Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Lenovo A2207- Chia sẻ kinh nghiệm - đánh giá và cảm nhận

hailua_kute
28/12/2012 13:25Phản hồi: 282
Trên tay Lenovo A2207- Chia sẻ kinh nghiệm - đánh giá và cảm nhận
Chào các bác! Tình hình là em có ý định rước 1 em Lenovo A2107 7'' hỗ trợ sim 3G nên đã cố giành dụm chút ít tiền nho nhỏ và chạy mua ngay 🆒 . Khi đến cửa hàng thì gặp luôn em A2207 mới về giá cũng ngang nhau, thế là em xúc ngay và luôn. Nghe tư vấn em này là phiên bản nâng cấp từ A2107 lên chip lõi kép dual core, sử dụng ARM Cortex-A9, MTK 8377 dual-core 1.0GHz. Như mọi tablet Lenovo khác, A2207 được đầu tư khá kỹ cho phần âm thanh, tiếng bass rất ấm, nghe thích ngay..😃 ).
Thấy mấy chú tư vấn bảo tuổi đời em nó ở thị trường VN chưa đầy tháng nên mình lên đây lập topic để có gì hay và mới lạ mong anh em nhiệt tình hỗ trợ, phần mình cũng chia sẻ một số cảm nhận (cá nhân mình thôi nha) sau vài ngày trải nghiệm cùng em nó:
vƯu điểm:
Sim: Máy hỗ trợ 2 Sim 2 sóng online nên có thể nghe gọi tám thỏa thích, kết nối 3G cực nhanh và ổn định (anh em nào nhà không có wifi thì em này là 1 lựa chọn hoàn hảo để kết nối internet).
Wifi: Wifi của mấy em Lenovo thì các bác cũng biết đến qua các dòng máy khác rồi đấy, em A2207 này kết nối wifi ngang cả máy Laptop Dell em đang dùng, tốc đọ lướt web thì khỏi phải nói ( ưng ý nhất e này ở chỗ hỗ trợ cả wifi và 3G điều cực nhanh ).
Bluetooth: Máy hỗ trợ Bluetooth 4.0 nên kết nối nhanh và dùng tai nghe Bluetooth cũng dễ dàng không kén chon tai nghe như nhũng dòng máy khác.
Loa: Em A2207 nghe nhạc thì thôi rồi khỏi phải bàn, máy hỗ trợ 2 loa ngoài cực chất nghe ấm cả tai (Mình chỉ thích nghe nhạc FLAC thôi, nghe như thế nó mới sướng 😃 ).
Kiểu dáng: 7” không quá lớn cũng không quá bé cầm rất chắc tay tiện lợi trong sử dụng, thiết kế cứng cáp trông rất sang trọng.(cái này thì theo nhận định của mình thôi nha, có lẽ do mới chuyển từ em Aoson M19 sang em này nên thấy nó thế :p ).
Camera: Máy hỗ trợ 2 camera trước 0.3 Mpx , sau 3.0 Mpx chụp ảnh tương đối rõ nét. Tiện dụng chát chít tự sướng J .

Game: Mình mới chơi thử Pes 2012 và Samurai II chơi rất ok.
Ứng dụng hỗ trợ : Ứng dụng văn phòng , chat , skype , từ điển , đọc sách... thì quá cơ bản hầu như máy nào cũng đọc được.
vNhược điểm:
Theo mình thấy nhược điểm của em này là bộ nhớ trong chỉ có 4Gb hơi nhỏ.Nhưng cũng may mình có chuẩn bị sẵn thẻ nhớ ngoài 16gb nên cũng tạm yên tâm.
Phiên bản hiện tải vẫn chưa có Maket và tiếng Việt, nhưng hy vọng sẽ sớm có như những dòng máy khác của hãng.
Đây là hình ảnh :

Đúng chuẩn phong cách của Lenovo Tablet bao bì màu đỏ và trắng cứng cáp

Phụ kiện gồm 1 sạc chính hãng và cáp truyền dữ liệu

Quảng cáo

Hình ảnh camera phía trước hỗ trợ dịch vụ chat video.

Bên trong nắp đậy phía trên là khu vực 2 khe sim và thẻ nhớ. Máy có hai phiên bản trắng và đen, mình chọn đen cho sạch.

