Trên tay Lacie Fuel: thiết kế mạnh mẽ, nhiều tính năng

cuhiep
2/2/2014 10:17Phản hồi: 78
Trên tay Lacie Fuel: thiết kế mạnh mẽ, nhiều tính năng

Lacie Fuel được giới thiệu ở CES 2014 vừa qua và mục đích của nó đến trái đất là giúp cho các bạn có thể dễ dàng tiếp cận nhiều tài liệu hơn từ thiết bị di động. Cụ thể là các bạn sẽ dùng phần mềm và bằng wifi để kết nối và đọc nội dung trong ổ di động 1000GB này. Nó có pin dùng được 10 tiếng và bạn vẫn có thể vào mạng qua wifi bình thường khi kết nối với ổ cứng này. Một đặc điểm mà hầu hết các sản phẩm của Lacie đều có đó là một thiết kế đặc biệt, khác lạ. Lúc Seagate mua Lacie mình rất sợ là họ sẽ giết Lacie hoặc sẽ làm mất đi tính lãng mạn của người Pháp, nhưng khi mà Lacie giới thiệu Fuel cùng 2 sản phẩm khác ở CES2014 thì mình đã an tâm là cái gì của Lacie vẫn còn đó cho dù họ đã về nhà của Seagate.

Lacie Fuel có dung lượng 1TB và kết nối với máy tính thông qua cổng USB 3.0. Những gì bạn chứa trong ổ cứng di động này có thể được đọc bởi máy chạy iOS, Android, MAC hoặc Windows thông qua wifi. Việc bạn cần phải làm là cài ứng dụng Seagate Media vào sau đó truy cập vào wifi trên Lacie Fuel. Thông qua ứng dụng này bạn có thể đọc được phim, hình, nhạc và các loại tài liệu khác. Với dung lượng 1TB thì bạn có thể yên tâm để giải trí trên iPad hay các thiết bị di động khác mà không lo về dung lượng lưu trữ trong. Mình thử xem phim, nghe nhạc cũng như xem hình từ Lacie Fuel trên iPad Air của mình và thất rất ổn.

Một tính năng mà mình thích ở trên chiếc Lacie Fuel này là nó có thể chia sẻ internet. Tức là bạn kết nối vào ổ cứng này bằng wifi và từ điều khiển ổ cứng kết nối vào một mạng wifi nào đó nữa để có thể dùng internet trên thiết bị bình thường trong khi vẫn có thể đọc nội dung trong ổ cứng. Nếu không có tính năng này thì bạn sẽ không dùng được internet khi kết nối vào máy để đọc nội dung.

Cùng một lúc chúng ta có thể kết nối 5 máy khác nhau vào ổ cứng nên để cái này ở phòng khách và nhiều người cùng truy cập và dùng chung nội dung trong ổ cứng. Lacie Fuel hỗ trợ Airplay nên chúng ta hoàn toàn có thể phát nội dung từ ổ cứng lên TV thông qua Apple Tv.

Về thiết kế thì mình khá thích Lacie Fuel vì thiết kế độc đáo của nó. Điều mà Lacie luôn khác biệt với các hãng khác. Họ khoét một góc của ổ cứng để chúng ta có thể móc dây vào nhìn rất là thời trang và giúp chúng ta có thể dễ dàng hơn trong việc lôi ổ cứng ra khỏi ba lô.

Thông tin cơ bản:
Dung lượng: 1TB, HDD
Kết nối: USB3.0, Wifi, có thể chia sẻ kết nối internet
Số thiết bị có thể kết nối cùng lúc: 5
Tương thích với Airplay

Hình ảnh phần mềm trên iPad

78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp
Cái này là sản phẩm tuyệt vời dành cho tín đồ phim!
"mất ti tính lãn mạng" -> mất đi tính lãng mạn.
Lúc nào bác hiệp cũng viết sai chính tả và từ ngữ lủng củng gây khó hiểu.
Lãng mạn thì viết thiếu chữ "g" thành lãn mạn.
Cho dù thì thêm "ng" thành cho dùng.
Ko biết viết bài xong có review lại hay không rồi mới post.

