Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Lenovo S820 2sim2sóng + hướng dẫn ROOT : Chiếc OneX đẹp,mỏng-ngon-nuột của Lenovo

design28
16/7/2013 10:45Phản hồi: 359
Trên tay Lenovo S820 2sim2sóng + hướng dẫn ROOT : Chiếc OneX đẹp,mỏng-ngon-nuột của Lenovo
Ngóng đợi em này đã lâu, đã 2 lân suýt mua Htc One bản 2sim nhưng vì đắn đo khoản kinh tế với cái giá 14-15tr khi ấy, cũng như vài lần đi chơi HKphone, mấy e tầu khác vì yêu cầu của e là độ phân giải màn hình HD trở lên. Vâng và e nó đã có hàng từ 2 hôm trước ( trước đó mình đã test s920 nhưng vù e nó to quá 5.3inch mỏng hơn cả s820 đấy) chiều qua mình mới có time ghé qua cửa hàng để gặp e nó, theo dõi review mãi rồi rất thích cái màu đỏ ( em dạo này hơi bóng ^ ^! ) nhưng đến 2 cửa hàng mà chưa có, đợt này về chỉ có màu trắng, cũng lăn tăn song quyết định vì sự chờ đợi đã lâu e múc ngay vì nhu cầu 2 sim 2 sóng , độ phân giải HD, kiểu dáng và thương hiệu tầu lớn sịn hơn các loại tầu khác. Và 5.590.000 là cái giá để cưới được em nó.
" Fullbox "

Về cấu hình thì mình tóm tắt qua 1 chút :
  • Hệ điều hành Android v4.2 Jelly Bean
  • Chip bốn nhân 1.2GHz, RAM 1GB, ROM 4GB
  • Màn hình IPS + LCD 16 triệu màu, 4.7-inch, 1280 x 720 pixels
  • Camera sau 12.0 MP, camera trước 2.0MP ( trong máy hiển thị 13MP hợ hợ)
  • Hỗ trợ 2 sim 2 sóng, 3G, Wi-Fi chuẩn N
  • Pin dung lượng 2000mAh
...Với độ dày 8,95mm nhưng khi cầm trên tay cảm giác em nó rất mỏng, gọn gàng, vỏ nhựa có thể tháo rời song rất chắc chắn và đầm ko hề ọp ẹp, có thể nói em nó như thiết kế nguyên khố vậy, mình có em OneX mà khi cầm trên tay giờ ko biết là phải yêu em nào nữa, có thể chăng na na nhau 80% mỗi em mỗi vẻ 10 phân vẹn mười 😆 . Với những đường cong mềm mại chạy suốt cạnh máy và toàn bộ tổng thể máy, kể cả trên màn hình hiển thị chính bạn cầm sẽ ko thấy bị cấn tay khó chịu mà đầm chắc và rất gọn, em nó dài hơn OneX 1 chút nhưng nút khóa mở lại ở đỉnh nên phải hơi với ngón tay nhưng được cái rất dễ bấm