Và tình hình là sau thời gian tìm tòi, nghiên cứu em đã Root được em này rồi.Em up lên để chia sẽ cùng mọi người đang và sẽ sử dụng nó tham khảo nhé.
Trước tiên bạn vào cài đặt bật USB debugging sau đó download cái này về:
http://www.mediafire.com/download.php?febxjqfajgbiu36

Quảng cáo

giải nén ra, cắm cáp kết nối vào máy tính bảng và chạy file runme.bat sẽ xuất hiên hình dưới đây:

tiếp theo bạn ấn số 1 và enter sẽ xuất hiện như hình
trên MTB sẽ xuất hiện giao diện restore bạn chon vào Restore my data chờ khoảng 10s cho máy khởi đọng lại. lúc này giao diện chương trình root trên máy tính như thế này:
nhấn 1 phím bất kì và máy đã được root ;)
mình đang tìm hiểu thêm để có thể vào được CH Play và tiếng viêt mong là sẽ thành công. :oops:

Tin vui cho những ai đang và sẽ dùng em A2207 này là e đã up thành công Maket và google map cho em nó 🆒 Đầu tiên máy phải được Root trước đã (Phương pháp Root thì mình đã hướng dẫn ở trên) Tiếp theo các bác download cái này về http://www.mediafire.com/?fpjbgf2glju25cu Down file ở trên về rồi giải nén ra,copy vào thẻ nhớ các file vừa giải nén
Dùng Root Explorer copy các file đó vào /system/app/
Set permission cho nó theo thứ tự (rw-r - r -) như hình dưới