Sent from my SM-N9005 using Tinhte.vn mobile app
@cuong44 Bởi vì chắc dùng tablet (air) để soạn bài, ke ke
Mahp@
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuong44 Các bạn bắt lổi kinh quá, có lúc mình củng muốn viết nhưng ngại bị chỉ trích về lổi chính tả nên thôi. Có nhiều người sống ở nước ngoài đã lâu, tiếng anh rất giỏi nhưng tiếng việt đả quên nhiều, nếu cứ phê bình gay gắt quá mình sợ rằng sẻ làm nản lòng nhiều người.
kaichuan
TÍCH CỰC
10 năm
@Mahp@ Bình thường thôi, người viết ai cũng thích bài mình hoàn hảo kể cả về chính tả. Nếu cuhiep sợ bị bắt bẻ chính tả thì đã không có bản lĩnh làm admin, mod miếc, reviewer rồi.
@cuong44 Không sai không phải Cu Hiệp...!!!
cuongsk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không biết giá bao nhiêu nhỉ ??
Tìm ra cái sai giúp người khác sửa, không phải để chỉ trích.
alexzai
TÍCH CỰC
10 năm
M thấy cái này đâu khác gì apple time capsule nhỉ
alexzai
TÍCH CỰC
10 năm
@Sonltt Ừ m nghĩ bạn nói gì cũng sai thì stop được rồi.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tapatalk
@alexzai Một số thằng cuồng Apple thì nghĩ cái gì Apple cũng phải là nhất và nói ko cần lý lẽ, mình đã nói đến vậy và dẫn cả trang chủ Apple mà bạn chỉ có sổ toẹt ra người ta nói sai mà ko hề đưa ra 1 luận điểm hay bằng chứng nào
alexzai
TÍCH CỰC
10 năm
@Sonltt nói thật dạng bạn nguy hiểm quá m đã k thèm nói rồi mà nói mãi cũng k hiểu. Lần sau k biết thì đừng nên đây nguy hiểm nữa. Appstore có 1 đống phần mềm đấy. Đã nói từ đâu sai thì nhận đi mà vẫn còi đòi bắt dẫn chứng. Ý bạn là k cần cài phần mềm nó truy cập được pk thế cái lacie kia nó có đòi k. Hay ý phải là phần mềm k phải do bên thứ 3. Đúng là lý sự cùn :p. Thôi đưng quote m nữa nhé

Kuydoha
ĐẠI BÀNG
10 năm
@alexzai Bác đừng cải làm gì, bác có thì cứ xài thôi, nhiều người rất nguy hiểm. Mà bác xài cái air port ngon không á ? Đọc trên trang chủ cũng thấy khoái khoái
Share another hard drive. Securely.
In addition to the 2TB or 3TB of storage in AirPort Time Capsule, you can turn any external USB hard drive into another secure drive to share across your Wi-Fi network and access securely over the Internet. All the documents, videos, photos, and other files instantly become available to anyone on the network, Mac and PC users alike.

Tức là ngoài dung lượng 2T nó cho mình thêm 1 ổng cứng để share phải không bác ?
à mình đọc thấy ghi là xài nó cấm vào moderm share wifi luôn, bác tư vấn hộ mình nhé.
Đang định xây dựng hệ thống backup + media riêng 😁
Hihi.. Chỉ có thể là bác cuhiep, trình cao.. nhưng hơi .. Ẩu chút
detno29
TÍCH CỰC
10 năm
Hơ mấy bạn này đọc bài bắt lỗi kinh nhỉ, mình toàn đọc lướt lấy ý chính, vì trong ngày có quá nhiều thứ để làm và có quá nhiều cái để đọc, nên chả bao h phát hiện lỗi chính tả. 😆
Không thấy cái giá.
Mấy bác chuyên gia supersoi cố lên, cố lên. Cố nhặt sạn cho người khác đọc.
hoangdc79
ĐẠI BÀNG
10 năm
vẻ ngoài đẹp, gọn. tính năng tốt.
tuy nhiên với kết nối Wifi chỉ là agn thì có lẽ hơi chậm với phim. có lẽ đó là lý do ko có review xem phim 😁
thecat
ĐẠI BÀNG
10 năm
thiết kế đẹp, giống như cái bình xăng xe Jeep, có lẽ vì thế mới gọi la Fuel.
Kết các sản phẩm của Lacie từ lâu, mình cũng mua và sở hữu một số USB và ổ cứng di động của Lacie, dùng thì ít mà ngắm thì nhiều 😁
Đã sửa lỗi chính tả, xin lỗi anh em 😁
shakaro
TÍCH CỰC
10 năm
Có ai chi xin cái giá cái coi.
bibidu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quan trọng là cái giá và nơi bán !!!
lehieuhoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chính tả ko nên sai nhiều từ quá, còn nho nhỏ thì thôi. E đọc toàn lướt lấy nội dung rồi té đi chỗ khác, nhưng công nhận thấy nhiều bác soi hơi "chặt tay". Quan trọng nó bán ở đâu & bao xiền nhỉ ??
vohinh_00
TÍCH CỰC
10 năm
Cái nỳ tích hợp sim 3g nữa thì em thấy nó hoàn hảo hơn đấy anh Hiệp à
bác cuHiep ơi, review thiếu mất một số thông tin quan trọng rồi :
- Giá cả
- khả năng xem phim : xem được những định dạng nào (mkv,avi...), đọc phụ đề ra sao, nếu dùng ipad air xem 1080p có bị giật ko, tua đi tua lại có lag ko
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
Đẹp thật không biết giá cả có tốt không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019