Máy mình mua màu trắng 1 màu trắng đẹp pha nhũ với logo lenovo sáng bóng, phần camera lồi bắt chiếc OneX nhưng ko đc chăm chút nhiều nên có thể là 1 điểm trừ song nó cũng khá ổn, ống kính hơi thụt 1 chút so với phần ống nên yên tâm sẽ ko dễ xước như e oneX. Phần cuối máy là loa, giả như in thêm 1 vài dòng như OneX logo beat hay j đó thù thật nổi bật 😃)
... Về màn hình: Công nghệ hiển thị tấm nền IPS giúp màn hình sáng hơn, làm việc tốt trong điều kiện ánh sáng ngoài trời, độ tương phản cao hơn và hiển thị màu sắc rực rỡ, góc nhìn của máy rất tốt, khi tắt màn hình tông màu đen bao chùm toàn bộ phần cảm ứng chứng tỏ lenovo trang bị cho các em đời sau này 1 loại màn hình tốt, cảm ứng mượt mà nhẹ nhàng, màu sắc của máy hơi thiên hướng bị ngả vàng nhưng rất mịn và độ sáng cao, mình đặt cạnh OneX, ip4, Lg Vu2 mà mình yêu em nó quá, trước mình có dùng Gpro và đã cầm qua One mình thấy độ nét của e nó trên màn 4,7inch rất nét ảo ảo nịnh nịnh như đang nhìn vào 1080p vậy . Ba phím cảm ứng của máy được cách điệu phím ko có đèn led dưới mà được mã bóng, với nút home như được gọi là bông hoa 5 cánh gì đó mình quên mất thay cho hình ngôi nhà và đó cũng là 1 điểm nhấn. Phía trên là logo lenovo và loa nghe rất hợp, ở dưới cùng nhé dưới nút home cảm ứng ấy gần mic thu, nếu để bình thường thì ko có gì nhưng khi có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ, hay khi bạn cắm sạc, cắm usb thì đèn thông báo xanh hồng hiện lên, hay ghê cơ.

Lenovo đã trang bị cho máy 6 giao diện màu mè, tròn vuông đầy đủ, và có thể tuỳ biến như MIUI tha hồ mà thiên biến vạn hoá thậm chí có thể tuỳ biến nhiều hơn MIUI ấy
...Vụ camera : như mình đã nói ở trên theo thông số mà nhà sản xuất đề ra là camera 12mp nhưng khi vào tùy chọn lại thấy tận 13mp mình sẽ check lại ảnh chụp sau để kiểm chứng, ừm cam 12-13 chấm cũng tàm tạm mình đang check có khả năng chưa hài lòng lắm hoặc do mình toàn chụp bằng mấy e hàng hót nhìn nét quen rồi 😔 . Nước ảnh mầu ấm đẹp nhưng chưa nét, cỡ ảnh fullsize ~3mb Mình cài thêm camera jb+ chụp và cảm thấy ảnh đã có phần nét hơn ( jb+ chỉ hỗ trợ đến 8mp nhé ) . Phần chụp ảnh gốc của máy có đầy đủ tuỳ chỉnh và có thêm nh hiệu ứng để nghịch cái này hay.

Ảnh chụp từ em nó ( nhiều lắm nhưng mình up tạm vài shot nhé đêm-ngày-chiều đủ cả)

Quảng cáo

... Phần nghe nhạc thì máy đc cài trình nghe nhạc sẵn của google bộ chỉnh âm cũng tương tự. Loa ngoài của máy khá ổn to bass treble rõ ràng hay phết. Tai nghe đẹp chắc chắn, logo lenovo nhìn sang, nghe theo phần mềm nghe nhạc của google vì là tai in ear chống ồn nên bass treble khá ổn, mình thử cắm vào sony nghe hay luôn. Loa nghe của máy to rõ ràng, cả 2 loa ngoài và trong đều ko có hiện tượng rè hay vọng

... Về món Pin có khả năng rất khá dù 2000mah lại nuôi màn hình to + 2 sim 2 sóng, chíp 4 ... Mình nghịch vọc tìm hiểu các loại, lướt web chụp ảnh, cài phần mềm, 2sim 1 cái sóng 3g 1c sóng 2g vậy là 10p mới hết 2% ảo vãi, món này mình cần test thêm. Sau 3 ngày sử dụng với quả pin 2000mah mình thấy pin khá ngon ( như mình đã coment ở dưới em nó có khả năng sống tốt với 2 ngày)