Restart lại máy xong là ta đã có market và bộ ứng dụng Google cho nó.
Giờ chỉ còn chờ cho em nó có thêm tiếng việt nữa là ok rồi :p
282 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up lên đi bác, em cũng muốn xem em này xem thế nào.Được em theo bác luôn
Bạn ơi con này chạy có mượt không bạn, và giá là bao nhiêu thế.
mình đang định mua một cái có gắn sim nhưng cũng đang phân vâng chưa biết mua lọa nào. mình chủ yếu cần loại nào có sim và pin dùng lâu tí là được. Mình cũng chưa rành lắm về máy tính bảng 😔
@boy_chanh92 Nghe đâu giá khoảng hơn 5 triệu ấy bác àh, với nhu cầu của bác xài con này thì quá pro rùi.Ông anh mình đang xài con này, tối ngày mình mượn máy chơi game suốt, pin khá trâu ấy bác.Mình cũng muốn lắm, nhưng mà hok có xèng nên đành mượn chơi ké(hjhj).😁
đang kiếm 1 em cắm sim thương hiệu chút, có phần mềm, root máy và game hỗ trợ chưa bác?;)
hailua_kute
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tungduong89 Root thì mình vẫn đang thử nhưng chưa thành công :oops: mình đang thử thêm vài phương pháp khác kết quả cũng khách quan lắm.
còn vấn đề về game thì chơi vô tư 🆒 e định quay video màn hình lại up lên cho mấy bác xem nhưng mấy ứng dụng quay màn hình toàn cần quyền root 😔
@hailua_kute okie, thanks bác, đắn đo mãi cuối cùng em cũng hốt em này về xài được mấy ngày hôm nay rồi;) . Nói chung mọi thứ đều ok, cắm Sim nghe gọi qua tai bluetooth ngon lành, 3G ổn, chip Dual chơi game duyệt web khá nhanh, lúc trước lăn tăn mãi cái vụ bộ nhớ dung lượng thấp, có 4Gb, sau khi fix còn lại có khoảng hơn 1G nhưng sau tìm được phần mềm giải phóng Ram và bộ nhớ chuyển hết data qua thẻ nhớ, cắm thêm cái thẻ 16g nữa thì ngon, máy chạy phà phà. Lúc trước cũng có cân nhắc với mấy em cắm Sim giá rẻ, cũng ra test thử rồi nhưng đúng là xiền nào của đấy thôi, bác nào muốn sắm thì nên sắm em này là hợp lý nhất😃
em cung dang ket con nay, cac bac cho em them y kien nhe.
@andong123 Kết thì xúc đi bác ah.Dòng này xài cũng khá là ok.Tuy nhiên bộ nhớ máy hơi nhỏ ;)
chat luong man hinh cua em no ra sao bac Hailua oi.
hailua_kute
ĐẠI BÀNG
11 năm
@andong123 màn hình em này độ phân giải 1024x600 và chống trầy nên nhìn rất chất, mà màn hình của Lenovo nên mình có cảm giác an tâm hơn. Hiện tại em của em vẫn rất ổn khakha
Em này nhìn thích thật, rất cứng cáp, đặc biệt nghe nhạc cực ấm.Nhưng tiếc là em chưa đủ tiền, ko biết có bác nào cho em vay một ít được ko ah ;)
hailua_kute
ĐẠI BÀNG
11 năm
Anh em nào có kinh nghiệm root em này rồi thì có thể post lên ae tham khảo tí nha 😁
@hailua_kute Sao bác không nhờ mấy anh kỹ thuật bên chổ bác mua hàng ấy để mà hỗ trợ cho bác.;)
hailua_kute
ĐẠI BÀNG
11 năm
Công việc của em nó khác thường nên đên giờ nghỉ của em thì người ta đã hết giờ làm việc từ lâu rồi 😔
Sao lâu quá không thấy chủ thớt úp gì cho anh em tham khảo hết vậy ta;)
Các Bác cho em hỏi tý nhé.Dòng này có tiếng việt không vậy.Và hiện nay các Bác biết ở đâu có bán hay không?Gía cả khoảng bao nhiêu,E muốn tìm mua 1 cái(E ở HCM).
hailua_kute
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dòng máy này hiện tại chưa có tiếng việt Bác ơi, thòi gian tới có lẽ sẽ có 😃 mình dùng tiếng anh cũng quen rồi nên cũng không thấy bất tiện gì mấy.
Hôm trước mình dự định mua em a2107 nhưng đến 20a Nguyễn Văn Trỗi thì tụi nhân viên nó ca ngợi em a2207 này quá, nào là cấu hình mạnh, nghe nhạc hay, mà đúng là nghe nhạc hay thật. Nên mình lưỡng lự và quyết định xúc em này luôn.Nhưng chán nỗi bộ nhớ có 4gb chép vài game là đầy rùi,Không biết mình gắn thêm thẻ 32gb nữa thì chơi game có vấn đề gì không các bác.Em chả rành về ba cái này, mình chỉ sợ gắn thẻ lớn quá chơi như vậy sẽ ảnh hưởng tới máy.Các bác cho em ý kiến với nhé.😃
hailua_kute
ĐẠI BÀNG
11 năm
e đã nghiên cứu thành công phương pháp root các bác và tham khảo
Cảm ơn thông tin của Bác Hailua nhá, em thấy con này hình như có bảng 16G nữa các bác ợ.
Chủ thớt nhà ta pro quá, pro hơn cả cuibap nhà mình luôn.Tks nhé hailua.
hehe;)
Help me E với chủ thớt và các bác ơi!.Em vừa mới mua em nó bên amaytinhbang bên Phan Văn Trị,Q5 xong và mua thêm thẻ nhớ 16gb.Nhưng không hiểu sao về nhà chép game vào nó cứ báo bộ nhớ đầy.Thế là thế lào hả các bác,các bác giúp em với.Nếu không được chắc e trả máy thôi, em mua 5.600k lận các bác ah,(mấy tháng nhịn ăn sáng của e).😕 hix hix​
@boychanh_kute_pro Máy này bộ nhớ Rom 512, bình thường mỗi game, ứng dụng chỉ khoảng vài M, tức là cũng phải cài được vài chục cái, nếu cài quá dung lượng cho phép thì nó báo đầy🆒 . Bác nên chọn lọc game mà cài vào máy, cài nhiều chỉ tổ nặng máy mà đâu phải lúc nào cũng chơi hết được đâu. Tặng bác cái phần mềm này, bác down về chuyển hết data từ bộ nhớ trong sang thẻ nhớ xài cho ngon;) http://www.mediafire.com/?elyh3xiloftus46
Thanks bác tungduong89 nha.Em sốt ruột quá gọi điện trực tiếp lên chổ mua, nên tụi nó hướng dẫn em làm được rùi bác ah.Nhưng dù sao cũng rất cảm ơn bác.😃
@boychanh_kute_pro ừ okie bác, máy này dùng ngon mà, đang thử vọc vạch cái ngôn ngữ mà vẫn chưa được, chắc phải chờ thêm thời gian nữa;)
Fox Tail
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đang xài cái này

cái gì cũng dc mà chưa hỗ trợ google play , với em ghét mấy cái thông báo chữ trung quốc quá, ko biết xóa mấy cái app đó làm sao !

cái này cài dc googleplay > google map nữa quá tuyệt

pin con này tương đối bá đạo ! xài 2 ngày chả xi nhê ( em xài ít , chủ yếu fb , yh với game nhẹ , nghe gọi cũng ít )
@Fox Tail Em nghe nói, nếu root máy được thì sẽ xóa được mà bác.Bác hỏi chủ thớt chỉ giúp cho nhé.😃
Fox Tail
ĐẠI BÀNG
11 năm
mà nghe nói chưa có googleplay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019