năm
mình chỉ thích võ nhôm đời đầu. mấy vỏ này nhìn có vẻ nhạt nhạt sao đó
quansim
ĐẠI BÀNG
14 năm
em nhìn chưa quen lắm 😁 Trông cứ giả giả :D
nếu đúng là Iphone sẽ ra những mẫu này trong giáng sinh năm nay thì quả thật thất vong khi ko có màu mà rất nhiều người yêu thích đó là màu đỏ.
hơ hơ gặp người trung sở thích này 😁 em kết nhất máy mầu đỏ,giờ máy cũng đang dán đỏ kín máy luôn :D
hoalt
ĐẠI BÀNG
14 năm
E nghĩ có thể là máy thật đấy. Số 1956 thì như bác AB nói rồi. Máy độc quá!
vẫn trung thành với màu truyền thống,có khi nào laptop apple có đủ màu ko nhỉ,chác khi đó nhiều ae mua lắm đây
toanmht
ĐẠI BÀNG
14 năm
:rolleyes:Quá đẹp, phải công nhận đội ngũ thiết kế của Apple rất có con mắt "tinh tế" :laugh8kb:
e rất thic ip. but. e tiếc 1 cái là k co flash. hi. chụp ban đêm k biết sao nhỉ. e thic vỏ màu đen. hi. sang trọng, sạch sẽ.
Nếu mấy cái naỳ là của chính thằng Apple thì làm sao mà Việt nam mình có được nó hay vậy ta....? Mình nghĩ nếu Apple tung ra thì chắc rằng mấy tay sưu tầm đồ lạ tại hãng sẽ hốt hết chứ nhỉ....?
Cảm ơn Bác đã cho xem đoạn video clip... Mình thấy bên HHVN rao bán nhưng nghĩ là giả nên ko quan tâm mấy... hi.hi...
bibongda
TÍCH CỰC
14 năm
Cứ nhìn vào là cứ như bọn Tàu ấy, nhìn cứ giống đểu đểu sao ấy.:no6xn:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019