... Về em chip mediatek 4 nhân ram 1g, vọc khoảng 30p rồi nhưng e nó chỉ ấm ấm, nói chung về hiệu năng đáp ứng đc mọi nhu cầu đơn giản, benmark em nó >13.000 điểm 😃). Nhưng có vẻ như do giao diện của lenovo hơi nặng nên khi vuốt qua lại mình vẫn thấy hơi lag lag, vẫn phải nói là do mình xài các siêu phẩm rồi nên khi sờ vào 1 sản phẩm giá rẻ m thấy lag chăng, mình cài Giao diện khác vào thấy đỡ hẳn luôn. Ram của máy nếu ko làm gì để trống là trên 400mb dùng thoải mái vẫn còn trống 200mb

Quảng cáo

... Về khoản 2 sim 2 sóng vẫn là vậy 1 sim 3g 1sim 2g, sim này gọi thì sim kia ò í e dù 2 cột sõng vẫn căng đét. Bên trong phần cài đặt sim với nhiều tuỳ chọn : có thể tắt bật sim1 sim2 tuỳ ý ( chế độ máy bay ấy, thích thì để 1sim 1song) cài đặt nhạc chuông tin nhắn cho từng sim, có thêm vụ đẩy tin nhắn tự động cả 2 sim - cái này mình chịu ko biết là gì.
... À còn 1 cái hay nữa của Lenovo là ở phần cài đặt riêng - cảm biến cơ thể và chuyển động có ngoài các chế độ mình thấy có 2 cái này mới và hay, 1 là chế độ Chạm rông : là sao? Đó là khi bạn chạm ngón tay vào màn hình giứ nguyên dù là đang ở trong app hay bất cứ đâu, nó sẽ hiện ra như kiểu nút home ảo trên ios ấy, 1 menu gồm 4 tính năng : back lại, ấn nút home ( trở lại màn hình chính luôn), vào menu nhanh, và notification bar . 1 tính năng trả lời tự động nữa là có cuộc gọi chỉ cần áp vào tai là nghe luôn.

Hướng dẫn root máy :
1. Down Android PC siute về để máy tính cập nhập đủ drive, cũng như S820 đồng bộ đc với máy tinh http://www.mediafire.com/download/vwkfs7f9bp6l7l6/Android_PC_Suite_(MoboRobo).rar
2. Bật chế độ USB debugging
3. Down và giải nén file Root : http://upfile.vn/mhxR

UpFile.vn - Upload file lên mạng và chia sẻ file miễn phí.

UpFile.vn cung cấp các bài hướng dẫn, thủ thuật máy tính, tài liệu, giới thiệu các phần mềm và ứng dụng hay cho Windows, Mac, Android, iPhone.
upfile.vn

4. Kết nối máy và Chọn "run.bat"
5. Enter và enter --> Coi như xong rồi đó Hihi . Máy bạn đã có SU

Home - DroidChina
droidchina.com

Home - DroidChina
droidchina.com

Lenovo S820 vs HTC oneX vs IP4 ( mời các bạn xem ảnh đính kèm )
359 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

