Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Lenovo A2207- Chia sẻ kinh nghiệm - đánh giá và cảm nhận

hailua_kute
28/12/2012 13:25Phản hồi: 282
282 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không có cao thủ nào giúp em với. Mò trên các trang của Tàu nhờ G dịch khó hiểu quá nên chịu.
Vua nhận 1 em 16Gb mua trên aliexpress về, cảm nhận là máy cầm rất thích, mình đã thử 1 vài e máy TQ ở HN nhưng thực sự e A2207 này cảm ứng và màn hình đều ok hơn hẳn. Nói chung cảm nhận ban đầu rất là ưng ý. Mang về vào google gõ root lenovo A2207 thì tìm đc bài viết này, rất cám ơn chủ thớt mặc dù chưa thử và cho mình hỏi mình mua con này bản 16Gb cộng thêm bao da + thẻ nhớ 16Gb + bút cảm ứng + dán màn hình + tai nghe bluetooth giá về 6tr thì đắt hay rẻ (bảo hành 1 năm nhưng chi phí chuyển hàng về TQ và nhận máy sau bảo hành thì mình chịu) ?? và chủ thớt cho mình hỏi từ hồi dùng đã có lỗi gì chưa?
@ccdung Bên em mới về
bản 4g ram 512mb, giá có 4,3tr nhé
bản 16gb ram 1gb giá 5,7tr nhé
em này ngon nên đang giữ giá, chắc thời gian tới ra em mới là lenovo giảm giá e này

Bên em sẵn bao da và dán màn hình em này nhé

bạn nào không root đc đem qua mình root miễn phí cho nhé
@ccdung Bạn ơi bạn mua trên aliexpress thế nào? Cho mình link với! Khi hàng về VN thì sao? Mình muốn mua 1 combo giống bạn.
@Dragon_son
xin hỏi bác sao bên bác có sự chênh ghê vậycon 2207 4G đấy co 4t3 cũng muốn qua chỗ bác nhưng thấy chênh ghê qua cũng chưa an tâm thông cảm hỏi hơi thẳng
cong nhận màn hình, âm thanh, cảm ứng e này thật tuyệt có thẻ nói là ngang ipad 2, mình đang dùng cả ipad 2 nên có thể so sánh đc, chỉ chưa biết chất lượng và pin ntn thôi
Dùng cũng rất hay, bác tìm cách ROOT di
Nó tự update len mà có phải cài gi đau
Bạn giúp tôi với!
nho moi nguoi ty,minh moi mua kon nay lenovo a2207 nhung lai dang can tien ban ai cho ạ muon mua gia re di chut.moi dung 1 tuan thui mua la 5800 gio minh ban 5500 kem bao da luon,ạ thuc su can thi alo cho minh so 0986736822.van nguyen may moi bao hanh tai amaytinhbang van con 12 thang
Các bạn giúp mình với !!!
Mình đang định mua nó mà sao đọc thấy có nhiều cái chưa hiểu:
Tại sao máy tính bảng android mà lại không vào được kho ứng dụng google
Các chương trình và game bộ khó tương thích lắm hả
Có thể lên http://appstore.vn tải file apk về cài được không
Mình có thể cài được những ứng dụng phổ biến cần thiết như google map, youtube, adobe flash player, Google Chrome, Gõ Tiếng Việt, Lịch âm, NCT or Mp3zing, Viber hoặc Line, zalo ...v.v...Vì đó là những phần mềm mình cần nên nếu cài không được thì mình không mua đâu
Cảm ơn các bạn nhiều. Hi vọng các bạn vui lòng giúp mình
@Topmen Lê Bạn ra tiệm xem và test trước khi mua tốt hơn. Còn ko thì tìm các video review để xem. Theo mình thấy thì hầu như android tablet nào cũng có đủ hết các phần mềm Google, android version (nên chọn mua từ 4.0 trở lên) càng mới thì sẽ có nhiều cái hay hơn. Mấy loại giá rẻ của Tàu (khoảng 2-3tr) mình từng test qua cũng đủ nữa là.

