Trên tay Lenovo A2207- Chia sẻ kinh nghiệm - đánh giá và cảm nhận

hailua_kute
28/12/2012 13:25Phản hồi: 282
282 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này mình không đổi font chữ được hả mấy anh? o_O
không biết tv xài có ổn định không nhỉ
khanh120
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đang xài con a2207 này, sao 2 cái phím bấm âm lượng em không bấm được mà có lúc tự nhiên bấm được, có bác nào biết tại sao ko,
solid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khanh120 Mình cũng bị thế,ấn về phía trên cùng hoặc dưới cùng của nút là được bạn ạ,ấn càng về giữa thì lúc được lúc không
Các bác cho em hỏi 2207 độ sáng màn hình thế nào ạ, máy của em thấy điều chỉnh độ sáng đươc ít quá. Không biết là lỗi của máy hay dòng này nó thế?
Mình đang định cài Rom tiếng Việt cho con A3000. Không biết có bạn nào đã sử dụng Rom này chưa ? nó có ưu khuyết điểm gì không ? vui lòng tư vấn cho mình với.(có nghe gọi thoại đc khg ? la bàn? thời lượng pin có lâu hơn khg ? cảm ứng có mượt khg ? .......). Cám ơn.
@binhvotinhte Mình thấy khá ok và ổn.Bạn cứ thử cài sử dụng xem thế nào, nếu bạn thấy ko ổn và mượt như rom gốc thì bạn có thể cài lại rom gốc của nhà sản xuất mà.Xài đồ công nghệ thì cứ vọc vạch cho đã, việc gì bạn phải ngại.
Thân!
Giá còn có 3tr6 bản 16G mà theo hãng thì đc tặng bao da đúng k các bạn?
Pin con này dùng được bao lâu nhỉ?
@daiphuong8990 Dùng 6-8h liên tục. Model này rất chuẩn rồi. Đã đi test rồi. Nhưng chưa đủ "xiền". Tháng sau sẽ xúc thôi.
@dangluudanh
Thế con này với con Huawei Youth bạn thấy tn?

Youth vỏ nhôm khối pin 4100. K biết nên chọn con nào nữa!
xúc a1010 đê anh em, xong làm cái view e với :V
đang muốn bán lại con A2207 nè.bạn nào muốn mua lại không.xài rất tuyệt nhưng đang cần tiền đành phải rời xa em nó
voi tam tien dung con 2207 la ok du la hang ho cam dao nhung hang cty nen xai rat goot
Bác hai lua ơi, máy của em root xong thì nó chạy android is upgrading. Mãi mà không xong, làm sao cứu đây ạ. Với lại bt bật máy lên toàn treo ở cái logo. Em dùng máy lenovo a2207-h. Bác cứu em ca này với. Em cảm ơn bác nhiều 😁
hailua_kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Đăng Đức VK Trước tiên bạn vô Recovery Wipe data với chọn Factory reset trước nhé.
Nhấn nút nguồn khoảng 3s rùi nhấn thêm 2 phím volume + và - cho đến khi lên logo Lenovo thì thả ra.
Nếu xong mà vẫn bị thì dùng cái này nhá. Rom 4.1.1
bản này mình cũng chău thử nữa. Bạn cứ đổi tên các thư mục lại k để tiếng hoa nữa là được.Nếu dùng Rom k ổn định mình gởi lại cho bản 4.0 😃
https://drive.google.com/file/d/0B1KBA3YfrpY_WkloRDIxcmQ3cWc/edit?usp=sharing
@hailua_kute Bạn huong dãn cho ah em cụ thẻ cach úp rom em nay vói
Tải về dùng thế nào bác ơi, mà nó còn bị lỗi Com.android.phone has stopped thì cứu thế nào ạ
Máy của em dạo này lâu lâu đang xài thì nó tự động restart à. Ko biết bị j nữa :|
Fox Tail
ĐẠI BÀNG
9 năm
@NhocXinhXinh nó mà có hư , bán xác lại em nhé đang cần ! inbox em rep lại ngay , check thường xuyên
Minh moi mua 01 con. Nhung ko su dung duoc, toan la tieng Trung Quoc. Minh dinh choi clach of cland, nhung ko load id duoc, chi giup minh voi
@cubixomchua bạn flash rom lại bản tiếng anh
chơi game bình thuog mà bạn
anh chị em cứu em máy lenovo a2207 của em bị treo logo rồi hôm nọ em nghịch root và đã gỡ mất mấy file hệ thống ạ
cho em cái rom gốc của em nó đi các bác ơi
khanh120
ĐẠI BÀNG
8 năm
giờ còn có người xài con này nữa.
bạn nào có bản rom cho máy không ạ! máy mình lỗi mà k tìm được bản rom
hailua_kute
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phidohuu http://firmware-all.com/3022-lenovo-lepad-a2207-16gb.html
hoặc đây: có hướng dẫn luôn rồi đó. Gần Phú Nhuận đem qua mình up dùm cho.
http://nero2014.ru/2275-lenovo-lepad-a2207-16gb.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019