design28
ĐẠI BÀNG
11 năm
Với kiểu dáng, thương hiệu, tốc độ như thế này HKphone và mấy em tầu khác làm sao có cửa, hơn nữa Lenovo nổi tiếng với phần cứng khá tốt trên thị trường máy tính còn gì nữa mà lăn tăn.
lala206
TÍCH CỰC
11 năm
5tr5 thì lăn tăn cũng ko có gì lạ bác à. Bác có vẻ ưng cái màn hình nhỉ, nói thật bác ra cầm e hkphone lead mới ra đi, há hốc mồm cho coi. Mấy e tàu bây giòe gia công tốt lắm rồi, tuy thương hiệu còn mới. Từ cái camera cho tới các cảm biến bên trong, có cả con quay hồi chuyển, trọng lực và độ nhạy rất cao. Vóưi 5tr5 e sẽ chọn con máy khác, chip mt6589 turbo 1.5ghz, ram 1gb, rom 16gb, màn hình full hd. Còn gắng thêm 1 tr nữa sẽ dc ram 2gb, rom 32gb
Cung danh gia tot Lenovo nhung co cam giac chat luong phan cung ko tot bang zte. Gia nay lam em Op G co khi on hon.
lala206
TÍCH CỰC
11 năm
@druzhba Bác trên đã nói là do có nhu cầu2 sim mà. Chứ 1 sim tự nhiên mua hàng tàu làm chi
@lala206 Uh. Cong nhan android 2 sim rat tien.
design28
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vâng là lựa chọn cho hàng 2 sim và bh chính hãng FPT chứ nếu 1sim thì điện thoại hàn có rất nh lựa chọn, ví dụ như : Lu6200 ~ 2t5, Lte2 4t, lte3 5t, vu1-2 3t3->5t, sky850 >4tr, OpG 6tr ... Cám ơn các bạn đã quan tâm
lala206
TÍCH CỰC
11 năm
Theo e thì bác nên mua iocean x7 hơn, ram 2 gb và màn fullhd đã hơn nhiều đó bác. E giờ hết tin bảo hành chính hãng của mấy e này rồi. Trc mua hua wei ascend d quad cuả tgdd, mới xài dc nửa thangd hư khe cắm thẻ nhớ, đem đi bảo hành hẹn tới hẹn lui mấy lần cuối cùng hơn tháng sau báo ko có linh kiện thay thu máy lại lỗ 30%. Giờ mua hàng chính hãng làe chỉ mua cuủa samsung lg sony thôi, mấy cái nàomà có trung tâm bảo haành chính thức của riêng hãng ấy, chứ ko phải do fpt hay tgdd bảo hành
design28
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lala206 Quan trọng là mình đã mua rồi và đưa lên đánh giá để các bạn có thêm nhiều lựa chọn thật chính xác chứ ko có ý pr khen chê bất cứ các hãng khác, chất lượng để thời gian trả lời miễn là bạn cảm thấy mãn nguyện với nó OK
@lala206 bạn này mâu thuẫn nhỷ? trên thỳ khuyên chủ thớt mua hàng tàu, dưới thỳ lại chủ trương " chỉ mua cuủa samsung lg sony thôi ". hự còn cái ...Lead mà bạn định nói đây chứ j http://hkphone.com.vn/product/hkphone-revo-lead-21/tour.html nếu đúng như bạn " chỉ mua cuủa samsung lg sony thôi " thỳ mình tin bạn ko để ý cái thương hiệu đó làm j. ngay cả khi mình paste link của " h k p h o n e " vào mà tinhte.vn ng ta có cho hiển thị tên link đâu, bị dấu ... kìa. đủ biết " h k p h o n e " chẳng có tí cửa nào ở tinhte.vn cả.
giangcc18
ĐẠI BÀNG
11 năm
Được cái 2 sim thôi, chứ cũng chả rẻ lắm.
Lg hay sky loại cpu lõi kép hàng hiệu năng cao còn rẻ hơn. Vd như lte2 hay a840.
bác cho cái đánh giá chi tiết về thời lượng dùng pin e nó đi.😃
KytoSai
TÍCH CỰC
11 năm
Con này quá thơm, đang định xúc em nó 😁 .
Cảm ơn bác về bài review ^^ .
đề nghị bác chủ thớt cho cái chi tiết về pin e s820 này với.
design28
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pamihun Hôm này là hôm thứ 3 mình sở hữu em nó, chuẩn ra là 2 ngày rưỡi😆 mình thấy pin 2000mah mà trâu phết đó, con này mình sài 10p wifi liên tục video lướt web hết 2% pin, mình vẫn đang tiếp tục đánh giá. Tỷ dụ như 5h chiều hôm qua mình sạc đầy pin, đến giờ này là 4h chiều : nghe gọi khoảng >10 cuộc mỗi cuộc từ 1p-5p, lướt web, nghe vài bài nhạc, 2 video youtube, chụp ảnh ~60shot, FB, nhắn tin >20 tin, nghịch ngợm linh tinh nữa ... Pin còn 26% vãi tè .Lần sạc tới mình sẽ cụ thể hơn. Mọi khi như cac e khácnnhư mình đã phải sạc từ 12h trưa của ngày hôm sau
@design28 Vâng, hôm nào bác cho bài đánh giá full cái! e S820 này mình lăn tăn mỗi quả pin! li-po hy vọng là có sự khác biệt vs li-ion.
mykina18
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho cái ảnh camera demo thử đi bác
design28
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mykina18 Ok mai mình sẽ up đầy đủ giờ on bằng ipad ko up đc
KytoSai
TÍCH CỰC
11 năm
Đợi bài đánh giá của bác chủ thớt, dự là nhanh nhất cũng phải giữa tháng sau mới mua được nhưng cứ ngóng thôi

