Trên tay Lenovo S820 2sim2sóng + hướng dẫn ROOT : Chiếc OneX đẹp,mỏng-ngon-nuột của Lenovo

Thảo luận trong '[Android] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi design28, 16/7/13. Trả lời: 352, Xem: 60405.

1. Gionee pocketfasfasfas

Gionee pocketfasfasfas Thành viên

Cho xin link s120 đi bạn :)

2. Casper_HN

Casper_HN Thành viên

3. ilymticsce

ilymticsce Thành viên

đã root máy bằng framaroot ok, cài CWM bằng Mobileuncle Tools mọi công đoạn đều ok, tới khi máy khởi động lại thì bị treo logo lun rùi, hix, bjo biết tính sao đây? help me, các bro ơi!!!!!

4. Long kengg

Long kengg Thành viên

cho e link Face với Bác :D

5. Long kengg

Long kengg Thành viên

e đang dùng bản đầu S108 , giờ tính cài riêng CWM thì như này r ấn download luôn hả bác ? :eek:

File đính kèm:

File size:
      76.7 KB
      Xem:
      0
  6. Casper_HN

Casper_HN Thành viên

CWM thì cài bằng Flash_Tool chứ nhỉ? Nếu treo logo thì down bản stock về flash bằng flash_tool thôi. Nói chung nếu chưa brich, thì chả sao cả :D

ilymticsceLong kengg thích nội dung này.
  7. sondongthap

sondongthap Thành viên

Mình đã xài qua P700, S880 và S720. Rõ ràng cái S820 này thao tác vuốt chuyển trang trong Drawer và cuộn trang trong Setting khá giống với S720 và hoàn toàn không thể mượt như P700 hay S880 lõi đơn được dù cấu hình S720 và S820 mạnh hơn rất nhiều. Chính vì thế mới thấy lạ các bạn ạ. Thế máy bác mua ở đâu thế? Mình đã thử cả máy mẫu trưng bày ở Nguyễn Kim trước khi mua, tình trạng vẫn thế.
    Trước kia con S720 cũng mua NK giá 3,5t, về cài Nova launcher thấy khá hơn tí. Nhưng con này lõi tứ mà vẫn thế, thấy nó giật giật khó chịu ghê. Cài thử Nova cũng không cải thiện mấy. Hiệu ứng chuyển trang thua hẳn con HTC Desire 500 dù hiệu năng em HTC thấp hơn.
    Mấy bạn có cách nào khắc phục mà không root máy hoặc up rom khác được không? Vì mình thấy dòng này chỉ rom stock là ổn định nhất thôi!
    Thanks!

8. ilymticsce

ilymticsce Thành viên

:), thanks bác, em cài recovery theo hướng dẫn trong link này, http://diendan.mobiistar.vn/threads/lenovo-s920-root-recovery-up-rom.13354/. và link này nửa http://www.vietnamandroid.com/android-tricks/cai-dat-clockworkmod-recovery.html ( bản rom manager v5.5.2.3 ). Bây giờ mang máy ra NK bảo hành rùi, :(

Sửa lần cuối: 24/12/13
  9. ilymticsce

ilymticsce Thành viên

hoàn toàn đồng ý với bạn, trước khi mua mình cũng ra NK, Vienthonga, Vĩnh quang, FPT shop test thử hết mấy con đó rùi, đặc biệt là so với con A706, thấy nó k thể mượt bằng A706 đâu (vuốt chuyển trang,vuốt trong trình duyệt gốc, trình duyệt chorme, trình duyệt opera). Định mua A706 nhưng mà ấn tượng với thiết kế và nhất là màn hình của S820 nên chọn S820, bây giờ hối hận k kịp rùi, :(

10. Casper_HN

Casper_HN Thành viên

Mình đã dùng qua A800, A706, P700i, S820, S890, S920... và chưa từng thấy S820 kém hơn máy nào cả, nếu có kém thì kém hơn S920, K860, K900... thôi. Không hiểu các bác dùng thế nào?
    Mình đang dùng stock rom, đã root máy và cài CWM. Không hiểu tại sao các bác nhất định dùng máy không root nhỉ? Root máy để gỡ bớt những gì không dùng, tốn ram, tối ưu hoá giao diện người dùng, cải thiện pin... Khi cần flash về stock rom nguyên bản trong vòng vài nốt nhạc.

