Trên tay Kindle Fire HDX 7": máy mỏng và nhẹ, màn hình đẹp

vuhai6
28/10/2013 11:21Phản hồi: 297
Trên tay Kindle Fire HDX 7": máy mỏng và nhẹ, màn hình đẹp
tinhte_Kindle fire hdx_00.jpg

Cảm nhận đầu tiên khi cầm chiếc Kindle Fire HDX thế hệ mới nhất đó chính là sự nhỏ gọn và nhẹ, với thiết kế kiểu với thì cho chúng ta cảm giác HDX mới nhỏ hơn Kindle Fire cũ khá nhiều. Tuy nhiên, nếu so thông số thì Kindle Fire HDX mới này lại có kích thước không nhỏ hơn so với bản cũ là bao nhiêu, bề ngang không đổi, chiều cao chỉ còn 186mm thay vì 191mm như trước. Màn hình Kindle Fire HDX cũng ấn tượng hơn nhiều với độ phân giải lên đến 1920x1200 cùng với công nghệ mới có thể tái hiện 100% dải màu sRGB. Phải nói Kindle Fire vẫn luôn là chiếc máy tính bảng giá rẻ có màn hình đẹp và thiết kế rất tốt. Hiện tại thì B&N đã từ bỏ máy tính bảng, nên gần như Kindle Fire đã không còn đối thủ ở phân khúc máy tính bảng giá thấp.

Việc trang bị Snapdragon 800 giúp cho HDX 7" có tốc độ thực thi khá tốt, cùng với hệ điều hành được tối ưu thì tốc độ xử lý của máy tốt hơn phiên bản trước khá nhiều. Hạn chế đối với người dùng ở VN chỉ là không có Google Apps mà thôi, hiện tại thì bên XDA cũng chưa có giải pháp để root và cài thêm phần mềm Google Play.

Amazon chỉ cải tiến độ phân giải cũng như công nghệ của màn hình hiển thị, còn nhìn màn hình HDX vẫn bóng như đời trước. Điều này sẽ gây khó chịu cho bạn trong quá trình sử dụng dưới nguồn sáng mạnh. Mình chỉ mượn máy được trên tay một lúc nên không đi chi tiết hơn, sẽ cố gắng kiếm máy và thực hiện đánh giá chi tiết cho các bạn quan tâm. Nếu so sánh một chút với Nexus 7 2013 mới thì Kindle Fire HDX 7" nhỏ gọn hơn, cầm không sướng tay hơn, màn hình đẹp hơn.

Cảm ơn GoDigital đã cho mượn thiết bị để thực hiện bài viết này!

tinhte_Kindle fire hdx_01.png
297 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy quá ngon so với tầm giá,Kindle Fire thì bền và trâu bò khỏi nói rồi
@tiencoi1988 nhờ Kindle Fire, Nook mà máy tính bảng trung quốc 7" mới tuột xuống 3,5tr còn 1,5tr/cái
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_
😁máy china giá zậy sẵn rồi mà bác.
Phan_Quan
TÍCH CỰC
10 năm
Ngon lành cành đào
Khoái DHX 8.9 hơn
hungkn199
ĐẠI BÀNG
10 năm
giá vừa tầm, gom lú mua một con 😃
Mặt trước ổn mà mặt sau không bắt mắt cho lắm. Dù sao thì với giá này thì em nó cũng quá ngon rồi! :rolleyes:
madam77
TÍCH CỰC
10 năm
xài android mà ko có google play thì mua làm gì;)
Henry Doan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@madam77 không có thì làm cho nó có 😁
madam77
TÍCH CỰC
10 năm
@Henry Doan đợi xda chớ hay ho gì
ngay dai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Amazon... Mình tưởng chỉ có Máy đọc sách thôi chứ... 😃
Máy rất đẹp,mình vẫn đang dùng kindle fire 1

Sent from my Amazon Kindle Fire using Tinhte.vn mobile app
rẻ nhưng ko có google play thì làm ăn được gì.
weixiao
TÍCH CỰC
10 năm
@Doraemon12345 ;) nghe cứ như Elop chém gió ấy hihi
@tanthienvuong Vài bữa là có thôi bác.
@oaioaioi cái bản đồ 10.000 đồng của bạn ko thể định vị được bạn đang ở đâu, ko thể phóng to, thu nhỏ, xem chế độ vệ tinh, ko thể xem bạn bè bạn đang ở đâu, cái 1100 ko có khả năng check mail, lướt web...ko thể nghe nhạc, xem phim, chơi game 3D... vấn đề như thế cũng nói được hả bạn.
@vn_soft haiz, có 1 câu đơn giản thôi mà sao ai cũng xoắn cả lên thế nhỉ, ý mình nói là ngoài Store ra thì vẫn có thể chép ứng dụng vào bộ nhớ và cài mà.
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Dạo này các hãng ra nhiều sản phẩm chất lượng mà giá tốt nhỉ
Máy đẹp quá. Giá quá tốt. Dành cho những người thích Android thì quá tuyệt rồi !
Kết ghê , đợi xem về VN how much 🆒
em này thì ăn được N7 khoản phần cứng , phần mềm chưa biết dư lào :eek:
halt1406
TÍCH CỰC
10 năm
Sớm muộn xda cũng có thôi, tiếc quá đã mua n7 mất rồi 😔
thaikool
TÍCH CỰC
10 năm
Em không có ý kiến gì, Video đẹp và khá chi tiết nhưu những bài trên tay khác, nhưng sao các bác cafe tinh tế ko làm hẳn 1 phòng cách âm cho anh em dễ bề tác nghiệp và bỏ tạp âm đi, xem video thấy xe chạy ầm ầm nghe ko có sướng, vs lại bác chủ nên sửa ngọng đi, bác "ngọng níu ngọng nô" ! 😁
Henry Doan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thaikool thế mới tạo được một nét riêng để mọi người nhớ đến :D
@thaikool :D bác này giọng Quê ở Kinh Môn Hải Dương.
thaikool
TÍCH CỰC
10 năm
@thuy09876 Mình cũng Hải Dương, cơ mà ngọng có thể sửa đc mà ! 😆
Mister.Ta0
ĐẠI BÀNG
10 năm
Amazon nên tách dần sự phụ thuộc vào Google, cụ thể là Ăn đờ roi, 1 bãi rác app 😁
@Mister.Ta0 nào giờ mấy con kindle fire đều vậy mà, có con nào tích hợp google play đâu.
Mình cần mỗi mấy cái ứng dụng giả lập máy game để chiến thôi , chứ còn lên google play toàn thấy app gì đâu 😔
Mình thấy pin của Kindle hơi yếu, để không mà quên không tắt wifi cũng tốn vài chục % 😔
@DoA2410 mình nge nói root đc mà b. mình rôit là có thể tải game trên ch play ui.mình thấy hdx mượt nên mình cũg tíh xài thử
@dang tan Root và uprom được mà bạn, nhưng không dùng được cáp OTG và ổ cứng thì giới hạn lắm.
@DoA2410 tk b nhju
@DoA2410 định mua mà nghe bác nói Kindle Fire HDX 7 không dùng được cáp OTG nên đành chuyển qua n7 vậy
mr.coccu
TÍCH CỰC
10 năm
Ai thấy 6 móng dơ tay 😁
khoaprocr
ĐẠI BÀNG
10 năm
hy vọng thương giá bán với giá 6tr!
@khoaprocr em này về VN 6tr á....có trên thì khoản 6tr5 thôi
Henry Doan
ĐẠI BÀNG
10 năm