Bạn có sài Lenovo A2207 chưa. Mình không có điều kiện đi xem (mình ở quê). Mình cũng từng nghĩ máy đáp ứng đủ điều kiện cấu hình và điều kiện phiên bản android là chạy chương trình. Nhưng mà đọc thấy mấy bạn nó cái thành công chương trình này, cài chưa dc trình kia nên hơi lo
hailua_kute
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Topmen Lê Bạn khỏi lo vấn đề này 😃 Mình đang dùng vẫn ok hết bạn ơi :oops: nếu lúc trước có thêm tí xiền là mềnh cúc lun em 16gb ram 1gb rùi :mad:
Mình cũng giống bạn toàn dùng skype, FB với viber là chính thôi.
@Topmen Lê Mình chưa sài bạn ơi nhưng mà đọc review của chủ thớt và xem video review trên Youtube thấy cũng ổn. Mình cũng chưa thật sự sở hữu cái tablet nào, mà chỉ xài ké thằng em và đang tìm hiểu để mua 1 cái cho bản thân. Theo như mình biết thì Lenovo A2207 màn hình ko phải là IPS nên góc nhìn ko đc 178-180o. Cái này phải xem tận mắt mới biết có chấp nhận dc ko vì nhìn nghiêng chút mà ko thấy hay màu biến đổi thì bực bội lắm í. Mấy cái bạn chủ thớt làm là root máy để cài đặt ứng dụng mà hđh ko cho. Và hình như là Lenovo chưa được root sẵn như các máy khác nên hơi mắc công. Tablet của thằng em là Novo Elf ko IPS, Android 4.0.3, ứng dụng đầy đủ, tải đc trên playstore, cảm ứng, phim mượt, xài hơn 1 năm. Chỉ có điều đồ Tàu rẻ nên thời gian sau cảm ứng có vấn đề còn pin thì thấy vẫn chấp nhận đc. Còn mình thì đang muốn mua 1 cái của Tàu rẻ rẻ để vọc vạch trước và xem mình có thật sự dùng nó hiệu quả ko trước khi quyết định mua cái cao cấp hơn vì công nghệ thay đổi rất nhanh và kinh nghiệm vừa qua là cái PDA Dell cũ của mình mua cách đây 5-6 năm tới cả 6.5tr mà chẳng dùng đc bao nhiêu, toàn nằm trong tủ (vì xài ko thoải mái, pin chai) và để ghi âm, giờ muốn bán đi chắc là ko có ai muốn mua nữa hix.
Ít bài quá với lại cho mình hỏi về chất lượng khi xem online có tải được nhiều web phim ko hay chỉ vào xem được tiêu đề quảng cáo khoảng 2>> 4 phút . Về wf 3g thấy mọi người chém rồi chỉ muốn hỏi về xem phim online chứ xem cái 3gs cũng bị hạn chế
up đén đây thôi ah thế chăc máy lởm quá đang định mua mà thế này thất vọng
hailua_kute
ĐẠI BÀNG
11 năm
😁 bạn cứ tham khảo thêm rùi mua :D Mình k PR sản phẩm nên không chém đâu. Nếu có điều kiện bạn test con 16gb đi. chạy mượt hơn đó :mad: (chỉ tại thiếu xiền 😔)
cám ơn các bạn đã tư vấn cho mình. Mình vào phần tư vấn trực tuyến của amaytinhbang họ không thèm nói chuyện. haizzz
À mà tên máy là lenovo nhưng phải của Lenovo mình biết không. Tìm trên Google mình không thấy trên trang lenovo có máy này
hailua_kute
ĐẠI BÀNG
11 năm
nó là Hãng Lenovo sản xuất laptop đó bạn 😃
mình lên trang lenovo kiểm tra rồi. Máy tính bảng lenovo có 3 dòng trong đó dòng A là chạy android chỉ có 2 sản phẩm là A2107 và A2109
http://www.lenovo.com/products/us/tablet/ideatab/a-series/Không thấy đề cập tới A2207 nào hết, trên CNet cũng không thấy nên thấy lạ. Bạn nào có thông tin thì chỉ mình nha
hailua_kute
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Topmen Lê bạn vô http://bbs.lenovomobile.com/forum.php là có thông tin thôi bạn
@hailua_kute Trang này ra toàn tiếng TQ vậy? Hay là hàng Hồ cẩm đào? Vì có lý nào sản phẩm mới mà web của hãng lại ko có, thị trường lại có?
hailua_kute
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hermionce10 đấy là trang của Hỗ trợ của Hãng đó bạn ak :oops:
với lại Lenovo vốn dĩ là của Trung Quốc mà bạn không lẽ trang web lại để Tiếng Việt :rolleyes:.
mrkiemvuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mọi người cho mình hỏi với, mình cái chplay rồi, đến chỗ login nó cứ chạy cả ngày mà k xong, xóa đi cài lại vài lần rồi, làm sao bây giờ mọi người?
mrkiemvuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mọi người cho mình hỏi với, mình cái chplay rồi, đến chỗ login nó cứ chạy cả ngày mà k xong, xóa đi cài lại vài lần rồi, làm sao bây giờ mọi người?
mrkiemvuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
hailua_kute
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrkiemvuong bạn thử lại dùng wifi xem, nhiều khi mạng chậm đó, hoặc bạn vô lại root explorer xem mấy file của mình đã chỉnh lại Permission hết các file chưa.
hailua_kute
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrkiemvuong bạn thử lại dùng wifi xem, nhiều khi mạng chậm đó, hoặc bạn vô lại root explorer xem mấy file của mình đã chỉnh lại Permission hết các file chưa.
mrkiemvuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hailua_kute Set Per là R- W- R - R hết rồi, wifi lẫn 3G đều không chạy, khó hiểu!
Bác chủ thớt cho e hỏi,e root theo hướng dẫn của bác,đã thông báo thành công,nhưng dùng root checker thì lại báo là chưa root,và không grant vào superSU được.
hailua_kute
ĐẠI BÀNG
11 năm
@suprema làm lại lần nữa đi bạn, phương pháp này mình làm thành công trên cả 2 phiên bản bản 4g và 16g đó bạn 😁
Mình ở HP ko biết mua em Lenovo này ở đâu nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019