Bác nào hối hận bán lại cho em con S820 đi, hết hạn được tặng 24th BH ở NK rồi, tiếc hùi hụi...

11. Casper_HN

Casper_HN Thành viên

12. ilymticsce

ilymticsce Thành viên

hồi chiều ra NK bảo hành, nó bảo chờ 7 - 10 ngày, :(, đành phải chờ thôi vì mình có bít flash rom đâu, mình là gà mờ mới chuyển từ iphone 3 qua xài android lần đầu mà, cũng định mò mẫm tìm cách flash lại nhưng mà thấy mấy bài tut đều nói rằng phải vào được màn hình chính rồi mới cài mấy cái driver android với driver MTK 65XX gì đó... nên thôi, mang bảo hành lun, tiện thể check lai A706 thấy đúng là A706 cực mượt, ngang ngữa LG L9 lun, màn hình lại đẹp hơn L9 nữa ( dù độ phân giải thấp hơn ). Bác ở xa quá chứ k em tiễn em nó về với bác rùi, :). Mà ở địa phương e NK đang gia hạn khuyến mãi 24/12 - 31/12 đó. Vẫn có BH 2 năm đàng hoàng ( Bảo hành 1 năm chính hãng + 1 năm bảo hành của bảo hiểm AIA kết hợp với hãng, trị giá 269 ngàn đồng. Trên hóa đơn của em nó ghi như vậy ).:D

13. Casper_HN

Casper_HN Thành viên

Mình có A706 vừa mua 1 tuần, bác gl không? Ở xa thì ship Tín Thành, lo gì.

M

14. darkbik

darkbik Dự bị

Đến nản các bác, Le s820 có rom MIUI chính thức hỗ trợ không chơi, chơi mấy rom ba lăng nhăng chi cho mệt.

Vibe và MIUI là nhất rồi, khoái MIUI hơn update OTA thường xuyên t6 mỗi tuần.

http://en.miui.com/thread-12320-1-1.html

15. nguyễn huệ tri

nguyễn huệ tri Dự bị

cho mình hỏi là camera chụp đêm thế nào bạn. mình đang cũng tính mua nhưng phân vân về camera

16. Casper_HN

Casper_HN Thành viên

Hic, chụp đêm thì các em điện thoại chụp xấu gần như nhau thôi...

17. ilymticsce

ilymticsce Thành viên

sorry bác, con S820 của em mang đi NK bảo hành rùi, nó nói gửi lên hãng, cái nữa là ở địa phương e ( Cà Mau ) k có Tín Thành, thêm nữa là em k tin tưởng lắm việc giao dịch qua mạng ( tại e chưa bao giờ giao dịch qua mạng chứ em k nghi ngờ gì cả, :) ). Xin bác cho em cái link hướng dẫn up rom con này với ( Vài hôm nửa lấy điện thoại về xài 1 thời gian chắc em đem ra vọc nữa, :D ). Bác cho em hỏi up rom S820 theo bài TUT của S720 ( http://www.tinhte.vn/threads/tong-hop-lenovo-s720-root-recovery-up-rom-mod-pin.2093284/ ) có được k vậy?

18. nguyễn huệ tri

nguyễn huệ tri Dự bị

mình đang xài con oppo find mirro chụp hinh hơi bị đẹp. nhưng ko biết 13mega của lenovo thế nào. hix. thấy giảm giá tốt quá tính hốt e cho px mà đang phân vân camera của nó.

19. Gionee pocketfasfasfas

bạn up rom này xài tốt kh?

20. Gionee pocketfasfasfas

chụp ảnh màn hình ntn vậy các bác?