Trên tay Leica M - Huyền thoại quang trắc KTS

starnt
20/1/2014 6:36Phản hồi: 123
Trên tay Leica M  - Huyền thoại quang trắc KTS
Tren tay Leica M 240.JPG

Chiếc Leica M (Typ 240) được giới thiệu vào tháng 9 năm 2012 nhưng thực tế tới quý 1 và đầu quý 2 năm 2013 thì mới bắt đầu có hàng nhỏ giọt. Sản lượng rất thấp (khoảng 9000 máy / năm), sản phẩm của Leica luôn khan hiếm và có thể phải đợi nhiều tháng đặt hàng mới có máy mới để dùng, cho dù giá hiện tại của nó vẫn làm "cay mắt" phần lớn dân chúng: $7000

Với chiếc M typ 240 mới này, Leica M không chỉ là biểu tượng của sự sành điệu mà còn mang lại niềm vui thực sự cho người dùng về cảm giác chụp cũng như chất lượng hình ảnh đỉnh cao.

Chi tiết cấu hình của Leica M có thể xem tại đây

Vài đặc điểm chính
  • Thuộc loại máy ảnh quang trắc (range finder) ngàm M
  • Cảm quang fullframe 35mm CMOS 24MP
  • Quay phim FullHD, liveview, báo nét trên màn hình (focus peaking)
  • Màn hình LCD 3inch 920k

_MG_9532.JPG _MG_9534.JPG _MG_9536.JPG _MG_9538.JPG
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thua ! cái giá thế thì ngồi ngó thôi! đẹp
blue_stone
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chậc, tương đương 1 em PKL 😕
giá chỉ 7000 thôi...trẻ trâu như mình không dám đú 😃
$7000 là có lens chưa anh Dr.Thanh?
@Wind_n_Metal Leica không bán kèm lens 😃
@starnt thế cái len trên máy leica kia là bác thêm nhiều ngàn $ đô nữa để mua hả
7lov3
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hình nó có thật sự đẹp ko ta? Giá kinh khủng thiệt
@nguyenthanhhieuthanson Em thấy cái RED Epic 5k nó PR sensor tận 16.5 stop o biết mừng ăn ra sao.
@nforce Vẫn chậm hơn lấy nét tư động bạn à. Lấy nét nhanh là zone focus thôi, cái đó cũng hên xui chứ ko fai là xác định dc ngay và cũng ko tận dụng được khẩu lớn như 0.95 bạn à. Tip focus thì cũng ko khác j Xpro cắm MF đâu. Đã thử rồi 😔
1431988
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nforce Chà, đập chết ăn thịt con Sony luôn 😁.
@nforce Leica là đỉnh rồi.
bacclassic
ĐẠI BÀNG
10 năm
Leica. Cái tên được nghe đã lâu nhưng chưa 1 lần được sờ!!! 😁
@bacclassic Mình thì sinh viên nhưng mà sờ chán rồi :D
(Phòng thí nghiệm trường toàn kính hiển vi của Leica)
"không chỉ là biểu tượng của sự sành điệu ...."
Nó mà có autofocus thì nhiều lúc cũng liều một phen 😁
@cuhiep Vậy là nó không có AF hả ta? Lạ nhỉ???
@cuhiep Mình giống cụ cũng muốn thử liều
giá ngon nhỉ 😁
"Ferrari" của dòng camera 😁
hàng đắt quá, các mod còn k dám bóc nilon khi trên tay kìa 😁
Cái giá nằm mơ cũng ko đc
đặc sản
chơi con này chắc cầm sẵng 10k cho nó lành
Nét cổ điển, nhìn mê mẩn.
7000 đô cho một cuộc tình, thôi thì đành ngắm (cơ mà ảnh có mấy bức, cũng chả có mà ngắm) mà cái máy "xấu quắc" này có gì mà mắc thế hả mấy bạn?
tuanvu_281
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Greycloud sao bác lại nói thế.Leica k phải chỉ để khoe mẽ hay sang trọng như mấy cái Vertu đâu. cái máy không nó đã là 1 tác phẩm rồi và nó cũng tạo ra các tác phẩm tuyệt đẹp khác nữa. bác k thấy người ta nói là thường dành cho những người chuyên nghiệp và sưu tập (người sưu tập máy ảnh chắc cũng toàn chuyên nghiệp vs đam mê sâu sắc). bác xem cái này nhé. đen trắng mà nó 8k Mẽo nhé
http://camera.tinhte.vn/threads/leica-gioi-thieu-may-anh-rangefinder-m-monochrom-chi-chup-anh-don-sac-gia-7950.1253212/
Nói chung bác có thấy xe Đức k? nó đắt nhưng giá trị sử dung cực cao
galamco
TÍCH CỰC
10 năm
@king_of_mar1311 Thương hiệu như kiểu quần áo
Chất lượng thì đứng đầu luôn
2 cái cộng lại đươnh nhiên cao rồi bác
chu_chu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Greycloud X-pro 1 đang dc bán với giá con M8 đấy 😁
syldntd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Greycloud Leica chả bao giờ thấy nó quảng cáo trên truyền hình hay trên đài cả. Bởi chất lượng của nó đã được khẳng định cả trăm năm nay. Nó đẹp hay tốt tự người dùng đánh giá từ thế hệ này qua thế hệ kia. Những người này đã chơi hiệu này rồi thì họ sẽ không bao giờ đổi hiệu khác đâu. Dù cho có đắt đến đâu. Gần như ta gọi là khách hàng truyền thống không cần giao bán chỉ cần thông báo có hàng mới là tự khách đến hỏi mua. Cho nên nó không chết như 1 số hãng nổi tiếng khác. Tốt thì ít mà "nổ"thì nhiều rồi cũng có ngày chết dẫm 😃
hix 7000$ cho 1 cái máy chụp hình... 😔
lvq17cm
TÍCH CỰC
10 năm
nước ảnh của Leica dòng M đơn giản là k thể so sánh! Vua đường phố M9 chụp phố cổ Hà Nội nhìn gạch nâu xanh rêu mà thêm yêu Hà Nội hơn! Tiếc là em nó chỉ dành cho dân pro, nghe tiếng chập k khéo có nhiều người lên đỉnh ý @@
7$ một chiết à, em mua cho cháu nó có 7k thôi. bớt đê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019