Lần này lenovo có thiết kế chất thật. Theo như mấy tin trước đó bản này bên trung quốc hình như là liền khối không mở nắp lưng.
@KytoSai tin đó là tin vịt thôi bác, mình xem trên các trang mạng của Ấn độ nữa. lúc đầu chưa có thông tin chính xác thỳ họ cứ bảo là nguyên khối, nhưng khi xem 1 video về e nó trên youtube tại thời điểm sớm nhất khi mà e nó chưa được nhiều ng biết đến thỳ nó vốn sẵn là bản pin tháo rời rồi!
2 bạn này nói như " sh..t " ấy vẫn biết có nhiều cpu lõi kép hiệu năng khủng. Nhưng ở tầm tiền này, chip 4 lõi mtk6589w nhất là máy thiết kế đẹp đi cùng cấu hình vs giá tiền vậy là ổn rồi. Phải xét tổng quan cả về thiết kế vs cấu hình chứ đâu phải cứ chip này ram kia là xúc đâu. Ở các nơi khác giá e S820 này là 6tr đến 6tr2 cơ. Trên thị trường giờ có nhiều máy hiệu năng khủng hay cpu lõi kép bác kia nói nhưng xem tổng thể thỳ máy xấu mù. Hãn hữu lắm có 1 hay 2 máy nhưng thương hiệu lại ko dễ tin tưởng bằng Lenovo chứ ko như bạn nghĩ là " đầy " ra đâu. Theo mình nghĩ quan điểm của bạn lala206 là chỷ để xem chứ còn xem để mua thỳ mình nghĩ bạn sẽ kỹ tính hơn đấy.
@lala206 Những j tôi nói đều dựa trên tất cả những điều bạn nói, tôi ko vu cho bạn làm j! Như bạn thấy đấy, NỔI TIẾNG CÁI KIỂU GÌ? " h k p h o n e " mà trên tinh tế uy tín, nhiều a e công nghệ đây người ta không cho hiển thị ngay cả cái tên của hãng? Tôi nghĩ là nó chẳng có tí chỗ đứng nào ở tinhte.vn, còn tôi cũng ko cần quan tâm nó là cái loại j! cái " bất hợp lý " của bạn là bạn khuyên người ta 1 đằng nhưng chủ trương của bạn lại nói đằng khác, đó chẳng phải là tiền hậu bất nhất sao? ( " Theo e thì bác nên mua iocean x7 hơn ".." Giờ mua hàng chính hãng làe chỉ mua cuủa samsung lg sony thôi " ). Mấy cái bạn trình bày là nên mua hàng có chỗ bảo hành của riêng hãng thỳ cái đấy đúng quá rồi, tôi ko nói làm j. Nếu bạn nói tôi mở miệng chợ búa thỳ bạn nên xem lại. Tôi nghĩ chợ búa nó thẳng toẹt vs khủng khiếp hơn đó nhiều chứ ko phải chỷ dừng lại ở 2 cái ngoặc kép vs dấu chấm chấm để ngụ ý nói giảm, nói tránh như vậy đâu.
lala206
TÍCH CỰC
11 năm
@pamihun H k p h o n e tạm thờ dẹp qua, tôi ko hề khuyên bác chủ mua h k, mà là vơis tiền đó mua iocean tốt hơn. Ý tôI là nếu đã chấp nhận mua hàng Trung quốc vưàtầm tiền, price/performance cao thì nên chọn tốt nhấttrog khả năng có thể, ko thì mua chính hãng như lg sámung sony. Có gì mà khó hiểu, hay bạn cố tình ko hiểu, cho dù tôi nói có thiế dữ kiện đi nữa thì cũng đâu quá khó để có thể hiểu dc ý của tôi???
Đối với tôi, bạn bè thân thiết thì những từ "..." ko sao, nhưng sử dụng ở những nơi public là đều ko thích hợp, bạn ra đg hét toáng lên chữ đó xem có ai mắng bạn ko??
@lala206 Sao bạn vẫn cứ mâu thuẫn như thế nhỷ? giờ thỳ bạn mới là ngưòi ko đọc kỹ những j tôi viết đấy! Tôi có nói bạn khuyên chủ thớt mua " h k p h o n e " đâu? mà giờ bạn nói ( " tôi ko hề khuyên bác chủ mua h k " ). Đúng bạn đâu có khuyên mà tôi cũng đâu có nói bạn bảo chủ thớt mua " h k p h o n e ", sao bạn phải thanh minh vậy làm j? Điều tôi nói là: " h k p h o n e " chẳng có tí cửa nào ở tinhte.vn cả! Còn bạn nói: ( " Theo e thì bác nên mua iocean x7 hơn " .. " Giờ mua hàng chính hãng làe chỉ mua cuủa samsung lg sony thôi " ). Đó mới là điều bất hợp lý đấy, sao bạn ko nói đến mà cứ nói đi đâu, hay chính bạn mới là người cố tình ko hiểu tôi đang nói gì? Bạn khuyên ng khác 1 đằng mà bạn lại chủ trương 1 nẻo thỳ tôi e là chẳng ai đi nghe lời bạn " ra đường hét toáng lên " cho ng ta bảo là này nọ đâu!
lala206
TÍCH CỰC
11 năm
@pamihun "Giờ mua hàng chính hãng là chỉ mua của sámung lg sony thôi" ko có nghĩa là tôi khuyên nên mua hàng lg samsung sony
Tóm lại 1 câu: "nên mua iocean x7 vì tốt nhất trog tầm tiền, còn nếu ko mua, thích mua chính hãng thì nên mua lg samsung".
Ko hiểu nưã thì thôi tôi bó tay rồi
Đã có phụ kiện bảo vệ cho S820.

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn
@casanava90 ốp lưng hả bác? bác cho cái hình ảnh e nó với! cho link luôn.
Phụ kiện bảo vệ cho S820:
uploadfromtaptalk1374289152808.jpg uploadfromtaptalk1374289167341.jpg uploadfromtaptalk1374289177899.jpg

design28
ĐẠI BÀNG
11 năm
@casanava90 Địa chỉ bạn ơi
@design28 Trên hình.

tí nhầm với HTC Desire V mình đang xài.
@tttuyentinh ai chả nhầm.
@thangngu2212
Nhìn cái màu trắng (hình cuối của chủ thớt) thì không tránh đâu được bác ợ! Đúng là nếu ai đã từng cầm con HTC Desire V thì 99,99% là sẽ bị nhầm nếu... không nhìn thấy cái chữ Lenovo sau lưng 😃

@tttuyentinh cái lenovo còn đẹp hơn htc ấy 😁
mykina18
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bệnh rung yếu hết chưa bác😁
design28
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mykina18 Rung ko phải là yếu mà do máy đầm quá nên rung nó ko đc lì
Sao vẫn chưa thấy bác chủ thớt lên tiếng nhỷ? đợi 2 hôm nay rồi!o_O
design28
ĐẠI BÀNG